Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

ADSL

• Please log in to reply
18 replies to this topic

vando

vando

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
nối mạng của nhà cung cấp nào tốt nhất

chiaki

chiaki

Mrs President

• Advance Member
  • 333 Bài Viết:
FPT = nhiều người dùng nhất, nhưng hay dis nhất
VNN = chất lượng khá tốt
VietTel = mới ra ko biết thế nào
...zzz
Nếu có điều kiện tốt nhất là xài 2 đường truyền như mình nè
FPT + VNN :d

Tình trạng: đã ly dị, đang độc thân.
Tuyển ox: đẹp zai, galang, có xe hơi, tặng hoa mỗi ngày, dẫn đi shopping...
Ưu tiên: boy Huế, Đà Nẵng, Hà Nội.
Bỏ qua boy SG
Game: mobile
Work: progamer

tentroioma

tentroioma

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 496 Bài Viết:
Ác được sài như chiaki thì sướng quá òi , mình nghèo quá phải sài gói cước style của FPT cũng kô có j` để phàn nàn lắm . VNN thì mình kô biết nhưng nghe 1 số bạn ở diễn đàn bảo VNN bị chặn IP ở 1 số trang web , còn viettel thì sài rất tốt , thằng bạn mình nó cứ khen hoài nên cung kô có í kiến :bong.
Tóm lại bạn chọn nhà cung cấp thì kiểm tra lại xem túi tiền của mình phù hợp với cái nào , chính sách hỗ trợ của cái nào tốt hơn , đôi khi các dịch vụ sau có chính sách tốt hơn đấy bạn ah vì nó muốn cạnh tranh với những ông lớn đi trước như VNN,FPT thì có chế độ khuyến mãi khá hậu hĩnh (viettel) .
_____Anh_________Và_______
___Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ_____
___Mãi____`·.¸.·´_____Chỉ____
____Mãi____L0VE____Yêu_____
______Yêu_______Một_______
________Mình__Mình________
___________Em___________
Thường nghe:Việc quay cóp cốt ở nhanh tay,Photo giỏi cũng tùy từng địa điểm...Như lớp ta từ trước Vốn xưng hùng xưng bá đã lâu,Bàn 1,bàn 2,bàn 3 đã chia,Phong cách đôi khi cũng khác,Từ Hình học, Giải tích, Đại Số...Bao lần ra hàng thu nhỏ,Cùng triết Mác, hữu cơ, từ trường, mỗi môn hùng cứ một năm,Tuy kĩ thuật có lúc khác nhau, Song anh kiệt thì kì nào cũng có --- "

tquang

tquang

Cử nhân CSTH

• VIP
  • 1939 Bài Viết:
Mình từng dùng Viettel và FPT thấy tốt
Trang người lớn: TRÊN 18 NHÉ BẠN HIỀN :Điều đó là chuyện nhỏ

doc*co*kiem*ma

doc*co*kiem*ma

Oshirisu no Tenkūryū

• Super Moderator
  • 3343 Bài Viết:
mạng tốt ngoài host tốt còn có tuỳ vào khu vực bạn sinh sống : gần trạm, ít/nhiều người sữ dụng cùng dịch vụ...

thân!
------------------

tienchien1

tienchien1

Thành viên mới

• Newbies
  • 19 Bài Viết:
Khuyên nên dùng VNN đường truyền ổn định và chạy nhanh , còn hồi xưa giờ mình dùng VNN chẵng phải dzo trang web nào là ko được cã.

To@nbo

To@nbo

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 113 Bài Viết:
em đang dùng gói home e của viettel thấy rất ổn định và xem online ko bị giật,
Cuộc đời bất công nuôi ta lớn
Người tình phụ bạc dạy ta khôn
Không đâm ko chém đời ko nể
Không tiền ko bạc gái ko theo.

Các bác thấy có đúng ko ạ !!!

vando

vando

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Khuyên nên dùng VNN đường truyền ổn định và chạy nhanh , còn hồi xưa giờ mình dùng VNN chẵng phải dzo trang web nào là ko được cã.

jcatus

jcatus

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 47 Bài Viết:
Xài FPT đi, em đang xài gói nhỏ nhất thôi, thuê bao luôn xài cho sướng, khỏi phải lo về dung lượng up, down. Nếu bác tính mở tiệm net thì ko nói, còn nếu chơi ở nhà mà sợ tốn kém thì rủ... hàng xóm xài chung, đỡ lắm....
Hồi trước em xài Viettel, ko hiểu sao hồi đó nó tính cước tào lao lắm, nên chuyển qua FPT.
Tập làm SPAMMER
Admin ơi, Cho em cảnh cáo 1% đi, nhìn cho nó máu.

Người Đau Khổ

Người Đau Khổ

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 204 Bài Viết:
VNN mãi mãi là số 1 Việt Nam,VNN kô quảng cáo nhiều,VNN kô lôi kéo khách hàng,VNN kô tiếp thị,VNN kô lớn tiếng VNN cứ âm thầm,ai biết VNN thì tìm đến VNN,chứ VNN kô cần tìm ai vì VNN là của nhà nước và điểm mạnh của VNN là tài nguyên băng thông internet rất lớn,ở VN 80% các tuyến cáp quang biển+đất liền là của VNN,cổng ra quốc tế của VNN lớn gấp mấy chục lần các ISP khác và các ISP như FPT,Viettel cũng đều chạy trên cáp quang của VNN,VNN mà nổi giận với doanh nghiệp nào thì doanh nghiệp đó chỉ có chết,từ thời xa xưa các tiệm net chỉ xài adsl của duy nhất VNN và bây giờ cũng vậy
Mình đang xài VNN,cực kỳ ổn định,tốc độ bảo đảm như gói cước,nếu có thấp thì thấp đi 1 chút xúi nhưng về giá tiền thì cao nhất trong các ISP khác,bây giờ đăng ký adsl vnn đã đơn giản hơn rất nhiều chứ mà cách đây 3 năm mà đăng ký thì thôi kô biết nói sao chỉ biết chờ đợi 1,2 tháng gì đó mới lắp được hoặc là chờ đợi mãi cũng kô có hồi âm,hàng chất lượng mà có chờ thì cũng đáng để chờ
Các ISP khác như FPT,Viettel tè le gói cước chẳng biết thuê gói nào nhưng dù thuê gói nào thì tốc độ thực tế cũng tệ hơn những gì gói cước đó ghi rất nhiều

PhuocNguyen

PhuocNguyen

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 254 Bài Viết:
Bạn đang tư vấn cho người khác hay là đang quảng cáo cho VNN vậy?

VNN mãi mãi là số 1 Việt Nam,VNN kô quảng cáo nhiều,VNN kô lôi kéo khách hàng,VNN kô tiếp thị,VNN kô lớn tiếng VNN cứ âm thầm,ai biết VNN thì tìm đến VNN,chứ VNN kô cần tìm ai vì VNN là của nhà nước

Ai bảo VNN không quảng cái, không lôi kéo khách hàng. Đợt khuyến mãi 30/4 và 1/5 trên toàn quốc vừa rồi của VNN tặng cước đấu nối (luôn cả line điện thoại mới), tặng modem có lẽ không lôi kéo khách hàng nhỉ.

điểm mạnh của VNN là tài nguyên băng thông internet rất lớn,ở VN 80% các tuyến cáp quang biển+đất liền là của VNN,cổng ra quốc tế của VNN lớn gấp mấy chục lần các ISP khác và các ISP như FPT,Viettel cũng đều chạy trên cáp quang của VNN,VNN mà nổi giận với doanh nghiệp nào thì doanh nghiệp đó chỉ có chết,từ thời xa xưa các tiệm net chỉ xài adsl của duy nhất VNN và bây giờ cũng vậy

Các ISP khác (ngoại trừ Viettel có đường trục riêng) đều chạy trên trục VNN. Điều này đúng. Nhưng họ thuê chứ không xin. Nếu VNN không đảm bảo chất lượng thì chỉ có 1 con đường: bồi thường thiệt hại. Thị phần và các ứng dụng trên nền Internet của các nhà cung cấp khác không lớn như VNN, đương nhiên họ không dại gì bỏ tiền ra đầu tư vượt quá mức nhu cầu của khách hàng. Một trong những bài toán của của các nhà kinh doanh, đâu thể coi đó là điểm yếu.

Sao bạn chắc là toàn bộ các dịch vụ Internet đều dùng của VNN? Thị phần của FPT (tại TP HCM và Hà Nội) và Viettel (tại các tỉnh thành khác) cũng không nhỏ đâu nhé. Đừng so sánh thái quá khi mình chưa nắm được thông tin chính xác.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi PhuocNguyen: 04 June 2007 - 08:42 AM

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

mạng tốt ngoài host tốt còn có tuỳ vào khu vực bạn sinh sống : gần trạm, ít/nhiều người sữ dụng cùng dịch vụ...

thân!

Nói tóm lại một câu . Hên xui :dede
Trước xài VNN cho tiệm net , chạy khá ổn định được nửa năm nửa năm sau thì down file từ 1 số server ổn định : Viettel : 250Kb còn VNN : 7Kb.Vào yahoo thì nhanh lắm cỡ tầm 5 phút vào được cái inbox.Gọi cho bưu điên nó cứ chỉ vào thông số modem mà nói tôi cung cấp đầy đủ lắm rùi.

Chuyển sang sài Viettel :
Ở quê(tiệm net) : 6400 - 2048 down khá ổn định max được tầm 300Kb(2MB)
Ở nhà (thành phố) : Gói cước N nhí nhất mà : 640--4096(bó tay ) down có lúc lên 450Kb luôn
FPT : Nhà thằng bạn, khá nhanh , ổn định nhưng thường xuyên còn Đường Môn của mình văng máu đầy đường do đứt mạng bất chợt 8->

---> Viettel ở Gò Vấp & Tân Bình khá tốt :d

TRUONG HOANG LAM

TRUONG HOANG LAM

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 96 Bài Viết:
Mình thì đang xài VIETTEL phải gọi 1 câu là " Quá tuyệt vời " nhưng 3 tháng đầu khi lắp mạng nó miễn phí , còn mấy tháng sau phải đóng tiền :
Trung bình 1 ngày em online 10h mà sau tháng nào ba mẹ em cũng tiền mạng 450k woài àh có huynh nào chỉ giáo thêm phần này hok

nguyenhuulam

nguyenhuulam

Chiêu Hồn Sứ Giả

• Advance Member
  • 725 Bài Viết:
FPT mới ra gói MegaMe.tốc độ truy cập nhanh và thuê bao hàng tháng có 250k mà good quá trời nè.

vit_con

vit_con

Thành viên mới

• Advance Member
  • 35 Bài Viết:

Mình thì đang xài VIETTEL phải gọi 1 câu là " Quá tuyệt vời " nhưng 3 tháng đầu khi lắp mạng nó miễn phí , còn mấy tháng sau phải đóng tiền :
Trung bình 1 ngày em online 10h mà sau tháng nào ba mẹ em cũng tiền mạng 450k woài àh có huynh nào chỉ giáo thêm phần này hok

Ặc chơi Games online mà theo lưu lượng thì chỉ có Max phí không tin thi down thang DU Metter về mà xem :-??

chuotit84

chuotit84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
Tui ở Phú Nhuận cũng xài Viettel gói HomeN, tốc độ down của tui chỉ tối đa là 30Kb, không biết fải nói thế nào PoHand. Còn điều này nữa, khi đăng ký được vài ngày tui đổi pass account ADSL, sử dụng được vài tháng rồi bỗng nhiên 1 hôm tui không vào được Net, tui cứ tưởng là do mất cáp quang nên ko để ý đến wa hôm sau cũng bị như thế, tui gọi đt hỏi kỹ thuật, các pác biết họ nói thế nào ko. Pass của tui đọc cho họ là ko đúng, trong khi đó tui đã xài được 3 - 4 tháng. Bây giờ có pass mới rồi nhưng muốn đổi pass thì ko được POHAND :-?

kha fpt

kha fpt

Thành viên mới

• Newbies
  • 17 Bài Viết:
Hi.
Nghe cac ban trao doi minh xin gop mot chuc y kien ca nhan, theo cac ban thi sai vnn hay viettel thi on dinh hon , nhung minh duoc biet ben VNN va VietTel thi dich vu ADSL di chung voi line dien thoai vay xin hoi .
+ Mot duong Line cua cac nha cung cap tren co the dam bao duoc hai tinh nang tich hop do ko ?.
+ Neu nhu minh khong sai dien thoai thi lam sao keo cap ADSL ve sai ?

Sai FPT doi khi rot mang , dieu do ko phu nhan , xin hoi dien chung sai co khi nao bi cup khong ? cau tra loi la co , vi then ben FPT cung khong ngoai le , bu lai se co doi ngu ky thuat 24/7 sang sang nghe khach hang 'Chửi ' .

FPT su dung những công nghê mới nhàm dap ung nhu cau su dung Internet cua khach hang :

+ Internet tốc độ cao bằng cáp quang (FIber to the home-FTTH) dung soi quang hoc de truyen tin hieu , giam toi thieu do nhieu cua tin hieu truyen (VNN va TietTel co khong)

+ Nhung ai yeu thich Laptop se khong the nao thieu he thong WIFI (VNN va VietTel co khong ? )

+ Truyen hinh cap theo yeu cau voi so kenh dang ke 44 kenh .

Ngoai ra con mot doi ngu nhan vien sang sang phuc vu khach hang 24/7 bat ke ngay dem , bat ke mua bao nham den den su tien nghi va thoai mai nhat voi khach hang.
---------------------------------------------------------------------------------
D/C 20 Phan Dinh Giot , P.02,Q.Tan Binh, TP. Ho Chi Minh
WebSite : www.fptonline.net
Nick Chat: fptvaban@yahoo.com
Phone : 0906.860.739 (kha hoac Phuc Phong KD)

chuotit84

chuotit84

Thành viên mới

• Advance Member
  • 27 Bài Viết:
Chào bạn Kha FPT,
Chắc bạn là nhân viên FPT hay bạn có quan hệ gì đó với FPT nên bạn rất ủng hộ cho FPT, tui đọc mấy chủ đề đều thấy bạn cho địa chỉ của FPT, nhưng xin khẳng định với bạn tui sử dụng ADSL của Viettel nhưng ko hề có lắp đt cố định nào hết. Còn bạn nói làm thế nào để kéo line àh, thì nhân viên FPT kéo thế nào thì Viettel kéo thế ấy thôi chẳng có gì khác nhau cả. 8->

kha fpt

kha fpt

Thành viên mới

• Newbies
  • 17 Bài Viết:
Hi Jcatus . neu nhu ban noi thi moi anh em vo dia chi nay xem cach thuc viettel keo Internet cho khach hang [topic=""]http://www.viettel.com.vn/Detail.asp?CartType=DV&idNews=34&idDetail=90[/topic].

Thanks.
------------------------------------------------------------------
D/C 20 Phan Dinh Giot , P.02,Q.Tan Binh, TP. Ho Chi Minh
WebSite : www.fptonline.net
Nick Chat: fptvaban@yahoo.com
Phone : 0906.860.739 (kha hoac Phuc Phong KD)

Bài viết này được chỉnh sửa bởi kha fpt: 01 July 2007 - 05:25 PM

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]