Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
MU Moi ra - MU SS2

MU Moi ra - MU Co Xua

Hình ảnh

Dành cho người chơi AOE II (The Conquerors Expansion)

- - - - -

• Please log in to reply
17 replies to this topic

C&Tsitemanager

C&Tsitemanager

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 66 Bài Viết:
Trong thời buổi ngập tràn game online như bây giờ thì chủ đề này hi vọng các bạn sẽ bớt thời gian cày cuốc level để tìm kiềm một niềm vui nho nhỏ đã bị bỏ quên. :jeje:
Tôi cũng là người nghiện game online nhưng do công việc nên không thể theo kịp anh em giang hồ đồng đạo nên đành gác kiếm quay lại Empire II. Mặc dù không phải là Pro nhưng tôi cũng đã có thời gian khá lâu chơi và nghiền ngẫm về Empire II. Bác nào đã từng chơi rồi chắc hẳn không quên cái cảm giác đam mê khi ngồi la hét, vui mừng và bực tức khi ngồi cùng các chiến hữu. Cái cảm giác nhập tâm đến kì lạ. Sau mỗi giờ học là chiến hữu lại tụ tập ra các tiệm game gần xa để chiến với nhau. Rất hăng say.
Rồi game online tràn vào làm tan đi tất cả và để lại nhiều điều, xấu có, tốt có. :hug:
Bây giờ có ai còn muốn nghe tiếng gươm giáo của Đế chế II nữa thì cứ vào đây bàn luận nhé. Hy vọng là Đế chế II có thể sống lại với sự hỗ trợ của Garena để chơi online vì mọi người hầu hết đều không có thời gian tụ tập nữa.
http://luubk.com/huo...comment-page-1/Đây là web hướng dẫn chơi Đễ chế online. Ai có hứng thì nghiên cứu nha. Hy vọng gặp mọi người trên Garena và trong trận đánh :-&

Bài viết này được chỉnh sửa bởi đẹp zai nhứt TP: 31 December 2008 - 08:37 AM

..............................................................
† r€^n †rØ*j` †rj€^µ. †rj€^µ. vj` $ªØ
x€^p' †hªnh`4 ¢hµ*~ vj` $ªø ¥€^µ ngµ*ø*j`
†rª^n` gjªn †rj€^µ. †rj€^µ. ¢Øn ngµ*ø*j`
†ªj $ªØ ¢hj? ¢Ø' 1 ngµ*ø*j` T0j ¥€^µ
...............................................................

Đẹp zai nhứt city

Đẹp zai nhứt city

Kem No.1

• Advance Member
  • 778 Bài Viết:
Cảm ơn, tôi cũng như bạn, Thích chơi đế chế 2 (và cả 3 nữa).Hi vọng sẽ 1 Vs 1 với bạn trong một ngày gần đây!

Bài viết này được chỉnh sửa bởi đẹp zai nhứt TP: 31 December 2008 - 08:37 AM

Trong Rong

C&Tsitemanager

C&Tsitemanager

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 66 Bài Viết:

Cảm ơn, tôi cũng như bạn, Thích chơi đế chế 2 (và cả 3 nữa).Hi vọng sẽ 1 Vs 1 với bạn trong một ngày gần đây!

Cảm ơn bạn 8-> Nhưng mình đánh solo dở lắm. Trước đây mình chơi theo một quy tắc chung của nhóm. Thế nên bây giờ khó hòa nhập với mọi người quá vì quy tắc của nhóm mình là không chơi lính củi (lính không mua bằng gold: scout, spearman...) vì chơi vậy lag (lúc đó máy cùi lắm toàn P3). Bây giờ mình đang học hỏi lại cách đánh của cộng đồng đây. Hy vọng sớm tiến bộ để có thể 1vs1 với bạn. Nếu chơi team thì lúc nào cũng có thể. Nick garena của mình là sitemanager còn game là DongCD02.

Sát thủ lang thang

Sát thủ lang thang

Thành viên mới

• Newbies
  • 32 Bài Viết:
sao đường link bị die rùi bạn ơi! Mình cũng rất mê game này, từ khi có gameonline thì không còn ai chơi nữa. Không biết có thể chơi qua mạng được không (tuy rằng mình còn rất gà). Hy vọng anh em có cách chỉ cho mình với để mình có thể nuôi 1 đàn ngựa lôngđi giết nông dân nữa chứ. Chắc hẳn các bạn có nhiều cách chơi nhưng mình thích nhất là ngựa lông, chỉ để giết dân và quấy rối thôi (làm food nhiều tha hồ mà xài). Các anh em bàn luận thêm đi, hãy làm sống lại đế chế của chúng ta!

-ChiYeuMinhEm-

-ChiYeuMinhEm-

Thành viên mới

• Newbies
  • 17 Bài Viết:
Tôi cũng đang chơi lại Empire 2, chủ yếu chơi ở cty vào giờ nghỉ, tụi tôi đánh team là chủ yếu, và toàn chơi dạng bản đồ Nomad, nhưng tôi chơi hơi dở, có bro nào có cách chi hay hay chỉ tôi lên đời sao cho nhanh nhanh chút thì thanks nha. Hay đại loại có cái process nào chơi hay chút thì chỉ tôi với. bản đồ Nomad nha mấy bro.

C&Tsitemanager

C&Tsitemanager

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 66 Bài Viết:
Chiến thuật thì thiếu gì. Tùy loại quân sẽ có một chiến thuật khác nhau. Hôm nào rảnh mình sẽ sưu tầm cho các bạn. Lúc mới chơi mình có đọc mấy chiến thuật trên báo Echip hay lắm nhưng nhớ mỗi chiến thuật 20 phút 22 Knight. CHiến thuật này khó áp dụng triệt để nhưng thực hiện được 80% là đã mỹ mãn lắm rồi. Hầu hết anh em chơi AOC đều chơi chiến thuật này

Sát thủ lang thang

Sát thủ lang thang

Thành viên mới

• Newbies
  • 32 Bài Viết:
chiến thuật này cùng dễ bị bắt bài lắm, nếu bị đối thủ biết được ý định của mình thì sẽ bị phản đòn. Nếu bạn ra được 20 knight thì mình sẽ ra được 30 giáo chọt(cấp 3). Sau đó thì sẽ phản công = giáo và phóng lao. Tuy nhiên nếu chơi mà bi đối phương bắt bài, biết mình sẽ sử dụng gì thì sẽ die thôi (tất nhiên là phải ngang cơ chút xíu). Tùy theo đối thủ mình sẽ lựa chọn chiến thuật thích hợp. Nói vậy thôi chứ tùy theo từng người thôi. Mình thì thiên về phòng thủ hơn, cứ thủ trước rồi tấn sau. Còn nếu thủ không được thì don nhà đi thôi hi hi. Hi vọng có cơ hội được chơi game với các bạn. Có bạn nào biết chơi qua mạng không chỉ cho anh em với?

C&Tsitemanager

C&Tsitemanager

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 66 Bài Viết:
Bạn nói cũng có cái lý của bạn. Tuy nhiên chiến thuật Knight Rush đánh phá kinh tế là chủ yếu. Bạn mua được lính cầm giáo nhưng làm sao mà đuổi kịp ngựa. Bị đánh hoài nản lắm. Hơn nữa chiến thuật này lên đời III rất nhanh lúc đó bạn khó chống lắm.
Mình chơi online trên Garena, ai muốn online mạng này thì mình hướng dẫn.
luubk.com/huong-dan-choi-de-che-online-mang-garena-giai-phap-thay-the-cga/comment-page-1
Các bạn vào link trên để biết cách cài đặt và chơi bình thường. Tuy nhiên rất nhiều bạn không chơi được vì lỗi của modem. Mình nghiên cứu một thời gian mời biết cách khắc phục và bây giờ có thể chơi vô tư.
luubk.com/mot-so-loi-khi-dung-garena-va-cach-khac-phuc/comment-page-2/#comment-1040
Link trên để khắc phục một số lỗi khi chơi. Chúc các bạn thành công :jeje:

Bài viết này được chỉnh sửa bởi C&Tsitemanager: 15 January 2009 - 09:24 AM

C&Tsitemanager

C&Tsitemanager

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 66 Bài Viết:
Tôi post link mà không xem được không biết sao. THôi các bạn cứ vào luubk.com tìm nhé. Nếu cần thiết thì pm yahoo chanhiep111 mình sẽ đưa link luôn. Thông cảm cho cái sự gà của mình :jeje:

Nguyen Le Huyen

Nguyen Le Huyen

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
cac ban co choi de che online qua Garena khong, neu co choi thi chung ninh cùng thao luan ve mot so van de nhe

C&Tsitemanager

C&Tsitemanager

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 66 Bài Viết:
Có ai lên đời III 14'30 không post record và chia sẽ kinh nghiệm cho anh em đi :jeje:

Đẹp zai nhứt city

Đẹp zai nhứt city

Kem No.1

• Advance Member
  • 778 Bài Viết:
Account của mình trên Garena là Limax, mình cũng hay vào chơi, các bạn vào đay kí danh rồi hẹn một trận Battle lớn nhé!
Trong Rong

Sát thủ lang thang

Sát thủ lang thang

Thành viên mới

• Newbies
  • 32 Bài Viết:
mình cũng chơi = Garena mà sao chỉ chơi được 2 trận sau đó tới giờ khi vào join vào rồi thì nó báo lỗi là khác version, mình cũng không hiểu tại sao nữa. Có bạn nào biết chỉ cho mình với?

bibo007

bibo007

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
do bạn chưa update lên version 1.0c áh

jiashun

jiashun

Thành viên mới

• Member
  • 26 Bài Viết:
Mình cần cài AOE 2 chơi offline một mình (tập dượt trước) :jeje: . Có Pác nào cho cái link và hướng dẫn cài đặt giùm lun nha.

Thanks trước. :wacko
em bảo tinh` anh là biển cả
anh bảo tình em là san hô
biển thiếu san hô biển vẫn sống
san hô thiéu biển chết mất toi

buồn làm chi cho đời đau khổ
không yêu được bỏ mẹ nó đi

Đẹp zai nhứt city

Đẹp zai nhứt city

Kem No.1

• Advance Member
  • 778 Bài Viết:
Download:
http://rapidshare.co...ERORS.part1.rar
http://rapidshare.co...ERORS.part2.rar
http://rapidshare.co...ERORS.part3.rar
http://rapidshare.co...ERORS.part4.rar

Mirror:
Pass: vndownload.org
Trong Rong

jiashun

jiashun

Thành viên mới

• Member
  • 26 Bài Viết:
Thank bạn Đẹp Trai Nhứt TP trước nha. :-$
Bạn cho mình hỏi rỏ nha. :bong . Khi mình giải nén nó không yêu cầu pass nhưng vẫn giải nén được. Nhưng sau đó không cài được :bong (chắc k bít cách cài?).
Túm lại bạn có thể chỉ dẫn mình cài tường tận được không? :ay:
Mình chơi offline ở nhà (nhà k nối mạng). :d

Thanks bạn lần nữa :d
em bảo tinh` anh là biển cả
anh bảo tình em là san hô
biển thiếu san hô biển vẫn sống
san hô thiéu biển chết mất toi

buồn làm chi cho đời đau khổ
không yêu được bỏ mẹ nó đi

Sát thủ lang thang

Sát thủ lang thang

Thành viên mới