Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Giúp mình nối mạng Lan để chơi aoe 2(đế chế)

• Please log in to reply
7 replies to this topic

ngocdiep

ngocdiep

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 446 Bài Viết:
Chào các bạn !Nhà mình có mở tiệm Net và mình đặt dải IP 10.0..0.01 đến 20.Các mạng đã share full cho nhau ping và lấy dữ liệu của nhau đều ok hết thậm chi bắn cs 1.1 đều ngon lành nhưng riêng game aoe 2(đế chế) thì lại ko thấy nhau để chơi mạng Lan được...Mình cũng bỏ ra rất nhiều Time để tìm hiểu trên mạng nhưng đều ko co kết quả và cũng đã từng dùng soft Garena để chơi online trên mạng nhưng nhiều khách họ ko thích như thế..Vậy mong các bạn có phương án gì giúp mình để có thể chơi nối mạng Lan aoe 2 ..Xin cảm ơn nhiều(case nhà mình dùng xp2)

Umbro™

Umbro™

No Fear

• Advance Member
  • 388 Bài Viết:
Mình biết 1 cách là cài giả lập mạng Lan = Wippien , hiện cũng đang cài cái này để chơi với mấy người bạn Diablo . Nếu bạn quan tâm mình sẽ giới thiệu kĩ hơn .

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Umbro™: 28 June 2009 - 05:13 PM

Nothing...

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

Chào các bạn !Nhà mình có mở tiệm Net và mình đặt dải IP 10.0..0.01 đến 20.Các mạng đã share full cho nhau ping và lấy dữ liệu của nhau đều ok hết thậm chi bắn cs 1.1 đều ngon lành nhưng riêng game aoe 2(đế chế) thì lại ko thấy nhau để chơi mạng Lan được...Mình cũng bỏ ra rất nhiều Time để tìm hiểu trên mạng nhưng đều ko co kết quả và cũng đã từng dùng soft Garena để chơi online trên mạng nhưng nhiều khách họ ko thích như thế..Vậy mong các bạn có phương án gì giúp mình để có thể chơi nối mạng Lan aoe 2 ..Xin cảm ơn nhiều(case nhà mình dùng xp2)

Bạn thử kiểm tra lại các vấn đề sau:
1> Install giao thức IPX
Cách install IPX:
 My Network Places==>Propetion, tiếp đó nhấp chuột phải vào: Local Area Connection ==> install==>Protocol==> NWLink IPX/SPX/NetBIOS Compatible transport Protocol chọn Install
Tiếp theo: 
 Khi tạo room bạn nhớ chọn connecttion type là IPX(chọn IPX [b]Connection for Direct Play)[/b]
2> Tắt hết firewall

ngocdiep

ngocdiep

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 446 Bài Viết:
To Umbro :Bạn hướng dẫn mình với mình đang cần gấp Thank...
To Tolous : Thank bạn nhé để mình test xem sao (Vì mình đang dùng giao thức TCP/IP )

Bài viết này được chỉnh sửa bởi ngocdiep: 28 June 2009 - 05:45 PM

tulous

tulous

Pé Mập

• VIP
  • 1047 Bài Viết:

To Umbro :Bạn hướng dẫn mình với mình đang cần gấp Thank...
To Tolous : Thank bạn nhé để mình test xem sao (Vì mình đang dùng giao thức TCP/IP )

Bạn ko cần test soft của Umbro làm gì vì đó cũng như soft bạn đang dùng thôi, tạo Lan trên internet thực chất là dùng STUN để hình thành các nối kết trực tiếp giữa các máy trên net. Có thể lúc đó máy bạn sẽ có kết nối trực tiếp nhưng rất phiền phức trong quá trình login + detect hạ tầng mạng + hướng dẫn khách sử dụng

ngocdiep

ngocdiep

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 446 Bài Viết:
Mình làm được rồi cảm ơn các bạn nhiều mình test thử cách của tolous và thành công ngoài sức mong đợi...Chúc các bạn luôn thành công :d :d :d :d

denxixi

denxixi

Thành viên mới

• Member
  • 38 Bài Viết:
tulous khá quá :-> rất chuẩn. Kết nối LAN tuy nhìn có vẻ đơn giản nhưng để cấu hình máy chuẩn để kết nối được với nhau cũng ko đơn giản chút nào.Hehe

kieuphong05

kieuphong05

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 349 Bài Viết:
Các game khác thì dùng TCP/IP, rieng AOE nó dùng giao thức IPX, vì thế nên k có IPX sẽ k kết nối được AOE.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]