[ iT ] Forums: Hỏi về cách kiểm tra 1 chuỗi xem có đối xứng hay không - [ iT ] Forums

Jump to content

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Mu Moi ra

Trang 1 / 1
  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời cho chủ đề này

Hỏi về cách kiểm tra 1 chuỗi xem có đối xứng hay không Các bạn giúp mình nhé

#1 User is offline   PhươngĐiệp2410 

• Nhóm: VIP
  • Gia Nhập: 08-March 07
  • Thạc sĩ CSTH

Gửi vào 06 November 2007 - 11:16 PM

Hôm nay mình nhiều bài tập ở trường quá mà sao cũng có mấy newbies pm hỏi về mấy bài toàn cũng tương đối khó :P ... Mình còn 1 bài nữa các bạn giúp mình nhé :P

Viết hàm Is doixung (strings) as boolean kiểm tra chuỗi s có phải là chuỗi đối xứng hay không? Không được phép sử dụng nhiều hơn 1 vòng lặp (VD: chuỗi đối xứng: :abc4563654cba") giả sử các phần tử của chuỗi là S[0], S[1],....S[1en(s)-1].

--- Rất cảm ơn các bạn đã giúp đỡ ---
Thân ! :P
<div align='center'><!--coloro:#008080--><span style="color:#008080"><!--/coloro--><i><b><!--sizeo:5--><span style="font-size:18pt;line-height:100%"><!--/sizeo--><a href="http://winsocks.net/" target="_blank">http://winsocks.net/</a>

<!--sizec--></span><!--/sizec--></b></i><!--colorc--></span><!--/colorc--><!--sizeo:3--><span style="font-size:12pt;line-height:100%"><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><span style="color:#0000ff"><!--/coloro--><b>Are You looking for a good socks 5 service? But you don't know where to buy?
Welcome to WinSocks.Net - Crazy Socks Service
Here we provide Fresh Socks 5 with fast speed , less blacklist, especially price is cheaper than others service.</b><!--colorc--></span><!--/colorc--><!--sizec--></span><!--/sizec--> <!--sizeo:3--><span style="font-size:12pt;line-height:100%"><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><span style="color:#0000ff"><!--/coloro--><b><i>More over, if you want to test our socks 5 before buying, don't be hesitate to contact our supporter through yahoo to receive Free Socks 5</i></b><!--colorc--></span><!--/colorc--><!--sizec--></span><!--/sizec-->
</div>
0

#2 User is offline   Huỳnh Văn Thâm 

• Gia Nhập: 09-October 07
  • Thạc sĩ CSTH

Gửi vào 07 November 2007 - 02:54 AM

View PostPhươngĐiệp2410, on Nov 6 2007, 10:16 AM, said:

Hôm nay mình nhiều bài tập ở trường quá mà sao cũng có mấy newbies pm hỏi về mấy bài toàn cũng tương đối khó :yes ... Mình còn 1 bài nữa các bạn giúp mình nhé :yes

Viết hàm Is doixung (strings) as boolean kiểm tra chuỗi s có phải là chuỗi đối xứng hay không? Không được phép sử dụng nhiều hơn 1 vòng lặp (VD: chuỗi đối xứng: :abc4563654cba") giả sử các phần tử của chuỗi là S[0], S[1],....S[1en(s)-1].

--- Rất cảm ơn các bạn đã giúp đỡ ---
Thân ! :yes

viết bằng C#

private bool Check(string s)
{
int n = s.Length / 2;
bool result = true;
for (int i = 0; i < n; i++)
{
if (s[i] != s[s.Length - 1 - i])
{
result = false;
}
}
return result;
}
0

#3 User is offline   PhươngĐiệp2410 

• Gia Nhập: 08-March 07
  • Thạc sĩ CSTH

Gửi vào 07 November 2007 - 12:50 PM

viết bằng C#

Hì cảm ơn bạn mình cứ tưởng không ai chỉ nên vừa chỉ bạn ấy viết = C ... Hic do đang sốt nên hổng nghĩ gì được nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn ... :bong
<div align='center'><!--coloro:#008080--><span style="color:#008080"><!--/coloro--><i><b><!--sizeo:5--><span style="font-size:18pt;line-height:100%"><!--/sizeo--><a href="http://winsocks.net/" target="_blank">http://winsocks.net/</a>

<!--sizec--></span><!--/sizec--></b></i><!--colorc--></span><!--/colorc--><!--sizeo:3--><span style="font-size:12pt;line-height:100%"><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><span style="color:#0000ff"><!--/coloro--><b>Are You looking for a good socks 5 service? But you don't know where to buy?
Welcome to WinSocks.Net - Crazy Socks Service
Here we provide Fresh Socks 5 with fast speed , less blacklist, especially price is cheaper than others service.</b><!--colorc--></span><!--/colorc--><!--sizec--></span><!--/sizec--> <!--sizeo:3--><span style="font-size:12pt;line-height:100%"><!--/sizeo--><!--coloro:#0000ff--><span style="color:#0000ff"><!--/coloro--><b><i>More over, if you want to test our socks 5 before buying, don't be hesitate to contact our supporter through yahoo to receive Free Socks 5</i></b><!--colorc--></span><!--/colorc--><!--sizec--></span><!--/sizec-->
</div>
0

Chia sẻ chủ để

Trang 1 / 1