Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Cách nào để xem ai đang chiếm đường truyền nhiều nhất?

• Please log in to reply
6 replies to this topic

YoYoOnLine

YoYoOnLine

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Xin chào các bạn! Mình đã đi tìm nhiều ở đây nhưng mình ko thấy có (hoặc mình kém may mắn) tìm thấy bài nào hướng dẫn hoặc sử dựng tool hoặc 1 cách nào đó để xem ai đó đang download hoặc chiếm nhiều đường truyền làm lag mạng.
VD: Mạng nhà mình là ADSL và chia cho vài nhà nữa. Mình ping mạng thấy lag mình biết là có thằng nào đó đang download hoặc làm gì đó mà gây lag mạng nhưng mình ko biết chính xác nó là thằng nào.
Trong trường hợp này mình toàn phải dùng net cut và "chiến" từng thằng 1 cho đến khi tìm đc ra "thủ phạm". Nhưng mình thấy cách này ko hiệu quả và nhiều khi làm ảnh hưởng đến những người "vô tội"

Vậy bạn nào có cách nào hoặc tool nào đó để xem đc ngay máy nào đó đang sử dụng mạng và chiếm đường truyền nhiều nhất thì chỉ cho mình với.
Cám ơn các bạn rất nhiều!!!

YoYoOnLine

YoYoOnLine

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
Mod ơi! Help me!
Có hay ko cũng phải báo cho 1 câu để còn biết đường mà buồn hay hy vọng chứ! :jeje:

anninh20042000

anninh20042000

Nam Tước Bóng Đêm

• Mod Tin Học
  • 1281 Bài Viết:
Cách thì có 1 số , nhưng phải cài đặt trên máy đối phương. Người ta buồn gỡ ra cũng vậy ah
Bạn có thể tham khảo 1 số chương trình quản lý phòng nét dành cho mạng ngang hàng

Hoặc theo cách 1 số người đã hướng dẫn
http://cuasotinhoc.v...howtopic=251219

Cách khả thi nhất có lẽ mua 1 cái Modul có chức nặng QoS , có thể giới hạn băng thông của đối phương

Bài viết này được chỉnh sửa bởi anninh20042000: 30 December 2008 - 11:34 AM

Dạo này bận quá, mọi người thông cảm
Yahoo: anninh20042000 hoặc SDT 0983 697 192 hoặc 093 888 9050

"Học lớp 12, tôi không có thời gian về nhà xin tiền ba như 2 năm trước. Vì thế, tôi viết thư cho ba rồi ba đích thân lên đưa cho tôi. Từ nhà đến chỗ tôi trọ học chừng 15 km. Nhà nghèo không có xe máy, ba phải đi xe đạp. Chiếc xe gầy giống ba...

Cuối năm, làm hồ sơ thi đại học, tôi lại nhắn ba. Lần này, sau khi đưa cho tôi một trăm ngàn, ba hỏi:"Có dư đồng nào không con?". Tôi đáp: "Còn dư bốn ngàn ba ạ". Ba nói tiếp:"Cho ba bớt hai ngàn, để lát về, xe có hư như lần trước thì có tiền mà sửa". Ba về, tôi đứng đó, nước mắt rưng rưng..."

Ăn có người gói, nói có người nghe, đe có người sợ, vợ có người chăm, nằm có người bóp, họp có người ghi, chi có người bù, đi tù có người chạy án

Hoang Anh Phong

Hoang Anh Phong

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 320 Bài Viết:
Bạn có thể dủng phần mềm BitMeter II trên Windows để quản lý băng thông trên Windows XP. Vào Google để search và tìm hiểu cách cài đặt, sử dụng.

Thân chào./.

hung cuong 1234

hung cuong 1234

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:

Bạn có thể dủng phần mềm BitMeter II trên Windows để quản lý băng thông trên Windows XP. Vào Google để search và tìm hiểu cách cài đặt, sử dụng.

Thân chào./.

Bạn tìm hiểu phần mềm Axence Net Tools Pro xem nhé

Cu_Bean

Cu_Bean

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 315 Bài Viết:

Thân chào./.

Bạn có thể dùng phần mềm. Hoặc vào trực tiếp IP của modem xem cũng thấy mà.

_.-(^.^)-._

_.-(^.^)-._

Thành viên mới

• Member
  • 1 Bài Viết:
ẹc...đã chia sẽ cho nhà khác dùng rùi mà sao còn làm như thế ? ngta cũng trả tiền với u chứ ngta có xài chùa đâu, làm như thế xấu tính quá...đàn ông đàn ang chi kì...
xl đã spam...

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]