[ iT ] Forums: Mấy anh cho em xin bản Font Full Việt Nam - [ iT ] Forums

Jump to content

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

MU Moi ra - MU Thiên Mệnh

MU Moi ra - MU Da Nang

MU Moi ra - MU Vinh

Trang 1 / 1
  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời cho chủ đề này

Mấy anh cho em xin bản Font Full Việt Nam Máy em hiện thiếu font trầm trọng. Đánh Giá: -----

#1 User is offline   timban1000nam2007 

• Nhóm: Newbies
  • Gia Nhập: 23-December 07
  • Thành viên mới

Gửi vào 22 October 2008 - 05:34 PM

Mấy anh ơi, máy em cài Vietkey 2007, nhưng không bản font full kèm theo (chỉ có một số Font Unicode và Font .vn...nhưng ít lắm). Hiện em muốn xem một số tài liệu coppy từ máy khác qua nhưng không hiển thị tiếng Việt được, search trên mạng thì sợ, em chỉ tin tưởng diễn đàn này, hic.
Anh chị nào có bản Font Full làm ơn cho em, thanks.

Mà cho em hỏi thêm câu này nhé, có một số người nói không cài đặt nhiều Font vào máy, chỉ cần cài bộ gõ tiếng Việt (Vietkey hay Unikey) là được rồi. Nếu gặp trường hợp thiếu Font không xem được văn bản, chỉ việc xem văn bản đó viết ở dạng Font gì? Sau đó search trên google rồi cài vào máy là được. Cho em hỏi cách này với cách cài cả bộ Font Full cái nào tiện, nếu làm theo cách này thì phải làm sao để biết là thiếu font gì, rồi tải font về cài ở đâu? Mong mọi người giúp dùm. Cám ơn. :d :d :bye:
0

#2 User is offline   daocuvuong 

• Nhóm: VIP
  • Gia Nhập: 18-April 08
  • Lord Voldemort

Gửi vào 22 October 2008 - 10:59 PM

Theo mình thì không nhất thiết phải cài Font Full làm gì cho nặng máy ra. Bạn sử dụng máy ở mức độ thông thường thì khi nào thấy thiếu Font sẽ cài thêm, như thế tốt hơn nhiều. Cách cài Font như sau: khi đã có bộ font nào đó rồi thì copy -> Paste tất cả chúng vào mục Fonts ( Control Panel -> Fonts), mỗi bộ font thường có nhiều file nhỏ nên cần copy tất cả các file đó
Nói thực thì mình cũng chưa tiếp xúc với bộ Fonts Full của VN (vì chả biết thế nào là Full cả :jeje:) nên bạn cần font gì thì cứ pm mình, mình có sẵn rất nhiều bộ font khác nhau
Đúng là có thể ko cần cài nhiều bộ font, chỉ cần cài chương trình gõ TV (VK, Unikey) là tạm ổn rùi. Tuy nhiên có những văn bản của Nhà Nước, Công Sở... yêu cầu bộ Font theo quy định nên mới có người cài vào máy thôi, bạn thích thì cài vào cũng được
0

#3 User is offline   boy_bimbin 

• Nhóm: VIP
  • Gia Nhập: 08-January 08
  • Sad

Gửi vào 22 October 2008 - 11:57 PM

Đây là bộ font mình mới up lên, bạn cái theo cách của daocuvuong xem sao:
2 link bạn down link nào cũng đc, 2 link file đều giống nhau cả:
http://s17.galaxyz.net/data/54626062666060...%20viet.rar.glx

http://www.mediafire.com/?f2ztf5lwmlm
Cung cấp Kaspersky Internet Security 2009 và 2010 giá cực rẽ
3 MÁY 3 NĂM = 150.000 VNĐ
10 MÁY 3 NĂM = 450.000 VNĐ
TPHCM: 0934 766 577 - Đạt

Hà Nội: 01696630502 - Hiển
Chi tiết tại đây: http://forum.cuasotinhoc.vn/index.php?showtopic=339924
0

#4 User is offline   HanamichiSakura 

• Nhóm: Newbies
  • Gia Nhập: 30-March 07
  • Thành viên mới

Gửi vào 23 October 2008 - 12:07 AM

Tải Font thì vào Echip mà tải, thấy có đủ hết đấy (tốt nhất là tải cái số 3 vì nó có đủ loại và mỗi lại có 1~2 font, thích hợp để đọc văn bản) :jeje:
0

#5 User is offline   cutilx 

• Nhóm: Advance Member
  • Gia Nhập: 07-February 08
  • Trung cấp CSTH

Gửi vào 23 October 2008 - 05:19 PM

View PostHanamichiSakura, on Oct 23 2008, 12:07 AM, said:

Tải Font thì vào Echip mà tải, thấy có đủ hết đấy (tốt nhất là tải cái số 3 vì nó có đủ loại và mỗi lại có 1~2 font, thích hợp để đọc văn bản) :jeje:

Theo mình font ở echip cùi chuối lắm, vì nếu bạn tìm font để đọc mấy văn bản của mấy cơ quan hành chính thì echip không đáp ứng đủ đâu bạn à.
Bạn dùng bộ font này thử xem sao? dung lượng 7.02M.
bạn vào đây tải nhá: http://cuasotinhoc.vn/antivirus/check.php?url=http://cuasotinhoc.vn/antivirus/check.php?...php?nmi3zkktzgo

Bài viết này được chỉnh sửa bởi cutilx: 23 October 2008 - 05:26 PM

Ký gì mà ký, có đưa tiền đâu mà ký?
0

#6 User is offline   Tăng Dương Triều 

• Nhóm: Advance Member
  • Gia Nhập: 06-May 08
  • Cao đẳng CSTH

Gửi vào 30 October 2008 - 03:19 PM

View Postcutilx, on Oct 23 2008, 05:19 PM, said:

Theo mình font ở echip cùi chuối lắm, vì nếu bạn tìm font để đọc mấy văn bản của mấy cơ quan hành chính thì echip không đáp ứng đủ đâu bạn à.

Bạn dùng thử chưa :(( !
bộ Font của eChip cho Down đó là bộ Font chuẩn của VN kèm theo đó là 1 vài Font thư pháp khá đẹp.
:(("
0

#7 User is offline   JoKeR Group 

• Nhóm: Member
  • Gia Nhập: 14-December 06
  • Thành viên mới

Gửi vào 03 December 2010 - 05:18 PM

Đây là bộ font gồm 250 font VNI tương đối full rồi á ai thích thêm mấy cái thư pháp sau này nữa thì Reply em sẽ đưa thêm

link download
0

Chia sẻ chủ để

Trang 1 / 1