Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Nhận trả lời 99% các câu hỏi về Black Berry!

• Please log in to reply
37 replies to this topic

Đã Thế Ko Tên

Đã Thế Ko Tên

Ông Già Noen

• Advance Member
  • 362 Bài Viết:
Trước nhất nói về mặt sở thích cá nhân, mình thấy BB là 1 dòng máy hay, đầy phong cách và thực sự chỉ cần dùng qua 1 lần thì chắc it người quên đc nó.1 Chiếc máy chắc nịch, to khỏe tạo vẻ cứng cáp cho người dùng .Chiếc máy với bàn phím đặc trưng khó nhầm lẫn với bất kỳ dòng máy nào.Và tuyệt nhất là nó theo mình biết là máy điện thoại rẻ nhất có thể vào web qua trình duyệt Opera ( Chiếc 7290 lướt web và đọc tin khá tôt mà giá chỉ khoảng 1 triệu)
Nhưng nhiều bạn rất ngại dùng BB vì nó khá phức tạp, rất hay lỗi phần mềm.Song đó cũng là điểm hay đối với những bạn ưa tìm hiểu.
Để các bạn tiện hơn trong việc sử dụng BB, mình mạo muội mở topic này nhằm phục vụ các bạn.
Bạn nào có thắc mắc gì về dòng máy này cứ post lên, mình sẽ trả lời trong tg sớm nhất!

Mẹo đầu tiên cho các bạn: máy 7290 bật nguồn là nút đèn góc dưới bên tay phải ( 95% các bạn dùng máy không biết cách bật nguồn mà phải tháo pin)

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Đã Thế Ko Tên: 28 October 2008 - 10:23 PM

Đã Thế Ko Tên

Đã Thế Ko Tên

Ông Già Noen

• Advance Member
  • 362 Bài Viết:
Không ai bóc tem, Tôi tự tem vây :

Tổng hợp phần mềm cho BlackBerry

Sẽ up dần dần

Trình duyệt web Opera Mini 4.1 chính thức cho BlackBerry

http://www.operamini.com/download/pc/blackberry/

BlackBerry Desktop Manager 4.5.0.14

http://www.4shared.com/file/51094945/26c87887/BlackBerry_Desktop_450_Bundle14.html?dirPwdVerified=f82761d0
Hướng dẫn

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=3603

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Đã Thế Ko Tên: 30 October 2008 - 09:50 PM

Vo lam son

Vo lam son

Cử nhân CSTH

• VIP
  • 1003 Bài Viết:
mình cũng có dùng Black Berry, nhưng không thích lắm. BB chậm quá so với htc và màng hình touch screen nhiều lúc hơi bực vì phải ấn mạnh bàn phím xuống mới activate.

Còn htc thì touch rất nhạy, và nhẹ hơn.
=========================================
Tháng Năm
con ve sầu chui rúc từ lòng đất
để lại cái lổ trống.
Người con gái một lần chung đụng xác thịt với người đàn ông
cảm giác lâng lâng...
hụt hẫng.

=========================================

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:

mình cũng có dùng Black Berry, nhưng không thích lắm. BB chậm quá so với htc và màng hình touch screen nhiều lúc hơi bực vì phải ấn mạnh bàn phím xuống mới activate.

Còn htc thì touch rất nhạy, và nhẹ hơn.

vẫn đỡ hơn Omania của SS đó a trai , mua bản quốc tế về xài , cảm ứng cũg dở òm . May là đã up Rom lên để chơi lắc xí ngầu rồi đó :((
Đôi mắt nằm phía trước để luôn nhìn về tương lai

Mỗi con người đều có quyền sai. Sai trong giới hạn.....Vậy đâu là giới hạn ? Nó tùy thuộc vào nhận thức của mỗi con người..... Cái đầu ko phải là vật trang trí............

phongboy

phongboy

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 385 Bài Viết:
OBAMA hình như xài cái 8700 C, mình cũng định mua cái đó. Bắt trước tí đó mà :bong
ko bít giờ cái đó giá ~ bao nhiu ???
ALAU:

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:

OBAMA hình như xài cái 8700 C, mình cũng định mua cái đó. Bắt trước tí đó mà =))
ko bít giờ cái đó giá ~ bao nhiu ???

1 tr 6 ==> 1 tr 9

Bắt chước , ko fải bắt trước

Mỗi con người đều có quyền sai. Sai trong giới hạn.....Vậy đâu là giới hạn ? Nó tùy thuộc vào nhận thức của mỗi con người..... Cái đầu ko phải là vật trang trí............

longan

longan

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 190 Bài Viết:

Trước nhất nói về mặt sở thích cá nhân, mình thấy BB là 1 dòng máy hay, đầy phong cách và thực sự chỉ cần dùng qua 1 lần thì chắc it người quên đc nó.1 Chiếc máy chắc nịch, to khỏe tạo vẻ cứng cáp cho người dùng .Chiếc máy với bàn phím đặc trưng khó nhầm lẫn với bất kỳ dòng máy nào.Và tuyệt nhất là nó theo mình biết là máy điện thoại rẻ nhất có thể vào web qua trình duyệt Opera ( Chiếc 7290 lướt web và đọc tin khá tôt mà giá chỉ khoảng 1 triệu)
Nhưng nhiều bạn rất ngại dùng BB vì nó khá phức tạp, rất hay lỗi phần mềm.Song đó cũng là điểm hay đối với những bạn ưa tìm hiểu.
Để các bạn tiện hơn trong việc sử dụng BB, mình mạo muội mở topic này nhằm phục vụ các bạn.
Bạn nào có thắc mắc gì về dòng máy này cứ post lên, mình sẽ trả lời trong tg sớm nhất!

Mẹo đầu tiên cho các bạn: máy 7290 bật nguồn là nút đèn góc dưới bên tay phải ( 95% các bạn dùng máy không biết cách bật nguồn mà phải tháo pin)

bạn có thể hướng dẫn cho mình toàn bộ cách sử dụng BB 8700c ko, mình mới mua mà bảng hướng dẫn toàn tiếng anh ko hà
nhờ bạn giúp dùm nha

VuaĐôcDược

VuaĐôcDược

Nhà Thông Thái CSTH

• Advance Member
  • 1523 Bài Viết:
Tiện cho ké với . Đang chuẩn bị cuối tháng sắm 1 cái , có tầm 2.5tr - 3.5 tr , mà nhiều loại trong giá đó quá, Ai cho ý kiến với :bong . Ở HCM thì nên mua ở đâu là tốt nhất
Sống sao cho vừa lòng mọi người đây .

Ai có nhu cầu tiền vạn, NHHT , ...... Phục vụ nốt selltome.vn

Call : 090.393.2605 tại HCM Tân Bình Bàu Cát 9h đến 22h các ngày trong tuần . Cuối tuần thứ 7-cn 17h kết thúc, sau 17h Máu Chảy Về Tim .................

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:

bạn có thể hướng dẫn cho mình toàn bộ cách sử dụng BB 8700c ko, mình mới mua mà bảng hướng dẫn toàn tiếng anh ko hà
nhờ bạn giúp dùm nha

cụ thể bạn cần gì :|

Tiện cho ké với . Đang chuẩn bị cuối tháng sắm 1 cái , có tầm 2.5tr - 3.5 tr , mà nhiều loại trong giá đó quá, Ai cho ý kiến với :bong . Ở HCM thì nên mua ở đâu là tốt nhất

tầm đó có BB 8320 , 8800 , 8820 , 8310 . 8700 c -g - v . bác cần dạng nào ?

pin trâu + wifi = 8820 . thêm camera = 8320 ( ko trâu bằng 8820 )

8800 đẹp , pin trâu ( ko wifi )

8310 : GPS

series 8700 : đẹp , rẻ ( giá 1tr 5 => 1 tr6 )

Mua ở ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG Tuấn Khanh Mobile . ĐỊA CHỈ: 69A HÙNG VƯƠNG P4 Q5

tungseu.com

còn rauvang.com , nghe a e phản ánh , ko biết nữa :mad:

Inu Yasha

Inu Yasha

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1398 Bài Viết:
cho mình hỏi ngoài tiệm ngưới ta unlock chỉ 1' là xong , người ta unlock = cách nào vậy, hôm bửa đi unlock cái 9500 hết 350k, bạn có thể chĩ cách unlock như vậy ko để sau này đở tốn tiền

VuaĐôcDược

VuaĐôcDược

Nhà Thông Thái CSTH

• Advance Member
  • 1523 Bài Viết:
So sánh giúp mình giữa 8820 và 8800 , chi tiết hơn giữa 8700G và 8700C .
Hiện đang khoái 8320 Titan , nhưng thấy camera hok cần lắm, chỉ cần pin trâu, nghe nhạc với xem video . Ngớ ngẩn hỏi 1 câu dt có tích hợp wifi để làm gì nhỉ :P

Đúng rồi ai có thể cho biết thêm lý do chọn chiếc BB mình đang dùng không . Bạn cảm thấy hài lòng về nó như thế nào .

Call : 090.393.2605 tại HCM Tân Bình Bàu Cát 9h đến 22h các ngày trong tuần . Cuối tuần thứ 7-cn 17h kết thúc, sau 17h Máu Chảy Về Tim .................

Dịch Phong

Dịch Phong

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 215 Bài Viết:
Cho mình hỏi xíu.
Mình đang xài cái N96 tính mua qua N97 (đang chờ hàng).
Thấy mấy đứa bạn đổi qua xài BB hết mình cũng thấy tò mò.
Tính trước khi chuyển qua N97 mình tậu 1 cái BB về xài thử xem sao.
Mình muốn hỏi chút xíu:
- Cái BB này nếu mình xài xong bán ra còn >96% thì giá có rớt nhiều hay không?
- Có loại máy nào dòng cấu hình nó tương tự N96 (như chụp hình 5.0, Wifi, nghe nhạc, xem tivi...) không?
Và giá cho cái máy đó khoảng bao nhiêu?
Mua ở chỗ nào để có hưởng các dịch vụ tốt nhất.
Nêu mua hàng xách tay hay chính hãng?
Mong các bạn giúp dùm mình.
Cám ơn!

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:

So sánh giúp mình giữa 8820 và 8800 , chi tiết hơn giữa 8700G và 8700C .
Hiện đang khoái 8320 Titan , nhưng thấy camera hok cần lắm, chỉ cần pin trâu, nghe nhạc với xem video . Ngớ ngẩn hỏi 1 câu dt có tích hợp wifi để làm gì nhỉ :-$

Đúng rồi ai có thể cho biết thêm lý do chọn chiếc BB mình đang dùng không . Bạn cảm thấy hài lòng về nó như thế nào .

8820 khác 8800 chủ yếu ở chỗ wifi & GPS ( 8820 hỗ trợ , 8320 - 8800 ko có thì phải =)) )

8700g là đời sau của 8700c . có 1 tính năng mới là cảm biến ánh sáng, tự động điều chỉnh độ sáng của màn hình tùy theo môi trường xung quanh.

wifi để xài khi ko có laptop kế bên :ay:

lý do để xài BB ? Mạnh mẽ , đa tính năng , nhắn tin thoải mái , ổn định

Cho mình hỏi xíu.
Mình đang xài cái N96 tính mua qua N97 (đang chờ hàng).
Thấy mấy đứa bạn đổi qua xài BB hết mình cũng thấy tò mò.
Tính trước khi chuyển qua N97 mình tậu 1 cái BB về xài thử xem sao.
Mình muốn hỏi chút xíu:
- Cái BB này nếu mình xài xong bán ra còn >96% thì giá có rớt nhiều hay không?
- Có loại máy nào dòng cấu hình nó tương tự N96 (như chụp hình 5.0, Wifi, nghe nhạc, xem tivi...) không?
Và giá cho cái máy đó khoảng bao nhiêu?
Mua ở chỗ nào để có hưởng các dịch vụ tốt nhất.
Nêu mua hàng xách tay hay chính hãng?
Mong các bạn giúp dùm mình.
Cám ơn!

Chính hàng thì ở VN , hiện giờ chỉ có Viettel phân phối , dĩ nhiên là sử dụng hết toàn bộ tính năng của máy . bạn xem tại đây :

http://blackberry.vietteltelecom.vn/

Còn về cấu hình tương tự N96 thì ko có bạn ah , đây là dòng máy dùng chủ yếu cho doanh nhân , ko phải để giải trí . Bán rớt giá là chắc rồi , hàng dolly thì bản thân nó đã ko phải brandnew .

Chính hãng bao giờ cũg tốt hơn xách tay . và giá cả luôn tỉ lệ thuận với chất lượng

VuaĐôcDược

VuaĐôcDược

Nhà Thông Thái CSTH

• Advance Member
  • 1523 Bài Viết:
Vậy nếu dòng 8700 thì nên chọn loại G hả :(

Còn không thì phải mua loại có wifi :( lướt web, up bài,kiểm tra thư và chat chít nhiều . Khu vực mình laptop toàn dùng ADSL chùa , lên tầng 3 là đâu đâu cũng có sóng
Ah` càng coi mình càng choáng và rối với giá cả của BB quá . Cùng 1 loại là có khi lệch đến 4tr .

Theo Phúc và các bạn thì nguồn gốc hàng bên Tuấn Khang đưa ra là từ đâu, vd cái 8820 8320 giá 3tr2 có phải loại thay vỏ tân trang ko . Sory mình có thói quen xấu , nếu mua ở đâu rồi thì cứ đến đó mua , nên hay hỏi đường trước :))

longan

longan

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 190 Bài Viết:

nhờ bạn giúp dùm nha

cụ thể bạn cần gì :jeje:

chức năng Push to talk dùng để làm gì? làm sao để có thể dùng được Yhoo tiny và Vichat
nhờ bạn giúp dùm

P/S: nếu bạn có bản hướng dẫn sử dụng chi tiết BB 8700c thì share cho mình với :((

Bài viết này được chỉnh sửa bởi longan: 21 April 2009 - 09:42 PM

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:

Vậy nếu dòng 8700 thì nên chọn loại G hả :P

Còn không thì phải mua loại có wifi :bong lướt web, up bài,kiểm tra thư và chat chít nhiều . Khu vực mình laptop toàn dùng ADSL chùa , lên tầng 3 là đâu đâu cũng có sóng
Ah` càng coi mình càng choáng và rối với giá cả của BB quá . Cùng 1 loại là có khi lệch đến 4tr .

Theo Phúc và các bạn thì nguồn gốc hàng bên Tuấn Khang đưa ra là từ đâu, vd cái 8820 8320 giá 3tr2 có phải loại thay vỏ tân trang ko . Sory mình có thói quen xấu , nếu mua ở đâu rồi thì cứ đến đó mua , nên hay hỏi đường trước :-&

hàng hiện giờ toàn wa tay Trung Hoa anh hùng hết rồi , chủ yếu là hàng dolly , Series 87xx làm gì còn sản xuất mà brandnew :P , nói tự tay nhập code để unlock để wa mắt người dùng thôi , tạo code dễ ẹt với người kinh doanh nhạy bén :d

chính xác là loại đã tân trang lại , hàng brandnew ko có giá đó đâu :) , nhưng yên tâm , hàng dùng đc :) ổn định , nhanh , mạnh . Hàng bên Tuấn Khanh chỉ là 1 ví dụ thôi , e nó ko phải là cò nghen , bà con mua gì , đừng đổ thừa e nó - tội nghiệp :(

có cả tungseu.com , rauvang.com , bachlongmobile , hnammobile , ........ nữa , nhiều lúc . Đag có phong trào chơi BB mà :)

chức năng Push to talk dùng để làm gì? làm sao để có thể dùng được Yhoo tiny và Vichat
nhờ bạn giúp dùm

P/S: nếu bạn có bản hướng dẫn sử dụng chi tiết BB 8700c thì share cho mình với :)

Push to talk là công nghệ cho phép bạn thực hiện các cuộc gọi có thời gian thực với 1 hoặc nhiều người, ứng dụng cho các cuộc họp hội nghị qua điện thoại

còn tài liệu thì ko có , toàn tự mò thôi . Vtalk , ola có phiên bản hỗ trợ cho BB . chưa kể khi mua máy , nhiều khi máy đó đã cài chưong trình chat bản quyền dành cho BB rồi :d

Thường mua máy , đc bảo hành phần mềm suốt đời máy :)

longan

longan

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 190 Bài Viết:

nhờ bạn giúp dùm

P/S: nếu bạn có bản hướng dẫn sử dụng chi tiết BB 8700c thì share cho mình với :dede

Push to talk là công nghệ cho phép bạn thực hiện các cuộc gọi có thời gian thực với 1 hoặc nhiều người, ứng dụng cho các cuộc họp hội nghị qua điện thoại

còn tài liệu thì ko có , toàn tự mò thôi . Vtalk , ola có phiên bản hỗ trợ cho BB . chưa kể khi mua máy , nhiều khi máy đó đã cài chưong trình chat bản quyền dành cho BB rồi :jeje:

Thường mua máy , đc bảo hành phần mềm suốt đời máy :(

bạn có thể nói rõ hơn được ko? mình gà lắm, lần đầu tiên sử dụng dòng máy này + ở miền núi (hàng hiếm) nên mù tịt và ko biết hỏi ai (hỏi thợ trong tiệm thì họ mò --> đau cả ruột)
nếu có thể bạn trích sử dụng tiếng anh cũng được

P/S: bạn có thể nói rõ hơn cách nào có thể kích hoạt yahoo + Vchat ko?

Bài viết này được chỉnh sửa bởi longan: 22 April 2009 - 08:45 PM

VuaĐôcDược

VuaĐôcDược

Nhà Thông Thái CSTH

• Advance Member
  • 1523 Bài Viết:
bạn có thể nói rõ hơn được ko? mình gà lắm, lần đầu tiên sử dụng dòng máy này + ở miền núi (hàng hiếm) nên mù tịt và ko biết hỏi ai (hỏi thợ trong tiệm thì họ mò --> đau cả ruột)
nếu có thể bạn trích sử dụng tiếng anh cũng được

P/S: bạn có thể nói rõ hơn cách nào có thể kích hoạt yahoo + Vchat ko?

Dùng google để dịch đi :- http://cuasotinhoc.v...age_tools?hl=vi BB nhiều lắm , phải xem và hiểu cuốn hướng dẫn thì khi đặt câu hỏi mới có thể nhận được câu trả lời và cảm nhận đã thỏa đáng hay chưa !

Cách cuối cùng là xuống Xì Phố 1 -2 tuần sẽ thấu hiểu từng chi tiết 1 :)

Dịch Phong

Dịch Phong

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 215 Bài Viết:
Sáng nay lên Viettel đăng ký mua mà nó bắt cam kết sử dụng tối thiểu là 360K/tháng trong 18 tháng.
Rồi đói luôn vì em xài cao lắm 1 tháng cũng chỉ từ 210 đến 320k thui.
Anh nào giúp dùm em muốn mua cái Máy BlackBerry® Pearl 8320™ Smartphone
Bên Viettel nếu đăng ký các điều kiện như em nói thì giá chỉ có 10.500.000.
Còn nếu máy này mình mua bên ngoài thì khoảng nhiu vậy mấy anh?
Ở đâu cung cấp hàng này mà chất lượng đảm bảo vậy?
Mong mấy anh tư vấn xíu.
Cám ơn!

nguyenhuuphuc

nguyenhuuphuc

Cộng tác viên CSTH

• VIP
  • 2019 Bài Viết:

Sáng nay lên Viettel đăng ký mua mà nó bắt cam kết sử dụng tối thiểu là 360K/tháng trong 18 tháng.
Rồi đói luôn vì em xài cao lắm 1 tháng cũng chỉ từ 210 đến 320k thui.
Anh nào giúp dùm em muốn mua cái Máy BlackBerry® Pearl 8320™ Smartphone
Bên Viettel nếu đăng ký các điều kiện như em nói thì giá chỉ có 10.500.000.
Còn nếu máy này mình mua bên ngoài thì khoảng nhiu vậy mấy anh?
Ở đâu cung cấp hàng này mà chất lượng đảm bảo vậy?
Mong mấy anh tư vấn xíu.
Cám ơn!

ở ngoài , 3tr 2 => 3 tr 3 dolly . Brandnew : 6 tr 2 => 6 tr 6

vì lý do ko biết bạn ở đâu :bong , nên giới thiệu chung chung : rauvang.com , tungseu.com có ship toàn quốc , nếu muốn yên tâm thì ra trực tiếp tại cửa hàng .

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]