Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Hình ảnh

Store trên Windows 8 có thể giúp mình kiếm được tiền đấy

• Please log in to reply
70 replies to this topic

pspcoo

pspcoo

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 85 Bài Viết:
em dùng máy nào giờ toàn có sao dùng vậy thôi chủ yếu là cần sự ổn định và win 8 thì đã có cái sự ổn định cần thiết mà em đang cần này

taiyeucongnghe

taiyeucongnghe

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 84 Bài Viết:
ổn định thì win 7 cũng đã ổn định rồi mà bác mình dùng wins 8 1 phần cũng vì Modern UI 1 phần là tìm kiếm cái mới

miruki

miruki

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 84 Bài Viết:
em thấy vậy là quá ổn định rồi nên cũng ít khi vọc lắm ,xài windows 7 nào giờ cũng chỉ thích cái aero của nó nhưng lên win8 thì lại mất đi chán ghê luôn

quin

quin

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 67 Bài Viết:
bỏ cái Aero đó là hay đấy vẫn còn độ mượt tuyệt đối mình dùng aero nhiều khi vào game nó lại mất đi ra lại thì có lại rất là bực bội ,aero nó chạy không ổn định nên bỏ là đúng

rena

rena

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 78 Bài Viết:
dành cho còn đang luyến tiếc giao diện wn 7 mà thích thời gian khởi động của win 8 nhé

Nếu bạn đã cài thử phiên bản dành cho nhà phát triển của Windows 8 thì hẳn bạn cũng biết cách sử dụng của giao diện Metro mới có phần hơi khó chịu với người dùng. Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn loại bỏ vấn đề đó.
Windows 8 có nhiều thay đổi, đặc biệt dễ thấy nhất chính là ở giao diện. Start Menu, Windows Explorer và Task Manager đều được tân trang mới. Nếu bạn chỉ muốn thử trải nghiệm các tính năng tiềm ẩn mới mẻ của Windows 8, nhưng lại không thích giao diện mới của hệ điều hành này và muốn quay về giống với Windows 7 để dễ dàng thao tác. Thủ thuật sau đây sẽ biến Start Menu, Windows Explorer và Task Manager của Windows 8 trở về với Windows 7 quen thuộc.

Đầu tiên trong hộp thoại Run, bạn gõ regedit để tiến hành chỉnh sửa Registry của Windows.

Tìm đến khóa HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Explorer ở cột bên trái.

Ở khung bên phải của giao diện Registry, bạn nhấp đôi vào khóa RPEnabled, sau đó thay đổi giá trị ở trường DWORD Value thành 0.

Bây giờ bạn có thể khởi động lại để xem sự thay đổi. Menu Ribbon của Windows Explorer cũng như Start Menu, Task Manager… đều được quay về giống với Windows 7 mặc dù bạn đang dùng bản thử nghiệm của Windows 8.

Để quay lại như cũ, tại mục DWORD Value bạn thay thành 1.

Nguồn http://www.tuyetdenb...-windows-8.607/

laxanh

laxanh

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 74 Bài Viết:
giống hệt luôn nhỉ nhưng mình lại không thích làm điều này vì khi đã lên win 8 là chấp nhận bỏ tình cũ mà theo tình mới ,còn lưu luyến vậy thì khó dùng lắm thà dùng win 7

akb48

akb48

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 67 Bài Viết:
cái nào cũng có cái hay của nó mà bỏ làm gì phải không mấy bro cứ dùng song song đi tạo máy ảo cho win 7 dùng chính là win 8 cũng được nhưng mình thì giờ đã lên thằng 8 rồi

pspcoo

pspcoo

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 85 Bài Viết:
chạy song song thì cố mà gánh thêm phần bộ nhớ đệm và tùm lum thứ nữa nhé ,cứ lên thẳng win 8 đi nếu đã muốn dùng còn không thì win 7 mà chiến vẫn còn tốt lắm

miruki

miruki

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 84 Bài Viết:
ông bạn mình cũng đang làm 1 cái soft up lên Store kiếm tiền xài đây hy vọng là được duyệt có gì em sẽ share link cho các bác vào down nhé ,dự định chỉ là app free kiếm tiền quảng cáo thôi

taiyeucongnghe

taiyeucongnghe

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 84 Bài Viết:

ông bạn mình cũng đang làm 1 cái soft up lên Store kiếm tiền xài đây hy vọng là được duyệt có gì em sẽ share link cho các bác vào down nhé ,dự định chỉ là app free kiếm tiền quảng cáo thôi

ok đó bác mà app chủ đề gì mới được mình chỉ thích mấy app bói toán hay giải trí thôi bác ơi

quin

quin

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 67 Bài Viết:
mình thích thể loại app giải đố hơn như các trò chơi trí tuệ chẳng hạn ,down về cho thằng cháu nó vọc máy còn các app thông dụng thì hầu như tiếng anh có hết rồi thì phải

nkonline

nkonline

Thành viên mới

• Member
  • 14 Bài Viết:
Cơ hội cho dân coder đây. Ở VN có bác nào code apps cho istore kiếm hàng trăm triệu thì phải

rena

rena

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 78 Bài Viết:
đúng là cơ hội cho coder nhưng phải viết các app chất lượng tí nhé ,hiện tại thì mình thấy trên store vẫn chưa đc nhiều app tiếng việt cho lắm ,đc mỗi cái Bếp Việt là có chất lượng nhất

miruki

miruki

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 84 Bài Viết:
thiết kế app nào độc mà lạ ấy rồi set giá rẻ rẻ thôi tầm 0.99$ chẳng hạn đảm bảo sẽ giàu lên từ việc bán app trên win store luôn

pspcoo

pspcoo

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 85 Bài Viết:
đăng app lên đó cũng là 1 quá trình đó nên nếu muốn nghiêm túc thì phải làm cho ra 1 cái quy trình mới đc.Có 1 số góp ý cho các lập trình viên nè nhớ làm cai giao diện thuần metro luôn nhé

taiyeucongnghe

taiyeucongnghe

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 84 Bài Viết:
có quy trình hết mà lo gì ,MS đang cần thật nhiều app để nâng số lượng app lên càng nhiều càng tốt nên mình nghĩ thời gian đầu sẽ rất dể đấy nên làm nhanh nhanh nhé các bác

laxanh

laxanh

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 74 Bài Viết:
dể thôi ai cũng có thể viết đc nhưng không phải ai cũng có thể đc duyệt để đưa lên kho windows store =))

quin

quin

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 67 Bài Viết:
mình mạn phép qoute lại cho bác nào cần nè

em thấy thủ thuật này hữu ích lắm nè các bác

Các tập tin hình ảnh, video, âm nhạc hay PDF trong Windows 8 đã được thiết lập mặc định mở bằng các ứng dụng trong giao diện Modern UI. Nó đôi khi làm bạn khó chịu vì phải mở bằng những chương trình bạn không quen sử dụng, ngoài ra nó lại luôn luôn ở dạng full-screen. Bài viết sau sẽ giúp các bạn không cho các tập tin đó mở bằng ứng dụng giao diện Modern UI dạng full-screen khi bạn nhấp đúp chuột nữa, đơn giản chỉ cần thay đổi chương trình đọc file mặc định của Windows 8 là xong.

Thiết lập chương trình mặc định
Bạn có thể thay đổi các thiết lập mặc đinh bằng cách nhấn phím Windows, gõ Default, và nhấn Enter.

Nhấp vào liên kết Set your default programs trong cửa sổ hiện ra.

Trong danh sách, bạn chọn Windows Photo Viewer, và bấm vào tùy chọn Set this program as default. Điều này sẽ làm cho hình ảnh mở bằng ứng dụng Windows Photo Viewer trên máy tính của bạn. Windows sẽ không sử dụng ứng dụng Photos nữa.

Tiếp theo, chọn ứng dụng Windows Media Player và nhấp vào Set this program as default. Điều này sẽ mở các tập tin nhạc và video trong Windows Media Player trên máy tính, không phải là trong ứng dụng Music và Videos nữa.

Các tài liệu PDF cũng chung số phận khi click đúp chuột thì bị mở ở chế độ toàn màn hình theo mặc định. Tuy nhiên, trên nền Desktop của Windows lại không có ứng dụng đọc file PDF nào được cài đặt sẵn. Bạn có thể tải về những trình đọc PDF nổi tiếng thế giới như Sumatra PDF , Foxit Reader , PDF-XChange Viewer , hoặc thậm chí là Adobe Reader.
Sau khi cài đặt một trình đọc PDF khác, bạn có thể chọn nó để mở một tập tin PDF để làm cho nó xem PDF mặc định của bạn.

Trong khi các chương trình như Windows Photo Viewer và Windows Media Player đã được cài đặt sẵn trong Windows, bạn cũng có thể cài đặt và sử dụng các ứng dụng khác - chẳng hạn như VLC cho các tập tin nhạc, video, phim... hoặc IrfanView cho các tập tin hình ảnh và đặt chúng như là ứng dụng mặc định với các làm tương như với tập tin PDF mình vừa nêu ở trên.
(Tuy nhiên, nếu bạn đang sử dụng Windows 8 RT trên một thiết bị ARM, bạn sẽ không thể cài đặt bất kỳ ứng dụng nào của bên thứ ba trên nền Destop)

Thay đổi chương trình đọc mặc định với một nhóm phần mở rộng
Nếu bạn muốn chỉ có một loại tập tin cụ thể mở trong ứng dụng giao diện Desktop, bạn có thể phải bấm vào một tập tin loại đó trong Windows Explorer, chọn Open with - Choose default program. Điều này sẽ chỉ có tác dụng với phần mở rộng tập tin vừa được bạn lựa chọn - ví dụ, nếu bạn thiết lập các hình ảnh PNG để luôn luôn mở trong Windows Photo Viewer, hình ảnh JPEG vẫn sẽ mở trong ứng dụng Photos.

Nguồn http://www.tuyetdenb...-windows-8.621/

taiyeucongnghe

taiyeucongnghe

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 84 Bài Viết:
mình muốn trở lại giao diện aero của win 7 có đc không nhỉ ,lâu quá không dùng nhớ nó quá chừng luôn nè

pspcoo

pspcoo

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 85 Bài Viết:
không đc rồi bác Tài nhé ,cái này là MS bỏ luôn rồi chỉ trở lại giao diện classic bt thôi ko thể có trong suốt được vì nó làm ảnh hưởng đến hiệu này của máy đó

special thanks to our all time users for being with us

Calvin Music

Close [X]