Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Tạo mạng LAN để chơi game giữa 1 laptop với 1 Desktop

• Please log in to reply
6 replies to this topic

thientuan83

thientuan83

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Các bạn cho mình hỏi là hiện tại mình có 1 laptop và 1 Desktop đều sử dụng Win XP 2.Bây giờ mình muốn tạo 1 mạng LAN để chơi game giữa 2 máy ( Ra2,Battle Realms..) mà không cần dùng router chỉ sử dụng 1 sợi cáp mạng thôi có được không ? Vì hiện tại với 1 sợi cáp đó mình đã có thể chia sẻ dữ liệu giữa 2 máy với nhau nhưng chơi game thì không được.Không biết có phải cấu hình gì nữa không ? Lúc đầu mình nghĩ nó đơn giản lắm nhưng khi làm rồi mới biết nó khó như thế nào.Hix hix
Bro nào thông thạo về mấy vụ này thì chỉ giáo giùm với nha.
Cám ơn vì đã đọc topic.

gabyyy

gabyyy

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
CHAO BAN!
DAU TIEN LA 2 CAI MAY CUA BAN DA THONG ROI DUNG KHONG,TUC DA CHIA SE DUOC ROI.VIEC TIEP THEO DE CHOI DUOC RA2 VA BATTLEREAL GIUA 2 MAY VOI NHAU,BAN PHAI CAI THEM GIAO THUC IPX/SPX.SAU KHI CAI XONG GIAO THUC,BAN VO RA2,CHON PHAN OPTION,SAU DO CHON PHAN NETWORK,O PHAN NETWORK CARD BAN NHAP VAO O MUI TEN BEN DUOI,VA CHON VAO DONG O GIUA...OO OO OO OO ...... BAN LAM VIEC NAY CHO 2 MAY LUON NHE.SAU DO MOT MAY TAO,MAY KIA SE THAY VA JOIN VO.NEU KHONG CO GIAO THUC IPX/SPX SE KHONG THE NOI MANG CHOI GAME RA2 DUOC.NEU BAN THAC MAC GI THI PM MINH QUA YAHOO.TUAN11979 NHE.BYE BAN

baoe2004

baoe2004

Cử nhân CSTH

• VIP
  • 1051 Bài Viết:
- Để trao đổi dữ liệu trực tiếp giữa 2 máy (không switch, router) cần cáp UTP bấm chéo.
- Riêng game RA2 chơi qua mạng LAN thì giao thức của nó là IPX/SPX, nếu trong Local Area Connection máy Bạn chưa có giao thức này thì Add nó vào như sau :
Theo như hình kèm theo, bấm Install, chọn Protocol bấm Add --> chọn IPX/SPX --> OK.

Attached Thumbnails

Bài viết này được chỉnh sửa bởi baoe2004: 24 July 2008 - 07:15 PM

Nếu thấy bài viết có ích cho Bạn, xin đừng bấm Thank, mà hãy giúp đỡ người khác nhé.

thientuan83

thientuan83

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Cám ơn 2 bạn,để tối nay về nhà mình thử làm theo hướng dẫn xem được không.(giờ đang ở trong cty không thử được :ale: :bb ) Nếu không được sẽ hỏi tiếp :jeje:
Cám ơn rất nhiều ^ ^

Bài viết này được chỉnh sửa bởi thientuan83: 24 July 2008 - 07:23 PM

jubilant

jubilant

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Mình củng giống thientuan83,mình add giao thức IPX/SPX...nhưng Ra2 van không chạy được.Minh chỉ có 2 máy thôi,Máy 1 lam máy chủ,máy 2 vao join trong ra2 thì game đứng không chạy nửa! và dùng một sợi dây nối 2 máy.dữ liệu share binh thường.Cac anh chị ơi giúp mình với.

tiger86love102

tiger86love102

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 180 Bài Viết:
Share đc dữ liệu mà ko chơi game đc ah? Chắc ko phải tại dây hai cách nối mạng Lan có vấn đề ji đâu.
Bạn nên kiểm tra lại game mà hai máy định chơi đó, một số game muốn chơi trong mạng LAN với nhau thì còn phải ... sao đó ko dõ.
Ví dụ như chơi đế chế, máy mình có thể lập mạng để máy kia vào được, ngược lại máy kia lại ko lập mạng đc. Xóa chương trình đế chế máy bên kia đi, cóp đế chế máy mình sang thì lại đc.
Vậy do đâu?
{*._.* vô ưu tư vô sầu vô phiền não *._.*}
Mời các bạn ghé thăm diễn đàn vnitclub.vnbb.com

hungda076

hungda076

Thành viên mới

• Newbies
  • 23 Bài Viết:
hj cái này để mình chỉ tường tận cho nhá... đầu tiên ra tiêm mua cái cáp prj45 kêu nó bấm chéo...
kế đến là vào workgroup của 2 máy chỉnh lại cho giống nhau nhá... rùi vào đặt lại địa chỉ IP VD: Laptop là: 192.168.1.1 : Destop 192.168.1.2 thêm cái IPX/SPX nữa là ok... :)
Lại bắt đầu một buổi sáng trong ta.
Lại bắt đầu một ngày mới tất bật giữa chợ đời hư thực..
Tim vẫn nóng muội tình yêu ngun ngút..
Mơ về em từ đó thởu nguyên sơ....

http://360.yahoo.com...dinhthang371989

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]