Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Virus ẩn trong taskmanger

• Please log in to reply
21 replies to this topic

AuThienVu

AuThienVu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 217 Bài Viết:
Các pác thông cảm vì viết sai chủ đề trong box võ lâm
Hôm rồi có đọc được cách hướng dẩn để trị virus ẩn trong taskmanager do 1 nember không có quyền mở toppic nên viết bài trong box khác.Tại quên toppic đó tên gì rồi nên không kiếm ra.Hôm nay máy bị dính đòn tìm lại cách khắc phục mà tìm hông ra.AE nào còn nhớ thì làm ơn chỉ giùm với.
Hay cho link down soft để hiện mấy còn ẩn và giả danh trong taskmanager giùm!!!.
CẢM ƠN RẤT NHIỀU!!!!!!!!!!!! :)

TIỀN KHÔNG PHẢI LÀ TẤT CẢ NHƯNG TẤT CẢ LẠI PHẢI VÌ TIỀN

QuyDoMU

QuyDoMU

Thành viên mới

• Newbies
  • 14 Bài Viết:
Xin lỗi vì đã Spam !!!
Tui đang bị một con vi rut nó làm mất ăn mất ngủ mấy ngày nay rùi, các bác nào Pro giúp tui kill nó với ,con vi rut này ghê quá, nó khóa Task manager , khóa Run trong Start, khóa Regedit, khóa luôn cả cmd, mất luôn cả forder hidden trong Tools.Máy tui không cài bộ Gosh, tui đã quét Virut=Boot CD nhưng không có hiệu quả, à ở trong 3 ổ C,D,E có New Folder tui xóa nhưng nó lại hiện lên. Bác nào biết cách diệt ,xin chỉ giáo !!!!!

NgaMy SưMuội

NgaMy SưMuội

Cử nhân CSTH

• VIP
  • 1584 Bài Viết:

Hôm rồi có đọc được cách hướng dẩn để trị virus ẩn trong taskmanager do 1 nember không có quyền mở toppic nên viết bài trong box khác.Tại quên toppic đó tên gì rồi nên không kiếm ra.Hôm nay máy bị dính đòn tìm lại cách khắc phục mà tìm hông ra.AE nào còn nhớ thì làm ơn chỉ giùm với.
Hay cho link down soft để hiện mấy còn ẩn và giả danh trong taskmanager giùm!!!.
CẢM ƠN RẤT NHIỀU!!!!!!!!!!!! :)

Ít nhất phải kèm 1 tấm ảnh Task or tên Virus chứ bạn, nói chung vậy ai mà bik được. Nói càng rõ thì bạn sẽ dc giúp nhanh hơn

14thjune

14thjune

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 64 Bài Viết:

Xin lỗi vì đã Spam !!!
Tui đang bị một con vi rut nó làm mất ăn mất ngủ mấy ngày nay rùi, các bác nào Pro giúp tui kill nó với ,con vi rut này ghê quá, nó khóa Task manager , khóa Run trong Start, khóa Regedit, khóa luôn cả cmd, mất luôn cả forder hidden trong Tools.Máy tui không cài bộ Gosh, tui đã quét Virut=Boot CD nhưng không có hiệu quả, à ở trong 3 ổ C,D,E có New Folder tui xóa nhưng nó lại hiện lên. Bác nào biết cách diệt ,xin chỉ giáo !!!!!

Con này là virus anhdep.exe lan qua YM. ===>ông bạn nên xài soft diệt virus FIRELION của Việt Nam quét và diệt là OK. Chú ý hướng dẫn sử dụng nhé. Link của trang web đó là:
www.fire-lion.com

Bài viết này được chỉnh sửa bởi 14thjune: 08 May 2008 - 09:47 AM

B7 toujours dans mon coeur

mktrieu

mktrieu

Thành viên mới

• Newbies
  • 14 Bài Viết:
bác tải thằng autorun eater về quét thử xem !

chungmup

chungmup

Cao đẳng CSTH

• VIP
  • 815 Bài Viết:

Xin lỗi vì đã Spam !!!

cai chuong trinh AV diệt tương đối tốt đấy

junsnoke

junsnoke

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 303 Bài Viết:
bro có thể dùng COMBOFIX.exe có thể lên google.com tìm or
http://www.4shared.c...6/ComboFix.html
check link trước khi down nhe,thằng combo này mình dùng thấy cũng tạm ổn, fix virus cũng được.
Biến

son_beo

son_beo

Thành viên mới

• Newbies
  • 21 Bài Viết:
không post đc bài nè đành rely ké topic nè ^ ^

Vinagame phải chăng đã bỏ quên võ lâm I:

Dạo trên diễn đàn võ lâm 1 dạo này toàn link @hắc

Ngay cả thành viên Hội Thương Gia cũng đưa link @hắc, đến bó tay :)
-Xin nói luôn: Được là thành viên Hội Thương Gia ít nhất phải có 300 bài viết và phải viết đơn và được mod duyệt đơn xin nhập hội --> có phải mod đã lơi lỏng trong quản lý hay mod cũng thông đồng :eek:

Dưới đây là link và hình ảnh minh hoạ:

http://diendan.zing......<------------

Thành viên Hội Thương Gia lợi dụng uy tín, thương hiệu của ông M4G để lừa đảo, đưa thông tin sai lệch cũng như link @hắc

Bài viết này được chỉnh sửa bởi handoidenbac: 09 May 2008 - 12:30 PM
cảnh cáo 1 bậc lí do : spam. đình chỉ tài khoản trong 07 ngày

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:

Xin lỗi vì đã Spam !!!

bạn ơi,đầu tiên bạn install kapersky antivirus hoặc symantec antivirus vào pc
sau đó bạn boot pc lại nhé.
tiếp đến bạn vào chế độ safe mode
và chạy chương trình diệt virus.quét sạch sẽ virus xong rồi boot pc 1 lần nữa nhé
và sau đó vào lại màn hình window như bình thường
Diệt virus là phải diet trong safe mode chứ ai diệt virus ở window bao giờ

Hạnh phúc là những gì hiện đang có và nắm giữ.không phải những thứ không có được hoặc đã mất đi

wto2006

wto2006

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 262 Bài Viết:
Theo em, bác nên cài lại máy cho lành. Diệt làm sao mà hết được, không phải trình anti nào cũng diệt được hết tất cả các loại virus cả.
----------------------------------------------------------------
Trang yêu thích: baolamdep.vn
Chuyên mục yêu thích: tóc đẹp
Chuyên mục con: chăm sóc tóc

QuyDoMU

QuyDoMU

Thành viên mới

• Newbies
  • 14 Bài Viết:
bạn ơi,đầu tiên bạn install kapersky antivirus hoặc symantec antivirus vào pc
sau đó bạn boot pc lại nhé.
tiếp đến bạn vào chế độ safe mode
và chạy chương trình diệt virus.quét sạch sẽ virus xong rồi boot pc 1 lần nữa nhé
và sau đó vào lại màn hình window như bình thường
Diệt virus là phải diet trong safe mode chứ ai diệt virus ở window bao giờ
[/quote]
Cảm ơn bạn đã giúp mình .Nhưng mình làm theo cách của bạn khi vào chế độ Safe mode thì khi mở BKAV lên thì nó hiện lên câu hỏi Open With , mình không biết mở BkAV trong trường hợp này như thế nào nên đành pó tay chịu trói. Các bạn hướng dẫn mình tiếp được không ?

QuyDoMU

QuyDoMU

Thành viên mới

• Newbies
  • 14 Bài Viết:

Con này là virus anhdep.exe lan qua YM. ===>ông bạn nên xài soft diệt virus FIRELION của Việt Nam quét và diệt là OK. Chú ý hướng dẫn sử dụng nhé. Link của trang web đó là:
www.fire-lion.com

Mình cũng đã vào web đó down load về nhưng khi giải nén thì winzip cũng không giải nén được có lẽ là cũng bị con virut này khóa luôn rùi vì trước khi nhiễm virut mình vẫn dùng winzip binh thường mà. À chức năng install orr remove trong control panel cũng bị nó khóa luôn nữa bạn ạ. hix

14thjune

14thjune

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 64 Bài Viết:

www.fire-lion.com

Mình cũng đã vào web đó down load về nhưng khi giải nén thì winzip cũng không giải nén được có lẽ là cũng bị con virut này khóa luôn rùi vì trước khi nhiễm virut mình vẫn dùng winzip binh thường mà. À chức năng install orr remove trong control panel cũng bị nó khóa luôn nữa bạn ạ. hix

Vậy thì máy đã bị nhiễm quá nặng. Tốt nhất là format và cài lại Win (nếu có thể thì format toàn bộ ổ cứng)
Nếu chỉ format ổ C thì sau khi cài lại Win thì bạn cài luôn chương trình này rồi quét virus luôn.
Chú ý:
-kiếm 1 máy ko bị dính virus ===>download và lưu trữ phần mềm diệt virus vào USB
-tắt phần SYSTEM RESTORE của win trước khi quét virus nhé
-không vào bất cứ những ổ đã dính virus
- trong phần mềm fire-lion có tiện ích để fix virus autorun.inf đó bạn.

AuThienVu

AuThienVu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 217 Bài Viết:

CẢM ƠN RẤT NHIỀU!!!!!!!!!!!! :bong

Ít nhất phải kèm 1 tấm ảnh Task or tên Virus chứ bạn, nói chung vậy ai mà bik được. Nói càng rõ thì bạn sẽ dc giúp nhanh hơn

Hic sorry Quên! quan trong là tên virus
W32.VundoDllZADll.Trojan
System32\dfrgre.dll <---"Bị nhiễm"
Dùng BKAV quét thấy nhưng không diệt được nó.

AuThienVu

AuThienVu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 217 Bài Viết:

CẢM ƠN RẤT NHIỀU!!!!!!!!!!!! :bong

VD: Trong TaskManager đang chạy svchost.exe(của win)thì virus tạo ra 1 con có tên là svchost~1.exe và ẩn nó trong TaskManager.Khi đó không thể diệt được nó.bây giờ dùng soft gì để hiện tên nó lên rồi End Prosses nó, rồi quét mới diệt được nó.
Ý LÀ THẾ ĐÓ! CẢM ƠN NHIỀU CÁC PÁC ĐÃ HƯỚNG DẪN

QuyDoMU

QuyDoMU

Thành viên mới

• Newbies
  • 14 Bài Viết:

CẢM ƠN RẤT NHIỀU!!!!!!!!!!!! :-j

VD: Trong TaskManager đang chạy svchost.exe(của win)thì virus tạo ra 1 con có tên là svchost~1.exe và ẩn nó trong TaskManager.Khi đó không thể diệt được nó.bây giờ dùng soft gì để hiện tên nó lên rồi End Prosses nó, rồi quét mới diệt được nó.

Theo tui bác nên dùng Kav để quét.

tanga

tanga

Thành viên mới

• Newbies
  • 28 Bài Viết:
Lúc trước mình cũng bị và đã đọc cách để diệt virus đó nên có lưu lại 2 file đó nè.Nêu sợ thì nên quet trước khi sử dụng nhé,nó rất đơn giản chỉ cần chạy 2 file đó thế là xong.Botay sao ko thấy mục gửi file vậy làm sao gửi đây?

14thjune

14thjune

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 64 Bài Viết:

CẢM ƠN RẤT NHIỀU!!!!!!!!!!!! :dede

Lang thang trên NET thế nào lại vớ được cách giải quyết cho ông bạn rồi nè =))
"Phục hồi các chức năng đã mất của Windows do virus gây ra" ====>

"Hiện nay có một số loại virus khi xâm nhập vào hệ thống máy tính làm cho những thành phần như Registry, Folder Options, Crtl+Alt+Del, IE Home… không thể sử dụng được nữa. Một số máy sau khi đã quét sạch virus vẫn không thể cứu các thành phần này. Remove Restrictions Tools có thể xem là "cứu cánh" trong trường hợp này.

Remove Restrictions Tools có ưu điểm là không cần phải cài đặt chương trình, chỉ việc kích hoạt trực tiếp lên tập tin vừa tải về là có thể sử dụng được chương trình ngay.

Từ giao diện làm việc chính, chương trình sẽ tự động dò tìm và phát hiện tất cả các thành phần trong máy bị virus phá hoại, nếu các tính năng này vẫn an toàn thì nó vẫn để ở chế độ khoá. Khi cần khôi phục, bạn hãy bấm vào các tuỳ chọn tương ứng như Registry Tools (trình chỉnh sửa registry), Task Manager (bị khoá khi nhấn Ctrl+Alt+Del), Folder Options (hiện tính năng chỉnh Folder), Show Hidden Files (hiện lại tính năng chỉnh sửa files ẩn), IE Home (bị khoá không thể thay đổi trang chủ), Control Panel, Internet Explorer Right Click, Command Prompt (cmd.exe) …

Sau khi chọn xong các tính năng tương ứng, bạn hãy bấm vào tuỳ chọn Remove để khôi phục lại từng chức năng được chọn hoặc Check All để khôi phục hết, rồi chờ trong giây lát để chương trình khôi phục lại. Khi đã nhận được thông báo quá trình khôi phục thành công thì hãy khởi động lại hệ thống là có thể sử dụng lại các tính năng trên một cách an toàn.

Chương trình Remove Restrictions Tools hiện có phiên bản mới nhất 3.0 với dung lượng 71KB tương thích tốt với các hệ điều hành Windows 9x/Me/2000/Xp/Vista. Bạn có thể tải bản miễn phí của chương trình về tại đây

http://download.sergiwa.com/
Cái này là tôi sưu tầm được thôi nhé. Chúc bạn vui vẻ ^^

Bài viết này được chỉnh sửa bởi 14thjune: 09 May 2008 - 05:17 PM

Lao_hac

Lao_hac

Thành viên mới

• Newbies
  • 20 Bài Viết:
Cám ơn anh, phần mềm rất hay :(

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:
Sorry all, mấy hôm nay mình bận quá không theo dõi box được. Với vấn đề trên bạn chỉ cần cài KAV, update đầy đủ là xong. Bạn nào ngại thì có thể dùng Security Task Manager để tắt virus khởi động, bkav để dọn rác. Còn về việc khắc phục mất Task Man, Registry, Hidden files thì search trong box Hệ Điều Hành & box này dùm mình. Nếu ko thì pm mình để 2-3 hôm nữa rảnh rồi tổng hợp lại link cho anh em

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]