Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Có ai biết cách đối phó với CMS của Vinagame ko ???

• Please log in to reply
21 replies to this topic

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
Hi !
Dạo này có việc ra phòng máy tính tạo mấy cái user để "làm chuyện mờ ám " :) , thế mà vuớng phải ngay gã gác cổng CMS, làm phải chuột vào my computer>manage để tạo user ko đuợc, vào control Panel , User Account cũng ko đuợc tuốt ! :P
Có ai bít thằng CMS này hoạt động ra sao ko vậy ??? có phải do nó tự điều khiển hay lúc cài nó tác động vào policy nào đó ko cho phép truy cập manage ở My Computer ??? Ai bít nếu nó tác động vào policy nào thì share mình nhé :)

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

Hi !
Dạo này có việc ra phòng máy tính tạo mấy cái user để "làm chuyện mờ ám " :) , thế mà vuớng phải ngay gã gác cổng CMS, làm phải chuột vào my computer>manage để tạo user ko đuợc, vào control Panel , User Account cũng ko đuợc tuốt ! :P
Có ai bít thằng CMS này hoạt động ra sao ko vậy ??? có phải do nó tự điều khiển hay lúc cài nó tác động vào policy nào đó ko cho phép truy cập manage ở My Computer ??? Ai bít nếu nó tác động vào policy nào thì share mình nhé :)

Nó set nhiều thứ lắm, chỉ có cách là bác xử nó trước (dùn sec task hay process xp) rùi sau đó mới chỉnh lại. Em thấy nó set tùm lum trong secpol, gpedit khóa cmd, manager.....

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Hi !
Dạo này có việc ra phòng máy tính tạo mấy cái user để "làm chuyện mờ ám " :P , thế mà vuớng phải ngay gã gác cổng CMS, làm phải chuột vào my computer>manage để tạo user ko đuợc, vào control Panel , User Account cũng ko đuợc tuốt ! :P

Nó set nhiều thứ lắm, chỉ có cách là bác xử nó trước (dùn sec task hay process xp) rùi sau đó mới chỉnh lại. Em thấy nó set tùm lum trong secpol, gpedit khóa cmd, manager.....

Đồng ý là thế, xử nó dùng process xp cũng đuợc nhưng mà ..sô mang tiếng , vì khi xử nó thì chủ tiệm nói mình @hắc giờ của ổng thì mệt :P

Bài viết này được chỉnh sửa bởi handoidenbac: 18 May 2008 - 02:34 AM
chuyện mờ ám .....

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

Đồng ý là thế, xử nó dùng process xp cũng đuợc nhưng mà ..sô mang tiếng , vì khi xử nó thì chủ tiệm nói mình @hắc giờ của ổng thì mệt 8->

Hix ko xử nó thì em cũng pó tay, import registry ko được, ko run cmd được, ko vào group policy, secpol... được thì ăn cám lun

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Đồng ý là thế, xử nó dùng process xp cũng đuợc nhưng mà ..sô mang tiếng , vì khi xử nó thì chủ tiệm nói mình @hắc giờ của ổng thì mệt :)

Hix ko xử nó thì em cũng pó tay, import registry ko được, ko run cmd được, ko vào group policy, secpol... được thì ăn cám lun

Nghĩ ra cách rùi, dùng Process xp supen nó đi truớc rùi nhào vào my computer >manage "làm chuyện mờ ám " của mình rùi resume lại, hành động này diễn ra trong vòng 1 phút thui :)

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:
kaka, quên luôn cả vụ suspend. Nghĩ lại cũng nhiều chuyện có thể làm lắm ah, hihi thnks bác

hoangthienthuan

hoangthienthuan

Thành viên mới

• Newbies
  • 7 Bài Viết:

kaka, quên luôn cả vụ suspend. Nghĩ lại cũng nhiều chuyện có thể làm lắm ah, hihi thnks bác

suspend là gì vậy pro???

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:
"suspend" mình nghĩ chỉ cần bạn xem nghĩa tiếng việt của nó cũng đủ hiểu rùi mà. Suspend là tạm dừng thì ở đây cũng vậy, nó sẽ tạm dừng chạy tiến trình thế thôi

chuotit84

chuotit84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
các bác nói hay wa', vậy có thử chưa chẳng lẽ progammer ko test tình huống này :bash

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:
Bạn làm thử chưa mà biết được hay ko. Khi mình ko làm thì đừng nghĩ là người khác không làm được. Còn nếu đã từng lập trình thì phải hiểu là chẳng bao giờ handle hết được các trừong hợp xảy ra

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

các bác nói hay wa', vậy có thử chưa chẳng lẽ progammer ko test tình huống này 8->

Bạn này vui tính nhỉ , licence của Microsoft còn ấy ấy được huống hồ chi 1 em CSM nhỏ bé của VNG ! mà bạn lại ko hiểu vấn đề nữa rùi, mình cho CSM dừng ở đây ko phải là ăn gian của ông chủ tiệm Net đâu mà muốn chỉnh 1 số vấn đề cho học tập thui, chứ chơi Net có 3k 1 tiếng thì ăn gian làm gì :(
P/S : mình làm thường xuyên rùi, ko có vấn đề gì đâu :(

doc*ta

doc*ta

Thần chết trở lại

• Advance Member
  • 279 Bài Viết:
Nhưng lỡ mà em xui. làm tại tiệm anh là anh cho em ăn Búa.

:bash :bash :bong :bash :bash :bash

Trần Quang Anh

Trần Quang Anh

Mr.Mitnick

• Mod Tin Học
  • 2773 Bài Viết:
Không biết Suspend này có dùng được cho Necafe không nhỉ ? Làm thử cái đã :bash .

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:
Ặc, nhiều mod có ý tưởng "thâm đen" như bác Nam là sao nhỉ :-

Bài viết này được chỉnh sửa bởi tulous: 26 May 2008 - 08:25 AM

Mario_sp

Mario_sp

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 42 Bài Viết:

Hi !
Dạo này có việc ra phòng máy tính tạo mấy cái user để "làm chuyện mờ ám " :( , thế mà vuớng phải ngay gã gác cổng CMS, làm phải chuột vào my computer>manage để tạo user ko đuợc, vào control Panel , User Account cũng ko đuợc tuốt ! x(
Có ai bít thằng CMS này hoạt động ra sao ko vậy ??? có phải do nó tự điều khiển hay lúc cài nó tác động vào policy nào đó ko cho phép truy cập manage ở My Computer ??? Ai bít nếu nó tác động vào policy nào thì share mình nhé :(

Híc... CMS là gì vậy?? Em gà lại tò mò... x( Mong các bác chỉ giáo ?? :jeje:

CSM của Vinagame chứ hông phải CMS, đọc tựa đề đi

Bài viết này được chỉnh sửa bởi tulous: 26 May 2008 - 08:13 PM

Học không cứ là phải cắp sách đến trường - Giúp đỡ người khác chính là giúp mình học tập.

Xin cái THANKS nhá !!!

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
CMS nó là cái chương trình quản lý phòng net chuyên nghiệp ấy mà

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

Ặc, nhiều mod có ý tưởng "thâm đen" như bác Nam là sao nhỉ :^o

Ý tưởng thâm đen thâm đỏ gì mấy cha, đã giải thích rõ tàng là phục vụ cho công việc học tập mà :-& ^_^ :dede

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:
Ặc đã nói là CSM Vinagame rùi mà, CMS là Content Management System các bạn có thể biết đến nó dưới các dạng như DotNetNuke, Joomla

prizelda

prizelda

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Hi !
Dạo này có việc ra phòng máy tính tạo mấy cái user để "làm chuyện mờ ám " :mad: , thế mà vuớng phải ngay gã gác cổng CMS, làm phải chuột vào my computer>manage để tạo user ko đuợc, vào control Panel , User Account cũng ko đuợc tuốt ! :beer_smile:
Có ai bít thằng CMS này hoạt động ra sao ko vậy ??? có phải do nó tự điều khiển hay lúc cài nó tác động vào policy nào đó ko cho phép truy cập manage ở My Computer ??? Ai bít nếu nó tác động vào policy nào thì share mình nhé :mad:

Minh không thể làm thế nào để gỡ bỏ đc phần mềm CMS cửa VNG
bạn biết thì chỉ minh với đọc thế này mình không hiểu
có gì pm yh minhkico hay nhắn tin or nhá máy 01216188884 cho mình gọi lại nhé
thanks bạn trước

Quang Quac

Quang Quac

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 275 Bài Viết:
Chắc Nguyễn Nam đang tham gia khóa dạy @ack từ xa rồi. Mọi người cẩn thận nhé. :bong
You may be a victim of genuine software.
This software is protected under no international laws
No copyright reserved!

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]