Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Mạng xóm em có vấn đề

• Please log in to reply
22 replies to this topic

Mario_sp

Mario_sp

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 42 Bài Viết:

Trong bảng câu hình Lan disable Rip đi. Trong Lan nếu mình nhớ ko nhầm(sorry đã quá lâu mình ko đụng đến mấy thứ này) thì nó sử dụng cơ chế ARP và PARP để tìm đường cho gói tin, còn Rip là định tuyến động mình nghĩ không nên dùng cho Lan

Bạn ơi trong bảng cấu hình LAN của Morderm ko có chỗ nào cho phép disable RIP mà chỉ cho phép chọn RIP1 hoặc RIP2-B và RIP2-M. Mình không biết phải chọn cái nào và ý nghĩa của từng tùy chọn này như nào cũng không rõ luôn. Bạn có thể chỉ cho mình không? Cám ơn nhiều nhé 8->
Học không cứ là phải cắp sách đến trường - Giúp đỡ người khác chính là giúp mình học tập.

Xin cái THANKS nhá !!!

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:
Không cho tắt Rip thì hãy để Direction = None(không dùng Rip cho bất kỳ hướng truyền dữ liệu nào).
Còn không đươc nữa thì có lẽ pó tay(thường thì phải ngồi trực tiếp mình mới mò ra được lôi do đâu)

Mario_sp

Mario_sp

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 42 Bài Viết:

Không cho tắt Rip thì hãy để Direction = None(không dùng Rip cho bất kỳ hướng truyền dữ liệu nào).
Còn không đươc nữa thì có lẽ pó tay(thường thì phải ngồi trực tiếp mình mới mò ra được lôi do đâu)

Uhm mình đành thử vậy. Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. :(
Học không cứ là phải cắp sách đến trường - Giúp đỡ người khác chính là giúp mình học tập.

Xin cái THANKS nhá !!!

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]