Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
MU Moi ra - MU SS2

MU Moi ra - MU SS2

Hình ảnh

Smart-phone cảm ứng hiện nay nên chọn loại nào thì tốt ?

107 replies to this topic

EvanLee

EvanLee

Thành viên mới

• Newbies
  • 38 Bài Viết:
hiện tại mình muốn chuyển sang dùng smartphone dạng touch và kiểu dáng nam tính, chắc chắn.
Các bác tư vấn giúp em với, cảm ơn các bác trước ạ

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2015 Bài Viết:
bạn muốn giá tiền cỡ bao nhiêu? và bạn thích xài Windows Mobile(Windows Phone) hay Mac hay Symbian hay Palm. Chưa tính những hệ điều hành vưa mới xuất hiện của chính hãng sản xuất giống như của Samsung, HTC, Blackberry (cũng đag nhảy vào thị trường đt cảm ứng).

nếu nói sơ lược thì có 3 hãng chính cho bạn tham khảo là Apple iphone, HTC và Nokia (đại diện lần lượt cho hệ điều hành: Mac - Windows - Symbian).

Thân
Đôi mắt nằm phía trước để luôn nhìn về tương lai

Mỗi con người đều có quyền sai. Sai trong giới hạn.....Vậy đâu là giới hạn ? Nó tùy thuộc vào nhận thức của mỗi con người..... Cái đầu ko phải là vật trang trí............

EvanLee

EvanLee

Thành viên mới

• Newbies
  • 38 Bài Viết:
wao, nhiều hãng, nhiều loại quá! iphone thì em biết, đẹp + mướt nhưng chạm hàng nhiều quá hihi
có những HĐH mới xuất hiện nữa, bác đã giúp thì cho trót, bác cho em biết về mấy HĐH mới đi ạ.
em tò mò quá

p/s: mà 4rum đang bị sao sao á, em thanks và reply mấy lần mới đc, cứ để đang tải xin chờ giây lát, em phải load lại trình duyệt rồi làm lại

Bài viết này được chỉnh sửa bởi EvanLee: 07 June 2010 - 07:45 AM

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:
X10 Experia, samsung wave, Motorola Milestone, iPhone 3gs,RIM blackberry BOld, và hầm hố đa dạng trong đó có cậu HTC gồm HTC HD2(còn gọi là Leo) , HTC Desire,HTC legenD,Nexus 1, HTC touch Pro,Hero
TRong đó mình thấy con iPhone 3gs là độ cảm ứng mượt nhất và con Desire...còn nếu bạn có xu hướng thích game trên smartphone thì có Milestone hiện đang dc hỗ trợ cái gamepad (giá 15usd)
Xài iPhone xong thì cầm sang các đt bàn phím hay Leo thì chán tay hẳn
Nếu bạn có dieu kiện thì thử chờ đợi con iPhone 4G tối nay 0gio sẽ xuất hiện đó WWDC10 tức là 0 giờ 8/10/2010 :-&
Bạn muốn chi tiết hơn thì cứ nói rõ những sản phẩm nào bạn muốn,bạn thích dạng nào?giá tiền bạn hiện có là bao nhiêu?bạn thích game hơn hay là apps hơn,hay là đơn thuần nghe nhạc,nhắn tin

P/S : bạn nói chạm hàng nhiều quá là phi lý,chẳng có công ty hay tập đoàn nào chịu design cho bạn riêng 1 con dế để ko đụng hàng đâu?nếu bạn muốn ko đụng hàng thì xài hàng hồ cẩm đào ấy,hàng tùm lum đa dạng nhưng có bền đâu?

Xài Nokia sam sung tai vietnam thì mới đụng hàng,còn mình xách con iPhone ra đường thì chẳng thấy đụng ai,cầm lớ rớ cùng lắm bị giật thôi

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Guns 'n' Roses: 07 June 2010 - 09:21 AM

Hạnh phúc là những gì hiện đang có và nắm giữ.không phải những thứ không có được hoặc đã mất đi

EvanLee

EvanLee

Thành viên mới

• Newbies
  • 38 Bài Viết:
hihi, mình gà về khoản này nên bạn thông cảm ^^

Tiểu Anh Đào

Tiểu Anh Đào

Thành viên mới

• Newbies
  • 15 Bài Viết:

hiện tại mình muốn chuyển sang dùng smartphone dạng touch và kiểu dáng nam tính, chắc chắn.

thấy có em này dạng thanh, nam tính nà

máy wave này dùng Bada - một HĐH mới

TLove

TLove

Thành viên mới

• Newbies
  • 13 Bài Viết:
Theo mình bạn nên chọn Iphone, nếu cần gắp thì cứ ra phang em Iphone 3G còn nếu có thời gian lựa chọn thì đợi em Samsung Wave ra mắt thử xem,sau đó chọn mua cũng chưa muộn, khoảng tháng 6 này sẽ có trên kệ ở thị trường thôi

Tiểu Anh Đào

Tiểu Anh Đào

Thành viên mới

• Newbies
  • 15 Bài Viết:

Theo mình bạn nên chọn Iphone, nếu cần gắp thì cứ ra phang em Iphone 3G còn nếu có thời gian lựa chọn thì đợi em Samsung Wave ra mắt thử xem,sau đó chọn mua cũng chưa muộn, khoảng tháng 6 này sẽ có trên kệ ở thị trường thôi

tháng 6 rùi nà! mà nghe nói bán ở châu âu rồi! VN lun đi sau hic

p/s: nút thanks của 4rum mình sao ấy nhỉ, em thanks hoài mà hông đc :)

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Tiểu Anh Đào: 07 June 2010 - 09:22 PM

EvanLee

EvanLee

Thành viên mới

• Newbies
  • 38 Bài Viết:
thanks các anh em :)
cũng chưa gấp nên mình muốn xin ý kiến anh em để mua cái nào chắc cái đó!

em đã search samsung wave, nổi bật của em này là đột phá của smartphone về giá

Bài viết này được chỉnh sửa bởi EvanLee: 07 June 2010 - 09:27 PM

Bác sĩ An

Bác sĩ An

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
nói giá để anh em biết mà tư vấn giúp chứ! :(

@Đào: phải chịu thui! VN luôn đi sau nhưng mà chắc hihi

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:
hôm qua thức ko nổi,sáng nay xem thông tin trên báo điện tử,cuối củng iPhone 4G đã ra mắt rất ấn tuợg về features...giá của nó cho phiên bản 16 và 32GB là 199usd và 299usd kèm hợp đồng mạng nhưng chỉ ưu tiên đưa ra 5 nước khu vực thôi.Không biết là nước nào nhưng chắc chắn có Anh và Nhật :(
Tình hình này thì Iphone 4g hy vọng giá không mắc như người ta nghĩ,có lẽ hàng xách tay về sẽ có giá từ 14tr đến 19tr là cùng :))
Hãy mua iPhone 4G :)

Hạnh phúc là những gì hiện đang có và nắm giữ.không phải những thứ không có được hoặc đã mất đi

TLove

TLove

Thành viên mới

• Newbies
  • 13 Bài Viết:
Iphone 4G ra mắt rùi có thêm lựa chọn, nhưng với mức giá này quả thật ko phải là ai cũng có khả năng mua, với lại bỏ ra 1 số tiền như thế mà là "lính tiên phong" trong version đầu tiên của 4G cũng hơi bị căng ah nha :dede

Mà bạn cần mua điện thoại tầm giá nhiu nà

Ngọc Phúc

Ngọc Phúc

Thành viên mới

• Newbies
  • 34 Bài Viết:
tháng 6 wave lên kệ ở VN
24 tháng 6 sẽ bán ở Mỹ iphone 4G

hấp dẫn đây!!

@bác Gun: bác có nhiều hàng apple nhỉ, đại gia đại gia ^^

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2015 Bài Viết:
mình thì ủng hộ dòng HTC :d nói chung cũng tùy theo sở thích từng người & wan trọng là mức giá mà người mua có thể đáp ứng ;)
Đôi mắt nằm phía trước để luôn nhìn về tương lai

Mỗi con người đều có quyền sai. Sai trong giới hạn.....Vậy đâu là giới hạn ? Nó tùy thuộc vào nhận thức của mỗi con người..... Cái đầu ko phải là vật trang trí............

Ngọc Phúc

Ngọc Phúc

Thành viên mới

• Newbies
  • 34 Bài Viết:

mình thì ủng hộ dòng HTC :d nói chung cũng tùy theo sở thích từng người & wan trọng là mức giá mà người mua có thể đáp ứng :-

mình cũng nghĩ như bạn! quan trọng là sở thích mỗi người
Vì mỗi hãng mỗi sản phầm đều có ưu điểm mà chúng ta cần ^^
- HTC: mướt, nhắc đến cái tên là biết smartphone
- samsung wave: cấu hình so với giá cả good, thiết kế dạng thanh ( khác với các mẫu smartphone touch khác ), phân phối chính hãng
- iphone: đẳng cấp, chuẩn, mướt

một số nhận định, mong các bác đừng chém :bong

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:

mình thì ủng hộ dòng HTC :P nói chung cũng tùy theo sở thích từng người & wan trọng là mức giá mà người mua có thể đáp ứng ;)

mình cũng nghĩ như bạn! quan trọng là sở thích mỗi người
Vì mỗi hãng mỗi sản phầm đều có ưu điểm mà chúng ta cần ^^
- HTC: mướt, nhắc đến cái tên là biết smartphone
- samsung wave: cấu hình so với giá cả good, thiết kế dạng thanh ( khác với các mẫu smartphone touch khác ), phân phối chính hãng
- iphone: đẳng cấp, chuẩn, mướt

một số nhận định, mong các bác đừng chém :>

Mình cũng rất thích con HTC,cũng là vì tình cờ xem ngoại hạng anh thấy quảng cáo đẹp quá,nên chạy lên showroom coi HTC Leo, và con Desire
Mình thấy Leo dáng đẹp hơn nhưng mình ko hài lòng vi chỉ có 65k màu,hệ điều hành cũng ko khả thi và chip cũng chán nữa(vì lúc đó mình so sánh Leo HD2 vs iPhone 3gs)
Tuy nhiên khi mình xem qua con Desire thì phải công nhận quá tuyệt,về duyệt web,về cảm ứng điện dung,multitouch rất nhạy ngang iP,trình duyệt android 2.1 và hiện nay có thể up lên Froyo nữa,nhưng hình như trong club HTC thì dân tình đang rất đề cao con HTC evo thì phải
màn hình 16 tr màu.giá cả khá hợp lý nhưng mình tiếc cho cái dáng của nó,dáng của máy không có sang :(
trong 10 mẫu siêu điện thoại thì bạn còn đề cập thiếu đến X10 experia, Nokia N8,và thằng Motorola Milestone( tiếp tới là Milestone sẽ tung ra 1 sản phẩm cực chuẩn coi như ăn đứt iPhone 3gs) còn iPhone 4.0 thì hiện nay vẫn là dấu chấm hỏi

Ngọc Phúc

Ngọc Phúc

Thành viên mới

• Newbies
  • 34 Bài Viết:
1 trải nghiệm và nhận xét rất bổ ích cho anh em! thanks nha!!!

bạn nghĩ sao về samsung wave, mình thấy hãng này đầu tư cho wave cũng ghê, và gần đây mặt hàng touch của samsung bán rất chạy.

trước mắt thì mình thấy, với cấu hình, thông số cao + giá cả bình dân + phân phối chính hãng --> có 2 điều:

+ một đối trọng ở thị trường smartphone VN
+ sẽ có sự cạnh tranh và mặt bằng giá smartphone sẽ hạ xuống ^^ ( vì mình thấy một ngịch lý là VN là nước nghèo mà mua đồ mắc hơn các nước châu âu, châu Mỹ rất nhiều )

p/s: hihi mình thích điểm thứ 2 hơn :d

Tiểu Anh Đào

Tiểu Anh Đào

Thành viên mới

• Newbies
  • 15 Bài Viết:
thị trường smartphone đa dạng thật!
năm đầu samsung đầu tư, cố gắng bưng nhanh ^^

hihi kinh nghiệm vụ ram máy tính

JET 2000 3 điếu

JET 2000 3 điếu

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 462 Bài Viết:

rất đa dạng, mẫu mã ,kiểu dáng ,chủng loại, hãng, model, đời v.v...
nói chung nhắm bỏ số tiền ra dc bao nhiêu
2tr cho nhà nghèo xài đồ TQ nhái,k tính
4tr-6tr trung cấp
8tr-10tr cao cấp
15tr-1000USD trờ lên, đại gia
:busy
Phuơng châm của http://trubatgioi.net/
Sống chết mặc bây
Tiền thầy {đã} bỏ túi

EvanLee

EvanLee

Thành viên mới

• Newbies
  • 38 Bài Viết:

2tr cho nhà nghèo xài đồ TQ nhái,k tính
4tr-6tr trung cấp
8tr-10tr cao cấp
15tr-1000USD trờ lên, đại gia
:busy

thanks bạn
cái này thì mình biết ùi ^^

ý mình là anh em nào có kinh nghiệm thì chia sẻ mình biết với để mua trúng em... :busy thì tiền mất mà hông đc như ý
mình thấy wave ok đó nhưng không biết hậu mãi sao nữa! máy bị gì giam mấy tháng nản lắm!!

Gửi Trả Lời

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến