Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!

MU Moi ra - MU Thien Bao

Hình ảnh

Trùng địa chỉ IP của modem wifi TP Link

• Please log in to reply
9 replies to this topic

polo89

polo89

Thành viên mới

• Newbies
  • 17 Bài Viết:
Mình đang có thắc mắc muốn hỏi các bạn. Mình dùng mạng VNPT. Có ông anh dùng laptop nên lắp cả wifi. Vấn đề là khi anh mình dùng wifi thì máy để bàn ko vào được internet còn khi rút wifi ra ko dùng nữa thì lại có mạng như bình thường. Mình xem trên nhiều web thì biết đây là bị trùng địa chỉ IP,phải đổi địa chỉ IP của wirelwss. Vậy mình muốn hỏi cách khắc phục sự cố này thế nào. Khi mình vào địa chỉ 192.168.1.1 thì nó hiện ra trang của modem ADSL chứ ko phải của modem wifi(nhà mình dùng TP LINK )

Đây là cái ipconfig máy mình

Ai biết cách làm thế nào vừa dùng wifi mà máy bàn vẫn dùng được internet thì chỉ mình với. Thanks!

vuthanhtam

vuthanhtam

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 164 Bài Viết:
Bạn lấy 1 PC của bạn gắn trực tiếp vô modem wifi (Nhớ rút ra khỏi cái modem của VNPT ) . Log vô web modem wifi đổi lại địa chỉ IP của nó là ok. Nhớ Disable chức năng DHCP của modem wifi luôn là ok.

polo89

polo89

Thành viên mới

• Newbies
  • 17 Bài Viết:
Nhưng vấn đề là khi mình rút ra khỏi cái modem VNPT thì mất mạng luôn ko vào được web của modem wifi mà chỉnh cơ :oa:. Có phải rút cái dây mạng từ modem VNPT cắm vào modem wifi ko vậy bạn. Cái dây nối từ ngoài cột điện vào nhà ấy :>

vuthanhtam

vuthanhtam

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 164 Bài Viết:
Đổi địa chỉ IP LAN đâu cần có mạng đâu??? Chỉ cần gắn 1 PC vô cái modem wifi là log vô modem wifi được rồi, do không chịu rút nên 2 modem đều cấp phát DHCP, PC nó chỉ nhận 1 gateway của modem VNTP do vậy không log vô được là đúng rồi.

polo89

polo89

Thành viên mới

• Newbies
  • 17 Bài Viết:
Mình làm vậy nè: nối pc với modem wifi. Vào IE nhập 192.168.1.1 nó hiện ra cái bảng user admin. Đánh mật khẩu vào thì nó lại vẫn hiện cái bảng đó mà ko hiện ra cái web modem wifi. Đánh 3 lần thì nó ra cái trang báo lỗi ko vào được :d. Làm vậy sai chỗ nào hả bạn?

vuthanhtam

vuthanhtam

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 164 Bài Viết:
bạn nhập sai pass 3 lần thì nó hiện ra web báo lỗi 401, bi sai pass đó bạn. modem của bạn hiệu gì, bạn đã gõ user và pass là gì mà ko dc

polo89

polo89

Thành viên mới

• Newbies
  • 17 Bài Viết:
Modem TP Link TL -WR642G. user và pass đều là admin.

vuthanhtam

vuthanhtam

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 164 Bài Viết:
Nếu log vô modem bằng pass đó không được, reset cứng modem rồi làm lại từ đầu

crazyman

crazyman

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 567 Bài Viết:
Nếu bạn ở thành phố thì goi cho hỗ trợ của VNPT tp là 38665252 , người ta sẽ hướng dẫn cho bạn
Nếu reset wifi thì phía sau có cai lỗ lấy tăm hay viết ấn vào chờ cho đến khi các đèn tắt hết là được, như bạn nói thì chắc cái user&pass của bạn không đúng rồi xem lại thì nhanh nhất.
Nhân viên kỹ thuật Công ty điện thoại tây thành phố Hồ Chí Minh

(090-9893799. Email : vietthaisgn@gmail.com! click vào đây )

vinhtc

vinhtc

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 48 Bài Viết:
Một cách làm nhanh nhất mà không cần bạn am hiểu nhìu đó là bạn cắm dây từ modem adsl vnpt vào 1 port Lan của wireless thế là bạn vẫn có wireless để sài nhưng nhược điểm của nó là bạn không set được pass cho wireless. 3 port Lan còn lại của wireless bạn có thể dùng cho pc

Bài viết này được chỉnh sửa bởi vinhtc: 20 May 2010 - 09:38 PM

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn

Mu Mới ra - Mu Phục Sinh

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng