Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Hình ảnh

Ba Bước Cơ Bản Để Đạt Thứ Hạng Cao Trên Công Cụ Tìm Kiếm

- - - - -

• Please log in to reply
43 replies to this topic

Dr.Pham

Dr.Pham

Trung cấp CSTH

• Mod Tin Học
  • 292 Bài Viết:
Để đạt được thứ hạng cao trên công cụ tìm kiếm bạn cần thực hiện 3 bước đơn giản sau đây:

- Tạo danh sách những từ khóa mục tiêu: thu thập danh sách các từ khóa có liên quan, những từ khóa này sẽ được những khách hàng mục tiêu của bạn dùng để tìm kiếm những sản phẩm dịch vụ mà bạn đang bán hoặc thực hiện. Sau đó sẽ đưa những từ khóa này vào những trang web của bạn ở những nơi thích hợp nhất.
- Tạo một website thân thiện với công cụ tìm kiếm: Xây dựng website thật thân thiện sao cho công cụ tìm kiếm có thể nhận ra và index website của bạn.
- Tạo liên kết cho website: Không ngừng tạo liên kết đến website của bạn từ những site có liên quan.

Có lẽ bạn đã nghe và đọc rất nhiều vể SEO (search engine optimization) nhưng tôi có thể cam kết với bạn rằng 95% những chuyên gia SEO đang làm thật sự chỉ tập trung vào 3 bước cơ bản này, và chỉ đơn giản có vậy.

Trong ngôn ngữ SEO, chúng ta có thể tóm gọn như sau:

Xây dựng một website thân thiện với công cụ tìm kiếm sử dụng những từ khóa có liên quan và không ngừng xây dựng mạng lưới liên kết thích hợp.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Dr.Pham: 09 July 2010 - 07:22 PM

Online Internet Marketing : Thảo luận về search engine optimization, internet marketing, web design, thương mại điện tử...

Giúp bạn làm đẹp từ những sản phẩm dưỡng da từ thiên nhiên

ngaiboss

ngaiboss

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
a chị ơi. Website của e mới thành lập. chưa được nhiều người biết đến. E muốn đăng bài để đưa lên các trang rao vặt. RÙi chèn đường link vào đó. Nhưng khi lên google seach thì sao k thấy nhỉ. Làm thế nào bi giờ hả a chị. Mọi ng bày cách cho e với

Dr.Pham

Dr.Pham

Trung cấp CSTH

• Mod Tin Học
  • 292 Bài Viết:

a chị ơi. Website của e mới thành lập. chưa được nhiều người biết đến. E muốn đăng bài để đưa lên các trang rao vặt. RÙi chèn đường link vào đó. Nhưng khi lên google seach thì sao k thấy nhỉ. Làm thế nào bi giờ hả a chị. Mọi ng bày cách cho e với

website của bạn là gì, bạn search từ khóa nào không thấy?
Online Internet Marketing : Thảo luận về search engine optimization, internet marketing, web design, thương mại điện tử...

nghe_lap_trinh

nghe_lap_trinh

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:

Để đạt được thứ hạng cao trên công cụ tìm kiếm bạn cần thực hiện 3 bước đơn giản sau đây:

- Tạo danh sách những từ khóa mục tiêu: thu thập danh sách các từ khóa có liên quan, những từ khóa này sẽ được những khách hàng mục tiêu của bạn dùng để tìm kiếm những sản phẩm dịch vụ mà bạn đang bán hoặc thực hiện. Sau đó sẽ đưa những từ khóa này vào những trang web của bạn ở những nơi thích hợp nhất.
- Tạo một website thân thiện với công cụ tìm kiếm: Xây dựng website thật thân thiện sao cho công cụ tìm kiếm có thể nhận ra và index website của bạn.
- Tạo liên kết cho website: Không ngừng tạo liên kết đến website của bạn từ những site có liên quan.

Có lẽ bạn đã nghe và đọc rất nhiều vể SEO (search engine optimization) nhưng tôi có thể cam kết với bạn rằng 95% những chuyên gia SEO đang làm thật sự chỉ tập trung vào 3 bước cơ bản này, và chỉ đơn giản có vậy.

Xây dựng một website thân thiện với công cụ tìm kiếm sử dụng những từ khóa có liên quan và không ngừng xây dựng mạng lưới liên kết thích hợp.

Anh có thể giải thích rõ hơn ý thứ 3: "Tạo liên kết cho website" nghĩa là thế nào không ? Nghĩa là mình phải thuê các quảng cáo từ các báo điện tử link sang à, có cách nào rẻ tiền hơn không ?

Mong đuợc chỉ giáo

Dr.Pham

Dr.Pham

Trung cấp CSTH

• Mod Tin Học
  • 292 Bài Viết:

Anh có thể giải thích rõ hơn ý thứ 3: "Tạo liên kết cho website" nghĩa là thế nào không ? Nghĩa là mình phải thuê các quảng cáo từ các báo điện tử link sang à, có cách nào rẻ tiền hơn không ?

Mong đuợc chỉ giáo

Có nhiều cách để tìm kiếm liên kết đến website của bạn, chẳng hạn bạn am hiểu về một lĩnh vực nào đó, bạn viết một bài viết liên quan và đưa lên forum chia sẻ với mọi người, dưới bài viết bạn để liên kết đến website của bạn (website của bạn cung cấp nhiều thông tin hơn về lĩnh vực đó). Bạn có thể đọc thêm về các yếu tố ảnh hưởng đến việc tạo liên kết qua bài viết này: http://forum.cuasoti...howtopic=447334

Ngoài việc tối ưu hóa “on-page” chúng ta còn phải thực hiện “off-page” optimization, nghĩa là tối ưu hóa bên ngoài website. Công việc của bạn phải làm đó là tìm kiếm liên kết đến website của mình từ những website khác. Các yếu tố ảnh hưởng đến off-page optimization:

- Anchor text: từ khóa được sử dụng trong liên kết của bạn
- Những từ khóa trong đoạn văn chứa anchor text đó.
- Từ khóa trong tiêu đề của trang web liên kết đến bạn.
- Từ khóa trong nội dung của trang web liên kết đến bạn.
- Độ tin cậy của những website liên kết đến bạn. (trong mắt của công cụ tìm kiếm).
- Độ tin cậy của những website liên kết đến những website đã liên kết đến bạn. (trong mắt của công cụ tìm kiếm).
- Và nhựng yếu tố khác.

Trong những yếu tố trên thì yếu tố “anchor text” là quan trọng nhất.

Siêu Thị Mai Thoa

Siêu Thị Mai Thoa

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Theo mình biết SEO không đơn giản chút nào, mình cũng chân ướt chân ráo vào nghề SEO,

riêng chỉ cách tạo backlink cho trang web đã tốn rất nhiều thời gian và công sức mà làm ko đúng sẽ làm cho công cụ tìm kiếm đánh giá sai về web của mình.

có bạn nào biết cách tạo ra backlink được công cụ tìm kiếm của google đánh giá cao chỉ cho mình với.

hello3dworld

hello3dworld

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
muốn làm SEO giỏi chỉ còn cách là tốn thời gian đầu tư thôi ko con cách nào khác bạn à....

srr spam các bạn nha

vào website công ty của mình xem thử nha......

website hello3dworld.com chuyên tổ chức hội chợ triển lãm theo công nghệ 3D :D
http://www.hello3dworld.com chuyên tổ chức hội chợ triển lãm theo công nghệ 3D

Higashino

Higashino

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
Em không hiểu nếu mình post 1 chủ đề hot về 1 chủ đề nào đó không liên quan đến keyword , ví dụ chủ đề hot girl mà keyword của mình là dien lanh mà mình vẫn cố gắng chèn anchor text vào topic đó thì có lợi ích gì cho việc SEO cuả mình không nhỉ ???
I try to be a good SEOER ^_______^
cty dien lanh,sua dien lanh,dien lanh | 3STeam Website

itblue

itblue

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:
chào bạn nếu bạn đặt anchor text không liên quan đến nội dung thì nó vẫn có tác dụng như 1 backlink nhưng k có ích gì cho người dùng cả.
vd máy chơi game cầm tay >mình đặt backlink như thế bạn nghĩ ok ko?
.^^

hv_honghuong

hv_honghuong

Thành viên mới

• Newbies
  • 13 Bài Viết:
Nói chung SEO là một quá trình làm việc vất vả và lâu dài. Mình cũng là chân ướt chan ráo. Trang web của mình về lĩnh vực du lịch.
Mình cũng tham khảo nhiều bài viết về seo và xin tư vấn của các bác làm seo. NHưng nói chung là rất vất vả các bác ạ
Vị dụ như từ Vietnam Travel Packages, Vietnam Visacủa mình trước đây không có trong danh sách tìm kiếm sau gần 3 tháng Vietnam Visa mới lên đầu trang 2 vị trí 11 còn Vietnam Travel Packages mới lên đầu trang 4. Quãng đường còn lại khá gian nan và thử thách

hattieuto

hattieuto

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:

chào bạn nếu bạn đặt anchor text không liên quan đến nội dung thì nó vẫn có tác dụng như 1 backlink nhưng k có ích gì cho người dùng cả.
vd máy chơi game cầm tay >mình đặt backlink như thế bạn nghĩ ok ko?
.^^

keyword liên quan tới từ khóa của trang nữa ngen,luư1 ý: phan biệt chữ có dấu & ko dấu nha bạn
vd: khach san mui ne gia re dzj mới đúng đó

Thanh Bat Bai

Thanh Bat Bai

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Lý thuyết SEO viết ra thì có mà vài chương không hết. Tôi nghĩ đơn giản là SEO là một quá trình lâu dài, là nghệ thuật. Mà SEOer phải là một người kiên nhẫn, năng động và nhạy bén.

mr.simple

mr.simple

Thành viên mới

• Newbies
  • 10 Bài Viết:
Mình mún hỏi backlink có phải là 1 công cụ SEO ko? Cách thức sử dụng nó thế nào? Mình vẫn chưa hiểu lắm về cách sử dụng, các pác biết thì chỉ giáo với nhé.
  • EQVN likes this

mouseinhome

mouseinhome

Thành viên mới

• Newbies
  • 16 Bài Viết:
Nội dung topic thật ra chỉ giới thiệu chung về các đẩy trang web của lên thứ hạng cao thôi, chủ đích chỉ có vậy, các bạn muốn hiểu rõ hơn thì phải tìm đọc ở nơi khác cụ thể chi tiết hơn thôi. Như giải thích backlink là gì, onpage với offpage là cái chi chi,...đó à những thuật ngũ chỉ trong ngành SEO mới dùng, các bước để làm chi tiết thật sự rất nhiều điều cần làm và lưu tâm, tuy không phải ghê gớm như toán học cao cấp chi li gì nhưng không thể vài ba câu là nói rõ được.

Làm một cái website cùi bắp về thiết kế nội thất đẹp gọi là tự sướng ><

bavimec

bavimec

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Nội dung topic thật ra chỉ giới thiệu chung về các đẩy trang web của lên thứ hạng cao thôi, chủ đích chỉ có vậy, các bạn muốn hiểu rõ hơn thì phải tìm đọc ở nơi khác cụ thể chi tiết hơn thôi. Như giải thích backlink là gì, onpage với offpage là cái chi chi,...đó à những thuật ngũ chỉ trong ngành SEO mới dùng, các bước để làm chi tiết thật sự rất nhiều điều cần làm và lưu tâm, tuy không phải ghê gớm như toán học cao cấp chi li gì nhưng không thể vài ba câu là nói rõ được.

thank !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

danghungvn

danghungvn

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 72 Bài Viết:

Bác có kinh nghiệm SEO có thể chỉ giáo thêm cho mình và mọi người biết được không ah. Vì mình cũng đang rất quan tâm đến vấn đề này. Phải để chính những người có kinh nghiệm nói ra mới nhanh thẩm thấu để học hỏi được. :)

EQVN

EQVN

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Mình thấy làm SEO cũng không đơn giản, nội chỉ việc tạo backlink thôi cũng hơi mệt rồi. Nhưng muốn làm SEO thì phải đồng bộ, nghĩa là phải tối ưu trang web của mình trước, rồi mình tạo back link đến các trang của mình. Chứ vừa xây dựng, tối ưu trang web vừa đi tạo bachlink thì đến khi trang web hoàn chỉnh ( về link site) thì đến khi đó các link trước đã bị vô dụng rồi....Chúc các bạn thành công!

DangKhoaSeo142

DangKhoaSeo142

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:
Em mới học về SEO cảm ơn box rất có ích cho em

Giai phap HNTH Jetcom

Giai phap HNTH Jetcom

Thành viên mới

• Member
  • 10 Bài Viết:

Giờ mình thấy SEO không còn hiệu quả lắm. Các trang có tiềm lực chuyển qua làm SEM hết rồi.

Bác có bài nào hướng dẫn làm không chỉ giáo em với,

TheGioiTrucTuyen

TheGioiTrucTuyen

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
SEO là cả một nghệ thuật đấy các bạn à. Mình nghĩ nó đơn giản thì nó sẽ đơn giản. Nhưng thực chất thì nó không đơn giản chút nào. Nó không chỉ là Tạo danh sách từ khóa, tạo website, rồi tạo liên kết. Newbie sẽ bắt đầu với những công việc đó. Nhưng để đạt được level cao hơn, bạn cần có một khả năng phân tích tốt, nhạy bén cũng như khả năng tự nghiên cứu.

Mình xin giới thiệu 1 bài viết của sếp mình ở trang này, mọi người đọc tham khảo:
http://www.lamseo.co...ho-doanh-nghiep

Trên trang lamseo.com cũng có rất nhiều bài viết hay của các chuyên gia SEO lão làng. :D

special thanks to our all time users for being with us

Calvin Music

Close [X]