[ iT ] Forums: Phần mềm tính tiền CSM (vinagame) - [ iT ] Forums

Jump to content

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

MU Moi ra - MU Thiên Mệnh

MU Moi ra - MU Da Nang

MU Moi ra - MU Vinh

Attention

Các bạn chú ý với những Link lạ ko rõ nguồn gốc,chờ Mod hoặc members uy tín thông báo rồi hãy download.
Trang 1 / 1
  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời cho chủ đề này

Phần mềm tính tiền CSM (vinagame) Giúp mình khắc phục lỗi sau, thanks!

#1 User is offline   ga-tin-hoc 

• Nhóm: Newbies
  • Gia Nhập: 15-July 08
  • Thành viên mới

Gửi vào 15 July 2008 - 10:11 AM

Tiệm net của mình đang sử dụng phần mềm tính tiền csm cua vinagame, trước đây sử dụng bình thường. Gần đây không biết ông vinagame thay đổi cái gì trong hệ thống phần mềm, dẫn đến tình trạng -> thay đổi trang web chủ và hình nền của máy trạm (thành trang web va hình nền cua game hostep) dẫn đến -> xung đột hệ điều hành -> khi bấm lệnh khởi động lại (reset) và tắt máy trạm từ máy chủ thì xuất hiện màn hình xanh giống như trường hợp bum ram, nhưng nếu lại từng máy trạm bấm nút khởi động lại (reset) thì không xảy ra tình trạng trên, đã thử xóa đi cài lại csm nhưng vẫn bị.
Bạn nào biết cách khắc phục tình trạng trên giúp mình với.
Thanks! :|
0

#2 User is offline   DeNhatNgaMy 

• Nhóm: Super Moderator
  • Gia Nhập: 03-September 06
  • Diệt Virus

Gửi vào 15 July 2008 - 10:22 AM

View Postga-tin-hoc, on Jul 15 2008, 10:11 AM, said:

Tiệm net của mình đang sử dụng phần mềm tính tiền csm cua vinagame, trước đây sử dụng bình thường. Gần đây không biết ông vinagame thay đổi cái gì trong hệ thống phần mềm, dẫn đến tình trạng -> thay đổi trang web chủ và hình nền của máy trạm (thành trang web va hình nền cua game hostep) dẫn đến -> xung đột hệ điều hành -> khi bấm lệnh khởi động lại (reset) và tắt máy trạm từ máy chủ thì xuất hiện màn hình xanh giống như trường hợp bum ram, nhưng nếu lại từng máy trạm bấm nút khởi động lại (reset) thì không xảy ra tình trạng trên, đã thử xóa đi cài lại csm nhưng vẫn bị.
Bạn nào biết cách khắc phục tình trạng trên giúp mình với.
Thanks! :-

Các phần mềm quản lý Internet của VietNam đa số cái nào cũng chơi trò quảng cáo :| , bạn có thể vào thư mục cài đặt của máy con tìm mấy file có đuôi .SWF , và đặt thuộc tính "Read-Only" cho nó như vậy khi bật máy nó sẽ không thể tải về thay thế được , ngoài ra bạn có thể thay được luôn cái này nữa đó .... :|
0

#3 User is offline   daiphuq9 

• Nhóm: Mod Tin Học
  • Gia Nhập: 16-December 06
  • Gió liêu xiêu...

Gửi vào 16 July 2008 - 09:17 AM

đây là lỗi xung đột mình từng gặp nhưng chưa có cách nào khắc phục đc. bây giờ chỉ còn 2 cách
- chờ phiên bản csm mới có refix lại lỗi này
- bạn nên bỏ csm và cài lại chuơng trình quản lý phòng net khác
0

#4 User is offline   ga-tin-hoc 

• Nhóm: Newbies
  • Gia Nhập: 15-July 08
  • Thành viên mới

Gửi vào 02 August 2008 - 09:41 AM

View Postdaiphuq9, on Jul 16 2008, 09:17 AM, said:

đây là lỗi xung đột mình từng gặp nhưng chưa có cách nào khắc phục đc. bây giờ chỉ còn 2 cách
- chờ phiên bản csm mới có refix lại lỗi này
- bạn nên bỏ csm và cài lại chuơng trình quản lý phòng net khác

Minh đã tìm ra nguyên nhân: thằng CSM nó xung đột với thằng bkav (hiện tương xung đột chỉ xảy ra khi mình xóa antivirus cài thằng bkav vô) -> dẫn đến hiện tượng giống như bum ram, bạn nào bị lỗi giống như mình thì chỉ cần xóa bkav là bình thường lại.
0

Chia sẻ chủ để

Trang 1 / 1