[ iT ] Forums: Xin chỉ dẫn cách chặn một số trang Web không mong muốn - [ iT ] Forums

Jump to content

Phong thu am chuyen nghiep Calvin Music

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Mu moi ra - MU SS2

Mu moi ra - MU Phuong Hoang

Mu moi ra - Thien Bao

Chú ý:

Vui lòng viết bài bằng TV có dấu
Trang 1 / 1
  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời cho chủ đề này

Xin chỉ dẫn cách chặn một số trang Web không mong muốn Nhờ các bác vào xem và giúp đỡ

#1 User is offline   thanchet2000 

• Nhóm: Advance Member
  • Gia Nhập: 30-September 09
  • Trình độ A CSTH

Gửi vào 24 June 2010 - 09:49 AM

Mình muốn ngăn chặn truy cập một số trang Web vậy có cách nào để setup không vậy, không xài các phần mềm chặn hoặc các chương trình quét virus, bác nào có cách xin chỉ dẫn mình xài các trình duyệt Internet Explorer, Mozilla Firefox và Google Chrome.
Thanks,
Họa hổ, họa bì, nan họa cốt
Tri nhân, tri diện, bất tri tâm

0

#2 User is offline   zZTVBZz 

• Nhóm: Mod Tin Học
  • Gia Nhập: 22-November 08
  • Đủ là bao ?????

Gửi vào 24 June 2010 - 02:56 PM

View Postthanchet2000, on Jun 24 2010, 09:49 AM, said:

Mình muốn ngăn chặn truy cập một số trang Web vậy có cách nào để setup không vậy, không xài các phần mềm chặn hoặc các chương trình quét virus, bác nào có cách xin chỉ dẫn mình xài các trình duyệt Internet Explorer, Mozilla Firefox và Google Chrome.
Thanks,

IE thì không có plugin nên ko support, còn Firefox thì có một số plugin có hỗ trợ ngăn chặn. Chrome thì ko xài vì nhiều lúc nó còn chậm hơn Opera.
Mà bạn lại yêu cầu không dùng phần mềm để ngăn chặn, thế thì dùng phần cứng để chặn đi.
Điều kiện thật khắt khe. giờ chỉ có thể chặn trên router là ổn.
Vào mục Web Content Fillter mà chặn những trang web hoặc từ khóa ko thích.
Nếu mà Router của bạn không có mục này và điều kiện của bạn đặt ra ko xài những phần mềm ngăn chặn thì yêu cầu trên là không thể thực hiện được. Cắn lưỡi thôi.
0

#3 User is offline   thanchet2000 

• Trình độ A CSTH

Gửi vào 24 June 2010 - 03:12 PM

Thanks Mod đã reply vấn đề không phải mình không muốn dùng phần mềm chặn web mà một số phần mềm mình down về dùng thử nó toàn chạy mặc định mình không thể setup được, còn chặn trên Web Content Fillter thì mình không rành lắm nên không làm được, Mod có phần mềm nào dễ sử dụng một chút thì cho mình xin luôn.

0

#4 User is offline   Dr. IT 

• Gia Nhập: 05-March 09
  • Ma Đêm

Gửi vào 25 June 2010 - 02:09 AM

View Postthanchet2000, on Jun 24 2010, 03:12 PM, said:

Thanks Mod đã reply vấn đề không phải mình không muốn dùng phần mềm chặn web mà một số phần mềm mình down về dùng thử nó toàn chạy mặc định mình không thể setup được, còn chặn trên Web Content Fillter thì mình không rành lắm nên không làm được, Mod có phần mềm nào dễ sử dụng một chút thì cho mình xin luôn.

Xin trả lời thay MOD (trong khi Mod đi ngủ)
Có rất nhiều cách như sau :

1./ Ở IE : bạn vào Control Panel ---> Internet Options ---> Content. Chọn Enable trong phần Content Advisor. Chọn Approved Sites. Trong phần Allow this Web site, bạn gõ tên Web site cần ngăn chặn rồi nhấn Always. Nhấn OK để gõ mật khẩu. Và thế là từ nay chỉ có bạn được vào các trang web cấm. Mọi người đành bó tay cho đến khi dò được mật khẩu của bạn.

2./ Ở IE : vào Tools/Internet options --> security --> restricted sites --> site, sau đó gõ vào trang web không muốn truy cập, Click nút Add, và say này sẽ không truy cập được những trang web mà bạn đã add vào đây.

3./ Muốn chặn luôn khỏi truy cập, và khi truy cập đòi mật mã, bạn cũng vào như trên, nhưng chọn Tab Ratings tab, nhấn chuột để highlight vào chữ Language-->OK-->Đánh mật khẩu 2 lần và mục Hint gợi ý quyên mật khẩu. xong. ai muốn truy cập web đều phải gõ password

4./ Bạn cũng có thể dùng Proxy Server hoặc ISA Server để ngăn chặn việc này rất hiệu quả.

5./ Bạn có thể dùng DWK 4.7 (soft ViệtNam) hoặc CyberSitter v.10 (mới nhất là v.11) để can thiệp việc này, theo mình thì thằng CyberSitter ngon hơn....

6./ Còn cái mục Web Content Fillter mà MOD zZTVBZz đã nói ở trên chính là ở trong cái Router ADSL của bạn, quan trọng là Router của bạn có phần này không, nếu có, bạn vọc 1 tí và thử truy cập Internet thì sẽ biết ngay, rất dễ để vọc và nghiên cứu. Thường thì những router thuộc hàng cao cấp mới có những chức năng Lọc Web, URL, key đầy đủ ... như hình mà MOD zZTVBZz đã mô tả ở trên.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi anninh20042000: 25 June 2010 - 08:24 PM
Nguyên nhân chỉnh sửa tay trái vả tay phải

0

#5 User is offline   thanchet2000 

• Trình độ A CSTH

Gửi vào 25 June 2010 - 02:50 PM

Cảm ơn bạn để mình dùng thử xem sao.

0

#6 User is offline   ko can ten 

• Gia Nhập: 05-June 10
  • Trình độ A CSTH

Gửi vào 18 July 2010 - 12:50 PM

cảm ơn bạn mặc dù ko phải là người làm topic nhưng may thay mong muốn của chủ topic lại trùng với mong muốn của mình
cảm ơn bạn đã trả lời dùm vấn đề này
0

Chia sẻ chủ để

Trang 1 / 1