Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Tận dụng driver XP cho Win98

• Please log in to reply
5 replies to this topic

Hoa-co-mua-xuan

Hoa-co-mua-xuan

Thành viên mới

• Advance Member
  • 29 Bài Viết:
Thông thường bây giờ vẫn còn nhiều người dùng Win98 vì một số chương trình chạy nhanh hơn và gọn nhẹ hơn.

Trước kia HCMX dùng XP nhưng khi cài đặt một số phần mềm thì dễ sinh ra lỗi. Đặc biệt là lâu lâu chúng lại thông báo là bị mất một số file và bảo minh chèn đĩa cài----->thế là phải cài lại ====>>>đau đớn :dot:
và mình cài thêm Win98 để dùng trong một số trường hợp nhưng đau đớn thay ccác đĩa driver đã đi đâu mất :eee
Và mình thấy rằng vì XP đã nnhận ra được các driver này ===>> tại sao không tận dụng điều đó :dot:
Tuy nhiên mình vẫn chưa làm được :dot:
Mông rằng mọi người cùng suy nghĩ :mellow:
Hay lắm đó
:hug:

tquang

tquang

Cử nhân CSTH

• VIP
  • 1939 Bài Viết:
Bởi vì WXP là một HĐH sau này nên hỗ trợ (tuy không tuyệt đối) một số trình điều khiển thiết bị cơ bản .
Còn W98 là đã khá xưa , còn các thiết bị thì hầu như là mới nên W98 không hỗ trợ (có một số thì có hỗ trợ) .
Tóm lại , dùng HĐH cũng nên cài Driver cho nó để có thể phát huy hết hiệu năng của phần cứng-thiết bị .
Trang người lớn: TRÊN 18 NHÉ BẠN HIỀN :Điều đó là chuyện nhỏ

Hoa-co-mua-xuan

Hoa-co-mua-xuan

Thành viên mới

• Advance Member
  • 29 Bài Viết:
Mình biết vậy
ý mình muốn nói là từ những driver mà XP đã nhận diện ra được chúng ta làm cách nào đó để tách các driver này ra sau đó chỉnh sửa để có thể phù hợp với Win98
* Mình đã tìm được một số phần mềm dùng để tách driver nhưng khi cài vào Win98 thì không sử dụng được
Theo mình nghĩ có lẽ là do một số thư viện liên kết động (các file *.dll) ở 98 khác với XP nên đang nghĩ cách nào để lấy thông tin phù hợp
Mình với bạn cùng thử nha.
(Có cả anh trai mình nữa Hì Hì tại vì mình thì biết ít lắm)

Npanh7

Npanh7

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 387 Bài Viết:
hau nhu là không thể bạn ah. cách tốt nhất là cứ tìm driver cho đúng HDH mà bạn dùng, như thế thiềt bị sẽ hoạt động tốt hơn. Nếu bạn không tìm được driver nào thì nói lên diển đàn. mọi người sẽ giúp bạn
Mệt quá

Hoa-co-mua-xuan

Hoa-co-mua-xuan

Thành viên mới

• Advance Member
  • 29 Bài Viết:

hau nhu là không thể bạn ah. cách tốt nhất là cứ tìm driver cho đúng HDH mà bạn dùng, như thế thiềt bị sẽ hoạt động tốt hơn. Nếu bạn không tìm được driver nào thì nói lên diển đàn. mọi người sẽ giúp bạn

Máy của mình tương đối cũ
HCMX và anh trai HCMX đã mở máy ra coi và không thấy ghi gì trên đó hết. Sau đó đã phải cài XP để nhận diện thì biết sound card là AC97.... và HCMX tìm driver của AC97 cài vào thì cũng không dùng được <_<
Còn anh trai của HCMX đang mò mẫm để chuyển đổi driver XP thành 98 hì hì :((
Nhìn cực khổ lắm :-?

hoangcamapus

hoangcamapus

Thành viên mới

• Newbies
  • 9 Bài Viết:

Thông thường bây giờ vẫn còn nhiều người dùng Win98 vì một số chương trình chạy nhanh hơn và gọn nhẹ hơn.

Trước kia HCMX dùng XP nhưng khi cài đặt một số phần mềm thì dễ sinh ra lỗi. Đặc biệt là lâu lâu chúng lại thông báo là bị mất một số file và bảo minh chèn đĩa cài----->thế là phải cài lại ====>>>đau đớn 
và mình cài thêm Win98 để dùng trong một số trường hợp nhưng đau đớn thay ccác đĩa driver đã đi đâu mất 
Và mình thấy rằng vì XP đã nnhận ra được các driver này ===>> tại sao không tận dụng điều đó 
Tuy nhiên mình vẫn chưa làm được 
Mông rằng mọi người cùng suy nghĩ 
Hay lắm đó

Tôi cho bạn xem đĩa 98 của tôi. Tích hợp Drvier của Windows Xp.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]