Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Hình ảnh

Plugins cuasotinhoc (ATDng)

* * * * * 2 Bình chọn

• Chủ Đề Đã Khóa Chủ đề này đã được khóa
383 replies to this topic

kiepdochanh

kiepdochanh

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 248 Bài Viết:
Trung thành với plugin của ATDng từ khi bắt đầu
Vào dùng thử đã báo lỗi sau
Thank bác rất nhiều
Hãy Tập Đứng Vững Bằng Đôi Chân Của Chính Mình

ATDng

ATDng

Trung cấp CSTH

• Mod Giải Trí
  • 252 Bài Viết:

tôi hay bị 1 lỗi, ko biết các bạn khác có bị không?
Tôi hay xài 5 acc, log hết 5acc vào chay HLVM, BMS ngon lành, ko lỗi gì. Nhưng chỉ cần tôi chuyển chủ Pt sang 1 acc khác trong 5 acc đó, hoặc tham gia vào 1 nhóm khác là tôi không thể nói chuyện được với NPC nào cả, nó hiện lên cái bảng nói chuyện rồi tắt ngay.
Vd : nhóm của tôi sau khi đi BMS xong , tôi về thành, thoát khỏi pt hiện tại, tham gia vào 1 pt khác để làm nhiệm vụ đào hầm chẳng hạn,lúc này tôi ko còn là chủ pt nữa, nhưng khi tới đối thoại với con NPC để vào hầm thì ko làm sao nói chuyện được hoặc chạy đi mua máu, thức ăn cũng ko được. Thoát khỏi pt thì ok ko sao.
Chẳng hiểu thế nào nữa , bạn ktra dùm nhé,

Có thể Bạn đang ở chế độ THEO SAU, bạn hãy Tắt theo sau là OK (Ctrl + Q)
Nếu vẫn chưa điều khiển được nữa thì CTRL + S là sự lựa chọn hay nhất: TẮT TẤT CẢ hoạt động của Plugins.

Failure is the success's mother !!!

Nick YM: atvbarddng

ATDng

ATDng

Trung cấp CSTH

• Mod Giải Trí
  • 252 Bài Viết:

Mình thấy cái thực hiện lịch trình của bạn rất hay. Có vấn đề ở chỗ mình thấy bạn có thể tích hợp vào đó cho nó thực hiện công việc đi quân doanh luôn xem có ok ko bạn. thân. còn lại đang test.

Đó cũng là kế hoạch sắp đến của mình, nhưng làm xong rồi có NÊN up lên ko vì mình cũng ko muốn mất các Bạn.

Sao đi HLVM m cho Nm cầm key thì qua Hỏa và Sơn nó tới mà ko mở trụ Atd ah.

Chủ pt có nhiệm vụ chính là dẫn pt thực hiện nhiệm vụ và được ưu tiên nhận thưởng. Vấn đề Bạn đưa ra mình chưa gặp tình huống đó nhưng cơ chế làm việc như sau: Khi chạy đến các Trụ (Phong, Lâm, Hoả, Sơn), công việc chủ pt sẽ tìm những NPC đánh vượt tường để đánh, khi ko phát hiện ra những NPC đó thì mới bắt đầu mở Trụ. Như trường hợp của Bạn chắc còn NPC đánh vượt tường nên nó chưa mở mà phải cố gắng đánh nó, nếu NMK thì ko có skill đánh vượt tường nền phải đứng im ngó thôi.

Mình xin góp ý kiến thế này: bạn có thể bỏ luôn cái phần mở rương hoặc ko vào hầm phụ trong các phó bản được ko. chứ m thấy đa số cày HTBT ko vào hầm phụ làm gì cả nhất là HLVM hầm 1 có 2 con buff đôi khi auto đánh hoài ko chết. Sao auto có thể tách 2 con đó ra được chứ.

Đã có trong phần Settings.txt, mình sẽ viết hướng dẫn lại sau.

chuquaqua
hspn : bo~ nhan nv linh tinh khi vao` hspn va`bo~ ham bi' mat (HT thap') bo~ tinh trang tu thoat game khi dung yen cho` doi pho bang~ ke' tiep' , them vao tu dung`tui' phuc' hoang kim nua~ la` ok

Bạn vui lòng bỏ dấu tiếng Việt.
Đã có trong phần Settings.txt, mình sẽ viết hướng dẫn lại sau.

Dk_Pro

Dk_Pro

Thành viên mới

• Newbies
  • 22 Bài Viết:
Thêm chức năng tự nhận nv chính tuyến của các phó bản đi bác ADTng ơi. :wallbash:

thangbomdeth

thangbomdeth

Thành viên mới

• Newbies
  • 10 Bài Viết:
Anh ATDng oi,
co phím nào để xóa auto 1 số chức năng ko?
acc cua em, tự nó " xài" hết Bac luôn rồi,
nó tự mua TL+ HL, tư mua Huyền Tinh 8......
anh có thể up len cho em 1 số phím chức năng đễ dể sử dụng nhé.
thanks

thangbomdeth

thangbomdeth

Thành viên mới

• Newbies
  • 10 Bài Viết:
Anh ATDng oi,
không biết tại sao đăng nhập vô 1 lúc là nó tự out ah

canh_2009

canh_2009

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 224 Bài Viết:

Cám ơn Bạn đã tiếp tục phát triển và sự hỗ trợ của Bạn về Plugin, theo mình nghĩ, thêm 1 người viết nữa thì có thêm 1 đối thủ, mỗi người đi theo mỗi hướng cũng rất là hay, khi có nhiều người viết Plugin thì việc lựa chọn của người dùng sẽ được dễ dàng hơn và đây cũng là động lực để cùng phát triển Plugin.
Ví dụ: Khi mình mới chơi Game KT, lúc đó mình chỉ biết Plugin của denhatngami, khi đó mỗi lần đi làm nhiệm vụ (nhất là BVĐ) thì toàn bị ks vì 1 pt chỉ có 6 người.

Một lần nữa rất cám ơn Bạn về những chỉnh sửa đó và trên đường đua hoàn thiện Plugin, mình mong có người chia xẻ những lúc bí và mình cũng sẽ như vậy.

mình thực sự ko đồng ý lắm về ý kiến này, plugin của bọn mình làm trên cơ sở plugin của bạn nên dù có chỉnh sửa gì chăng nữa thì mình cũng tin rằng chúng có thể kết hợp dc với nhau. bạn thử nghĩ mà xem: bạn và mình đang cùng đi trên 1 cái xe, bạn lái xe. khi bạn mệt bạn có nên đứng lại nghỉ và để mình đi bộ tiếp đến khi bạn tiếp tục đi, đuổi theo mình => cả 2 cùng mệt, nếu đơn giản bạn để mình lái xe thì lại khácPosted Image
mình nghĩ nên hợp tác tốt hơn là làm riêng rẽPosted Image bọn mình ủng hộ bạn mà

BMS: acc bị chết ở Thần Chu Sứ không tự truyền tống đường tắt lên mà chạy bộ.

Lỗi này mình chưa phát hiện, chắc có lẽ acc nhỏ mình VIP quá nên ko chết được Posted Image

HPNS: không tự động báo danh vào phó bảng, có nv câu cá không chạy xuống câu, đánh quái nhặt đạo cụ xong đánh boss rồi ra.

HSPN báo danh ko có, riêng cái phần báo danh cho nhiệm vụ này có vấn đề, chưa có cách xử lý. Nhiệm vụ phụ tuyến chưa được xử lý, vì 1 tuần chỉ đi có 2 lần để hoàn thành nhiệm vụ Hành trình bất tận nên mong Bạn đừng quan tâm nó nhiều, mình rất ít hỗ trợ phần này. Đi QD, hầm này là nghèo nhất, chẳng được gì cả, chắc cái này để đua cấp vì nhiệm vụ nhiều.

BMS bọn mình sửa cái chỗ lag đó rùi.(của bạn có lỗi, chứ ko bọn mình fix làm gì, nên đừng hỏi cáo ko taPosted Image)
hspn báo danh hình như bọn mình đã từng sửa dc, (trước khi quyết định bỏ nhặt gỗ)

• Quáchâu likes this

Hoi8Vn Đã trở lại

Hoi8.Vn

Trịnh Minh Luân

Trịnh Minh Luân

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Anh ATDng oi,
không biết tại sao đăng nhập vô 1 lúc là nó tự out ah

bạn vào interface\setting\scheduled.txt(sửa exit = -exit)

hobaokhang

hobaokhang

Thành viên mới

• Newbies
  • 22 Bài Viết:
HSPN : vào ko chạy lên nhảy rào , đợi vài giây phải click chuột nhẹ mới chạy lên nhảy rào.trước có bài chỉ sửa chỗ này giờ bay mất rồi huynh nào biết chỉ em.

BMS : 1.chết ở :thần chủ sứ" ko đi đường tắt mà chạy từ đường bộ lên.
2. khi đánh "linh hoạt sứ" đang đánh thì lại bỏ chạy xuống đánh bò cạp.
3. khi chạy chỗ "cổ vương" chạy quá đà.chủ PT không pm goto.. phải dẫn chủ PT lên giữa tâm mới pm mật goto... acc đi đánh và mỏ"kim,mộc..."
HLVM : ok 99% còn chỗ boss đầu tiên song thường bị kẹt acc ko vào trong hết được phải thao tác băng tay có lúc hên thi vào hết
Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ
Người khôn người đến chốn lao xao
Thu ăn măng trúc đông ăn giá
xuân tắm hồ sen hạ tắm ao
Rượu đến gốc cây ta sẽ nhắm
Nhìn xem phú quý tựa chiêm bao
Còn cơm còn gạo còn đệ tử
Hết cơm hết gạo hết ông tôi
Xưa nay ai lấy đều ưa người chân thật
Ai lấy đều khinh kể đãi bôi...

kenny_bao

kenny_bao

Trình độ A CSTH

• Member
  • 106 Bài Viết:

HSPN : vào ko chạy lên nhảy rào , đợi vài giây phải click chuột nhẹ mới chạy lên nhảy rào.trước có bài chỉ sửa chỗ này giờ bay mất rồi huynh nào biết chỉ em.

BMS : 1.chết ở :thần chủ sứ" ko đi đường tắt mà chạy từ đường bộ lên.
2. khi đánh "linh hoạt sứ" đang đánh thì lại bỏ chạy xuống đánh bò cạp.
3. khi chạy chỗ "cổ vương" chạy quá đà.chủ PT không pm goto.. phải dẫn chủ PT lên giữa tâm mới pm mật goto... acc đi đánh và mỏ"kim,mộc..."
HLVM : ok 99% còn chỗ boss đầu tiên song thường bị kẹt acc ko vào trong hết được phải thao tác băng tay có lúc hên thi vào hết

đồng ý kiến bạn này.

kiếpbuồn

kiếpbuồn

Thành viên mới

• Newbies
  • 30 Bài Viết:

mình thấy hậu sơn lên để nhặt thêm phần gỗ phong
và đừng để auto nhận nv rất bất tiện mỗi lần phù đến phó bản là nhắm mắt lại chạy nhiệm vụ=>khó chịu cái này nhận = tay thì mất bao S đâu mà:D

bạn vào interface\setting\setting.txt (QD 1 => QD 0) , sẽ k tự nhận nvqd nữa

abcdefg

abcdefg

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 57 Bài Viết:
À, ATDng nên fix lỗi Tự động trả lời (Mình phải tắt Ctrl+M mới khống chế được):
- Không nên tự lưu điểm về thành khi click vào Thủ Khố (bất tiện lắm).
- Không nên tự chọn đồng đội phù đến khi click vào Càn Khôn Phù (săn boss mà không dùng CKP được thì coi như vứt đi rùi :()

ATDng nên sửa lại phím tắt bỏ tất cả vật phẩm cùng loại (Shift+Click).
Ví dụ như vừa chế ra 1 món đồ 4% chẳng hạn :) và muốn xem op của nó khi +16. Chỉ cần Shift+Click vào nó là coi như vứt ra và xui hơn nữa là bị người khác auto chạy lại nhặt.
Phần sau thì tự biết :((

Bài viết này được chỉnh sửa bởi abcdefg: 21 July 2011 - 03:11 PM

• ma game likes this

ATDng

ATDng

Trung cấp CSTH

• Mod Giải Trí
  • 252 Bài Viết:

- Không nên tự lưu điểm về thành khi click vào Thủ Khố (bất tiện lắm).

Có phù thì lưu đâu ko được, ko có phù nó sẽ hỏi lưu ko mà.

- Không nên tự chọn đồng đội phù đến khi click vào Càn Khôn Phù (săn boss mà không dùng CKP được thì coi như vứt đi rùi :()

Mình đâu có Tự động chọn cho vấn đề này. Khi có nhiều lựa chọn, Plugin sẽ đưa ra cho người dùng chọn trừ trường hợp nhận nhiệm vụ.

Ví dụ như vừa chế ra 1 món đồ 4% chẳng hạn :) và muốn xem op của nó khi +16. Chỉ cần Shift+Click vào nó là coi như vứt ra và xui hơn nữa là bị người khác auto chạy lại nhặt.

Bạn hãy yên tâm phần này, TRANG BỊ sẽ ko tự động VỨT ra, đối với trang bị, Plugin tự động biết sẽ bật màn hình cường hoá để xem chỉ số. Chủ yếu chức năng này chỉ dùng để VỨT nguyên liệu cho acc nhỏ cất thôi :D

nhigia67

nhigia67

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:
Plugin này có chạy được trên win7 k vậy ta. Sao tôi tải về vào game k nhấn được phím tắc nào hết vậy. Chỉ nhấn được mỗi phím end

solobaby

solobaby

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
ATDng ơi bạn giúp minh cái HSPN đừng bỏ cái nhặt gỗ phong.. vì minh vừa cay tiền vừa cày UD nên phải có nhặt gỗ phong mới nhận dc UD.. Thanks trc :D

canh_2009

canh_2009

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 224 Bài Viết:

Plugin này có chạy được trên win7 k vậy ta. Sao tôi tải về vào game k nhấn được phím tắc nào hết vậy. Chỉ nhấn được mỗi phím end

c1: xóa hết plugin cũ, tiến hành autoupdate kiếm thế, cài lại
c2: end chọn refreshplugin chọn shortcut
  • ma game likes this

Hoi8Vn Đã trở lại

Hoi8.Vn

hvaonline.net

hvaonline.net

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 57 Bài Viết:
Atdng cho mình hỏi.Để vào game tự động quay chúc phúc thì chỉnh ở đâu?Vẫn thích dùng plugin của bạn.Đơn giản dễ dùng,mà hiệu quả.
1 số plugin Quá nhiều chức năng nhưng không có cài nào tạo nên nét riêng biệt cũng chẳng để làm gì.Hy vọng bạn sớm viết 1 bài hướng dẫn và phần setting

Bài viết này được chỉnh sửa bởi hvaonline.net: 21 July 2011 - 05:42 PM

kiếpbuồn

kiếpbuồn

Thành viên mới

• Newbies
  • 30 Bài Viết:

Atdng cho mình hỏi.Để vào game tự động quay chúc phúc thì chỉnh ở đâu?Vẫn thích dùng plugin của bạn.Đơn giản dễ dùng,mà hiệu quả.
1 số plugin Quá nhiều chức năng nhưng không có cài nào tạo nên nét riêng biệt cũng chẳng để làm gì.Hy vọng bạn sớm viết 1 bài hướng dẫn và phần setting

có 2 bước :
- bạn vào interface\setting\setting.txt( sửa Sched 0 => 1 , chạy sched theo lịch trình)
- interface\setting\scheduled.txt ( ChucPhuc , có '-' trước là k làm , k có là làm)
  • ma game and hvaonline.net like this

canh_2009

canh_2009

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 224 Bài Viết:

nói tôi phải ko??Posted Image

Hoi8Vn Đã trở lại

Hoi8.Vn

abcdefg

abcdefg

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 57 Bài Viết:

Mình đâu có Tự động chọn cho vấn đề này. Khi có nhiều lựa chọn, Plugin sẽ đưa ra cho người dùng chọn trừ trường hợp nhận nhiệm vụ.

Bạn thử pt nhiều người khác nhau, đứng ở map có thể pk. Rồi click vào CKP xem nó có cho phép mình phù đến người mình muốn không hay là nó tự chọn.
Ở web Hội8vn.com, có bạn đã nói về việc này đó, mình cũng bị như vậy.
Mình tìm trong file interface\setting\titi.txt thì lại có Câu Hỏi của CKP và âu trả lời là những lựa chọn thành viên trong pt của mình.
Mình nghĩ plugin đã tự tạo ra CH, TL và tự TL cho CKP vì thành viên trong pt luôn đổi, không mặc định được.

Mong bạn fix lỗi này.

Calvin Music

Close [X]