Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
MU Moi ra - MU SS2

MU Moi ra - MU SS2

Hình ảnh

Tạo file setup cho C#

- - - - -

• Please log in to reply
9 replies to this topic

diemxua

diemxua

Thành viên mới

• Advance Member
  • 19 Bài Viết:
Các bác ơi! Em mới làm xong project bằng C# 2003, nhưng em ko biết tạo file setup cho project đó.
Bác nào biết thì chỉ em với.
File setup đó dùng để mang qua máy khác để cài đặt đó ạ!

Dark

Dark

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 384 Bài Viết:
Đầu tiên Right click vào cái Solution rồi chọn Add New Project....
Sau đó chọn Project Type là Setup and Deployment Projects, Templates là Setup Project.
Đặt tên rồi OK. Trong Solution của bạn bây giờ xuất hiện thêm 1 project.
Đồng thời bạn sẽ thấy thếm tab trong khu vực code có tên là File System. Trong tab đó bao gồm :
Application Folder : chỗ để file sau khi cài đặt (Program Files\<Tên project>)
User's Desktop : nếu bạn muốn có 1 Icon ở Desktop thì add 1 cái shortcut vô đây.
User's Programs Menu : Thêm shortcut vào Start/Programs.

Right click vào Application Folder -> Add -> Project Output...
Sau đó chọn Project, kế tiếp chọn Primary output và OK. Một số file sẽ xuất hiện trong Application Folder (các file này không xoá được vì đó là dependencies của project, ngoại trừ các Output và shotrcut).
Nếu muốn có 1 shortcut ở Desktop thì right click vào Primary Out trong Application Folder -> Create Shortcut....
Sau đó kéo shortcut này vào User's Desktop.
Cuối cùng là Build Setup Project rồi cài.

Còn nhiều kĩ thuật khác để chen ngang quá trình setup, đây chỉ là cơ bản.
(>'.')> Dark <('.'<)

diemxua

diemxua

Thành viên mới

• Advance Member
  • 19 Bài Viết:
Cám ơn bác dark rất nhiều. sau này cò j ko hiểu em hỏi, bác cố gắng giúp em nghen

Khanh2006

Khanh2006

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Chào các bạn

Tạo được setup như vậy rồi đem sang máy khác :
- Máy đó không có .net framework thì ta phải cài vào trước chương trình -> Làm sao để tạo bộ setup cho nó tự chạy cả .net framework khi máy đó chưa cài .net framwork???
- Không hiểu tôi làm sao mà khi mang chương trình đã đóng gói rồi sang máy khác cài thì chương trình trong
Add remove program hay trong Program Files,... lại lấy tên là Setup??? Nếu tôi muốn tên nó thành tên mình muốn thì khi tạo setup tôi phải làm gì???

Mong bạn nào biết thì trả lời giùm với
Cảm ơn nhiều

Dark

Dark

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 384 Bài Viết:

Chào các bạn

- Máy đó không có .net framework thì ta phải cài vào trước chương trình -> Làm sao để tạo bộ setup cho nó tự chạy cả .net framework khi máy đó chưa cài .net framwork???
- Không hiểu tôi làm sao mà khi mang chương trình đã đóng gói rồi sang máy khác cài thì chương trình trong
Add remove program hay trong Program Files,... lại lấy tên là Setup??? Nếu tôi muốn tên nó thành tên mình muốn thì khi tạo setup tôi phải làm gì???

Cảm ơn nhiều

Câu đầu thì mình không trả lời được bởi vì mình chưa làm kiểu đó bao giờ. Chưa tìm được cách đính kèm 1 dependency vào setup project và khi chạy manual thì nó báo chưa có Framework và out luôn, không chạy cài đặt FW nữa.

Câu 2 : bạn click vào tên Project trong Solution Explorer rồi vào box Properties và sửa ProductName theo ý mình :eee
(>'.')> Dark <('.'<)

Khanh2006

Khanh2006

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Cám ơn bạn đã trả lời.
Bạn có thể chỉ hộ tôi cách chọn Save with encoding để có thể mang chương trình sang máy khác vẫn hiển thị tiếng Việt được không???
Tôi thử mãi mà khi mang chương trình sang máy khác một số control như label vẫn hiển thị được nhưng tiêu đề của form và msgbox không hiển thị được tiếng Việt
Thanks

Dark

Dark

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 384 Bài Viết:

Cám ơn bạn đã trả lời.
Bạn có thể chỉ hộ tôi cách chọn Save with encoding để có thể mang chương trình sang máy khác vẫn hiển thị tiếng Việt được không???
Tôi thử mãi mà khi mang chương trình sang máy khác một số control như label vẫn hiển thị được nhưng tiêu đề của form và msgbox không hiển thị được tiếng Việt
Thanks

Nếu bạn dùng tiếng Việt trong Project thì khi save, Visual Studio sẽ khuyên bạn nên save thành Unicode, đó là Save with Encoding, chọn Unicode (1200) khi save.
Title của Form và Msgbox trong WindowsXP không phải là font Unicode chuẩn -> không thể hiển thị được Unicode.
(>'.')> Dark <('.'<)

combitvn

combitvn

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Chào Dark và mọi người! Mình là thành viên mới của diễn đàn.

Dark đã dùng InstallShield để đóng gói chưa?
Mình thử đang dùng phiên bản 10.5 hiện đang gặp một số vấn đề.
Rất muốn cùng mọi người trao đổi.

Dark

Dark

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 384 Bài Viết:

Chào Dark và mọi người! Mình là thành viên mới của diễn đàn.

Dark đã dùng InstallShield để đóng gói chưa?
Mình thử đang dùng phiên bản 10.5 hiện đang gặp một số vấn đề.
Rất muốn cùng mọi người trao đổi.

Tui chưa sử dụng InstallShield, hồi trước tới giờ chủ yếu dùng đóng gói của Visual studio và có dùng WiseInstaller vài lần. Để tui đi kiếm InstallShield về xài thử xem.
(>'.')> Dark <('.'<)

phongdo

phongdo

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:

Chào các bạn

Cảm ơn nhiều

- Cách dễ nhất là cài MICROSOFT VISUAL STUDIO .NET BOOTSTRAPPER PLUG-IN vào, có thể search trên google để tìm, cái mình đang có là PluginInstaller.msi. Sau khi cài xong thì lúc build nó tự động làm hết cho mình luôn.
- Right click vào step project coi cái property của nó, có product name, manufactor name... cả cái icon luôn, cấu hình ở đó đó.

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến