Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Userinit ???

• Please log in to reply
29 replies to this topic

GM Boy

GM Boy

Trình độ A CSTH

• Validating
  • 234 Bài Viết:
cái đó là cài lâu rồi, mới cài win làm gì có như vậy %^^
Nếu vậy thì ko lo vụ userinit nữ rồi , giờ lại nhảy qua lo SVCHOST như bên topic nàyhttp://cuasotinhoc.vn/index.php?showtopic=348027
^^
...Giọt lệ hoen ướt nhòe trên gối
Chút giật mình tôi vẫn là tôi
Là cánh chim lạc lối giữa trời
Là Trầm Lãng... là phiêu du khắp lối...

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
để mình nhận xét thế này nhé
bên trang 1 cái
hình task thứ nhất 1 ko có virus, đảm bảo 100%, cái file userinit đó là của hệ thống bạn có end nó cũng sẽ hiện lại thôi,.....1 điều nữa trên win có cơ chế tiết kiệm điện khi CPU tải nhẹ + thêm chế độ tự giảm hệ số nhân xuống 1/3 trên các CPU đời mới.... nên lúc mở task sẽ thấy CPU tăng cao rùi giảm xuống >>> chuyện bình thường ở huyện

cái hình task thứ 2, mình đảm bảo bạn đã dính virus, kinh ngiệm của mình như sau:
mới nhiễm diệt vẫn được , chứ để nhiễm lâu lâu, nó phá phách thì tốt nhất là cái lại win
sau khi cài lại tốt nhất là sử dụng explorer để duyệt thư mục (tuyệt đối tránh click vào ổ đĩa nó sẽ kích hoạt virus) và cài ngày trình diệt virus tốt nhất trên máy mà bạn có, loại ngay cái BKAV ra nhé, (ko biết bạn thế nào chứ mình ko tin tưởng loại này)

bí kíp: luôn luôn bật chức năng xem file siêu ẩn + thói quen duyệt file kiểu explorer sẽ giúp cho bạn ko bao giờ bị dính virus
giá như tôi có thể thay đổi được quá khứ...dù chỉ một chút thôi....

daocuvuong

daocuvuong

Lord Voldemort

• VIP
  • 708 Bài Viết:

Nếu vậy thì ko lo vụ userinit nữ rồi , giờ lại nhảy qua lo SVCHOST như bên topic nàyhttp://cuasotinhoc.vn/index.php?showtopic=348027
^^

Cái userinit thì ko nên del mà chỉ cần end thôi là được rồi, cái đó có tác dụng khi khởi động Win sẽ đưa đến màn hình log on. Nếu del nó thì 100% là bạn ko thể vào màn hình desktop được, chỉ còn cách copy file đó từ máy khác vào thôi. Còn cái svchost và ctfmon thì ko có j phải lo lắng cả, cái svchost nếu bị tắt thì máy sẽ shutdow, còn ctfmon thì theo mình nên để lại, lý do vì sao thì bạn có thể tham khảo tại đây

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

^^

Có một tool khá hiệu quả cho việc này đó là vn security 2008. Bạn cài vn security, vào mục "Trình khởi động" nó sẽ list ra các phần khởi động cùng hệ thống. Trong đó có userinit.exe. Bạn chỉ cần đơn giản chuột phải, chọn phục hồi. File nguyên mẫu sẽ được phục hồi và các khóa registry liên quan cũng vậy

GM Boy

GM Boy

Trình độ A CSTH

• Validating
  • 234 Bài Viết:

cái hình task thứ 2, mình đảm bảo bạn đã dính virus,

sao lại biết như vậy hả bạn ? Chỉ mình với.
...Giọt lệ hoen ướt nhòe trên gối
Chút giật mình tôi vẫn là tôi
Là cánh chim lạc lối giữa trời
Là Trầm Lãng... là phiêu du khắp lối...

Quang Quac

Quang Quac

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 275 Bài Viết:
Theo chương trình System Mechanic, ctfmon.exe là một tiến trình nằm trong bộ phần mềm Microsoft Office, có nhiệm vụ quản lý cái gọi là "Alternative User Input Text Input Processor " và "Microsoft Office XP Language Bar". Cái này kệ nó chạy cũng không sao. Chỉ hơi khó chịu đôi chút khi soạn thảo file Word trực tiếp từ USB, đóng văn bản rồi nó cũng không cho thoát USB, phải End Task nó mới cho thoát
You may be a victim of genuine software.
This software is protected under no international laws
No copyright reserved!

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:

cái hình task thứ 2, mình đảm bảo bạn đã dính virus,

sao lại biết như vậy hả bạn ? Chỉ mình với.

cái đó là kĩ năng sử dụng máy tính thôi, bạn sẽ có nó khi chú ý nhiều đến các process của máy tính, và sẽ nhận ra các process lạ dù ko có cài đặt thêm phần mềm gì
giá như tôi có thể thay đổi được quá khứ...dù chỉ một chút thôi....

FromTieuSon

FromTieuSon

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 161 Bài Viết:
vào thư mục C:\windows đỗi file usernit, sau đó vào thư mục system32 kiếm file system.exe >>>xóa. Kiếm file Usernit copy chép ra ngoài thư mục C:\windows\. Sau đó Res, F8, dùng antivirus nào đó quét cho sạch. Thế là xong!
Bán KNB (VLTK TP) giá 17k/v (còn hơn 300v)

LH: Trí - mobi: 01695 44 24 88
tiệm Net Misa 16 Nguyễn Thái bình, P4, Q.TB, HCM

HS Bé Chuối

HS Bé Chuối

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 595 Bài Viết:
virus giờ nguy hiểm lắm .. toàn can thiệp vào nhưng file quan trọng của win thôi .. hình như đây là xu hướng mới thì phải .. file userinit của bạn chắc chắn bị dính bởi con autorun (hay lây qua USB) .. cái này chỉ cần vào dos copy đè 1 file userinit chuẩn là được .. sau đó vào lại win chạy các ct antivirus .. tốt nhất nên disconnect mạng khi quét virus :-
+Bán:
Tiền vạn SLL ALL SEVRVER Call : 0902 32 62 32 [Hà Nội & TPHCM]

($ Tiền ^^ $ Chúc các con trác táng thành công :D)

Raymone

Raymone

Made you happy

• Super Moderator
  • 2509 Bài Viết:

vào thư mục C:\windows đỗi file usernit, sau đó vào thư mục system32 kiếm file system.exe >>>xóa. Kiếm file Usernit copy chép ra ngoài thư mục C:\windows\. Sau đó Res, F8, dùng antivirus nào đó quét cho sạch. Thế là xong!

chưa xong đâu bạn, thực tế nhiều người nghĩ rằng virus tấn công vào file userinit.exe nên có hiện tượng log on liên tục nhưng thực tế trên cơ bản virus tấn công registry sửa key winlogon. Mặc định của key này là C:\window\system32\userinit.exe.

Khi nhiễm userinit.exe nếu vẫn còn vào được window thì tiến hành sửa lại key trong registry như sau :

Hkey_local_machine\software\microsoft\winnt\currentversion\winlogon\userinit.exe. Modify file này và trả về default như trên xem như đã giải quyết được vấn đề còn nếu không thể login đc win chỉ có nước tháo ổ cưng sang máy khác để thiết lập lại.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]