Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Tìm tòi học hỏi lập trình auto cho VL2

* * * * - 5 Bình chọn

• Please log in to reply
3074 replies to this topic

saodayem

saodayem

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:

Tự nhiên có việc bận đột xuất để các bạn đợi lâu :gun:
File này mình đã chỉnh sửa lại code bản 3 các bạn chạy thử rổi cho ý kiến nhé

http://cuasotinhoc.v.../file/H0WGGQPP/

KC sao cái này vẫn kích liên tục hiện lên hiên xuống à

Không có

Không có

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 188 Bài Viết:
Mình thấy số lượng Download về rất nhiều lên chắc rằng có nhiều bạn muốn dùng lên tiếp tục Up thêm 1 chức năng nữa cho các bạn 8->

thêm thay đổi Afiniti thay đổi số Process chạy game làm game luôn hoạt động ở các Process tốt hơn thay vì chạy bình thường của game là luôn luôn chạy Max Process 1 mới chuyển sang Process sau đối với các máy có nhiều Process như Dual cores, dual 2 cores, qual........

vẫn khiển trong Tray để dùng hoặc không dùng tính năng này :jeje:

http://mega.1280.com/file/44GCHFE9/

P/S: các bạn chạy thử và cho ý kiến để mình tiếp tục phát triển nhé

KC sao cái này vẫn kích liên tục hiện lên hiên xuống à

nháy phải chuột vào hình ngôi sao vàng bên dưới góc phảit bỏ stick minimize đi thì nó không tự động dập màn hình xuống
Không và có

cua4cang

cua4cang

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 131 Bài Viết:
Nếu ông làm được cái auto đăng ký TL thì tốt quá :dede :) :dede

zoke

zoke

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 53 Bài Viết:
tình hình là thế này đồng chí ah`
cái này dùng kha tốt nhưng khi dùng acc hay bi ket khi gạp nv TNTV
cứ đến nv này là nó đứng yên
màn hình thì thu nhỏ lại chả làm j được đành tắt đi chờ nó bật lại @@

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
+Bản này có cái chức năng resize khá là "dễ thuơng" đó nha Không Có :bong
+Khộng Có nói rõ thêm về cái affinity xem nào :d
+À,bữa trước nghe nói KC cần acc NHTL à, nếu còn cần thì PM Nam nhé 0:)

Tạm thời qui ẩn vì sau khi lấy vợ "nạn" nhiều quá !!!!

le huy hoang

le huy hoang

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 149 Bài Viết:
BKAV2008 version 2436:
KillGame4.exe - (Nhiễm virus W32.MTSvchost777A.Trojan),
??????????????? :bong

Bài viết này được chỉnh sửa bởi le huy hoang: 01 August 2009 - 08:56 PM

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:

BKAV2008 version 2436:
KillGame4.exe - (Nhiễm virus W32.MTSvchost777A.Trojan),
??????????????? :no:

Đã nói phía trên rùi, mấy cái tools viết bằng Autoit mấy thằng antivirus thường hay ba xàm lắm :hihi ,xem hàng xịn nè

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Nam: 01 August 2009 - 10:39 PM

Không có

Không có

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 188 Bài Viết:
Bản 4b cho các bạn nà :jeje:

-Chỉnh lại phần Affinity cho chạy hết các Process không như bản trước tự do thêm bớt các Process
-Chỉnh lại Resize Nếu muốn trở lại kich cỡ ban đầu (To) thì bỏ stick Resize đợi KillGame chạy đến Client đó là tự động để lại kich cỡ lớn ban đầu.
-Thay lại Icon đỡ bị BKAV nhận nhầm Virus với Trojan (an toàn nhất thì các bạn lên Scan trước khi tải về hoặc trước khi dùng). mình thích nhất cái quét autorun của BKAV còn lại thì khỏi bàn lên không dùng BKAV, tải về trước chưa đầy 1M sau mấy vụ bê bối liên quan đến Winrar BKAV PAK lại là lơn kích cỡ File giờ download về >32M mà coi làm được gì :d.

http://mega.1280.com/file/JFKHCEOR/

Affinity dịch tiếng anh sang việt là sự đồng cảm, trong Computer "Affinity CPUs" là cùng các CPU hiểu nôm na là cho các CPU cùng chạy. vì VL2 ban đầu chỉ cho chạy trên Process đầu tiên sau đó khi không tải nổi nữa Win cho sang Process khác để làm việc (mặc định là cho phép chạy trên hết các Process) lên lúc nào cũng có quá tải ở Process 1 gây Chết(kiểu chết lâm sàn :jeje:. mình tạo thêm phần này để cho phép Game chạy trên hết các Process chống Full Process đầu, khi chạy có cảm giác nặng hơn nhưng thực ra đó mới là tốc độ cần để chạy :d

Hiểu rõ hơn bạn xem hình trong Process manager
Dọc đỏ là mình vẽ lại nếu không set lại Process

@Nam: hiện giờ mình đang có đến 20 acc LHTH nhưng không được Up lên 73 nữa lên cũng đành để đó đợi cơ hội hoặc tặng người nào cần chúng :jeje: Thank Nam

@ALL: Edit lại thêm Link http://mega.1280.com/file/JFKHCEOR/

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Không có: 02 August 2009 - 12:47 PM

Không và có

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
Ok Không Có, chừng nào up bản chính thức và thu phí cái này thì cho nó vào mục Download Tools nha :bong :bong

saodayem

saodayem

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:

Bản 4b cho các bạn nà :bong

-Chỉnh lại phần Affinity cho chạy hết các Process không như bản trước tự do thêm bớt các Process
-Chỉnh lại Resize Nếu muốn trở lại kich cỡ ban đầu (To) thì bỏ stick Resize đợi KillGame chạy đến Client đó là tự động để lại kich cỡ lớn ban đầu.
-Thay lại Icon đỡ bị BKAV nhận nhầm Virus với Trojan (an toàn nhất thì các bạn lên Scan trước khi tải về hoặc trước khi dùng). mình thích nhất cái quét autorun của BKAV còn lại thì khỏi bàn lên không dùng BKAV, tải về trước chưa đầy 1M sau mấy vụ bê bối liên quan đến Winrar BKAV PAK lại là lơn kích cỡ File giờ download về >32M mà coi làm được gì :(.

http://cuasotinhoc.v.../file/JFKHCEOR/

Affinity dịch tiếng anh sang việt là sự đồng cảm, trong Computer "Affinity CPUs" là cùng các CPU hiểu nôm na là cho các CPU cùng chạy. vì VL2 ban đầu chỉ cho chạy trên Process đầu tiên sau đó khi không tải nổi nữa Win cho sang Process khác để làm việc (mặc định là cho phép chạy trên hết các Process) lên lúc nào cũng có quá tải ở Process 1 gây Chết(kiểu chết lâm sàn :busy. mình tạo thêm phần này để cho phép Game chạy trên hết các Process chống Full Process đầu, khi chạy có cảm giác nặng hơn nhưng thực ra đó mới là tốc độ cần để chạy :bong

@Nam: hiện giờ mình đang có đến 20 acc LHTH nhưng không được Up lên 73 nữa lên cũng đành để đó đợi cơ hội hoặc tặng người nào cần chúng :( Thank Nam

@ALL: Edit lại thêm Link http://cuasotinhoc.v.../file/JFKHCEOR/

Mấy hôm bận không lên cản ơn KC được bi giờ mới lên được
Thank KC nhé ! KC co acc LHTH à cho tớ 1 acc được không

Không có

Không có

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 188 Bài Viết:
bản Killgame5
thêm 1 tác vụ nhỏ giúp ChipTH chạy qua được phần "đưa tôi đến nơi làm nhiệm vụ" cái này sau này được gỡ bỏ khi Chip tự giải quyết được vấn đề này.

http://mega.1280.com/file/EDI3NHEF/

@mondothienvuong: cám ơn bác về phần click. sau khi tìm hiểu thì KC mới nhận ra cách 1 chỉ có thể dùng active và bị chiếm chuột tất nhiên chỉ trong giây lát người dùng không để ý cũng không phát hiện được, cách thứ 2 phức tạp hơn nhưng lại phải Path bộ nhớ cách này không chiếm chuột nhưng lại phải update theo game. sau hổi nghiên cứu mới biết auto nó xấu thế nào :d . tuy nhiên không thể phủ nhận những mặt tích cực của nó. có lẽ KC cần bổ sung thêm chút kiến thức lập trình để hiểu sâu hơn phần bộ nhớ và phần thư viện. cám ơn bác nhiều.

@all: ai ở HN có hiểu biết về VB và có time rảnh ngoài giờ hành chính thì liên lạc với KC để giúp KC hiểu thêm cấu trúc code VB nhé :phu tất nhiên trên quan niệm vui là chính Bia là nhiều :d. Yahoo:sololamcaiji

@Nam: mình không định thu phí tool này vì làm chỉ để lấy niềm vui chứ không có mục đích gì cả. nếu có thu phí thì cần phải đầu tư nhiều time và liên tục bổ sung cũng như cập nhật thường xuyên các tính năng. có lẽ sau khi mình Prồ hơn đã :d

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Nam: 13 August 2009 - 08:42 AM
Nguyễn Nam :hehhe , rảnh Debug thử TTK đi KC ^_^

Không và có

cuti2008

cuti2008

Thành viên mới

• Newbies
  • 35 Bài Viết:
KC ơi, sao cái bản 5 khi dùng chế độ Minimize thì nó thu nhỏ luôn cả ChipTH, còn nếu để bình thường thì nó lại phóng to ChipTH lên to bằng với cửa sổ Võ Lâm vậy? Ngoài ra dùng rất tốt, hiện tôi đang dùng bản 4. Cám ơn bạn

hollaking

hollaking

Thành viên mới

• Member
  • 16 Bài Viết:
mấy anh KC, mondothienvuong có thể cho em xin YM để dễ liên lạc hỏi han đựợc k :H

b2222

b2222

Thành viên mới

• Newbies
  • 22 Bài Viết:

Bản 4b cho các bạn nà :(

-Thay lại Icon đỡ bị BKAV nhận nhầm Virus với Trojan (an toàn nhất thì các bạn lên Scan trước khi tải về hoặc trước khi dùng). mình thích nhất cái quét autorun của BKAV còn lại thì khỏi bàn lên không dùng BKAV, tải về trước chưa đầy 1M sau mấy vụ bê bối liên quan đến Winrar BKAV PAK lại là lơn kích cỡ File giờ download về >32M mà coi làm được gì :(.

http://cuasotinhoc.v.../file/JFKHCEOR/

Affinity dịch tiếng anh sang việt là sự đồng cảm, trong Computer "Affinity CPUs" là cùng các CPU hiểu nôm na là cho các CPU cùng chạy. vì VL2 ban đầu chỉ cho chạy trên Process đầu tiên sau đó khi không tải nổi nữa Win cho sang Process khác để làm việc (mặc định là cho phép chạy trên hết các Process) lên lúc nào cũng có quá tải ở Process 1 gây Chết(kiểu chết lâm sàn :d. mình tạo thêm phần này để cho phép Game chạy trên hết các Process chống Full Process đầu, khi chạy có cảm giác nặng hơn nhưng thực ra đó mới là tốc độ cần để chạy :(

@Nam: hiện giờ mình đang có đến 20 acc LHTH nhưng không được Up lên 73 nữa lên cũng đành để đó đợi cơ hội hoặc tặng người nào cần chúng :( Thank Nam

@ALL: Edit lại thêm Link http://cuasotinhoc.v.../file/JFKHCEOR/

Cảm ơn bạn KC rất nhiều soft của bạn chạy tốt lắm!
Bạn ơi có thể viết cho mình 1 file chỉ cần 1 tính năng affinity trong cái soft killgame4b thui, không cầm tự thoát game, bỏ tự thoát game được không bạn?
rất mong bạn giúp đỡ. Cảm ơn bạn trước nhé!

votantai

votantai

Thành viên mới

• Newbies
  • 22 Bài Viết:
dạo nj hok thấy bác KC :d :d đâu nữa ta

Không có

Không có

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 188 Bài Viết:

dạo nj hok thấy bác KC 8-> :dede đâu nữa ta

thực ra mình vẫn theo dõi diễn đàn thường xuyên bạn à. tại mình chưa có ý tưởng mới và cũng không thấy các bạn kêu tool của mình có vấn đề lên tạm dừng ở đó đợi tìm được ý tưởng cũng như ý kiến của các bạn.

hiện thời mình cũng đã tự làm được 1 auto gọi là auto gom vàng cho thằng em mình và phần auto đánh quái bơm máu chạy theo hành trình, nói chung là vẫn sơ sài lắm. phần gom vàng thì cũng ổn ổn nhưng ít được lựa chọn lên mình vẫn chưa đưa cho mọi người được.

mong sơm đưa ra mắt bản gom vàng + auto đánh quái cho các bạn :d
Không và có

Nguyễn Nam

Nguyễn Nam

Tiến sĩ CSTH

• Mod Giải Trí
  • 3510 Bài Viết:
Viết Tools Gom vàng mà giấu cho em xài 1 mình , xấu quá nha KC 8->

votantai

votantai

Thành viên mới

• Newbies
  • 22 Bài Viết:

dạo nj hok thấy bác KC 8-> :dede đâu nữa ta

thực ra mình vẫn theo dõi diễn đàn thường xuyên bạn à. tại mình chưa có ý tưởng mới và cũng không thấy các bạn kêu tool của mình có vấn đề lên tạm dừng ở đó đợi tìm được ý tưởng cũng như ý kiến của các bạn.

hiện thời mình cũng đã tự làm được 1 auto gọi là auto gom vàng cho thằng em mình và phần auto đánh quái bơm máu chạy theo hành trình, nói chung là vẫn sơ sài lắm. phần gom vàng thì cũng ổn ổn nhưng ít được lựa chọn lên mình vẫn chưa đưa cho mọi người được.

mong sơm đưa ra mắt bản gom vàng + auto đánh quái cho các bạn :dede

8-> á á á :yes :) có thể share cho anh em tool gom vàng của KC đc hem nhĩ :dede

Bá Quan

Bá Quan

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 74 Bài Viết:
mã nguồn nhìn khiếp thế, tớ đọc lần mãi hoa hết cả mắt. bạn viết cái này à?
cho minh xin yahoo hay điện thoại nhé, mình mong bạn giúp mình tìm hiểu thêm :ay: mình mới học C++ bạn à

Không có

Không có

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 188 Bài Viết:
cũng vì lý do này mà mình chưa và có lẽ là không up cái auto gom vàng đó. dày công nghiên cứu mãi mới ra cách rồi để người ta decode 1 cái ra luôn trắng trơn. sao ko decode bản 5 đi :beer_smile: trong bản 4 trở đi có mấy cái bẫy nhỏ cho người không hiểu biết code không thể thực hiện được code cho dù đã decode ra :worthy:
hiện giờ đang theo học lớp VB rùi lên nếu muốn code thì chuẩn bị deco VB đi nhé :worthy:).

hiện share auto gom cho 5 người và được nhận auto chạy khá tốt đôi khi bị lặp. mình vẫn đang theo dõi nó lỗi đoạn nào để chỉnh sửa
thank to all
Không và có

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]