Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

mạng hay bị rớt mạng..do đâu??

• Please log in to reply
12 replies to this topic

chuayeuk

chuayeuk

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 152 Bài Viết:
Mình đang ở korea NET bình thường chạy rất ổn định,ko hiểu sao dạo này mạng thỉnh thỏang hay bi. ngắt rồi kết nối lại...có khi cả ngày vậy...vào game VLTK đc 1 lúc rồi lại rớt..rớt khỏang 30' -1p rồi lại đc..đc rồi khỏang 10p sau lai. rớt..cứ liên tục vậy....lúc rớt mạng đèn báo cable trên modem nháy liên tục...nhiều lúc ko vào game vẫn bị rớt mạng kiểu như vậy....
làm ơn giúp mình
cảm ơn
Welcome welcome

Truyền Thuyết Rồng-Liên Minh Rồng Hoàng Tộc:Thống lĩnh quần hùng diệt ác ma
http://ttr.webgame.vn

tinhquaygot

tinhquaygot

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 102 Bài Viết:

Mình đang ở korea NET bình thường chạy rất ổn định,ko hiểu sao dạo này mạng thỉnh thỏang hay bi. ngắt rồi kết nối lại...có khi cả ngày vậy...vào game VLTK đc 1 lúc rồi lại rớt..rớt khỏang 30' -1p rồi lại đc..đc rồi khỏang 10p sau lai. rớt..cứ liên tục vậy....lúc rớt mạng đèn báo cable trên modem nháy liên tục...nhiều lúc ko vào game vẫn bị rớt mạng kiểu như vậy....
làm ơn giúp mình
cảm ơn

bạn xem lại coi chừng bị trojan rổi đó,scan virus lại máy đi.

doc*co*kiem*ma

doc*co*kiem*ma

Oshirisu no Tenkūryū

• Super Moderator
  • 3343 Bài Viết:

đèn ADSL bạn bị nháy liên tục là do đường truyền từ dịch vụ vào máy có vấn đề.
bạn thông báo lại cho nhà cung cấp dịch vụ bạn sài NET để họ kiểm tra hoặc cho nhân viên hỗ trợ kỹ thuật xuống.
thân
------------------

khucmia

khucmia

Thành viên mới

• Advance Member
  • 22 Bài Viết:
Đệ cung bị giống huynh vậy,hồi trước thi ít rớt chứ khỏang hơn 1 tháng gần đây thì hình như 1 ngày đệ chơi VL mà nó ko rớt trên 6 lần thì nó ko yên huynh à (mà nhà đệ mới mắc ADSL có 4 tháng). Đệ cũng định hỏi các tiền bối xem sao nhưng huynh hỏi trước rùi :bash
Máy nhà đệ dùng mạng viettel, dùng gói cước trả sau ( đệ cũng cha biết gói cước nào nhưng chắc ko phải loai thấp nhất đâu :ay: ), đứt mang liên tục ( đèn ADSL mất khỏang 10s rồi có lại). Mà đệ để ý thấy cứ giờ nào đông người thì càng dễ đứt ( sáng ít rớt hơn chiều,chiều ít hơn đầu tối), ngoài ra nắng --> ít rớt, mưa (dù nhỏ hay to) đảm bảo rớt.
Ngoài ra , máy nhà đệ chỉ chơi VL ma ko hiểu sao ngày càng cùi, cách đây 4 tháng đệ chơi 3 acc thì hơi giật một tẹo, rui` 2acc ... bây giơ` thi` 1acc cung giật nữa :(( .Mí lị trước đi TK zeo`zeo` giờ thì cứ đi TK la 1s bình thường và lag 3s :-?? rùi lâu lắm là 10phút là rớt mang.
có huynh nào bít nguyên nhân và cách sửa ko giúp đệ với chứ gọi mãi mấy ông Viettel mới đến, chọc chọc ngoáy ngoáy 1 lúc rùi bảo :" được rồi em ạ!!" .Zây mà sáng hôm sau đâu lại vào đấy,hix

doc*co*kiem*ma

doc*co*kiem*ma

Oshirisu no Tenkūryū

• Super Moderator
  • 3343 Bài Viết:

Đệ cung bị giống huynh vậy,hồi trước thi ít rớt chứ khỏang hơn 1 tháng gần đây thì hình như 1 ngày đệ chơi VL mà nó ko rớt trên 6 lần thì nó ko yên huynh à (mà nhà đệ mới mắc ADSL có 4 tháng). Đệ cũng định hỏi các tiền bối xem sao nhưng huynh hỏi trước rùi
Máy nhà đệ dùng mạng viettel, dùng gói cước trả sau ( đệ cũng cha biết gói cước nào nhưng chắc ko phải loai thấp nhất đâu ), đứt mang liên tục ( đèn ADSL mất khỏang 10s rồi có lại). Mà đệ để ý thấy cứ giờ nào đông người thì càng dễ đứt ( sáng ít rớt hơn chiều,chiều ít hơn đầu tối), ngoài ra nắng --> ít rớt, mưa (dù nhỏ hay to) đảm bảo rớt.
Ngoài ra , máy nhà đệ chỉ chơi VL ma ko hiểu sao ngày càng cùi, cách đây 4 tháng đệ chơi 3 acc thì hơi giật một tẹo, rui` 2acc ... bây giơ` thi` 1acc cung giật nữa .Mí lị trước đi TK zeo`zeo` giờ thì cứ đi TK la 1s bình thường và lag 3s rùi lâu lắm là 10phút là rớt mang.
có huynh nào bít nguyên nhân và cách sửa ko giúp đệ với chứ gọi mãi mấy ông Viettel mới đến, chọc chọc ngoáy ngoáy 1 lúc rùi bảo :" được rồi em ạ!!" .Zây mà sáng hôm sau đâu lại vào đấy,hix

>> Nếu bạn chơi VL nhiều thì nên sài gói cước Home E full thì tháng là 330.000 đồng (đường truyền 1,5M ).
Trường hợp như bạn nêu trên là do đường truyền mạng. Hồi xưa mình cũng như bạn nói hoài hok sửa đc. Bạn có thể nhờ 1 người nào đó đứng tuổi hoặc bạn cũng đc. Bạn cần phải có thái độ cứng rắn nhất là hok giải quyết đc thì hủy ngang hợp đồng và báo cáo lãnh đạo.
>> Và cuối cùng thì họ sẽ sửa đàng hòang cho bạn thôi. Nếu cần có kinh nghiệm bạn có thể coi lại bài cũ trong để bít cách xử lý với Viettel
Thân
------------------

titan_supreme

titan_supreme

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Nhưng mà hiện tại bạn xài ADSL qua USB hay là Card mạng ? Nếu là USB thì bạn kiểm tra lại đường USB , vì hồi trước mình xài ADSL qua USB cũng bị tình trạng như vậy đó . Còn nếu bạn xài Card mạng thì kiểm tra lại đường truyền .
Thân !!!

doc*co*kiem*ma

doc*co*kiem*ma

Oshirisu no Tenkūryū

• Super Moderator
  • 3343 Bài Viết:

Nhưng mà hiện tại bạn xài ADSL qua USB hay là Card mạng ? Nếu là USB thì bạn kiểm tra lại đường USB , vì hồi trước mình xài ADSL qua USB cũng bị tình trạng như vậy đó . Còn nếu bạn xài Card mạng thì kiểm tra lại đường truyền .
Thân !!!

>>> vấn đề bạn nói là trường hợp nào ???
Theo thông tin mình bít đc thì chỉ có dịch vụ của SCTV là có kết nối qua USB và Lan nhưng theo máy đo thì kết nối qua USB đạt đúng chuẩn 1M/256K còn kết nối qua Lan 1,2M/256K. Trong đó là trường hợp sài gói dịch vụ 1M.
Còn hầu hết dịch vụ Net bây giờ đều qua cổng kết nối Lan. Và của Viettel hok nằm ngoài kết quả đó.
Thân!
------------------

khucmia

khucmia

Thành viên mới

• Advance Member
  • 22 Bài Viết:
Mình dùng car mạng mà, các sư huynh có thể nói cho đệ nguyên nhân được không. Đệ có đọc thấy ở một số bài viết khác thấy có nói đến dùng lệnh ping để kiểm tra tốc độ đường truyền, đệ cũng đã thử nhưng không biết cách xem thế nào( mu` tin học khổ thế đấy :boat: ).Mong mọi người chỉ dùm :boat:

doc*co*kiem*ma

doc*co*kiem*ma

Oshirisu no Tenkūryū

• Super Moderator
  • 3343 Bài Viết:
bạn vào start > run> gõ cmd
ra bãng mới bạn gõ ping+ gõ space+ <gõ DNS_IP cung cấp dịch vụ>+gõ space+ -t.
>> nếu mà chỉ số chạy đều là mạng ổn định. Chỉ số mức cao thì chạy tốt còn thấp ngược lại.
thân
------------------

khucmia

khucmia

Thành viên mới

• Advance Member
  • 22 Bài Viết:
huynh ơi ,DNS_IP cung cấp dịch vụ la gì zậy :boat: ,hôm bữa đệ thấy mấy người cài nói địa chĩ mạng nhà đệ là 192.168.1.1 co phải là DNS_IP cung cấp dịch vụ ko dzây huynh :boat:

doc*co*kiem*ma

doc*co*kiem*ma

Oshirisu no Tenkūryū

• Super Moderator
  • 3343 Bài Viết:
192.168.1.1 là IP mạng còn gọi là IP router.
còn DNS server như của Viettel là : 203.113.131.1
------------------

tanloi

tanloi

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:

192.168.1.1 là IP mạng còn gọi là IP router.
còn DNS server như của Viettel là : 203.113.131.1

Người ta đâu có xài mạng viettek đâu mà bạn kêu khai báo dns viettel.

doc*co*kiem*ma

doc*co*kiem*ma

Oshirisu no Tenkūryū

• Super Moderator
  • 3343 Bài Viết:
Xin bạn coi kỹ trước khi post bài tanloi
>> Ở bài trên,khucmia hok hiểu DNS- tức IP của webserver.
>> Còn bài dưới là mình ghi rõ là còn DNS server như của Viettel là : 203.113.131.1
>> Bạn hiểu câu đó là ví dụ hok ???
Ngoài ra khi bạn sử dụng đường truyền của nhà dịch vụ này mà vẫn sài đc của nhà dịch vụ #.Thường đc dân trong mạng gọi là sài Nét chùa. Hình thức hide IP cũng nằm trong trường hợp này.
Còn tốc độ đường truyền thì chậm hơn hoặc mạng hok chạy là do bạn sài sai đường truyền và nhà dịch vụ biết đc khóa lại.
-------------
Ngoài ra bạn khucmia chỉ hỏi là kiễm tra tốc độ đường truyền có ổn định hay hok thôi. Nên chỉ cần Ping để kiểm tra thôi mà.
P/S tanloi: trước khi post bài nên coi kỹ mình ghi cái rì nha.
viettek hok hỉu ???
Thân =D>

Bài viết này được chỉnh sửa bởi doc*co*kiem*ma: 16 October 2006 - 11:45 PM

------------------

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến