Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
MU Moi ra - MU SS2

MU Moi ra - MU SS2

Hình ảnh

Hỏi: xin cách vào DOS từ hiren't boot để formay ô cứng

• Please log in to reply
2 replies to this topic

thien manh vn

thien manh vn

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 78 Bài Viết:
làm ơn ai biết cách vào Dos từ hirenboot để fomat ổ cứng, em định cài lại win từ ổ cứng (tức là có bộ setup ở trong ổ cứng), tất nhiên máy của em có 2 partition, 1 cái là ổ C (partition này để cài Win), còn partiion ô D ( để dữ liệu,bộ CAIDAT win này nằm ở trong đây)

Máy của em ko có ổ CD và đĩa win, chỉ có 1 cái USB 521mb làm USB hiren't boot rùi
Em đã tạo 1 cái USB boot thành công rùi, nhưng em không biết cách nào vào DOS để fomat ổ C

còn cách fomat từ partitions magic kia thì không biết cách nào để cài win được

Mong các bác PRO nào giúp em với

xin hưởng dãn cho em chi tiết 1 chút nha, có hình minh hoạ càng tốt

Xin cám ơn trước

Mỳ Ăn Liền

Mỳ Ăn Liền

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
mình cũng bị trường hợp giống thế này, minh hay format o C trc khi cài win hay ghost nên hay vào PQ magic để format nhưng chỉ vào bằng đĩa từ ổ CD đc, nhưng cứ vào bằng boot USB là lỗi mặc dù các chương trình khác trong boot usb vẫn chạy đc.
Bác nào biết cách khắc phục lỗi PQ magic này ko hay có chương trình nào khác PQ trong hiren boot chỉ format 1 ổ C đc ko chỉ bảo giúp với.
thanks!!!!!!!!!!

Raymone

Raymone

Made you happy

• Super Moderator
  • 2509 Bài Viết:
Nếu bạn đã tạo được USB boot sao dùng Magic Partition để format HDD còn dùng lệnh làm gì cho cực.
Còn phân vùng ổ D đã có source setup nhưng mình chưa hiểu source đó định dạng file ảnh đĩa hay đơn giản là file ghost.
Mình chỉ tư vấn bạn thế này :
Bước 1 : Boot USB format C: Magic Partition
Bước 2 : Cài đặt hệ điều hành:
- Source : file ghost (.gho) thì dùng chương trình symantec để bung ghost thôi, trên forum đã có bài viết hướng dẫn về ghost bạn có thể tham khảo thêm.
- Source : file ảnh (.iso) bạn cần dùng những chương trình ghi đĩa để giải nén các tập tin trong file ảnh ra 1 folder (Lưu ý : nên làm thao tác này trước ở window trước khi format). Thông qua bước này bạn có thể format C ; sau đó khởi động lại máy và tiến hành bước 1,dùng chương trình Vodka Commander (Hirent Boot) tìm đến folder source để chạy file setup.exe của source setup (.exe có khả năng thực thi trên nền dos). VC support NTFS (đề phòng D: định dạng NTFS)

Mọi việc còn lại sẽ diễn ra tuần tự như bạn cài đặt Hđh từ CDROM.

Lời khuyên : nếu cảm thấy quá khó khăn, quá khó để hiểu, quá phức tạp để thực hiện thì bạn nên nhờ người khác có kiến thức am hiểu để làm giùm bạn.

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến