Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
MU Moi ra - MU SS2

MU Moi ra - MU Co Xua

MU Moi ra - MU Thien Bao

Hình ảnh

VLTK 2: Bí ẩn Mật tịch và Yếu quyết

- - - - -

• Please log in to reply
41 replies to this topic

Jirachi Shaymin

Jirachi Shaymin

[Sky Blue]

• Advance Member
  • 722 Bài Viết:
(Zing) - Yếu quyết khi được kết hợp hái hòa với Mật tịch sẽ trở thành yếu tố quyết định nên đẳng cấp trong giới Võ Lâm

Lĩnh hội được những chiêu thức của các môn phái trong Võ Lâm Truyền Kỳ 2 – Thập Diện Mai Phục sẽ khiến bạn trở nên mạnh mẽ, thi triển những chiêu thức đẹp mắt và khiến đối phương phải hoảng sợ. Nhưng đừng ngạc nhiên khi có những đồng môn tuy cấp độ tu luyện chưa thâm hậu như bạn lại có những tuyệt chiêu võ công hay hơn, thăng tiến nhanh hơn. Bí quyết nằm ở Mật tịch và Yếu quyết. Những không phải ai cũng có thể hiểu hết được những bí ẩn xung quanh hai loại bí kíp võ công này nếu không chịu bỏ công tìm tòi, học hỏi. Cho đến khi lĩnh hội được, bạn sẽ ngỡ ngàng vì những tác dụng mà Mật tịch và yếu Quyết mang lại, đặc biệt là những mối quan hệ và sự kết hợp tuyệt vời của chúng.

Mật tịch và Yếu quyết

Khi đánh quái thường rơi ra mật tịch. Đó là những quyển sách như Trương quyền phổ, Kim thiền phổ, Tượng hình phổ, Trung bình phổ, Khí liệu thuật… ghi chép lại những chiêu thức võ công trong giang hồ. Bất cứ ai sở hữu Mật tịch cũng có thể học thêm được một chiêu thức mới. Một số mật tịch thông dụng như:

- Trường Quyền Phổ giúp chiêu thức đánh tay không mà không cần tốn mana, luyện đến cấp 10 sẽ tấn công cực nhanh.
- Khí Liệu Thuật có công năng chiêu hồi máu cho bản thân.
- Kim Thiền Phổ giúp tăng khả năng né tránh của bản thân trong vòng 2 phút.
- Bổ Thạch Mật Tịch tự động sửa lại quần áo sau một khoảng thời gian.
- Thiên Hà Thần Công có tác dụng làm giảm thời gian bị hiệu ứng xấu do chiêu hỗ trợ của đối phương.
- Tu La Thuật giúp tăng tốc độ di chuyển, sát thương nhưng giảm phòng thủ của bản thân.
- Tụ Nguyên Công làm tăng nội lực tối đa có được của bản thân.
- Ngũ Quỷ Mật Tịch làm tăng sức lực khi mang theo trang bị nặng.
....

Muốn học được những chiêu thức trong mật tịch thì trước tiên phải đọc sách. Để đọc được sách bạn phải có điểm tu luyện, điểm tu luyện có được trong quá trình bạn đánh quái. Đọc càng nhiều thì cấp độ lĩnh hội của bạn đối với quyển Mật tịch đó càng tăng. Có những mật tịch bạn chỉ cần 1 điểm tu luyện là có thể tăng 1 cấp lĩnh hội, nhưng có những quyển cần nhiều điểm tu luyện hơn để lĩnh hội.

Những nhân sĩ đầy kinh nghiệm trong giang hồ truyền rằng, thông thường cứ lĩnh hội được 10 cấp của Mật tịch sẽ có cơ hội lên thêm một cấp chiêu thức trong cuốn mật tịch đó. Khi mật tịch được lĩnh hội đến cấp 99 cũng là lúc bạn đạt được tối đa sức mạnh mà chiêu thức mang lại.

Yếu quyết là những trang ghi chép lại những bí quyết của một chiêu thức. Khi được gắn vào Mật tịch, Yếu quyết sẽ làm tăng hiệu quả của chiêu thức môn phái lên một cách bất ngờ. Một số Yếu quyết tiềm ẩn trong giang hồ như Cái Bang Côn Pháp có tác dụng làm cho chiêu Bôn Lang thương tăng thêm khả năng gây độc sát; Túy Điệp Quyết khi kích hoạt chiêu thức Túy Điệp của Cái Bang Quyền thì tất cả các đòn tấn công của bạn có cơ hội làm tê liệt đối phương…

Để có được Yếu quyết, trước hết bạn cần làm nhiệm vụ sư môn tại Chưởng môn của môn phái để nhận được điểm cống hiến sư môn. Khi đạt 50 điểm cống hiến bạn sẽ nhận được một Lệnh Bài Môn Phái. Với 2 Lệnh Bài Môn Phái, bạn có thể đối được một Yếu quyết tại Hành Cước Thương Nhân trong thành (Thành Đô, Biện Kinh, Dương Châu) từ 18 giờ trở đi vào mỗi buổi tối.

Sự kết hợp tuyệt vời giữa Yếu quyết và Mật tịch

Sau khi có Yếu quyết, bạn cầm quyển Mật tịch trên người và click chuột phải vào Yếu quyết. Ngay lập tức, Yếu quyết sẽ được gắn chặt vào Mật tịch. Một lưu ý là khi Yếu quyết đã gắn vào Mật tịch thì không thể tách ra được nữa. Do vậy bạn nên cân nhắc chọn đúng Mật tịch phù hợp để tránh việc nhầm lẫn. Nếu quyển Mật tịch cho biết có 2 trang phụ bản thì chỉ gắn được tối đa 2 Yếu quyết. Yếu quyết chỉ hỗ trợ cho chiêu thức của một môn phái, nên khi sử dụng được chiêu thức thì mới gắn Yếu quyết vào, khi đó Yếu quyết mới có tác dụng.

Chiêu thức các môn phái trong Võ Lâm Truyền Kỳ 2 được chia thành 4 loại, bao gồm:

- Công Kích Ngoại Công dành cho các chiêu thức Khu Xà Côn Pháp, Bôn Lang Thương…
- Công Kích Nội Công dành cho La Hán quyền, Ca Diệp Thối
- Hỗ Trợ Chủ Động Tấn Công dành cho Túy Điệp, Huệ Nhãn Chú
- Hỗ Trợ Chủ Động Phòng Ngự đối với chiêu thức Dương Gia Chiến Định Quyết, Xảo Chiến Quyết, Cái Bang Túy Quyền.

Các loại chiêu thức bị động có thể thuộc vào cả 4 loại trên. Mọi quyển Mật tịch khi mở ra đều xuất hiện 4 dòng trên, tương ứng với khả năng hỗ trợ cho các loại chiêu thức đó khi gắn Yếu quyết vào. Chỉ số các dòng càng lớn thì hiệu quả càng cao. Một cao thủ Võ Lâm chia sẻ: “Với chiêu thức của Túy Điệp rất cần chiêu hỗ trợ tấn công, có tác dụng càng bị mất máu càng tăng sát thương. Gắn Yếu quyết Túy Điệp Quyết vào quyển Khí liệu thuật thì khi kích hoạt chiêu thức Túy Điệp, mọi đòn tấn công của mình sẽ có 4% cơ hội làm tê liệt đối thủ trong 1 giây. Sau đó mình tiếp tục đọc sách cho đến khi phần Hỗ Trợ Chủ Động Tấn Công là 100%, khi đó nếu kích hoạt chiêu Túy Điệp, mọi đòn tấn công của mình đều có 10% cơ hội làm tê liệt đối thủ trong một giây”.

Yếu quyết khi kết hợp tương thích với Mật tịch là một trong những yếu tố quyết định đẳng cấp trong giới Võ Lâm. Yếu quyết không giải thích công dụng, chỉ khi gắn vào Mật tịch bạn sẽ ngạc nhiên vì những công dụng tuyệt vời của chúng.
Bạn cần liên lạc với tôi ?
hãy gửi thư về

bakevnn

bakevnn

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
Thx bác nhìu nha :d
Tui hối hận vì ko đọc bài này trước khi chơi VL2 :jeje:
Vì ko hiểu biết mà tui gắn nhầm yếu quyết của ĐM vào Khí liệu thuật (trong khi tui là CBQ)

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
Gắn yếu quyết vào bí kíp thì phái nào cũng gắn được, click chuột phải là xong nhưng sử dụng yếu quyết thì còn tuỳ
Hôm trước đổi 3 cái yếu quyết mà toàn ra BK VD + CB, mình là Dương môn chả có quyển nào :-&

babyiloveyou

babyiloveyou

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 67 Bài Viết:
các pác ơi thế cho mình hỏi : Tà Hiệp là dùng cái j thế Ngoại Công, Nội Công, Phòng ngự hay tấn công. Mình có 1 bk Thiên Hạ Mật Tịch, liệu TH có thể dùng đc ko và nếu dùng thì nên gắn vào nó yếu quyết j. Còn Cổ sư thì sao mong mọi người giúp cho

babykiller1z

babykiller1z

Thành viên mới

• Newbies
  • 36 Bài Viết:
Bạn là NDTH hay NDCS thi khuyên bạn nên dùng cuốn ngũ quỷ mật tịch. Theo ý kiến của mình la nhw thế còn bạn thích sao thi tùy bạn

nguyen80

nguyen80

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Vậy cho hỏi Võ đang bút dùng mật tịch gì để ép yếu quyết vì mình ép vô trường quyền phổ học lên cấp 9 khi sử dụng bỏ vô ô để mật tịch hay lấy ra cũng như nhau->sai bét hết rồi

vuong107

vuong107

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:

Vậy cho hỏi Võ đang bút dùng mật tịch gì để ép yếu quyết vì mình ép vô trường quyền phổ học lên cấp 9 khi sử dụng bỏ vô ô để mật tịch hay lấy ra cũng như nhau->sai bét hết rồi

em cung dang choi con VD but 58 day. Theo em thi VD but minh nen chon quyen Kim Thien Pho de tang vao ne tranh thi hon.Em cung dang hoc quyen day. Co ve tot phet :jeje: :jeje: :jeje:

langtubac249

langtubac249

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 269 Bài Viết:
hờ hờ mới mua đc cái bí kíp Cung Pháp Tổng Quyết
(Khiến tất cả công kích có tỷ lệ 42% xuyên )
đánh chiu nào cũng xuyên qua hít ( như tầng 2 của chiu hệ kim Võ Đang vậy :bye: )
đánh chiu liên xạ thuật có thêm mấy cái đèn xenon trang trí B)

"Pằng! Cảm ơn vì đã chuyền bóng cho tớ ghi bàn".

nhatrangfc

nhatrangfc

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:

đánh chiu nào cũng xuyên qua hít ( như tầng 2 của chiu hệ kim Võ Đang vậy :lay )
đánh chiu liên xạ thuật có thêm mấy cái đèn xenon trang trí :((

phiền bạn chỉ rõ cách sử dụng cái cung pháp tổng quyết đi
cái yếu quyết đó cần kết hợp với cái mật tịch nào? học làm sao để lên 10
cám ơn

langtubac249

langtubac249

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 269 Bài Viết:

đánh chiu nào cũng xuyên qua hít ( như tầng 2 của chiu hệ kim Võ Đang vậy :(( )
đánh chiu liên xạ thuật có thêm mấy cái đèn xenon trang trí :((

phiền bạn chỉ rõ cách sử dụng cái cung pháp tổng quyết đi
cái yếu quyết đó cần kết hợp với cái mật tịch nào? học làm sao để lên 10
cám ơn

Bạn chỉ cần có bí kíp Cung pháp thui ( bắt buộc rùi :(( )
sau đó bạn kiếm cái bí kíp nào có bảng phụ lục
>> yếu quyết thì kết hợp với tất cả các bí kíp đều đc nhưng phải tuỳ theo phái xài laọi Bí Kíp gì (như cái Bang lại xài bí kíp ám khí của Đường Môn thì vứt :lay )
Ở đây mình xài khí liệu thuật (tại hôk có bí kíp xin nên phải xài tạm :(( )
Và yếu quyết cung pháp thì hôk cần phải học lên 10 đâu bạn chỉ việc add vô bí kíp là xài thui

Bài viết này được chỉnh sửa bởi langtubac249: 05 January 2008 - 12:31 AM

TầnThủyHoàng

TầnThủyHoàng

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 371 Bài Viết:

Gắn yếu quyết vào bí kíp thì phái nào cũng gắn được, click chuột phải là xong nhưng sử dụng yếu quyết thì còn tuỳ
Hôm trước đổi 3 cái yếu quyết mà toàn ra BK VD + CB, mình là Dương môn chả có quyển nào :lay

Dương Môn thì nên học BK và YQ nào vậy Black ? Mới chơi thêm con DM bữa giờ toàn làm nv kô tìm hiểu đc , chỉ mới học đc TQP và KLT .

langtubac249

langtubac249

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 269 Bài Viết:
Mới mua đc cuốn yếu quyết Huyễn Thuần Quyết của Dương Gia Cung add vô bí kíp thì nó ra thế này
ai hỉu bít xin chỉ cho mình bít nó có tác dụng gì đc kô
Xin cám ơn :bash

luciphe

luciphe

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 53 Bài Viết:
mình đổi được huyết đỉnh công, tra mãi ko biết của phái nào để bán, ai biết chỉ giùm mình đi

Blade & Sword

Blade & Sword

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
em thấy mật tịch nào có đuôi Công đều là của TL hoặc cái bang quyền h0k bik có đúng h0k :jeje: :jeje: :jeje: :jeje:
Cho hỏi Nood thì ký cái gì

levietba

levietba

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
Cái bang quyền nên dùng sách gì và yếu quyết gì bạn :d :d

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
Ai biết quyển Thế Vân Tung cho phái gì không
Hôm qua đổi 5 cái yếu quyết được cái "Dương Môn thương pháp" đúng phái mình chơi :d. Ai add yếu quyết này rui cho mình hỏi op của nó là gì, cái thiên hà mật tịch đang khoá nó không cho add :d
VNG nó không mở trang nào về op của yếu quyết, có 1 đống yếu quyết mà chả biết phái nào, op như nào :d

rainbow2

rainbow2

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 315 Bài Viết:

Ai biết quyển Thế Vân Tung cho phái gì không
Hôm qua đổi 5 cái yếu quyết được cái "Dương Môn thương pháp" đúng phái mình chơi :d. Ai add yếu quyết này rui cho mình hỏi op của nó là gì, cái thiên hà mật tịch đang khoá nó không cho add :d
VNG nó không mở trang nào về op của yếu quyết, có 1 đống yếu quyết mà chả biết phái nào, op như nào :d

The vân Tung là bí kíp của vo dang bút
các bạn nào đã add bí kíp thì làm 1 list liệt kê bí kíp nào cho phái gì đi

djnhdung

djnhdung

Thành viên mới

• Advance Member
  • 37 Bài Viết:
ai cHo E Hoi? voi' Võ Đang Bút Thì DùNg Bí Kíp gì va Yếu Quyết gì Thía ca?m ơn nHiu` na'
Anh Hung` Tao. Th0*j` the^' th0*j` the^' Ta0. ra E Lick su*? c0n` ghj da^u'te^n c0n` vaNg daNhnghjn D0*j` h0k thay te^n d0j? Ho. Hoa10h

khangrom

khangrom

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 319 Bài Viết:
VD kiếm dùng BK+YQ nào để đánh cho mạnh vậy?Sao thấy VD kiếm càng lên cao càng yếu :-&
ĐOÀN KẾT,CHẾT HẾT;CHIA RẼ,CHẾT LẼ TẺ

nam hung

nam hung

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
cho em hoi? em choi nga mi kiem. em lv 41 roi`. bi h em dang cam` quyen mat tich TU NGUYEN CONG PHO. the bay h em can` mua yq gi` de xai` ?????? . thay tui ban bao? la` chua co skil nao` thi` moi phai? mua yq. vay anh chi? cho em bik la` em can` mua yq gi`??? va` tac dung cua? no ra sao??????

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn

Mu Mới ra - Mu Phục Sinh

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến