Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Cách phòng cống keylog

• Please log in to reply
56 replies to this topic

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
Tôi cũng là mod của diễn đàn khác nhưng không chú ý đến cửa sổ tin học. Vài ngày trước tôi đã gắn thủ con trojạn và post lên diễn đàn. Tôi post lên để thủ cách quản lí các mod như nào và đó là con Perfect Keyloger.
Qua thủ nghiêm thì tôi thấy Cuasotinhoc khác hẳn các 5rum khác. Vd ở 4rum khác tôi post lên vài tuần thậm chí không bao giờ phát hện ra, đằng này CuaSoTinHoc đúng 1h39 phút đã có người phát hiện
Mục đích của ôi chỉ là thử, mặc dù có 5 máy gửi thư về có cả võ lâm nhưng toi sẽ không @hắc 1 nick nào

Hôm nay tôi viết bài này muốn nói với các bạn những cách phòng trừ Trojan hiệu quả
1_Nhất thiết cài AntiVirus. Tôi khuyên nên cài Kaspersky Anti-Virus 6.0 vì bản này bảo vệ rất hiệu quả. 1 số ANTI hiện nay virus có thể phá được nhưng Kaspersky Anti-Virus thì tôi chưa thấy. Bản Anti này lọc mã nguồn bất cứ chương trình nào, thậm chí cả file JPG, HTML và thấy mã độc thì ngừng việc duyệt lại. 1 tính năng nữa là thấy trojan nguy hiểm thì đóng tất cả ứng dụng, không cho người dùng mở và send mail (đảm bảo không có lỗ hổng ra ngoài)

2_Dùng trình duyệt FF (nếu chơi ngoài hàng net cũng nên có PORTAN FF mang ra). Cái này an toàn, không cho mã độc tực hiện

3_Không vào các trang web không tin cậy, các trang quảng cáo trên võ lâm, (trang @hắc VL, @ítítít,...)
Không nên vào các trang *.go.to *.tk, .good.to.... Nhiều thằng tiếc tiền xài tên miền free :dede (Tất nhiên tôi phải xài loại.net)

4_Link ảnh cũng có thể có trojan. VD link của tôi

______CHƠI VÕ LÂM____
5_Đừng nghĩ chơi ở nhà mà an toàn. Khi chơi võ lâm luôn luôn phải dùng bàn phím ảo. Thậm chí phải gõ phím ảo xen kẽ phím thường, không được chủ quan 1 giây phút nào. Đặt pass cả số và chữ ( tránh trương hợp cso bàn phím ảo nhưng vẫn dịch ra được á = chữ)

6_Bàn phím ảo ư! không bao giờ có ý định chỉ gõ = chuột hoặc = bàn phím (Đơn giản vì gõ = 1 loại Perfect ăn quá dễ dàng).
Tui có tip này. Bạn cầm ô gõ passs rương, kéo lên góc trên màn hình sao cho che mất mấy dấu *** đi. Rồi gõ pass rườn xen kẽ bàn phím ảo lẫn bàn phím "nhựa". Cái này tuyet đối an toàn nhưng đừng hỏi vì sao. Nếu cần ảnh chi tiết cứ pm tôi

Biết như vậy là quá đủ không bị @hắc
TÔI SẼ KHÔNG BAO GIỜ @hắc Ở CuaSoTinHoc ĐỂ DIỄN ĐÀN CÀNG SẠCH HƠN

KÍ TÊN : HACKER NGHÈO KIẾM TIỀN ĐI HỌC :dede

minhkhue: có phải hôm trước bạn đã sử dụng nick: hacker.net ???

Bài viết này được chỉnh sửa bởi minhkhue: 17 May 2007 - 12:05 PM

traisaigon

traisaigon

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 163 Bài Viết:
mình có xài thử Kaspersky Anti-Virus 6.0 nhưng vài ngày bị báo lổi ko thể update ban có cách nào sử dụng được có thể chỉ giúp mình!

Bá Thương

Bá Thương

Mr Tôn Ngộ Không

• VIP
  • 1361 Bài Viết:

mình có xài thử Kaspersky Anti-Virus 6.0 nhưng vài ngày bị báo lổi ko thể update ban có cách nào sử dụng được có thể chỉ giúp mình!

Đó là do bạn không có key xịn thôi !

Kaspersky Internet Security 7 Beta

http://rapidshare.co...ey_kooooky_.rar

(Đã kèm Key dùng được 3 năm :dede )

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

WA, Kaspersky Internet Security 7 Beta xài tốt ghê vậy mà giờ mình mới biết, thanks

Update Kaspersky Anti-Virus có nhiều cách, bạn có thể update offline (down bản update vè rôi tắt mạng), tìm 1 cái key (cái này hơi khó vì Kaspersky Anti-Virus thương xuyên update blacklist), tìm ban full trên mạng
Tôi xài bản full nhưng lỡ tay del mất file setup +key mất rồi. Để tôi tìm lại, nếu có sẽ pm bạn sau

Bạn có thể lên google tìm từ khóa "update offline Kaspersky Anti-Virus", "key Kaspersky Anti-Virus not blacklist", "Kaspersky Anti-Virus full download"... tự tìm hiểu thêm nhé
Ah trong echip cũng có cách update offline rất hiệu quả, nếu ngại down bản full thì vào đó ma tìm (Xài key như tôi thì hầu như 1 tuần phải thay 1 cái do vào blacklist :dede )

Bài viết này được chỉnh sửa bởi (¯°•_+¯BLaCK¯+_•°¯): 16 May 2007 - 10:04 PM

Beckanh

Beckanh

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 604 Bài Viết:
cám ơn bác nhé..bài này rất bổ ích...cám wonw 1 lần nữa..

VN_Gamer

VN_Gamer

Thành viên mới

• Newbies
  • 36 Bài Viết:
các mod ơi không hiểu chương trình diệt virus của em làm sao nó báo trang web có virus.Mong các mod kiểm tra lại dùm em với...

tinhquaygot

tinhquaygot

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 102 Bài Viết:
Cám ơn bạn Black và bạn Bá Thương..cái beta version 7 chạy có thược hiện được hết tính năng không hả bạn..

duycongta

duycongta

...Still loving you...

• Advance Member
  • 561 Bài Viết:
Vậy giờ tóm lại ai có bản full Kaspersky vậy,post link cho mình với,có key nào xịn xịn ấy !
Sẵn tiện cho hỏi giữa Bitdefender và Kaspersky thằng nào good hơn vậy? mình thì hồi giờ xài Bitdefender thấy cũng được,key thì dễ kiếm và dễ qua mặt được.

VangPhươcLộc

VangPhươcLộc

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 508 Bài Viết:
pac chủ topic giúp em cái này vơi , máy của em sao dạo này nó giật quá , ko biết co dính keylog hay vỉut hay không , chơi vl rất chán , hồi truóc treo 9acc , vẫn chạy tốt , bi giờ treo 3 acc là lag muốn mất hồn , hôm nay treo chỉ còn 1 acc thôi , không thể treo hơn 2acc , mà cpu use lúc nao củng 50% co khi lên đến 90% , pác chỉ em cái web nào scan vỉut và phá hiện key log cho máy tình nhe , thanks pác, pấ đúng là 1 hacker có luơng tâm .
.....Lòng anh đã biết em đã chẳng mang lừa zdối trong lời nói chỉ vì con tim nơi anh quá zdại khờ , người yêu hởi xin đừng trách ,hảy thứ tha lỗi lầm , cho anh được về lại với em ....

mimimog

mimimog

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 781 Bài Viết:
Nếu là con Perfect Keylog thì McAfee cũng có thể bóp cỗ dể dàng
Không biết phiên bản hiện nay của BPK sao chứ theo tui biet thì BPK chỉ có thể tỉa loại bàn phím ảo bình thường chứ cái của VNG làm thì tui test roài ko dc ^-^. Còn chế độ chụp hình pas rương thì thấy hầu như không thể ^-^ bạn dùng setting nào cho việc này mà hay vậy?
Nhân đạo với kẻ thù là tự sát

ykienyco

ykienyco

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 283 Bài Viết:

Không biết phiên bản hiện nay của BPK sao chứ theo tui biet thì BPK chỉ có thể tỉa loại bàn phím ảo bình thường chứ cái của VNG làm thì tui test roài ko dc ^-^. Còn chế độ chụp hình pas rương thì thấy hầu như không thể ^-^ bạn dùng setting nào cho việc này mà hay vậy?

Định @hắc sao mà hỏi kỹ thế bạn :jeje: .

Vip_Day

Vip_Day

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 119 Bài Viết:
Các bạn ai load được thì up lên cho anh em xài với. Nếu không được thì gởi cho mod up lên nha. Mình load hoài mà không được. Thank
Hãy luôn làm mới tri thức của mình.
Luôn luôn lắng nghe, lâu lắm mới hiểu.
Một cách chống @hắc võ lâm truyền kỳ hiệu quả là online 24/24. Trừ lúc bảo trì

loithenamxua

loithenamxua

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
Minh la newbies không tạo được topic nên mạo muội mượn topic này để gửi đến gamer 1 số ý kiến về kaylog.
Mình đã sử dụng vulanpro( down từ cuasotinhoc, không từ bất cứ trang web nào khác) từ khi mới có bên cạnh các phần mềm co thu tiền khác như vlauto, tinhlagi. Lúc đầu sử dụng cũng hơi nghi ngại vì 1 phần mềm được viết công phu như thế lại free. Sao 1 thời gian sử dụng thì mình thấy hoàn toàn an tâm và tin cậy vì không có 1 hiện tượng j là bị @hắc. Bạn bè mình ai cũng xài vulanpro cho acc cày tiền vì tiện lợi và không thu phí.
Nhưng mấy ngày gần đây đã có hiện tượng bị @hắc hàng loạt acc. Mình chơi ở nhà, 5 acc chính lẫn acc bán đồ và cày tiền đều bị @hắc sạch sẽ. Bạn mình cũng bị @hắc acc cày tiền ( trong 1 ngày ). Thiết nghĩ đã có vấn đề về phần mềm vulanpro vì mình bị mất pass rương và pass 1, đây là những pass mà mình đã nhập vào vulanpro khá lâu. Mình tự hỏi tại sao trước đây không bị j mà bây giờ bị @hắc, có 1 chi tiết quan trọng là hầu như các gamer bị @hắc vào lúc vinagame update phiên bản mới. Trước đây mình online thường xuyên 18/24 mỗi ngày thì không sao, 3 ngày nay do bận việc không online thì bị @hắc( bạn mình cũng vậy). Chứng tỏ mình đã bị lộ pass từ rất lâu mà không biết. Xâu chuổi những sự kiện đó mình có kết luận như sau:
- Phần mềm vulanpro có cày keylog ( hoặc đã bị nhúng keylog)
- 1 nhóm người sẽ theo dõi chu trình online của gamer và đợi thời cơ thuận tiện sẽ ra tay @hắc sạch sẽ.
- Thời cơ là lúc vina game update phiên bản mới vì khi đó gamer sẽ nôn nóng down phần mềm mới về để auto, bỏ phần mềm cũ đi , có bi @hắc thì cũng nghĩ là do phần mềm auto mới.
- Có lẽ bạn đang trong tầm ngắm nhưng do chưa có nhiều tài sản hay đã đính toàn bộ trang bị nên chưa sao!!!
Đó là ý kiến của mình, mình không bịa đặt hay vu khống cho vulanpro, mình đã dùng và bị @hắc thì mình nghĩ như vậy. Các gamer khác hãy suy nghĩ vì dù sao cẩn thận với 1 phần mềm free vẫn tốt hơn.

nctvn24

nctvn24

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 458 Bài Viết:
To Loithenamxua :
1 các auto trong box down load đã đc các mod kiểm tra test 1 cách chính xác vì vậy việc có kèm keylog là điều khó có khả năng xảy ra
2 hầu hết chúng ta ko thể chắc chắn là máy hoàn toàn sạch đc , bạn cũng biết rằng là vulan là 1 auto free nên tác giả sẽ ko chịu trách nhiệm nếu bất kể ai bị @hắc cả và bạn cũng cần phải tự bảo vệ mình thôi chứ ( bạn có thể test phần mềm , cài chương trình diệt virut , tường lửa để hạn chế bị hacker nhòm ngó .. )
Việc bạn bị @hắc ko thể quy tội hết cho auto vulan đc trừ khi máy của bạn chỉ dùng để chơi vl , chỉ sử dụng vulan ko hề sử dụng các auto khác ... ko hề chạy web , tải bất kể chương trình gì ... và có biện pháp thích hợp bảo vệ máy bạn có chắc là pass chỉ có mình bạn biết ... có nhiều nguyên nhân để bị @hắc ...
Và cũng cảm ơn bạn đã thông báo về vấn đề bị @hắc của bạn , mình sẽ test lại auto vulan
Gác Kiếm Quy Ẩn

(\___/)(\___/)
(=^.^)(^.^=)
(")--(")(")--(")

loithenamxua

loithenamxua

Thành viên mới

• Newbies
  • 8 Bài Viết:
mình đồng ý với bạn về những điều bạn nói, mình tin tưởng vào cuasotinhoc. Tuy nhiên đã có những điều xảy ra trùng hợp 1 cách kỳ lạ, mình và bạn mình điều chơi ở nhà ( không ai biết pass ai), chỉ liên lạc với nhau qua điện thoại, và nói thật là máy vi tính của mình chỉ để chơi võ lâm và không làm j khác. Vì mình đi làm cả ngày mà, tối về là online thôi. Mình không qui kết tội cho phần mềm vulanpro đâu vì mình thật sự không có bằng chứng và khả năng để kiểm tra.
Thanks bạn đã test jup mình.

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

BPK có chức năng chụp hình theo click chuột nhưng khi send vào mail chỉ hiện 100 tấm ảnh (send vào host thì good). Tôi sẽ không dạy vì sẽ là tuyên truyền phá hoại game :jeje:

Mấy hacker có kinh nghiệm thì thậm chí chụp 2/3 pass 1 vẫn dịch ra đc pass

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:

Bạn đừng nghĩ máy bạn chỉ chơi game, không làm gì - không bị virus. bạn chỉ cần xem 1 tấm ảnh, vào 1 trang web trên mang cũng có khả năng bị dính trojan. Thậm chí như tôi, khi bắt được IP của 1 người vẫn có thể đột nhập vào máy người đó cài trojan
Để tránh bị mất acc bạn nên khóa đồ lại và gõ pass như tôi bảo. Nếu nhiều acc quá mà ngại thì gõ cẩn thận pass acc chính, còn acc phụ thì chú ý đến pass rương (khóa đồ và pass rương tốt hầu như không bị tổn hại)
Thêm nữa là nếu bị đổi pass 1, bạn quết virus không thấy và nghĩ rằng máy sạch, thế là gõ luôn pass 2 để đổi pass 1. Điều này càng làm tăng tỉ lệ mất nick, bạn luôn luôn gõ pass 2 = bàn phím ảo xen bàn phím thường. Khi hacker biết passs 2 của bạn, hacker sẽ suy ra pass mail và mất acc (@hắc được pass mail là 50%)
Tôi khuyên mọi người không chia sẻ gì từ máy tính của mình (nếu bạn là 1 game thủ mạnh thì nên đặt pass admin tránh hacker xâm nhập). Đừng để lộ pass 2 hay đặt pass 2 trùng số ĐT,sinh nhật hay tên

Mr.J

Mr.J

Uy Trấn Giang Hồ

• Advance Member
  • 1463 Bài Viết:
Bản setup Kaspersky có nhiều nhưng key tôi test tất cả đã vào blacklist, bản Kaspersky 7 key của nó cũng vô blacklist rồi
cài bản 7 vào máy thé là mất cái key 6.0 xịn :jeje:
Tui nghĩ các bạn chả cần đăng kí Kaspersky đâu vì không đăng kí chỉ cần sửa regedit 1 cái là đủ chức năng của Kaspersky xịn

Vậy giờ tóm lại ai có bản full Kaspersky vậy,post link cho mình với,có key nào xịn xịn ấy !
Sẵn tiện cho hỏi giữa Bitdefender và Kaspersky thằng nào good hơn vậy? mình thì hồi giờ xài Bitdefender thấy cũng được,key thì dễ kiếm và dễ qua mặt được.

tui thik xài Kaspersky hơn, chương trình này có nhiều ưu điểm hơn Bitdefender , chỉ có nhược điểm khó chịu là không cso key xịn và ít cách qua mặt

VangTháiTú

VangTháiTú

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 213 Bài Viết:

pac chủ topic giúp em cái này vơi , máy của em sao dạo này nó giật quá , ko biết co dính keylog hay vỉut hay không , chơi vl rất chán , hồi truóc treo 9acc , vẫn chạy tốt , bi giờ treo 3 acc là lag muốn mất hồn , hôm nay treo chỉ còn 1 acc thôi , không thể treo hơn 2acc , mà cpu use lúc nao củng 50% co khi lên đến 90% , pác chỉ em cái web nào scan vỉut và phá hiện key log cho máy tình nhe , thanks pác, pấ đúng là 1 hacker có luơng tâm .

bác ơi giúp em với , máy tính em có vấn đề rùi , pác chỉ em scan keylog và bảo vệ máy tính đi bác , lúc trước em xái bkav , mà bây giờ kô cho xài free nửa , nên máy em kô có gì bảo vệ hết , đó là lý do lúc nào em củng ngăm máy , ko dám out nhân vật ra , out 30 s là log vô lại liền .

KÝ gì nửa đây , bị ban nick rùi ,

nguyenvu323

nguyenvu323

Tiến sĩ CSTH

• VIP
  • 4291 Bài Viết:

mình đồng ý với bạn về những điều bạn nói, mình tin tưởng vào cuasotinhoc. Tuy nhiên đã có những điều xảy ra trùng hợp 1 cách kỳ lạ, mình và bạn mình điều chơi ở nhà ( không ai biết pass ai), chỉ liên lạc với nhau qua điện thoại, và nói thật là máy vi tính của mình chỉ để chơi võ lâm và không làm j khác. Vì mình đi làm cả ngày mà, tối về là online thôi. Mình không qui kết tội cho phần mềm vulanpro đâu vì mình thật sự không có bằng chứng và khả năng để kiểm tra.
Thanks bạn đã test jup mình.

Em dùng hầu hết tất cả auto từ forum cuasotinhoc , thường lên mạng để tìm thêm những phần mềm mới ở google mà có bị gì đâu . Máy em chỉ cài 1 cai DWK để chặn web , Deep Freeze 5 + BKAV Home . Down về rồi dùng web scan , trước giờ tải chương trình về chưa hề bị dính virus . Nên em khẳng định là không phải do box Download Auto của forum CuaSoTinHoc nói chung và auto Vu Lan nói riêng . Còn nhỏ post bài có gì hok đúng tha mạng cho em nha :punk: :jeje:
Gone

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]