Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
MU Moi ra - MU SS2

MU Moi ra - MU SS2

Hình ảnh

HƯỚNG DẪN POST HÌNH LÊN FORUM

* * * * * 1 Bình chọn

• Please log in to reply
18 replies to this topic

Raymone

Raymone

Made you happy

• Super Moderator
  • 2509 Bài Viết:
Để up được hình lên diễn đàn :
Có 2 cách để up hình lên diễn đàn :
1 - Up thông qua 1 hosting trung gian để lấy link direct (link trực tiếp. Lưu ý phía cuối link là : .jpg;.jpn;.gif...những định dạng của file hình thì mới hiển thị được)
các bạn có thể sử dụng các host sau để up hình :
- www.upnhanh.com
- www.upload32.com
- www.photobucket.com (yêu cầu đăng ký tài khoản)
- v.v...các bạn có thể tìm nhiều host khác bằng cách tìm kiếm bằng google với từ khóa " host image "
Trước tiên chúng ta truy cập đến host để bắt đầu việc up hình mình sẽ lấy host upnhanh làm mẫu cho các bạn :
Bước 1: chọn hình để upload lên host

Bước 2: chờ một khoảng thời gian để up hình. Sau khi quá trình hoàn tất trình hoàn tất trang web sẽ cung cấp cho bạn link của tấm hình với những lựa chọn khác nhau.

Lựa chọn đầu tiên: là link dẫn đến hình ảnh mà ta đã upload (sau khi click chuột vào link đó). Bạn có thể copy link này và past vào forum và dùng thẻ tag [IMG] để có thể hiển thị hình ảnh

1vd về mã tag IMG. Lưu ý không có dấu <> này nhé
[IMG]http://upnhanh.com/userimages/images/y0uRpIcTuR3_2_3969_13.jpeg[/IMG]
Lựa chọn kế đến : là hình sẽ được hiển thị 1 cách trực tiếp trong forum thông qua thẻ tag [IMG] (bạn có thể chọn lựa chọn này để post hình lên forum).
Lữa chọn thứ 3 : là mã HTML dùng cho lập trình web.Hoặc nhúng vào blog của bạn :jeje:.

Còn cách thứ 2 để post hình là up trực tiếp từ tài khoản của bạn (với điều kiện bạn đã là member của CuaSoTinHoc thì mới có quyền upload)

[img]http://upnhanh.com/userimages/images/y0uRpIcTuR3_111_3969_1.jpeg[/img]

huongmany

huongmany

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2617 Bài Viết:
Để post Ảnh từ một Web khác lên bạn có thể lấy link của ảnh đó rùi cũng làm như bác handoidenbac

Ví dụ huongmany muốn post một tấm Ảnh đám cưới ở Báo Phụ Nữ Việt Nam thì sẽ làm như sau

kích chuột phải vào Ảnh rùi chọn (chuột trái) copy image location
Rùi về 4rum kích vào biểu tượng Chèn Ảnh ở phía trên và Paste vào là ok

Kết quả đây nè

Ôi cái post Ảnh này thời gian đầu nó cũng hành huongmany ghê lắm, loay hoay mãi vẫn không đươc, sau rùi tìm bài nào có Ảnh Quote để xem mọi người làm như thế nào...heheh...thế là được, nghĩ lại vẫn còn ớn :d Từ đó về sau cứ Quote để tìm hiểu cách post Nhạc ..v.v...
Chúc bạn thành công nha

huongmany

huongmany

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2617 Bài Viết:

+ Về tình hình Virus căng thẳng,hiện nay BQT đã disable chức năng upload của nhóm Newbies trên toàn Forum.

+ Mong các bạn thông cảm và cố gắng đóng góp để được lên nhóm member. Các Mods sẽ kiểm soát các bạn nếu cố tình Spam vô bổ để lên member.

Cám ơn vì đã hợp tác cùng CSTH !

Như vậy hiện nay các bạn ở Nhóm: Newbies không post được Ảnh, để post được Ảnh các bạn phải lên Nhóm: Members ( Theo qui định là có 50 bài viết, nhưng có thể sớm hơn nếu bài viết của các bạn có chất lượng và đặc biệt không spam)
Các bạn có thể xem thêm thông tin ở đây http://cuasotinhoc.v...mp;#entry809559

Bài viết này được chỉnh sửa bởi huongmany: 28 September 2008 - 12:08 AM

Laogiaxyz

Laogiaxyz

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 276 Bài Viết:
Bác huongmany oi cho hỏi làm cách nào để chình sửa (sắp xếp và đánh dấu số ảnh được) Mình pó tay
Thân !!!
Cuộc Sống Chỉ Là Bể Phù Du
Thực Hư Ảo Ảo Giửa Dòng Đời
Nào Ai Biết Đâu Là Lối Ngõ
Lênh Đênh Giữa Sóng Đời Mà Đi

huongmany

huongmany

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2617 Bài Viết:

Bác huongmany oi cho hỏi làm cách nào để chình sửa (sắp xếp và đánh dấu số ảnh được) Mình pó tay
Thân !!!

Hok phải bác đâu, huongmany thui là được rùi :))

Ở dưới bài viết cần chỉnh sửa có cái nút EDIT, bác click vào đó rùi chọn Sửa đầy đủ hoặc Sửa nhanh , nó sẽ hiện ra bài nhập của bác trước đây
Chúc bác thành công

Laogiaxyz

Laogiaxyz

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 276 Bài Viết:

Thân !!!

Hok phải bác đâu, huongmany thui là được rùi :((

Ở dưới bài viết cần chỉnh sửa có cái nút EDIT, bác click vào đó rùi chọn Sửa đầy đủ hoặc Sửa nhanh , nó sẽ hiện ra bài nhập của bác trước đây
Chúc bác thành công

Cám ơn Hương đã chỉ cách và ý kiến
Em post có gì bác duyệt dùm em : Nghĩ quá khứ buồn rơi nước mắt .Nghĩ tương lai lạnh toát mồ hôi
(Chỉ bàn về ành không bàn về người như quy định chắc Bác hiểu )

Thanks !!!

Bài viết này được chỉnh sửa bởi handoidenbac: 29 September 2008 - 03:13 AM

Cuộc Sống Chỉ Là Bể Phù Du
Thực Hư Ảo Ảo Giửa Dòng Đời
Nào Ai Biết Đâu Là Lối Ngõ
Lênh Đênh Giữa Sóng Đời Mà Đi

huongmany

huongmany

Thạc sĩ CSTH

• VIP
  • 2617 Bài Viết:

Em post có gì bác duyệt dùm em : Nghĩ quá khứ buồn rơi nước mắt .Nghĩ tương lai lạnh toát mồ hôi

Đọc cái này huongmany thấy buồn buồn làm sao ấy bác à
không bít chuyện gì nhưng chúc bác vui khỏe

(Chỉ bàn về ành không bàn về người như quy định chắc Bác hiểu )

Cái này huongmany chưa hiểu ý bác, có thể nói thêm không bác, cần bác cứ PM cho huongmany

Bác chú ý thêm chút xíu này nha:
Sau khi up Ảnh lên 4rum rùi bác click vào: Quản lý file đính kèm hiện thời
bác muốn Ảnh hiển thị ở đâu bác đặt con trỏ ở đó và click vào Icon có dấu cộng xanh
nó sẽ xuất hiện cái này: [attachment=*.jpg]
Bác muốn nó có số thứ tự là 3 chẳng hạn thì thêm vào 3 ở phía trên là xong, ví dụ:

3
[attachment=*.jpg]

P/S:heheh...đã bảo với bác là hỏng phải bác huongmany mà, mọi người hay gọi huongmany hoặc huong.....heheh...

Bài viết này được chỉnh sửa bởi huongmany: 29 September 2008 - 12:31 PM

Raymone

Raymone

Made you happy

• Super Moderator
  • 2509 Bài Viết:

Bạn ơi có thể chỉ mình cach add ảnh động vào chữ ký và avatar được không
mình add mà vẫn không được

Bạn vào đây đăng ký active hình cho chữ ký nhé

ĐepTraiChơiChịu

ĐepTraiChơiChịu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 179 Bài Viết:
thảo nào em post mãi ko được :bong

Thanh Phú

Thanh Phú

Nhà Thông Thái CSTH

• Super Moderator
  • 3776 Bài Viết:
Mình xin hướng dẩn cụ thể lại cách up hình lên forum thông qua trang web chia sẽ và lưu trữ ảnh http://photobucket.com . Mình khuyên các bạn nên dùng trang web này. Vì dung lượng được phép lưu trữ là 500MB, băng thông cho phép là 10GB đối với tài khoản free.

Sau đây là hướng dẫn chi tiết:

Bước 1: Chuẩn bị tấm ảnh muốn chèn vào forum.
Bước 2: Mở trình duyệt web lên, gỏ vào thanh address dòng chữ (hoặc lick vào đây luôn cũng được) http://photobucket.com. Nó sẽ xuất hiện trang web tương tự như hình bên dưới. Nếu bạn đã có tài khoản rồi thì gỏ vào mục 23. Còn nếu chưa có thì clik vào mục 1 "Join now, It's free!" và tiếp tục qua bước 3.

Bước 3:
- Sau khi clik vào "Join now, It's free!" thì nó sẽ vào một trang mới. Ở đây bạn chú ý dòng Username (Bạn điền username mà bạn muốn tạo vào, nếu tên bạn chọn bị trùng thì bạn chọn lại tên khác), Password (điền 2 lần giống nhau password mà bạn mới tạo vào). Bấm vào nút "Nextstep" để qua bước tiếp theo.

- Sau khi bấn "Nextstep" thì nó sẽ qua một trang mới. Bạn điền những thông tin của bạn vào (không yêu cầu phải điền chính xác), tuy nhiên ở phần code bạn phải điền đúng. Sau đó bạn bấm nút "I accept. Sign me up".

- Bấn vào chữ "No Thanks" phía dưới nút next màu xanh. Hoàn tất việc đăng ký tài khoản.
Lưu ý: các bạn phải ghi nhớ username và password để dùng tiếp sau này.

Bước 4:
Up hình.
- Bạn bấm vào chữ "Upload Images & Videos" rồi tìm tới file hình bạn đã chuẩn bị ở bước 1, chọn nó rồi bấm Open, sau đó chờ nó up lên. (Lưu ý: Bạn có thể chọn cùng lúc nhiều ảnh).

Sau khi nó up lên xong bạn phải bấm vào nút "Save & Share now" Posted Image

Bước 5: Cách dùng hình đã up lên.
- Sau khi up hình xong bạn copy link hình ở phần "IMG code" và paste link đó vào vị trí muốn chèn hình trong cửa sổ soạn thảo của forum.

Đến đây là xong. :-&

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Thanh Phú: 11 March 2010 - 12:23 PM

Cạnh tranh với CSTH ==> xomdocu.com

881988

881988

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
IMG%20code

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
up thử . không biết được k .
everybody, thông cảm nha.

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
[utube] ItFTOx7Fbbc&feature [/utube]

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:

[utube]ItFTOx7Fbbc&feature[/utube]

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:

[utube]ItFTOx7Fbbc&feature[/utube]

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:

Riley Huynh

Riley Huynh

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
http://web.stagram.c...4488007_7556118
http://web.stagram.c...4488007_7556118