Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Hình ảnh

Plugins cuasotinhoc (ATDng)

* * * * * 2 Bình chọn

• Chủ Đề Đã Khóa Chủ đề này đã được khóa
383 replies to this topic

ATDng

ATDng

Trung cấp CSTH

• Mod Giải Trí
  • 252 Bài Viết:
Cập nhật ngày 30/10/2011:

- Sửa lại một số tính năng trong Auto Fight
- Sửa lỗi HLVM, BMS, HSPN (vẫn trong tình trạng TEST)

Cập nhật ngày 19/10/2011:

Lại 1 lần nữa lâu lắm rồi mới quay lại diễn đàn hỗ trợ Plugin Kiếm thế, trong lần này, mình chẳng có gì mới, chỉ cập nhật lại 1 số chức năng do đợt cập nhật mới của VNG làm Plugin lỗi.
Chúc các Bạn chơi game vui vẻ, thoải mái.

Cập nhật ngày 20/7/2011:
- Thêm chức năng tự động chạy liên tục nhiệm vụ Săn hải tặc và Bao vạn đồng trong chức năng hẹn giờ đi HLVM. Khi hẹn giờ đi HLVM (lên bản đồ Chu tước / Thanh Long / Huyền Vũ bấm Ctrl + 6 để BẬT tự động đăng ký vào HLVM) thì cứ đến thời gian vào HLVM là chủ pt tự động triệu tập nhóm lại và vào HLVM, khi hoàn thành nhiệm vụ HLVM sẽ tự động chạy Săn hải tặc (nếu chưa lấy đủ 30 Uy danh) (nhiệm vụ bắt buộc) hoặc Bao vạn đồng và có thể thay đổi BVĐ thành nhiệm vụ khác tuỳ ý.
- Sửa lỗi BMS
- Sửa lỗi HSPN: vẫn chưa hoàn chỉnh, yêu cầu khi vào bản đồ thi các cửa sổ phải mở lên để vượt chướng ngại vật, khi vượt xong thì có thể thu nhỏ Game cho đỡ lag. Sẽ sớm khắc phục tình trạng này và thêm vào chức năng làm nhiệm vụ nhanh (bỏ qua một số vị trí).
- Thêm chức năng VỨT tất cả VẬT PHẨM cùng loại (SHIFT + Click). Chú ý coi chừng mất VẬT PHẨM oan nghe.
- Thêm chức năng lấy VẬT PHẨM cùng loại vào Rương, yêu cầu mở Rương và SHIFT + Click lên vật phẩm đó. Ví dụ: trong Rương có HT 5, muốn lấy hết HT 5 ở ngoài Hành trang vào Rương thì SHIFT + Click lên HT 5, việc này giảm thiểu di chuyển chuột đến các vị trí HT 5 tại Hành trang. Chức năng này tạm thời chưa hoàn chỉnh, yêu cầu 1 lần SHIFT + Click sẽ di chuyển hết vật phẩm cùng loại nhưng đang bí, chưa giải quyết được.
- Thêm nhiều thiết lập mở rộng Settings.txt (sẽ có hướng dẫn sau)
- Làm mới chức năng Ghép huyền tinh, cho phép ghép đến 4 loại huyền tinh, các Bạn dùng thử và cho ý kiến.
- Bổ sung hệ thống tự động phục hồi (restart) nếu gặp lỗi trong một số công việc thực hiện tự động.
- Thêm chức năng tự động chạy liên tục bản đồ Bách Niên Thiên Lao: đăng ký 1 lần và chạy mãi.
- Và sửa 1 số lỗi nhỏ khác.

CHÚ Ý: Đợt cập nhật này yêu cầu phải XOÁ thư mục INTERFACE trước khi chép cái này vào vì có thay đổi 1 số file.

Mình sẽ cố gắng viết thêm hướng dẫn chi tiết sử dụng Plugin trong F12 sau. Lâu ngày mới quay lại diễn đàn này nên các Bạn cũng đừng mong mình nhiều, vì mong nhiều sẽ thất vọng cũng ko ít :P. NHỚ sao lưu Plugin hiện tại lại để khỏi hối tiếc :D

Công việc dự kiến:
- Thêm vào Auto Fight hỗ trợ 4 skill.
- BMS hoạt động với 4 / 5 / 6 acc.

Chúc các Bạn thoải mái khi chơi Game Kiếm thế có sử dụng Plugin của mình. Rồi sẽ có 1 ngày ko xa các Bạn sẽ nghỉ Game Kiếm thế vì khi đăng nhập Game sẽ được tự động thực hiện các công việc mà Bạn thường làm. Đây cũng là hướng phát triển của mình :P (Auto Login + Auto Task + Auto Exit). Hy vọng trước khi mình nghỉ Game sẽ hoàn thành DỰ ÁN này, hiện đã > 75% rùi, chắc AE sẽ chuyển qua cày Game thui :D :D :D.

Tệp Đính Kèm

Bài viết này được chỉnh sửa bởi ATDng: 31 October 2011 - 08:35 AM

• bichoo, lephuquoc, hungchay and 33 others like this

Failure is the success's mother !!!

Nick YM: atvbarddng

livespace

livespace

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 65 Bài Viết:
thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks thanks :25:
tối nay test thử xem hehe

KelvinHai

KelvinHai

Cao đẳng CSTH

• Trial Moderator
  • 722 Bài Viết:
1 tin rất vui dành cho anh em Gamers với Plugin quen thuộc của anh ATDng đã quay trở lại :thumbsup:

Test thôi nào các bạn và nhớ đừng quên cám ơn anh ATDng nhé :tongue:

thangbomdeth

thangbomdeth

Thành viên mới

• Newbies
  • 10 Bài Viết:
cam on rat nhieu
thanks
chờ đợi a rất lâu rồi đó
tahnks
thansk

kenny_bao

kenny_bao

Trình độ A CSTH

• Member
  • 106 Bài Viết:
:thumbsup: thank sự nỗ lực của bác ADTng đáng quý.

ATDng

ATDng

Trung cấp CSTH

• Mod Giải Trí
  • 252 Bài Viết:
Để tiến trình hoàn thiện nhanh hơn, những bài viết cám ơn mình sẽ xoá, góp ý thì để lại nghe, thông cảm vì mình muốn có thông tin chất lượng hơn là lời cảm ơn. Xin lỗi vì tất cả.
  • ma game likes this

canh_2009

canh_2009

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 224 Bài Viết:
bác hỏi bọn em đã update những gì ak??Posted Image

1: Thanh Home
2: Hspn nhảy rảo pro của add của h2n vào
3: Add tọa độ boss 55
3: sửa lỗi không chạy lên ở 1 số vị trí của BMS
4:HLVM chỗ địa ngục khuyển không bị lag
5: Tự nhận thưởng online ko spam
6: pagedow của h2n
7:tự chế VSV
8:nhận chân đơn lệnh
9:NVCT
còn mấy cái linh tinh nữa mà em chả nhớ
quên còn cái supermaplink em viết thêm cái hướng dẫn sử dụng vì bác để ở f12 nhiều người ko bít

ak cái supermaplink vẫn chiếm chuuotj lắm, có luc bấm di chuyển nhầm địa điểm mà nó cứ chạy ko dừng dc

Bài viết này được chỉnh sửa bởi canh_2009: 20 July 2011 - 05:07 PM

• ma game likes this

Hoi8Vn Đã trở lại

Hoi8.Vn

kenny_bao

kenny_bao

Trình độ A CSTH

• Member
  • 106 Bài Viết:
Test 20/7/2011
HLVM: bị kẹt acc chủ key ở đoạn chuẩn bị chạy xuống điểm dập lửa đầu tiên, nhưng 1 lát cũng tự chạy xuống được.
BMS: acc bị chết ở Thần Chu Sứ không tự truyền tống đường tắt lên mà chạy bộ.
HPNS: không tự động báo danh vào phó bảng, có nv câu cá không chạy xuống câu, đánh quái nhặt đạo cụ xong đánh boss rồi ra.
Hải tặc: sau khi hoàn thành 1 chuyến HLVM xong tự động phù qua thành săn HT nhưng bị lỗi gọi 1 acc bất kỳ trong tổ đội hỏi trả nv chưa, nhưng thực chất acc đó không có nv, kick thử acc đó ra khỏi pt thì vẫn 1 câu thông báo đó cho acc khác.

đó là những gì mình test ngày hôm nay.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi kenny_bao: 20 July 2011 - 06:23 PM

• ma game likes this

buithenam

buithenam

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
ai cho e xin cai pulgin voi auto pk su dung tren win 7 voi

Tuong Anh

Tuong Anh

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Sao ko thay hien thanh CC gi len het vay AE?

canh_2009

canh_2009

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 224 Bài Viết:

Sao ko thay hien thanh CC gi len het vay AE?

của atdng ko có thanh công cụ home

Hoi8Vn Đã trở lại

Hoi8.Vn

abcdefg

abcdefg

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 57 Bài Viết:

còn mấy cái linh tinh nữa mà em chả nhớquên còn cái supermaplink em viết thêm cái hướng dẫn sử dụng vì bác để ở f12 nhiều người ko bít

ak cái supermaplink vẫn chiếm chuuotj lắm, có luc bấm di chuyển nhầm địa điểm mà nó cứ chạy ko dừng dc

10. TĐLT thứ 6 vs CN
11. Spam "Nhận ... uy danh", "(AR) (lệnh bài tdc; Hồi Huyết Đơn; ...)" ở chỗ khác.
12. Bỏ tự nhận lak chúc phúc (liên đấu rất cần đó)
13. (abc2662) Bảng điều khiển gồm những câu lệnh (fight1, folow1, flwatk, laythu, wanted, ghepht, v.v...) dựa theo thiết kế của PageDown H2N
14. Bỏ tự spam "flwatk" nếu là chủ pt khi vào TDC (tránh trường hợp đánh quái phản dame, mình nghĩ wjxtdautoPro sẽ dễ quản lí acc nhỏ đi TDC hơn)
15. Add một số tọa độ vào Supermaplink và WorldMap
16. Add test cường hóa trang bị (Ctrl+J của hacket_bboy bên KHPT)
17. Add Hướng dẫn sử dụng vào Supermaplink
18. Thay đổi 1 số phím tắt tránh xung đột (wjxtdautoPro)
19. Add chức năng tự bơm mọi loại máu (được thiết lập) trong mọi điều kiện (máu mà tuột dưới % là bơm ngay; lấy từ plugin H2N)
20. Bỏ spam update thông tin trên Đấu Giá (cứ spam kênh hệ thống thì không thấy kênh thế giới nói gì
21. Fix auto Quân Doanh (BMS + HSPN (bỏ gỗ thông) + HLVM (NMK ko đánh)); bỏ mở Bảo Rương + vào hầm
Còn gì không ta... :)
ATDng thử down về xem qua thử :)
Plugin Hội8vn.com 15072011 (abc2662)
Hiện Plugin đó còn bị lỗi:
- Tick vào Tự buff skill ở thanh Home thì đôi khi không click vào NPC được
- Ctrl+Click vào tọa độ thì không thể post tọa độ lên kênh chat được (mong ATDng fix)
- Tự tìm đường không tự đi tiếp khi chuyển map (mong ATDng fix)
- HSPN nhặt gỗ thông chưa hoàn thiện (nên bỏ nó rồi, nhưng nguyên liệu nhặt ở HSPN lại chật rương)

- BMS: (mong ATDng add vào bản sau) Ở phần tìm trụ nếu là pt 6 acc thì không nói nhưng đối với pt 5 acc thì ATDng có thể fix thế này được không (mình fix nó bị lỗi không điều khiển từ xa được)
[Đến phần tìm trụ]
+ Nếu pt có 4 người (trừ key) thì key sẽ tự động chạy đến tọa độ trụ 5 (goto 5)
+ Nếu pt có 3 người (trừ key) thì key sẽ tự động chạy đến tọa độ trụ 4 (goto 4). Nếu không còn Trưởng Lão Hộ Pháp thì [1] key spam mở trụ 5 lần, nếu không ai mở (tính cả tọa độ trụ 4 mà key đang đứng) thì key tự động chạy ra ngoài (dựa vào code spam "Vào đánh BOSS nhanh ae ơi") và chạy đến tọa độ trụ 5 (goto 5), ngược lại nếu key mở được trụ ở tọa độ trụ 4 thì sau khi mở xong key tự động ra ngoài và chạy đến tọa độ trụ 5. Nếu không còn Trưởng Lão Hộ Pháp thì [2] key spam tiếp 5 lần. Nếu sau 5 lần không ai mở thì key tự động chạy ra ngoài và chạy đến tọa độ trụ 4. <= Đến đây có vẻ như hoàn thiện nhưng nếu [3] key spam tiếp 5 lần vẫn không mở nửa (đã spam 5 lần - lần 3, vậy là do lag) thì reset việc mở trụ: Spam mở trụ Kim

- HLVM:
+ Lỗi tìm QAT: trong lúc di chuyển click vào các cổng thì nếu thấy QAT cách đó 1 bức tường thì coi như lag: 1 tọa độ kéo về QAT, 1 tọa độ kéo về cổng => bị quái giết
+ Lỗi key khi vừa vào tầng Dập Lửa không chịu di chuyển (click vào đâu đó thì hoạt động bình thường)

Plugin ATDng cũng nhiều chức năng, điểm đặc biệt là có sử dụng chức năng pm Điều Khiển Từ Xa nhưng ATDng cũng đừng mặc định auto sử dụng nó ở những map hoạt động với nhiều người để tránh gây phiền phức... Ví dụ như TDC: bỏ lbTDC vào Hộp Thu Thập Lệnh Bài thì không nên spam kênh nhóm cho người khác biết
---------------------------------------------------------------------------------------
@canh_2009: Web Hội8vn.com bị sao vậy Cảnh?

Bài viết này được chỉnh sửa bởi abcdefg: 20 July 2011 - 07:15 PM

• ma game likes this

canh_2009

canh_2009

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 224 Bài Viết:

còn mấy cái linh tinh nữa mà em chả nhớquên còn cái supermaplink em viết thêm cái hướng dẫn sử dụng vì bác để ở f12 nhiều người ko bít

10. TĐLT thứ 6 vs CN
11. Spam "Nhận ... uy danh", "(AR) (lệnh bài tdc; Hồi Huyết Đơn; ...)" ở chỗ khác.
12. Bỏ tự nhận lak chúc phúc (liên đấu rất cần đó)
13. (abc2662) Bảng điều khiển gồm những câu lệnh (fight1, folow1, flwatk, laythu, wanted, ghepht, v.v...) dựa theo thiết kế của PageDown H2N
14. Bỏ tự spam "flwatk" nếu là chủ pt khi vào TDC (tránh trường hợp đánh quái phản dame, mình nghĩ wjxtdautoPro sẽ dễ quản lí acc nhỏ đi TDC hơn)
16. Add test cường hóa trang bị (Ctrl+J của hacket_bboy bên KHPT)
17. Add Hướng dẫn sử dụng vào Supermaplink
18. Thay đổi 1 số phím tắt tránh xung đột (wjxtdautoPro)
19. Add chức năng tự bơm mọi loại máu (được thiết lập) trong mọi điều kiện (máu mà tuột dưới % là bơm ngay; lấy từ plugin H2N)
20. Bỏ spam update thông tin trên Đấu Giá (cứ spam kênh hệ thống thì không thấy kênh thế giới nói gì
21. Fix auto Quân Doanh (BMS + HSPN (bỏ gỗ thông) + HLVM (NMK ko đánh)); bỏ mở Bảo Rương + vào hầm
Còn gì không ta... :)
ATDng thử down về xem qua thử :)
Plugin Hội8vn.com 15072011 (abc2662)
Hiện Plugin đó còn bị lỗi:
- Tick vào Tự buff skill ở thanh Home thì đôi khi không click vào NPC được
- Ctrl+Click vào tọa độ thì không thể post tọa độ lên kênh chat được (mong ATDng fix)
- Tự tìm đường không tự đi tiếp khi chuyển map (mong ATDng fix)
- HSPN nhặt gỗ thông chưa hoàn thiện (nên bỏ nó rồi, nhưng nguyên liệu nhặt ở HSPN lại chật rương)

- BMS: (mong ATDng add vào bản sau) Ở phần tìm trụ nếu là pt 6 acc thì không nói nhưng đối với pt 5 acc thì ATDng có thể fix thế này được không (mình fix nó bị lỗi không điều khiển từ xa được)
[Đến phần tìm trụ]
+ Nếu pt có 4 người (trừ key) thì key sẽ tự động chạy đến tọa độ trụ 5 (goto 5)
+ Nếu pt có 3 người (trừ key) thì key sẽ tự động chạy đến tọa độ trụ 4 (goto 4). Nếu không còn Trưởng Lão Hộ Pháp thì [1] key spam mở trụ 5 lần, nếu không ai mở (tính cả tọa độ trụ 4 mà key đang đứng) thì key tự động chạy ra ngoài (dựa vào code spam "Vào đánh BOSS nhanh ae ơi") và chạy đến tọa độ trụ 5 (goto 5), ngược lại nếu key mở được trụ ở tọa độ trụ 4 thì sau khi mở xong key tự động ra ngoài và chạy đến tọa độ trụ 5. Nếu không còn Trưởng Lão Hộ Pháp thì [2] key spam tiếp 5 lần. Nếu sau 5 lần không ai mở thì key tự động chạy ra ngoài và chạy đến tọa độ trụ 4. <= Đến đây có vẻ như hoàn thiện nhưng nếu [3] key spam tiếp 5 lần vẫn không mở nửa (đã spam 5 lần - lần 3, vậy là do lag) thì reset việc mở trụ: Spam mở trụ Kim

- HLVM:
+ Lỗi tìm QAT: trong lúc di chuyển click vào các cổng thì nếu thấy QAT cách đó 1 bức tường thì coi như lag: 1 tọa độ kéo về QAT, 1 tọa độ kéo về cổng => bị quái giết
+ Lỗi key khi vừa vào tầng Dập Lửa không chịu di chuyển (click vào đâu đó thì hoạt động bình thường)

Plugin ATDng cũng nhiều chức năng, điểm đặc biệt là có sử dụng chức năng pm Điều Khiển Từ Xa nhưng ATDng cũng đừng mặc định auto sử dụng nó ở những map hoạt động với nhiều người để tránh gây phiền phức... Ví dụ như TDC: bỏ lbTDC vào Hộp Thu Thập Lệnh Bài thì không nên spam kênh nhóm cho người khác biết
---------------------------------------------------------------------------------------
@canh_2009: Web Hội8vn.com bị sao vậy Cảnh?

cảm ơn nhaPosted Image

Hoi8vn.com đang bảo trì hệ thống. kuti đang sửa rùi, yên tâmPosted Image

Hoi8Vn Đã trở lại

Hoi8.Vn

abcdefg

abcdefg

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 57 Bài Viết:
Theo mình nghĩ vụ HSPN còn dư nguyên liệu thì mình sẽ xử lí thế này:
- Làm liên tiếp 2 lần auto HSPN trong ngày (cho xong cái HTBT) rồi đem nguyên liệu phi shop hoặc lại Bạch Thu Lâm tiêu hủy đạo cụ. Mình nghĩ vậy :)
  • ma game likes this

ATDng

ATDng

Trung cấp CSTH

• Mod Giải Trí
  • 252 Bài Viết:
1: Thanh Home: tương đương phím END
2: Hspn nhảy rảo pro của add của h2n vào: Đang bí, chưa giải quyết được.
3: Add tọa độ boss 55: ko săn boss nên chưa có
3: sửa lỗi không chạy lên ở 1 số vị trí của BMS: ko biết Plugin mình có bị ko.
4:HLVM chỗ địa ngục khuyển không bị lag: ko biết Plugin mình có bị ko.
5: Tự nhận thưởng online ko spam: ko biết Plugin mình có bị ko, nhưng 3 máy mình đang sử dụng ko có.
7:tự chế VSV: có lâu rồi mà ko đưa ra để sử dụng
8:nhận chân đơn lệnh: chưa biết chức năng này.
9:NVCT: đã làm mới hoàn thiện nhưng ko UP theo (thuộc dự án cày tiền của GameBank đã cancel) ko những làm đến Nvụ 50 mà có Nvụ là tự làm hết.
còn mấy cái linh tinh nữa mà em chả nhớquên còn cái supermaplink em viết thêm cái hướng dẫn sử dụng vì bác để ở f12 nhiều người ko bít: tương đương F12

ak cái supermaplink vẫn chiếm chuuotj lắm, có luc bấm di chuyển nhầm địa điểm mà nó cứ chạy ko dừng dc: riêng Plugin này là được lập trình thông minh nhất, ko phải do mình viết ra mà mình chỉ nghiên cứu và dựa vào nó phát triển thêm.

10. TĐLT thứ 6 vs CN: đã sửa lại theo VNG
11. Spam "Nhận ... uy danh", "(AR) (lệnh bài tdc; Hồi Huyết Đơn; ...)" ở chỗ khác: sửa rất đúng, vì mình chỉ chơi 1 mình 6 acc nên cần biết acc nhỏ đã nhận được những gì.
12. Bỏ tự nhận lak chúc phúc (liên đấu rất cần đó): OK, sẽ thêm vào Setting vì chơi nhiều acc thì tự nhận cho khoẻ, khỏi vào từng acc nhận bằng tay.
14. Bỏ tự spam "flwatk" nếu là chủ pt khi vào TDC (tránh trường hợp đánh quái phản dame, mình nghĩ wjxtdautoPro sẽ dễ quản lí acc nhỏ đi TDC hơn): Gặp nguy hiểm tự động TẠM DỪNG tự động đánh, mình đã lo việc đó giúp các Bạn rùi.
16. Add test cường hóa trang bị (Ctrl+J của hacket_bboy bên KHPT): đã có ở các phiên bản trước SHIFT+Click lên TRANG BỊ
17. Add Hướng dẫn sử dụng vào Supermaplink: F12 sẽ bổ sung thêm
18. Thay đổi 1 số phím tắt tránh xung đột (wjxtdautoPro): Vì 1 thế giới ko Auto ngoài Posted Image ==> làm gì có xung đột
19. Add chức năng tự bơm mọi loại máu (được thiết lập) trong mọi điều kiện (máu mà tuột dưới % là bơm ngay; lấy từ plugin H2N): Ctrl + Z, chỉnh % trong Auto Fight
21. Fix auto Quân Doanh (BMS + HSPN (bỏ gỗ thông) + HLVM (NMK ko đánh)); bỏ mở Bảo Rương + vào hầm: mình quan niệm NM là phải VIP thì pt mới tồn tại Posted Image, mà VIP thì ngại gì mà ko đánh + buff Posted Image

Cám ơn Bạn đã tiếp tục phát triển và sự hỗ trợ của Bạn về Plugin, theo mình nghĩ, thêm 1 người viết nữa thì có thêm 1 đối thủ, mỗi người đi theo mỗi hướng cũng rất là hay, khi có nhiều người viết Plugin thì việc lựa chọn của người dùng sẽ được dễ dàng hơn và đây cũng là động lực để cùng phát triển Plugin.
Ví dụ: Khi mình mới chơi Game KT, lúc đó mình chỉ biết Plugin của denhatngami, khi đó mỗi lần đi làm nhiệm vụ (nhất là BVĐ) thì toàn bị ks vì 1 pt chỉ có 6 người.

Một lần nữa rất cám ơn Bạn về những chỉnh sửa đó và trên đường đua hoàn thiện Plugin, mình mong có người chia xẻ những lúc bí và mình cũng sẽ như vậy.
  • ma game likes this

ATDng

ATDng

Trung cấp CSTH

• Mod Giải Trí
  • 252 Bài Viết:
Test 20/7/2011

HLVM: bị kẹt acc chủ key ở đoạn chuẩn bị chạy xuống điểm dập lửa đầu tiên, nhưng 1 lát cũng tự chạy xuống được.

Đã có cơ chế tự động kiểm tra Lag, nếu đứng im trong vòng 2 phút thì mới cần can thiệp của Bạn, Bạn hãy yên tâm.

BMS: acc bị chết ở Thần Chu Sứ không tự truyền tống đường tắt lên mà chạy bộ.

Lỗi này mình chưa phát hiện, chắc có lẽ acc nhỏ mình VIP quá nên ko chết được Posted Image

HPNS: không tự động báo danh vào phó bảng, có nv câu cá không chạy xuống câu, đánh quái nhặt đạo cụ xong đánh boss rồi ra.

HSPN báo danh ko có, riêng cái phần báo danh cho nhiệm vụ này có vấn đề, chưa có cách xử lý. Nhiệm vụ phụ tuyến chưa được xử lý, vì 1 tuần chỉ đi có 2 lần để hoàn thành nhiệm vụ Hành trình bất tận nên mong Bạn đừng quan tâm nó nhiều, mình rất ít hỗ trợ phần này. Đi QD, hầm này là nghèo nhất, chẳng được gì cả, chắc cái này để đua cấp vì nhiệm vụ nhiều.

Hải tặc: sau khi hoàn thành 1 chuyến HLVM xong tự động phù qua thành săn HT nhưng bị lỗi gọi 1 acc bất kỳ trong tổ đội hỏi trả nv chưa, nhưng thực chất acc đó không có nv, kick thử acc đó ra khỏi pt thì vẫn 1 câu thông báo đó cho acc khác.

Để kiểm tra lại cái này xem thế nào.
  • rough232 and ma game like this

merryhoang

merryhoang

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
tôi hay bị 1 lỗi, ko biết các bạn khác có bị không?
Tôi hay xài 5 acc, log hết 5acc vào chay HLVM, BMS ngon lành, ko lỗi gì. Nhưng chỉ cần tôi chuyển chủ Pt sang 1 acc khác trong 5 acc đó, hoặc tham gia vào 1 nhóm khác là tôi không thể nói chuyện được với NPC nào cả, nó hiện lên cái bảng nói chuyện rồi tắt ngay.
Vd : nhóm của tôi sau khi đi BMS xong , tôi về thành, thoát khỏi pt hiện tại, tham gia vào 1 pt khác để làm nhiệm vụ đào hầm chẳng hạn,lúc này tôi ko còn là chủ pt nữa, nhưng khi tới đối thoại với con NPC để vào hầm thì ko làm sao nói chuyện được hoặc chạy đi mua máu, thức ăn cũng ko được. Thoát khỏi pt thì ok ko sao.
Chẳng hiểu thế nào nữa , bạn ktra dùm nhé,

Bài viết này được chỉnh sửa bởi merryhoang: 20 July 2011 - 11:34 PM

chuquaqua

chuquaqua

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
hspn : bo~ nhan nv linh tinh khi vao` hspn va`bo~ ham bi' mat (HT thap')
bo~ tinh trang tu thoat game khi dung yen cho` doi pho bang~ ke' tiep' , them vao tu dung`tui' phuc' hoang kim nua~ la` ok
hlvm + bms chua dung thu~ nen chua biet',tam thoi chi co y' kien vay thoi anh trai ^^\

Bài viết này được chỉnh sửa bởi chuquaqua: 21 July 2011 - 12:40 AM

romeoxxx

romeoxxx

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 44 Bài Viết:
Mình thấy cái thực hiện lịch trình của bạn rất hay. Có vấn đề ở chỗ mình thấy bạn có thể tích hợp vào đó cho nó thực hiện công việc đi quân doanh luôn xem có ok ko bạn. thân. còn lại đang test.

Sao đi HLVM m cho Nm cầm key thì qua Hỏa và Sơn nó tới mà ko mở trụ Atd ah.
Mình xin góp ý kiến thế này: bạn có thể bỏ luôn cái phần mở rương hoặc ko vào hầm phụ trong các phó bản được ko. chứ m thấy đa số cày HTBT ko vào hầm phụ làm gì cả nhất là HLVM hầm 1 có 2 con buff đôi khi auto đánh hoài ko chết. Sao auto có thể tách 2 con đó ra được chứ.

Thân.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi romeoxxx: 21 July 2011 - 02:12 AM

abcdefg

abcdefg

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 57 Bài Viết:

1: Thanh Home: tương đương phím END
Phím End của bạn làm không rõ (không đẹp :() lắm nên mình ít xài đến
2: Hspn nhảy rảo pro của add của h2n vào: Đang bí, chưa giải quyết được.
Bản 15072011 mình upload ở trên đã add HSPN nhảy rào H2N từ web Hội8vn.com rồi, bạn có thể tham khảo
3: Add tọa độ boss 55: ko săn boss nên chưa có
Bản mình up ở trên đã add tọa độ boss 5 và 1 số tọa độ khác. Bạn có thể tham khảo
5: Tự nhận thưởng online ko spam: ko biết Plugin mình có bị ko, nhưng 3 máy mình đang sử dụng ko có.
Bản 05052011 của bạn có spam (do cái đồng hồ). Bản mình up ở trên đã fix.
7:tự chế VSV: có lâu rồi mà ko đưa ra để sử dụng
Ặc... khó đỡ...
còn mấy cái linh tinh nữa mà em chả nhớquên còn cái supermaplink em viết thêm cái hướng dẫn sử dụng vì bác để ở f12 nhiều người ko bít: tương đương F12
F12 không có thống kê các phím tắt, Hướng dẫn điều khiển khác máy, câu lệnh điều khiển từ xa, v.v...[/b]
14. Bỏ tự spam "flwatk" nếu là chủ pt khi vào TDC (tránh trường hợp đánh quái phản dame, mình nghĩ wjxtdautoPro sẽ dễ quản lí acc nhỏ đi TDC hơn): Gặp nguy hiểm tự động TẠM DỪNG tự động đánh, mình đã lo việc đó giúp các Bạn rùi.
Theo phản hồi ở web Hội8vn.com thì 1 số bạn cho rằng spam "flwatk" là phiền toái và làm cho acc nhỏ chết vì quái phản dame.
16. Add test cường hóa trang bị (Ctrl+J của hacket_bboy bên KHPT): đã có ở các phiên bản trước SHIFT+Click lên TRANG BỊ
Không phải cái đó. Test cường hóa là xem cần bao nhiêu ht và bạc khóa để lên đồ
17. Add Hướng dẫn sử dụng vào Supermaplink: F12 sẽ bổ sung thêm
18. Thay đổi 1 số phím tắt tránh xung đột (wjxtdautoPro): Vì 1 thế giới ko Auto ngoài Posted Image ==> làm gì có xung đột
Nếu mình kích hoạt auto bên ngoài thì chỉ cần trùng phím tắt với plugin thì coi như xung đột :(. Auto ngoài cũng có cái hay (chiến đấu, LC nhiều tọa độ, v.v...)
21. Fix auto Quân Doanh (BMS + HSPN (bỏ gỗ thông) + HLVM (NMK ko đánh)); bỏ mở Bảo Rương + vào hầm: mình quan niệm NM là phải VIP thì pt mới tồn tại Posted Image, mà VIP thì ngại gì mà ko đánh + buff Posted Image
[b]Mình cũng nghĩ vậy, nhưng làm biếng fix cái này ghê :(

Mình mong bạn sớm fix Supermaplink: (plugin H2N làm được)
- Tự chạy tiếp khi chuyển map
- Ctrl+Click tọa độ thì sẽ tự post lên kênh chat (vì mình cầm key boss nên cần post tọa độ điều khiển thành viên và mình có Supermaplink)

Cám ơn phản hồi của bạn. Mình mong bản cập nhật tiếp theo của bạn. :)
  • vantiepgttn1, ma game, An Tran Thanh and 1 other like this

Calvin Music

Close [X]