[ iT ] Forums: Windows Update Configuring... - [ iT ] Forums

Jump to content

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Mu Moi ra

Trang 1 / 1
  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời cho chủ đề này

Windows Update Configuring... Windows Vista...

#1 User is offline   thuantam 

• Nhóm: Newbies
  • Gia Nhập: 24-April 08
  • Thành viên mới

Gửi vào 05 May 2008 - 12:27 PM

Hi các bạn,

Mình dùng laptop chạy Windows Vista Home Pre có bản quyền, trong vài lần đầu update các gói bảo mật thì vẫn bình thường, nhưng mà khoảng 1 tháng nay, khi khởi động và shutdown thì hiện những dòng sau đây.

- Khi khởi động thì báo là:

Windows Update Configuring... State 3 -3 .. 0% completed!

Một lúc sau thì mới vào màng hình Welcome!

- Khi shutdown thì báo là:

Windows Update Configuring...
Do not turn off this computer!

Mình nghĩ là do cập nhật bị lỗi, mình gỡ những gói cập nhật ra và update lại, nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề, mong các bạn góp ý cho mình để khắc phục hiện tượng này.

Thx so much.
thuantam
0

#2 User is offline   acti0n 

• Nhóm: Advance Member
  • Gia Nhập: 29-March 08
  • Căn bản tin học tốt

Gửi vào 05 May 2008 - 12:34 PM

thuantam, on May 5 2008, 12:27 PM, said:

Hi các bạn,

Mình dùng laptop chạy Windows Vista Home Pre có bản quyền, trong vài lần đầu update các gói bảo mật thì vẫn bình thường, nhưng mà khoảng 1 tháng nay, khi khởi động và shutdown thì hiện những dòng sau đây.

- Khi khởi động thì báo là:

Windows Update Configuring... State 3 -3 .. 0% completed!

Một lúc sau thì mới vào màng hình Welcome!

- Khi shutdown thì báo là:

Windows Update Configuring...
Do not turn off this computer!

Mình nghĩ là do cập nhật bị lỗi, mình gỡ những gói cập nhật ra và update lại, nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề, mong các bạn góp ý cho mình để khắc phục hiện tượng này.

Thx so much.
thuantam

Bạn đã quá nôn nóng rồi :eee quá trình cập nhật file update của vista rất lâu, khi bạn tắt hoặc mở máy thì tiến trình update nó bắt đầu cài. bạn cứ để mặc nó muốn làm gì thì làm, trong thời gian đó bạn pha một ly cafe, khi uống hết thì quá trình update thành công. đừng nôn nóng mà tắt máy ngan xương nhé, chúc bạn vui ! :bong
Nói thêm: quá trình update lên SP1 với máy cấu hình trung bình thỉ ít nhất cũng mất 1 tiếng mới hoàn thành.
0

#3 User is offline   thuantam 

• Thành viên mới

Gửi vào 05 May 2008 - 01:02 PM

Mình không nôn nóng... ngồi chờ cho đến khi nó shut down, tắt nguồn rồi mới gập máy lại, mở lên là thấy vậy hoài... Lúc đầu phải chờ 10 phút nhưng bây giờ thì khoảng 30s là nó mất và vào màn hình welcome hay shutdown luôn. Mình bị cả tháng rồi nên nóng ruột. Nếu dùng Recovery thì mất hết cấu hình máy và mình cũng lazy configure lại.

Cấu hình máy:
Intel 7250 Core2Duo 2.0G
Ram 2G 533
0

#4 User is offline   acti0n 

• Nhóm: Advance Member
  • Gia Nhập: 29-March 08
  • Căn bản tin học tốt

Gửi vào 05 May 2008 - 08:00 PM

thuantam, on May 5 2008, 01:02 PM, said:

Mình không nôn nóng... ngồi chờ cho đến khi nó shut down, tắt nguồn rồi mới gập máy lại, mở lên là thấy vậy hoài... Lúc đầu phải chờ 10 phút nhưng bây giờ thì khoảng 30s là nó mất và vào màn hình welcome hay shutdown luôn. Mình bị cả tháng rồi nên nóng ruột. Nếu dùng Recovery thì mất hết cấu hình máy và mình cũng lazy configure lại.

Cấu hình máy:
Intel 7250 Core2Duo 2.0G
Ram 2G 533

Bạn khởi động vào Safemode, disable Windows Automatic update. khởi động lại bình thường.
0

#5 User is offline   thuantam 

• Thành viên mới

Gửi vào 06 May 2008 - 07:15 AM

Thx for advice... :bash
0

#6 User is offline   thuantam 

• Thành viên mới

Gửi vào 06 May 2008 - 07:17 PM

acti0n, on May 5 2008, 08:00 PM, said:

thuantam, on May 5 2008, 01:02 PM, said:

Cấu hình máy:
Intel 7250 Core2Duo 2.0G
Ram 2G 533

Bạn khởi động vào Safemode, disable Windows Automatic update. khởi động lại bình thường.

Mình đã làm như vậy cũng chẳng ăn thua... cám ơn đã nhiệt tình giúp đỡ. hix :P
0

#7 User is offline   tomboi 

• Gia Nhập: 22-June 08
  • Thành viên mới

Gửi vào 22 June 2008 - 11:44 PM

Mình cũng bị lỗi nha bạn,tìm trên google nó nói là phải cài lại window thì phải,kẹt nỗi mình có nhìu file quan trọng trong máy,mà mình lại ko rành về cài Vista.Bạn fix đc chưa.chỉ mình với.Cám ơn nhìu
0

Chia sẻ chủ để

Trang 1 / 1