Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Hình ảnh

ChipTH -Thảo luận ,báo lỗi ...!!!

* * * * * 1 Bình chọn

• Please log in to reply
582 replies to this topic

ladieuquan

ladieuquan

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 100 Bài Viết:

thêm cái nữa, xin tác giả thêm câu này vô trang chủ chipauto.net

"down về copy file license.txt & folder PathsTH ở auto cũ vô auto mới để chạy"

chứ nhiều ng` gọi đt tới hỏi sao dơn về cũng ko chạy đc

Chuyện này cũng xưa rồi mà, bản chất mấy lần update trước ta chỉ cần copy cái chipth.exe đè lên cái cũ là ok nhưng lần này khác nhiều nên phải giải nén ra phần riêng biệt.Quan trọng lần này vì lý do bảo mât nên ko cho thử nghiệm demo 5 lần nên bắt buộc phải có license mới chạy .... :))
@songhemi :chuyện của bạn hy vọng pác Ce sẽ giúp :))

vấn đề là khách mua auto họ ko rành vi tính lắm, nên cho câu này lên trang chủ để họ để update auto bản mới hơn

cua4cang

cua4cang

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 131 Bài Viết:
Hôm qua ta thử cho nó làm hết cả 60 nv TH xem có được gì hem thì ôi thôi 40 nv đầu vẫn được vàng 20nv sau toàn được 4 điểm dv mà chẳng hề có random ra vàng gì cả.
Vi vậy mong bác Ce sớm fix bản mới chỉ làm 40 nv TH thôi. Mà công nhận làm 40 cái nhanh thật :)) :))

H.O.T.

H.O.T.

Thành viên mới

• Member
  • 5 Bài Viết:
Mình k bít có bác nào bị như mình k nhưng tập đoàn TH của mình k chịu bơm mana và bơm máu gì cả :| :| chán lun, ai đời 1 máu mà cũng đi đánh quái bình thường

cua4cang

cua4cang

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 131 Bài Viết:

Nặng hơn bản cũ chút xíu đó Nam à :!

Nặng hơn rất nhiều chứ không phải một chút đâu :mad:
Bản chạy một nhân vật vẫn rất ngon nhưng lại chưa được update :-&
Bản chip chạy nhiều nhân vật là khắc tinh của teamviewer . Ai có cách nào kết nốt hai máy tính của em lại mà vẫn dùng được chip này không ?

Trước mình có dùng teamviewer và cũng bị lỗi như bạn nhưng sau này nghe thằng bạn chuyển sang dùng logmein thì thấy ngon lành hẳn
Cái khác biệt giữa teamviewer và logmein chỉ có một đó là thằng teamviewer thì cho chuyển dữ liệu giữa 2 máy còn thằng logmein thì không
Còn đây mình xin hướng dẫn đối với những bạn chưa biết về thằng logmein
1.Đăng ký vào trang Logmein.com nhấn vào đăng ký như hình sau:

2.Bạn chon đăng ký sài free

3.Tiếp theo bạn nhập thông tin vào theo yêu cầu chú ý dòng thông tin có dấu * nhé.

4.Bạn mở mail đăng ký ra kích hoạt đăng ký.

Nếu máy bạn đang sử dụng cần remote thì click vào add computer

5.Hiện ra phần tiếp theo là download phần mềm Logmein Free về cài trên máy bạn.

Phần tiếp theo mình xin hướng dẫn cài đặt Logmein
6.Trước hết bạn phải download phần mềm Logmein Free về máy như phần trên (bước cuối bạn download)

7.Sau khi download về máy chạy chương trình bạn cứ Next tới khi gặp hình sau yêu cầu bạn nhập pass truy cập máy bạn đang cài đặt

Thế là bạn đã hoàn thành việc đang ký và cài đặt chương trình Logmein
Chú ý: Nếu cài đặt trên máy khác bạn cũng phải đăng nhập vào tài khoản của bạn nó mới cho download về.

8.Tiếp theo là mình hướng dẫn cách sử dụng ^^
- Vào trang web logmein.com
- Sau khi đăng nhập vào tài khoản máy nào đã được cài phần mềm logmein vào thì sẽ hiện ra danh sách các máy bạn đã cài.

9.Muốn điều khiển từ xa máy nào thì bạn click vào tên máy đó. Có thể khi remote có có yêu cầu cài đặt thêm plug-in bạn cứ cài đặt hay yêu cầu updeate java cũng vậy.
- Khi hiện ra khung thoại yêu cầu nhập pass bạn cứ ghõ pass do lúc cài đặt chương trình thiết lập. (h9)

Sau đó các bạn dùng như dùng với teamviewer thôi chức thành công

thiennamhnvn

thiennamhnvn

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 50 Bài Viết:
còn thêm 1 lỗi nữa mà mình gặp phải là ko mở đc 2 cửa sổ auto như trước. Do mình đăng ký nick auto TH làm 3 đợt mỗi đợt 11 nick :) Giờ chạy auto cho 11 nick đầu tiền thì ok, nhưng mở thêm 11 nick mới và mở thêm 1 cửa sổ auto nữa thì ko đc :(. bác Ce xem lại dùm với
Chuyên cài đặt sửa chữa macbook
Chuyên bán soft - bán game macbook
Yahoo: thiennamhnvn Hotline: 0947.098.606
ĐC: 20A Lương Khánh Thiện – Ngô Quyền Hải Phòng

Nguyễn Bá Việt

Nguyễn Bá Việt

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 45 Bài Viết:

còn thêm 1 lỗi nữa mà mình gặp phải là ko mở đc 2 cửa sổ auto như trước. Do mình đăng ký nick auto TH làm 3 đợt mỗi đợt 11 nick :( Giờ chạy auto cho 11 nick đầu tiền thì ok, nhưng mở thêm 11 nick mới và mở thêm 1 cửa sổ auto nữa thì ko đc :). bác Ce xem lại dùm với

pác thử nhập 3 lic lại thành 1 đi :( copy tất cả 2lic kia bỏ vào trong 1 lic còn lại :(

phongvanhuy

phongvanhuy

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 289 Bài Viết:

còn thêm 1 lỗi nữa mà mình gặp phải là ko mở đc 2 cửa sổ auto như trước. Do mình đăng ký nick auto TH làm 3 đợt mỗi đợt 11 nick :( Giờ chạy auto cho 11 nick đầu tiền thì ok, nhưng mở thêm 11 nick mới và mở thêm 1 cửa sổ auto nữa thì ko đc :(. bác Ce xem lại dùm với

Ko hiểu luôn sao phải chạy 2 cửa sổ mỗi cưa sổ 11 acc,trong khi ko chạy 1 cửa sổ luôn 22 acc :bong
Chắc 3 licen bạn để ở 3 nơi khác nhau :o

Bài viết này được chỉnh sửa bởi phongvanhuy: 24 June 2009 - 03:36 PM

zoke

zoke

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:

copy file License.txt vào thư mục CHipTH,nhưng ko acc nào chịu chạy,cứ đứng im,xin hỏi tại sao ?

cái này tôi dính rùi . bạn làm như sau xem thế nào
copy cái license tu folder chipTH cũ vào folder chipTh mới . rồi thử chạy = cái mới xem . nếu ok thì copy nốt mấy phụ kiện đi kèm sang nhà mới và chiến thôi

zinzinol

zinzinol

Thành viên mới

• Member
  • 6 Bài Viết:
Đã copy licence vô folder chip mới rồi mà vẩn ko chạy dc,copy mấy cái PaTH voi Users cũng như ko

zinzinol

zinzinol

Thành viên mới

• Member
  • 6 Bài Viết:
Ai làm ơn chỉ dùm cái mấy chục acc TH bây h ko biết phải làm sao :d, nhân vật nó chạy mấy nv khác thì ko sao cứ tới chổ đánh wái nó gồng lên rồi chạy tới con wái đứng im :d

phongvanhuy

phongvanhuy

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 289 Bài Viết:

Ai làm ơn chỉ dùm cái mấy chục acc TH bây h ko biết phải làm sao :d, nhân vật nó chạy mấy nv khác thì ko sao cứ tới chổ đánh wái nó gồng lên rồi chạy tới con wái đứng im :d

Bạn lập phái nào vậy,nếu tlq thì có bản fix rùi, còn vdb đâu có sao

McLauren

McLauren

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 153 Bài Viết:

Ai làm ơn chỉ dùm cái mấy chục acc TH bây h ko biết phải làm sao :), nhân vật nó chạy mấy nv khác thì ko sao cứ tới chổ đánh wái nó gồng lên rồi chạy tới con wái đứng im :dede

Chắc tại phiên bản mới nên nó thấy con quái chạy lại xem có ji mới hong ấy mà cái auto no cẩn thận trước khi đánh quái đó ==> biết đich biết ta trăm trận trăm thắng mà :)

quangtxa

quangtxa

Thành viên mới

• Member
  • 12 Bài Viết:
Vẫn không autologin được ở sever Vương Long các bác ạ :-&

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
Các bạn lưu ý :
Đối với các bạn bị đứng im hay tải bản fix lỗi về xài nhé, đừng xài bản đầu, download here :
http://forum.cuasoti...a...t&p=1384643
@quangtxa : mình sẽ nhắc pác Ce xem lại serve này :-&

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

IMrCua

IMrCua

Thành viên mới

• Member
  • 17 Bài Viết:
mod ơi mình đã down bản fix về rồi nhưng hiện tượng đứng im khi gặp nv đánh quái vẫn không khắc phục được :))

botaymatroi

botaymatroi

Thành viên mới

• Member
  • 27 Bài Viết:
chuẩn,minhd dow bản vá lỗi về vẫn đơ khi len map,mà còn 1 cái này,ko biết có phải đúng ko,hình như sang phiên bản này,nó bắt làm đủ 1 ngày 60 nv th,nếu ko làm đủ thì tiếp tục tính sang ngày hôm sau chứ ko reset nv về 0 vào lúc 12h như trước nữa
Hôm wa làm cho 1 em được 56 nv rùi,đến hôm nay,tức là sang 1 ngày mới chỉ làm thêm đuwocj 4 nv nữa , nản kinh :))

phongvanhuy

phongvanhuy

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 289 Bài Viết:
Bản fix lỗi là dành cho phái khác gặp quái mà ko đánh,chứ mà nv đánh quái phù lên map mà đứng im là do các bạn chưa có hành trình map đó chứ.
Còn vụ ko reset nv làm gì có.Chắc bạn nhầm

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
Hiện mình đã chạỵ thử VDB,TLQ,CBQ,CBB đều ok hết ,có điều ...nặng quá thui |-)
Mọi người ai chạy bị đứng im coi lại các thông tin :license, PathS,User nhé :dede

phongvanhuy

phongvanhuy

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 289 Bài Viết:

Hiện mình đã chạỵ thử VDB,TLQ,CBQ,CBB đều ok hết ,có điều ...nặng quá thui |-)
Mọi người ai chạy bị đứng im coi lại các thông tin :license, PathS,User nhé :dede

Bác Nam sao có cả lic chạy cho cả TLQ,CBQ,CBB cơ ah,Hay bác CE khuyến mại đây :dede

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Hiện mình đã chạỵ thử VDB,TLQ,CBQ,CBB đều ok hết ,có điều ...nặng quá thui :(
Mọi người ai chạy bị đứng im coi lại các thông tin :license, PathS,User nhé :P

Bác Nam sao có cả lic chạy cho cả TLQ,CBQ,CBB cơ ah,Hay bác CE khuyến mại đây 8->

Mình là dân test và là dân chơi game chứ hem phải dân cày cuốc nên test đủ các phái 8-> :dede

special thanks to our all time users for being with us

Calvin Music

Close [X]