Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Hình ảnh

Driver cho Laptop !!!

• Please log in to reply
12 replies to this topic

kiemtheacc

kiemtheacc

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Mình có 1 vấn đề nhỏ nhỏ về cái card màn hình nhà mình :-& mình xài 1 con SZ440N của VaiO... cách đây ít lâu mình dùng máy thì không làm sao. chơi game, xem film bình thường. Vào phần Dxdiag mục Display thì có ghi là Chip type hay gì gì ý có dòng là GeForces Go 7400...Memory : 128 Mb ...
Sau 1 thời gian ko sờ vào máy cho thằng em dùng, bây giờ vào không game nào chơi được,xem film có trong máy thì hình bị mất màu và nhòe nhoẹt, vào cái display thì thấy cái dòng như ở trên biến thành Intel® Calistoga Graphics Controller và Memory bị biến thành 64 MB.
Pro nào am hiểu vào giúp mình với :P phải làm sao đây ???
P/S : mình có tìm lại cái driver để down về thử lại xem thì toàn của Win Vista không thôi :(

daiphuq9

daiphuq9

Gió liêu xiêu...

• Mod Tin Học
  • 1703 Bài Viết:
bạn đang xài win xp hay win 7? cho mình biết để mình kiếm driver cụ thể cho bạn?

kiemtheacc

kiemtheacc

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Mình đang xài XP bạn ạ, pack 3 :jeje:

uyenngo

uyenngo

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 78 Bài Viết:
Tiện thể Mod tìm hội tôi cái Driver VGA của con : SONY VAIO FW 490JCB với. tôi xài Win XP SP2. tìm trên trang chủ Sony nó chỉ có Driver của win Vista or win 7 thôi.
Nước vô tình nước trôi đi mãi
Mây vô tình mây mãi bay xa
Trăng vô tình trăng đùa với gió
Người vô tình chẳng hiểu lòng ta.

Vô Danh Lãng Tử
Vô Danh Tiên Nữ
Vô Danh Tiểu Thư

Server: Biện Kinh
Nhật Kiếm

duocgiaoct

duocgiaoct

Thành viên mới

• Member
  • 27 Bài Viết:

Bạn dùng Sysprep thử xem :

http://www.mediafire.com/?nczmrmnzmdz

Down về rồi chạy file DrvS3.exe
Kich nút Start --> ngồi đợi --> rồi Ok
Restart lại máy.
Chúc may mắn ^^!

Theo kinh nghiệm của mình, mình khuyên bạn nên xài phần mềm Sysprep. Đây là phần mềm chứa khá đầy đủ các bộ cài Driver của các hãng, là giải pháp rất tốt khi bạn gặp các trục trặc về Driver.

Tungzero

Tungzero

Thành viên mới

• Newbies
  • 10 Bài Viết:

bạn đang xài win xp hay win 7? cho mình biết để mình kiếm driver cụ thể cho bạn?

nhân tiện mod cho mình hỏi là máy mình không có đĩa driver nhưng khi mình cài wins 7 ultimate 32bit (cập nhật tháng 6 năm 2010) thì máy có sẳn driver, cái này là do máy hay do đĩa đã có sẵn driver của hãng vậy bác !

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Tungzero: 27 July 2010 - 07:47 PM

viettypn

viettypn

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
Các bạn cho mình xin cái driver cua con HP dm4t 1000.Mình cài win7 32bit nhưng không nhận được wireless va VGA.Mình đã lên trang HP download về rồi nhưng vẫn không cài được.Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.

Phù Du

Phù Du

Lãng Tử Phố Núi

• Mod Giải Trí
  • 1477 Bài Viết:

nhân tiện mod cho mình hỏi là máy mình không có đĩa driver nhưng khi mình cài wins 7 ultimate 32bit (cập nhật tháng 6 năm 2010) thì máy có sẳn driver, cái này là do máy hay do đĩa đã có sẵn driver của hãng vậy bác !

Do đĩa Win đã tích hợp sẵn driver.

Các bạn cho mình xin cái driver cua con HP dm4t 1000.Mình cài win7 32bit nhưng không nhận được wireless va VGA.Mình đã lên trang HP download về rồi nhưng vẫn không cài được.Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.

Bạn cần download Driver Wrieless và VGA đúng với Chip máy của bạn thì mới nhận được. Nếu bạn không biết thằng nào hết thì nếu là Wrieless thì bạn vào down tất 5 file. Còn VGA thì down tất 2 file về cài đặt lần lượt từ trên xuống. Mau lẹ :))

SỬA MÁY DẠO

viettypn

viettypn

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
Mình đã download về cả 5file rồi nhưng vẫn không cài được.VGA của con này là Intel nhưng trên HP để là AMD.Wireless của nó có tên là Boardcom BCM94313HMG2L.Các bàn giúp mình với mình khổ vì nó cả tuần nay rồi.Thanks mọi người.

Phù Du

Phù Du

Lãng Tử Phố Núi

• Mod Giải Trí
  • 1477 Bài Viết:
Rồi, bạn cho mình cái seri chính xác của con này đi. Phía sau cái dòng HP dm4t 1000 còn mấy chữ gì nữa phải không ?

SỬA MÁY DẠO

kiemtheacc

kiemtheacc

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
:dede không ai giúp được vấn đề của mình ah ???? mua mấy cái game mới về chả chơi được game nào, đang từ Geforece 7400 -> Intel @@

viettypn

viettypn

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
Thanks bạn đã nhiệt tình giúp đỡ mình.Mình đã tìm được rồi.Mừng quá!Thanks cả nhà.

nguoihanoi2008

nguoihanoi2008

Thành viên mới

• Newbies
  • 31 Bài Viết:
ông kia bị bệnh giống mình thế :-&
cài win xong màn hình bé tí ko full màn hình :jeje:
vào web thì bị lượn sóng :(
dấu hiệu của thiếu card man hình
trước khi cài lại cũng kiểm tra là GeForce Go 7400 sau khi cài thì kiểm tra trong dxdiag ko thấy báo Card mà toàn n/a 8->
ai giúp mình với 8->
màn hình thì bị thu nhỏ ko full hết, vào web thì lượn sóng :mad::(

special thanks to our all time users for being with us

Calvin Music

Close [X]