Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!

MU Moi ra - VINA MU

MU Moi ra - MU Hai Phong

Hình ảnh

Máy tính để bàn dùng mạng Wifi !!!

• Please log in to reply
17 replies to this topic

dinhcoich

dinhcoich

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 99 Bài Viết:
Mình ở KTX nên ko có mạng Internet, xin mãi mà nhà trường ko cho lắp đặt và do nhiều điều kiện khách quan nữa.Mình đang dùng máy tính để bàn bây giờ muốn có mạng thì phải làm như thế nào??
Có thiết bị như USB có thể kết nối mạng Wifi ko?
Mình đang mua thiết bị này !
Bạn nào biết thì tư vấn mình với !!! giá cả với tốc độ Download như thế nào ??
Rất cảm ơn !!

(¯`¤˚™_♥♀ñ¶-¶öc_ßαßy♀♥_™˚¤´¯)

Kenzhu Thiên Vương

Kenzhu Thiên Vương

Thành viên mới

• Member
  • 20 Bài Viết:
Có thiết bị như vậy bạn à,USB Wireless,Tốc độ thì cũng được,54Mbps giá khoảng 200k,150Mbps giá khoảng 360k,nhưng phải coi sóng wifi trường bạn có ổn định không nữa.Thế nha:D:D
--*(`'·.¸(`'·.¸`'''""*¤*"""'¸.·'´)¸.·'´)*

»~:¤.·º`·.Thiên.Sứ.Tình.Yêu.·´º·.¤:~«

--*(¸.·'´(¸.·'´"""""*¤*"""`'·.,¸)`'·.¸)*

zZTVBZz

zZTVBZz

Đủ là bao ?????

• Mod Tin Học
  • 1200 Bài Viết:

Mình ở KTX nên ko có mạng Internet, xin mãi mà nhà trường ko cho lắp đặt và do nhiều điều kiện khách quan nữa.Mình đang dùng máy tính để bàn bây giờ muốn có mạng thì phải làm như thế nào??
Có thiết bị như USB có thể kết nối mạng Wifi ko?
Mình đang mua thiết bị này !
Bạn nào biết thì tư vấn mình với !!! giá cả với tốc độ Download như thế nào ??
Rất cảm ơn !!

Trong trường hợp của bạn thì :
1./ máy tính để bàn muốn bắt wifi thì phải có card wifi được lắp đặt trong máy tính hoặc USB bắt sóng wifi từ 1 AccessPoint khác
a. Khu vực KTX có sóng wifi, nếu mạnh, và không có bảo mật thì coi như xong, free phí sử dụng.
b. Nếu sóng yếu, bạn phải mua thêm thiết bị Repeater, thu sóng và phát lại cho mạnh để xài
c. Nếu wifi có bảo mật, bạn phải phá được wifi của người ta để xài chùa (dùng nhữg chương trình bẻ khóa wifi chuyên dụng như BackTrack, Wifi Hack Tools....v.v..)
2./ Mua USB S-Fone Wifi, trả phí hàng tháng qua S-Fone (giống bill điện thoại)
3./ Mua USB 3G dùng mạng 3G của nhà mạng ViẹtTel, Vina hoặc Mobil (tốc độ cao hơn USB S-Fone Wifi) và cũng phải trả phí.

Tùy theo điều kiện khu vực cho phép hay không mà bạn chọn những loại trên.
1./ Card wifi gắn trong : 418k (Linkpro), USB bắt wifi : 418K (Linkpro), Repeater : 800k (Bufalo) hoặc 1200K (Dlink), phí Internet free, tốc độ tùy theo Access Point.
2./ USB S-Fone Wifi : 750K, Phí Internet theo lưu lượng, trả phí tháng. tốc độ nhanh chậm tùy khu vực có sóng S-Fone mạnh hay yếu.
3./ USB 3G (VietTel, Vina, Mobil): 990K (Huawei), tốc độ cao, phí theo lưu lượng, trả trước theo SIM điện thoại có tài khoản sẵn.

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:
Với trường hợp của bạn là nhà trường không chấp thuận cho câu dây adsl thì bạn có thể mua usb 3g của Vinaphone hiện nay, 300k/tháng xài thuê bao trọn gói
Bạn có thể lên trang web của vinaphone để tìm hiểu thêm thông tin

Hạnh phúc là những gì hiện đang có và nắm giữ.không phải những thứ không có được hoặc đã mất đi

JET 2000 3 điếu

JET 2000 3 điếu

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 462 Bài Viết:

Với trường hợp của bạn là nhà trường không chấp thuận cho câu dây adsl thì bạn có thể mua usb 3g của Vinaphone hiện nay, 300k/tháng xài thuê bao trọn gói
Bạn có thể lên trang web của vinaphone để tìm hiểu thêm thông tin

trường học lớn thuộc hệ thống đại học quốc gia thì có mở sẳn sóng wifi
trường nhỏ trường tư , trường dân lập ,bán công thì trường có trường không
kí túc xá có nhiều loại : trong trường (nông lâm) gần trường (sư phạm kỹ thuật) xa trường( tôn đức thắng, kinh tế hàng hải)
kí túc xá có phát sóng wifi thì mới mua card thu sóng mà xài chùa xài ké,
kí túc xá không phát sóng thìu tự thuê bao tự kéo mạng
không cho thì ra nhà dân ở trọ vậy
Phuơng châm của http://trubatgioi.net/
Sống chết mặc bây
Tiền thầy {đã} bỏ túi

Thanh Phú

Thanh Phú

Nhà Thông Thái CSTH

• Super Moderator
  • 3776 Bài Viết:
Mình khuyên bạn nếu có mua thì mua card Wifi gắn khe PCI luôn chứ đừng mua USB wifi. USB wifi xài rất kém, nóng, hay bị treo máy, bắt sóng cũng yếu do không có ăn ten. Có mua thì mua card của linsys hoặc Dlink.
Cạnh tranh với CSTH ==> xomdocu.com

dinhcoich

dinhcoich

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 99 Bài Viết:
Qua tìm hiểu mình muốn mua USB 3G ! nhưng ko biết dùng của Viettel hay Vinafone thì tốt !
Với lại mình toàn thấy dùng trả trước (ko kinh tế lắm). Nếu dùng trọn gói 1 tháng thì hay quá (khoảng 200~300 thì hợp lý ). Tốc độ thì ~ 200-300 Mbps là ổn rùi nhưng ko biết dung lượng Download nó ghi trên USB có chính xác ko ?
Dùng USB-3G cắm vào PC lâu ko biết có nóng USB ko..chỉ sợ ko bền @@
Bạn nào dùng qua có thể cho mình chút kinh nghiệm dc ko ??

anninh20042000

anninh20042000

Nam Tước Bóng Đêm

• Mod Tin Học
  • 1281 Bài Viết:
Chưa xài của Vinaphone nên chưa biết, có xài ké thử 3G của Viettel rồi, có trường hợp ko tương thích với máy tính ( hoặc Hệ Điều Hành )
Dạo này bận quá, mọi người thông cảm
Yahoo: anninh20042000 hoặc SDT 0983 697 192 hoặc 093 888 9050

"Học lớp 12, tôi không có thời gian về nhà xin tiền ba như 2 năm trước. Vì thế, tôi viết thư cho ba rồi ba đích thân lên đưa cho tôi. Từ nhà đến chỗ tôi trọ học chừng 15 km. Nhà nghèo không có xe máy, ba phải đi xe đạp. Chiếc xe gầy giống ba...

Cuối năm, làm hồ sơ thi đại học, tôi lại nhắn ba. Lần này, sau khi đưa cho tôi một trăm ngàn, ba hỏi:"Có dư đồng nào không con?". Tôi đáp: "Còn dư bốn ngàn ba ạ". Ba nói tiếp:"Cho ba bớt hai ngàn, để lát về, xe có hư như lần trước thì có tiền mà sửa". Ba về, tôi đứng đó, nước mắt rưng rưng..."

Ăn có người gói, nói có người nghe, đe có người sợ, vợ có người chăm, nằm có người bóp, họp có người ghi, chi có người bù, đi tù có người chạy án

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:
nên xài USB 3GB của VInaphone,trọn gói thuê bao khoảng 300k vnd

Hạnh phúc là những gì hiện đang có và nắm giữ.không phải những thứ không có được hoặc đã mất đi

dinhcoich

dinhcoich

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 99 Bài Viết:
USB-3G của Vinafone hình như dc sử dụng rộng rãi hơn..Nhưng mua loại nào thì ổn nhỉ !

Dr. IT

Dr. IT

Ma Đêm

• Advance Member
  • 344 Bài Viết:

USB-3G của Vinafone hình như dc sử dụng rộng rãi hơn..Nhưng mua loại nào thì ổn nhỉ !

Bạn chọn nhé
[attachment=54415:Untitled.jpg]

dinhcoich

dinhcoich

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 99 Bài Viết:
ok Cảm ơn bạn nhé !!!
Mỗi tội chưa dùng nên chưa có kinh nghiệm gì cả !
Chỉ sợ cắm vào máy lâu dễ nóng cây máy tính @@

dinhcoich

dinhcoich

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 99 Bài Viết:
Mình nghe nói dùng USB-3G thì dùng theo sóng của nhà cung cấp !!! Mà sóng khỏe thì chỉ có Viettel thui @@ Nhiều người khuyên dùng của VIna ko biết dùng tốt ko !!

ngtuhan

ngtuhan

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 163 Bài Viết:
bạn sử dụng USB 3G đi

kecodon89

kecodon89

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
USB 3G xài rất tốn kém bạn ah. bữa nay xài tron gói thì cũng chỉ được 3G thôi ah:(

saobang90

saobang90

Thành viên mới

• Newbies
  • 12 Bài Viết:
Nếu xung quanh có mạng wiffi thì bạn ra Chợ trời hoặc 1 số địa điểm bán hàng chui nó có bán loại thiết bị USB phá pass wifi để có thể tự do truy cập, nhưng chỉ có tác dụng nếu họ để ở chế độ WeP thôi. còn không thì cứ xài 3G đi tớ thấy 3G của Vinal khá tốt vì nó có trọn gói và sóng cũng được. Ở học viện kỹ thuật quân sự sinh viên chỗ tớ cũng toàn xài cua Vina

Suzuki Sport

Suzuki Sport

RGV-120

• Advance Member
  • 119 Bài Viết:
USB thì k down còn đc

chứ hay DOWN thì xài 1 ngày tèo

tốn lắm
Cung Cấp Và Ký Gửi Acc & Đồ Vip
Giao Dịch Nhiều Nơi Trên Mọi Miền Tổ Quốc
HotLine: 098 510 7856

onlyone28