Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Hãy là chính bạn

• Please log in to reply
6 replies to this topic

new

new

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 588 Bài Viết:
Bạn mạnh mẽ khi biết chấp nhận nỗi đau và mỉm cười với nó.

Bạn can đảm khi vượt qua được sự sợ hãi của chính mình và giúp người khác cũng làm được điều đó.

Bạn hạnh phúc khi nhìn thấy một nụ hoa đang hé nở và nguyện cầu nó sẽ tỏa hương thơm ngát.

Bạn đáng yêu khi nỗi bất hạnh không làm bạn mù quáng đến nỗi có thể làm cho người khác cũng cảm thấy bất hạnh.

Bạn sáng suốt khi biết được sự thông thái của bạn là có giới hạn.
Bạn chân thật khi bạn nghĩ rằng mình đã làm nhiều điều ngốc nghếch.

Bạn sống động khi những mong ước tương lai cũng không mang nhiều ý nghĩa hơn những lỗi lầm của ngày hôm qua.

Bạn trưởng thành khi biết được hôm nay bạn là ai chứ không phải ngày mai bạn sẽ là ai.
Bạn tự do khi điều khiển được chính mình và không mong ước sẽ điều khiển người khác.

Bạn đáng được tôn trọng khi bạn tôn trọng người khác.
Bạn rộng lượng khi bạn thể hiện sự duyên dáng đúng với bản chất của chính mình.

Bạn khiêm tốn khi bạn không biết rằng mình khiêm tốn là như thế nào.

Bạn chín chắn khi nhận ra được bản chất thật của những người xung quanh và đối xử với họ theo đúng những gì bạn nhận ra.

Bạn nhân từ khi tha thứ lỗi lầm cho người khác nhưng lại không thể tha thứ cho chính mình khi phạm những lỗi đó.

Bạn xinh đẹp khi bạn không cần một chiếc gương nói lên điều đó.
Bạn giàu có khi bạn không bao giờ đòi hỏi nhiều hơn những gì bạn cần.

Bạn là chính bạn khi bạn chấp nhận sống yên bình với những đổi thay, một khi bạn không còn được như hiện nay. :lol:

QUỐC DŨNG (Theo Inspiretoday)

Nếu đời là một chuyến đi
Dừng chân giây lát có chi mà buồn...
.+. . ... .. .+ . + ..
. + Love my husband . + ...
. . + . . .. .. + . . + .. .
+. . + . . + . .. + .

new

new

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 588 Bài Viết:
Ý Thượng đế

TT - Tôi cầu xin Thượng đế cho tôi không còn chịu mọi đau khổ.
Ngài nói, không. Đó không phải là ta mà tự ngươi phải biết cách tránh những phiền khổ ấy.

Tôi cầu xin Ngài cho đứa con tật nguyền của tôi được toàn vẹn.
Ngài nói, không. Tinh thần của bé là tinh nguyên, thân thể chỉ là bề ngoài.

Tôi hỏi xin Ngài ban cho tôi thêm lòng kiên nhẫn.
Ngài nói, không. Lòng kiên nhẫn được hình thành từ sự chịu đựng mọi gian khổ, không thể ban phát. Nó là để học và rút tỉa.

Vậy hạnh phúc, thưa Ngài, tôi hỏi xin.
Ngài nói, không. Hạnh phúc hay không là tùy vào ngươi.

Thưa Ngài, hãy cho tôi mọi thứ giúp tôi tận hưởng cuộc đời.
Ngài nói, không. Ta đã ban cho ngươi sự sống để ngươi có được mọi thứ.

Tôi hỏi Ngài sao cho tôi có được lòng yêu thương như tình yêu Ngài dành cho tôi.
Thượng đế phán: Cuối cùng ngươi đã hiểu được ý ta.

BÙI NGUYỄN QUÝ ANH (Theo Godslittleacre.net)

Nếu đời là một chuyến đi
.+. . ... .. .+ . + ..
+. . + . . + . .. + .

new

new

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 588 Bài Viết:
Bình yên ơi, về đây...

TTO - Bạn đang gặp một cơn khủng hoảng? Bạn không biết làm gì để tìm lại bình yên cho tâm hồn? Khi bình yên trở về với bạn, bạn sẽ thấy cuộc sống này thật đáng yêu và ý nghĩa biết bao. Những cách sau đây sẽ giúp bạn:

1. Đừng quên thưởng thức hương thơm dịu dàng từ những đóa hồng: Bạn có bao giờ thấy dễ chịu khi đi dạo vào mỗi buổi sáng sớm chưa? Nếu bạn có thể ra khỏi nhà vào sáng sớm, hãy dành khoảng 15-30 phút để đi dạo. Ngắm nhìn những bông hoa đang hé nở và cây cối cũng như cảnh vật xung quanh bạn.

Hãy bắt đầu tập cho mình một thói quen lắng nghe tiếng chim hót trong buổi bình minh và những âm thanh của một ngày mới. Nếu bạn không thể ra khỏi nhà, hãy làm những việc tương tự như vậy hoặc chào đón ánh nắng mặt trời đang len lỏi vào căn phòng của mình. Bạn sẽ cảm thấy tinh thần vô cùng thoải mái.

Chúng ta thường cảm thấy bị khủng hoảng mỗi khi có những mất mát trong gia đình. Do đó, bạn cần phải có sự an ủi và sắp xếp kế hoạch để đón mừng những vị khách sẽ đến nhà chơi, hoặc chăm sóc, quan tâm đến gia đình và luôn nghĩ rằng những điều bạn làm không vì lợi ích của bản thân. Những việc làm đó sẽ giúp bạn vượt qua những áp lực đang đè nặng lên đôi vai bạn, sẽ nuôi dưỡng cả tâm hồn lẫn thân thể bạn.

2. Nhờ người khác giúp đỡ: Nếu bạn thấy việc mình đang làm là quá sức so với khả năng của mình, hãy cố gắng giao lại cho người khác.

3. Dành thời gian cho những nhu cầu thuộc về tinh thần: Thức dậy thật sớm và tận hưởng không khí yên bình, tĩnh lặng ở một nơi nào đó. Không nên đến những nơi quá ồn ào, náo nhiệt vì những nơi ấy sẽ làm bạn lo âu thêm.

4. Tâm sự với ai đó: Hãy trút bầu tâm sự, nỗi niềm của mình với những thành viên trong gia đình hoặc bất cứ người bạn nào, kể cả những người bạn chỉ quen biết qua mạng Internet - những người có thể đặt mình vào trường hợp của bạn để nhận xét cũng như nhìn thẳng vào vấn đề bạn đang gặp phải. Bởi vì bạn đang rất cần ai đó để lắng nghe bạn nói nên đừng chờ đợi người khác phải hỏi thăm bạn mà hãy kể cho họ biết bạn đang cần nói những điều gì.

5. Không nên đặt mình vào thế thủ: Hãy cho phép bản thân được bực tức, nổi cáu một chút vì kiềm nén cảm xúc sẽ không làm cho nỗi buồn của bạn tiêu tan. Bỏ qua một bên những điều người ta chỉ trích, phê bình bạn.

6. Nghe nhạc: Chọn những bản nhạc có âm thanh êm dịu, dễ nghe, lãng mạn. Vừa nghe vừa thư giãn và cố gắng không nghĩ tới “danh sách những việc buộc phải làm” đang chờ bạn.

7. Viết nhanh những suy nghĩ, cảm nhận của bạn lên giấy và vạch ra một kế hoạch mới cho tuần tới hay tháng tới với một tinh thần phấn khởi.

LÊ Ý VY (Theo Sheknows)

Nếu đời là một chuyến đi
.+. . ... .. .+ . + ..
+. . + . . + . .. + .

new

new

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 588 Bài Viết:
"Vừa đủ" là đủ rồi!

TTCN

Vừa đủ hạnh phúc để khiến bạn dễ thương.
Vừa đủ gian nan để làm bạn mạnh mẽ.
Vừa đủ buồn để khiến bạn thật sự là người.
Vừa đủ hi vọng để bạn thấy mình hạnh phúc.

Vừa đủ thất bại để bạn biết khiêm tốn.
Vừa đủ thành công để bạn hăng hái hơn.
Vừa đủ bạn bè để bạn thấy thoải mái
Vừa đủ của cải để đáp ứng nhu cầu của mình.
Vừa đủ nhiệt tình để luôn hướng về trước.
Vừa đủ niềm tin để xua đuổi mọi buồn phiền.
Vừa đủ sự quyết đoán để làm mỗi ngày đều tốt hơn hôm qua. :d

PHÁT PHAN (BC K2003) (dịch từ Internet

Nếu đời là một chuyến đi
.+. . ... .. .+ . + ..
+. . + . . + . .. + .

new

new

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 588 Bài Viết:
Tự nhủ

TT
- Mạnh mẽ vừa đủ để đối mặt với mọi nghịch cảnh.
Yếu đuối vừa đủ để biết rằng không phải bất cứ điều gì mình cũng có thể làm được.

Hào phóng với những ai cần mình giúp đỡ.
Tiết kiệm với chính những nhu cầu của bản thân.

Thông minh vừa đủ để biết rằng mình không thể biết mọi thứ.
Khờ khạo vừa đủ để tin vào may mắn.

Sẵn lòng chia sẻ niềm vui của bạn.
Sẵn sàng san bớt nỗi buồn của người khác.

Là người đầu tiên chúc mừng thành công của đối thủ.
Là người chỉ trích sau hết với thất bại của đồng nghiệp mình...

Và trên hết phải là chính mình!

BÙI NGUYỄN QUÝ ANH (Theo Spiritual

Nếu đời là một chuyến đi
.+. . ... .. .+ . + ..
+. . + . . + . .. + .

new

new

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 588 Bài Viết:
Mất cái nón...

TTCN - Một bà cụ đang đi dạo trên bờ biển cùng chồng và cô cháu gái của mình. Bất thình lình một cơn sóng khổng lồ đổ ập xuống. Nó quét sạch mọi thứ, kể cả người chồng của bà.

Bà cụ liền quì xuống cầu nguyện thành khân và cứ nài nỉ:

- Thượng đế, xin Người hãy đưa chồng con trở lại.

Chỉ vài giây sau một cơn sóng khổng lồ khác lại ập xuống. Khi nó đi qua thì bà cụ thấy chồng mình đang nằm trên bờ biển, tuy có choáng váng nhưng vẫn lành lặn.

Bà cụ nhìn chồng mình rồi lại ngước lên trời và nói:

- Nhưng ông ấy còn đội một cái nón nữa mà!

Trong cuộc sống, đã bao nhiêu lần chúng ta than trách về việc bị mất những chiếc nón trong khi chúng ta lại đã được trao tặng quá nhiều?

PHÁT PHAN - BC K003 (Dịch từ MountainWings.com

Nếu đời là một chuyến đi
.+. . ... .. .+ . + ..
+. . + . . + . .. + .

new

new

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 588 Bài Viết:
TTO - Sống cô đơn trong một khoảng thời gian dài sẽ gây ra nhiều phản ứng tâm lý không tốt. Nếu bạn đang cô đơn và bạn thấy rằng mình luôn phải đấu tranh với những cuộc hẹn hò, gặp gỡ hay không thể tiếp tục một buổi hẹn lần thứ hai, thì chắc chắn đang có một lý do tiềm ẩn sau đó. (TTO, 22-3)
Nếu đời là một chuyến đi
.+. . ... .. .+ . + ..
+. . + . . + . .. + .

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang