Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
MU Moi ra - MU SS2

MU Moi ra - MU SS2

Hình ảnh

Store trên Windows 8 có thể giúp mình kiếm được tiền đấy

• Please log in to reply
70 replies to this topic

laxanh

laxanh

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 46 Bài Viết:
Khi windows 8 được chính thức công bố vào ngày 26/10 , Mình đã có 1 time tìm hiểu và nghiên cứu 1 store của Windows 8. Mặc dù windows 8 đang có hơn 90,000 apps cho windows 8 nhưng số lượng app cho người việt mình còn rất ích. Đây là 1 thị trường đầy béo bỡ. Nên mình chia sẽ cách mà bạn có thể kinh doanh trên mãng này

Tự do sáng tạo

Windows Store được thiết kế để đảm bảo khả năng hiển thị và phát hiện của các ứng dụng. Windows Store có chrome tối thiểu, do đó, các ứng dụng là trung tâm sân khấu. Như tìm kiếm, cơ chế Discoverability, loại trình duyệt, bảng xếp hạng, và người sử dụng giúp về biên tập Quản lí tìm thấy các ứng dụng của bạn. Các trang đích được thiết kế bề mặt các ứng dụng hấp dẫn, và các chuyên mục như các phiên bản mới, Top trả tiền, đứng đầu miễn phí, và ngôi sao đang lên giúp tổ chức các cửa hàng.

Catalog Windows Store được lập chỉ mục của công cụ tìm kiếm, do đó, các ứng dụng rất dễ tìm thấy. Web kết quả tìm kiếm một phiên bản web của trang danh sách ứng dụng, mà là dựa trên nội dung tương tự như danh sách cửa hàng Windows. Trong thực tế, với một dòng chỉ đánh dấu, bạn có thể lấy ứng dụng của bạn thông qua các nút ứng dụng trong trình duyệt, hiển thị cho bất cứ ai đang chạy Internet Explorer 10 trên Windows 8.

App của bạn sẽ được bán trên toàn cầu

Windows Store hỗ trợ việc phân phối các ứng dụng miễn phí và trả tiền hàng trăm thị trường trên toàn thế giới, do đó, hầu hết các khách hàng có thể tìm và cài đặt các ứng dụng mà họ muốn trong ngôn ngữ của sự lựa chọn của họ. Windows Store hỗ trợ thị trường cụ thể danh mục sản phẩm, thiết kế riêng cho các khách hàng trong miền địa phương cụ thể, cũng như các nhà cung cấp dịch vụ thanh toán thị trường cụ thể. Bạn có thể chọn các danh mục, trong đó ứng dụng của bạn được liệt kê.

Linh hoạt các mô hình kinh doanh

Windows Store cung cấp cho bạn với sự tự do để lựa chọn mô hình kinh doanh thích hợp cho các ứng dụng của bạn. Store cung cấp nền tảng hỗ trợ đầy đủ cho các ứng dụng miễn phí, thử nghiệm (cả thời gian và tính năng dựa trên), và các ứng dụng trả tiền, cũng như trong ứng dụng mua hàng. Bạn đang miễn phí để quản lý các giao dịch của khách hàng trực tiếp sử dụng dịch vụ của riêng bạn hoặc bên thứ ba để mua và đăng ký trong ứng dụng, hoặc sử dụng các dịch vụ được cung cấp bởi Windows Store. Đối với các ứng dụng được hỗ trợ bởi quảng cáo, bạn tự do lựa chọn nền tảng quảng cáo đáp ứng tốt nhất các mục tiêu của bạn.

Minh bạch :

Để giúp đảm bảo khả năng dự báo và loại bỏ không chắc chắn, ứng dụng yêu cầu chứng nhận được cung cấp trong ngôn ngữ đơn giản. Windows App Chứng nhận Kit cho phép bạn kiểm tra các ứng dụng của bạn cho nhiều vấn đề trước khi trình. Nếu ứng dụng của bạn bị từ chối, bạn sẽ nhận được thông tin phản hồi hữu ích để bạn có thể giải quyết các vấn đề một cách nhanh chóng và gửi lại ứng dụng của bạn để xuất bản. Và bạn sẽ biết nơi mà ứng dụng của bạn là tất cả các bước của quá trình chứng nhận, từ tải lên xác nhận thức và chấp nhận, bằng cách sử dụng bảng điều khiển.

Bảng điều khiển ứng dụng cá nhân của bạn

Windows Dev Center cung cấp một bảng điều khiển bao gồm nhiều cách để cải thiện các ứng dụng của bạn bằng cách theo dõi sự thành công của họ. Xem báo cáo về tải, doanh thu, sử dụng tổng hợp, giao dịch trong ứng dụng, xếp hạng khách hàng, xu hướng thị trường, và rủi ro và treo dữ liệu.....
Bạn có thể truy cập vào các báo cáo và dữ liệu từ xa hiển thị dữ liệu để tìm hiểu thất bại và nguyên nhân trung tâm và cho biết làm thế nào đáng tin cậy sản phẩm của bạn trong lĩnh vực này. Bạn cũng có thể so sánh như thế nào ứng dụng của bạn đang làm về bán hàng, tải về, và cách sử dụng so với các ứng dụng khác tương tự (không có thông tin cá nhân hoặc công ty được tiết lộ). Những báo cáo mới này là nhất quán và hành động, do đó bạn có thể tìm thấy các vấn đề một cách nhanh chóng và hiệu quả.

Mang lại kinh tế cho bạn:

Windows 8 đại diện cho nền tảng cơ hội lớn nhất sẵn có, và điều kiện kinh doanh của cửa hàng Windows đại diện cho một điểm phát triển đầu tiên của. Lệ phí trước bạ đối với cá nhân là $ 49 USD, với một khoản phí USD $ 99 cho các công ty. Chia sẻ doanh thu là 70%, nhưng khi một ứng dụng đạt được 25.000 USD trong doanh thu tổng hợp trên tất cả các doanh số bán hàng trong tất cả các thị trường rằng những thay đổi đến 80% chia sẻ doanh thu cho phần còn lại của cuộc đời của ứng dụng này.

Đây là lệ phí mà chúng ta sẽ trả cho Microsoft trước khi tải ứng dụng lên Store :

Cách chúng ta upload lên store : Submit sau khi thanh toán lệ phí ban đâu.

akb48

akb48

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 40 Bài Viết:
dể thế á ,mình đang học lập trình tương lai đây ,nếu vậy thì chắc đăng ký 1 vé thôi ,nào giờ vẫn chưa kiếm tiền theo cách này nên mình cũng hơi nghi ngại về độ xác thực của nó hix

honger

honger

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 43 Bài Viết:
mình cũng đang tìm cách tự kiếm tiền thế này đây nhưng không biết có khả năng không nữa lên forum của microsoft thì thấy cũng bàn tán sôn xao vụ này lắm người nói dể người nói khó

nagisa

nagisa

Thành viên mới

• Newbies
  • 34 Bài Viết:
có dể thế không ,có ai cần góp ý kiến về phần mềm thì cứ nói nhé ,sẽ góp tại đây sẽ giúp các bạn hoàn thiện hơn phần mềm của mình trước khi đưa lên windows store cho MS kiểm duyệt

quin

quin

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 42 Bài Viết:
video review Store mới trên win 8 các bác xem qua nhé nhất là bác nào chưa dùng win 8 để thấy nó hơn win 7 ở chỗ nào

miruki

miruki

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:
lang thang trên mạng tìm đc 1 tính năng hay

Windows 8 có khả năng tự điều chỉnh số hàng hiển thị các ứng dụng trong Start Menu tùy theo độ phân giải, tuy nhiên mặc định Windows 8 chỉ có thể hiển thị tối đa 5 hàng ứng dụng. Nếu bạn đang sử dụng màn hình có độ phân giải lớn thì sẽ thấy có rất nhiều khoảng trống lãng phí.
Với thủ thuật tùy chỉnh Registry sau, bạn có thể nâng số lượng hàng ứng dụng để thuận tiện hơn khi thao tác trên Start Menu của Windows 8.

Đầu tiên, trong hộp thoại Start Search bạn gõ regedit để tiến hành chỉnh sửa Registry của Windows.

Tìm đến khóa:
\HKEY_Current_USER\Software\Microsoft\Windows\Curr entVersion\ImmersiveShell\Grid
Khóa này nằm ở cột bên trái và nhấp đúp vào khóa Layout_MaximumRowCount sau đó thay đổi giá trị ở trường Value data bằng số hàng mà bạn muốn hiển thị trong Start Menu (giá trị mặc định là 5).

Sau khi đã chỉnh sửa xong, bạn lưu lại và khởi động lại hệ thống để thấy sự thay đổi.

Bạn có thể cân chỉnh tùy theo độ phân giải để lựa chọn số hàng cho phù hợp với độ phân giải mình đang sử dụng.
Nguồn tuyetdenbatngo.com/diendan/

Bài viết này được chỉnh sửa bởi miruki: 18 November 2012 - 07:27 PM

• laxanh likes this

taiyeucongnghe

taiyeucongnghe

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 58 Bài Viết:
nhiều tính năng hay đấy nhưng mà chắc có thời gian để thử nữa ,mình dùng win 8 2 tuần nay toàn để mặc định không hà các bác Posted Image

pspcoo

pspcoo

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 56 Bài Viết:
còn nhiều lắm bác à,mình dạo quanh 1 vòng forum microsoft thấy nhiều bài hướng dẫn rất chi tiết hầu như mọi tính năng mới của win 8 đấy ,tha hồ mà vọc phá nhé

rena

rena

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:
tổng hợp 1 số nè như thay đổi ngôn ngữ,tùy chọn kích thước các viên gạch ,tạo group các các ứng dụng ngoài màn hình metro ,khôi phục lại nút start quen thuộc,...

laxanh

laxanh

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 46 Bài Viết:
nhiều cái hay quá nhỉ ,tớ đang tìm cách kiếm tiền từ Windows store nhưng xem ra có vẻ khó ,phải có team thì mới làm đc 1 phần mềm hoàn chỉnh đc còn chỉ đơn độc 1 mình thì rất mất thơi gian

nagisa

nagisa

Thành viên mới

• Newbies
  • 34 Bài Viết:
laptop thì chỉ nên dùng bản RTM thôi nhé chớ có mà dùng thuốc @hắc bản quền bây giờ vì nguy cơ die bios phải nói là rất cao vì bản thân patch cũng chỉ làm 1 key bản quyền đã đc dùng và làm cho mấy hiểu là vẫn chưa nên khi MS check mà bắt đc thì toi đấy

akb48

akb48

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 40 Bài Viết:
mình cũng đang cần mua 1 em lap có cảm ứng giá rẻ ,các bác tư vấn giúp với tầm 15tr đổ lại thôi nhé ,không biết có con lap nào ngon bổ rẻ giá này không nhỉ Posted Image

quin

quin

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 42 Bài Viết:
hình như có em asus cảm ứng giá 12 củ đấy bác ,mình mới không lầm là màn hình 11.6" chạy cả i3 mà chỉ 12 củ để mai ra tgdd xem thế nào ,giá quá tốt cho 1 em lap cảm ứng chạy win 8

quin

quin

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 42 Bài Viết:

tổng hợp 1 số nè như thay đổi ngôn ngữ,tùy chọn kích thước các viên gạch ,tạo group các các ứng dụng ngoài màn hình metro ,khôi phục lại nút start quen thuộc,...

nói thế này thì ai mà làm đc đây bro ,có cái bài hướng dẫn chi tiết đi chứ Posted Image

pspcoo

pspcoo

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 56 Bài Viết:
cái này thì search google là ra hết đấy hay lên forum tuyệt đến bất ngờ của microsoft việt nam mà xem nhé nhiều thủ thuật hay tổng hợp ở đó lắm

miruki

miruki

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:
có con vaio duo 11 này là đẹp nhất trong các dòng lap lai tablet nè

rena

rena

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:
Tin vui cho bác nào lỡ mua win 7 trong thời gian gần đây

Nâng cấp lên Windows 8 Pro với 3 bước dễ dàng
1. Mua máy tính cài sẵn Windows 7 hôm nay
2. Truy cập website www.windowsupgradeoffer.com
3. Đăng ký bản nâng cấp của bạn.

Chương trình kép dài từ ngày 02/06/2012 đến ngày 31/01/2013. Thông tin chi tiết tại: www.windowsupgradeoffer.com
*Giá công bố trên đây là giá bán lẻ dự kiến, giao dịch sẽ được thực hiện theo quy đổi tiền tệ. Giá thực tế có thể thay đổi phụ thuộc các yếu tố cụ thể như tỷ giá, thuế, lệ phí, các điều kiện của thị trường địa phương và các yếu tố ảnh hưởng đến sự cân nhắc giá cả khác.
Giới thiệu chương trình
Khách hàng mua máy tính cài sẵn Windows 7 trong khoảng thời gian quy định, sẽ được quyền nâng cấp lên Windows 8 Pro chỉ với 312.000 đồng
Thể lệ chương trình
· Mua máy tính cài đặt sẵn Windows 7 Home Basic, Home Premium, Professional hay Ultimate trong khoảng thời gian từ 02/06/2012 đến 31/01/2013
· Tiến hành đăng ký nâng cấp hệ điều hành Windows trực tuyến đến hết ngày 28/02/2013
Quy trình đăng ký dành cho khách hàng
Khách hàng mua máy tính mới cài đặt sẵn Windows 7 trong khoảng thời gian quy định, có quyền nâng cấp lên Windows 8 Pro qua 03 bước đơn giản
Bước 1
· Truy cập website www.windowsupgradeoffer.com
· Cung cấp đầy đủ thông tin khách hàng
Bước 2
· Đăng ký xác thực bản quyền Hệ điều hành Windows 7
· Điền chính xác mã số sản phẩm ( Product Key) vào ô tương ứng
Bước 3
Mua, tải xuống và sử dụng
· Nhận 01 email thông báo việc đăng ký thành công và Windows 8 sẵn sàng cho khách hàng tải xuống.
· Làm theo hướng dẫn trong thông báo và tải Windows 8 Pro từ website www.windowsupgradeoffer.com đến hết ngày 28/02/2013
· Khách hàng chỉ thanh toán phí nâng cấp khi Windows 8 Pro đã được cài đặt thành công và sẵn sàng sử dụng.

Chi tiết ưu đãi
Windows 8 Pro
· Được giao cho khách hàng bằng cách tải xuống từ website
· Bao gồm gói tư vấn kỹ thuật 90 ngày từ Microsoft
· Có thể được sử dụng trên bất kỳ máy tính tương thích cài sẵn Windows
Ưu đãi nâng cấp Windows
· Giới hạn 05 bản nâng cấp ưu đãi cho mỗi khách hàng, tướng ứng với 05 bản Windows 8 Pro với giá ưu đãi.
· Không áp dụng khi mua đĩa DVD hệ điều hành Windows 7 nguyên bộ
· Không hướng đến khách hàng doanh nghiệp
· Cho phép khách hàng trả thêm chi phí để mua bản DVD back up dự phòng. Nguồn : http://www.tuyetdenb...2-000-dong.559/

Bài viết này được chỉnh sửa bởi rena: 20 November 2012 - 04:32 PM

taiyeucongnghe

taiyeucongnghe

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 58 Bài Viết:
tuyệt vời đấy nhưng mình đã mua máy cài win 8 luôn rồi ,cái này dành cho anh em nào đang dùng win 7 mà còn do dự nè ,giá quá tốt cho 1 bản win tuyệt vời mình đang dùng hàng ngày đây

laxanh

laxanh

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 46 Bài Viết:
đang dùng bản chính thức rồi nên không lăn tăn nữa chỉ thắc mắc phần cấu hình thôi em Vaio E của bác Tài chạy có ổn không đấy vì thấy bác là người mua lap chạy win 8 đầu tiên của forum

miruki

miruki

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:
đến tận năm sau lận nhé nên khỏi lo hết hạn ,tiếc là con lap win 7 của thằng em nhà mình nó mua hồi năm ngoái nên không nằm trong diện này rồi

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến