Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Mạng bị chập chờn xin giúp em tìm hiểu nguyên nhân !!!

• Please log in to reply
26 replies to this topic

vietchau85

vietchau85

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
mình là thành viên mới cung xin chia sẽ một chút xíu thoai nhé.Về vấn đề mạng nhanh hay chậm thì mình không đề cập đến nữa vì cũng đã có nhiều lời bình rồi.Riêng về mô hình mạng P2P đang nói ở trên thì theo một số member thì rat dể nhưng đối với các bạn không rành mấy về mạng thì không dễ đâu nhé.Máy làm sever thì về phần cứng phải có ít nhất 2 card mạng thật(mua 2 card mạng gắn vào máy server loại gì cũng được nhưng nên mua loai càng mạnh càng tốt nhé).Máy server của bạn phải cài winserver mới được ( có thể là winnt,win2000,win2003 nên là win2000 vì có nhiều phần mềm chạy trên 2000 hơn 2003)Sau khi hoàn tất công đoạn cài đặt win la gần xong rùi đấy.Bước kế tiếp phải phải đặt địa chỉ IP cho 2 card trên server. Cái này thi dễ rùi đúng không nào (external card thi diền đầy đủ thông tin như ip,network,subnet mask,DNS; còn internal card thi ta chỉ cần đặt ip cùng network với các máy con thôi).Bước cuối cùng thì cũng đơn giản thôi là muốn cho máy con thấy được external card tức là sẽ kết nối được internet thông wa việc mượn địa chỉ IP của server đó.Ta vào công cụ ROUTING ANH REMOST ACCESS để định tuyến ra ROUTER ADSL.Nếu bạn nào có ý kiến khác thì góp ý nhé.biiiii :-$

IT_pro_alô_có_liền

IT_pro_alô_có_liền

Thành viên mới

• Newbies
  • 19 Bài Viết:
duoc rui em thu xem!!
•™•ღ♥ღ (-)a ♥ s0c0la ღ♥ღ vŨ 4Ồn¥[email protected]£ღ♥ღ•™Vjp Bab¥•™•

longthanhhm

longthanhhm

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 58 Bài Viết:
Cái này mình bị 1 số lần rồi, nhưng mình xài VNN, như thế này có nghĩa là cổng hoặc dây line của bạn ko ổn định, mình có quen mấy người bên bưu điện nên nhờ thay cổng là ok liền, hình như là thay cổng trên DSLam của nó thì phải. nếu ko đổi thì ko có gì khắc phục dc đâu, vì nó đã kiểm tra dây tín hiệu hoàn toàn tốt mà!

Dat Ma Do Giang

Dat Ma Do Giang

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 673 Bài Viết:
có nói sai bỏ qua nha. mình mở tiệm net lúc trước cũng c

Dat Ma Do Giang

Dat Ma Do Giang

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 673 Bài Viết:
có nói sai bỏ qua nha. mình mở tiệm net lúc trước cũng có xài cách qua sever minh trước. nhưng đâu cần 2 card mạng đâu .Mình làm thế này dùng chức năng new connection của WinDOw để kết nối INTRNET( ADSL nha) sau đó chọn dòng Share Network connrection. --> ok. thiết lập các máy con GateWAY la ip máy chủ :jeje:

sẵn tiện cho em hỏi có cách nào làm rớt mạng từ các máy khác được ko (p2p) vì gấn 3 tuàn nay hay rơt mà mỗi lần rớt là hình như có khách lạ

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Dat Ma Do Giang: 01 November 2007 - 07:47 AM

phoenixhcd

phoenixhcd

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 567 Bài Viết:
Tấn công nghẽn băng thông :)

Rất rất nhiều nhiều . Có lần tui vô tình làm bay luôn cả 3 tiệm trong 1 khu đường ( thật dại quá ) . 3 chủ tiệm cùng nhau ra đường đứng nhìn .

Mấy cái soft scan port , scan ip , tcp/udp v.v...... . Dùng ít thì tốt , mà dùng quá tải , thì nó chơi hết buffer ---> dis mạng . Cho nên quản lý cần phải screen shot và ....... đuổi mấy tên phá phách đó ra và ko cho quay lại nữa , phá phách không welcome .

Chẳng qua bạn đa nghi thoai . Thực ra là do ISP dis mạng đó .

hoanganhtuan

hoanganhtuan

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 45 Bài Viết:
Tôi cũng chơi VLTK. dùng thuê bao 1Mb/512 vủa VNPT, trước đây dù chậm nhưng ko đứt nhưng bây jờ thì 8-> . Tôi kêu bưu điện thì chỉ dc trả lời Cabe kém, bây jờ biết kêu ai, có thiệt thòi cho người dùng như tôi ko nhỉ :-

Attached Thumbnails

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]