Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Vì Võ lâm :(

• Please log in to reply
44 replies to this topic

boymambo

boymambo

Bad Boy

• Advance Member
  • 295 Bài Viết:
Các bạn chơi game à,(nhất là VLTk),các bạn có khi nào suy nghĩ:" mình chơi võ lâm mình đã mất cái jì , và đã được cái jì chưa :dede."Đối với mình thì nó đã lấy đi của mình rất nhiều:
Bước vào đh , học giỏi năm nhất rồi... vô tình rơi vào game thế là bị nghiện:( bỏ học ,lấy học phí đốt vào game rồi bị cấm thi.. từ 1 sv giỏi bây jìo thì trở thành 1 sv lưu bang :god:
Gia đình bắt bỏ học về nhà, rồi cũng nhờ anh họ đưa vào 1 cty đi làm, ở đây người ta đào tạo thành 1 kế toán.Người ta còn đưa đi học đủ thứ... Nhà xa công ty nên phải trọ, nhà buồn quá lại nối mạng và rốt cục lại trở lại con đường cũ:("Nghiện game VLTK" ngày thì đi làm ,về lao đầu vào máy chơi game tơi1-2h sáng, thế là vào làm việc không có hiệu quá, bây jìo trở thành 1 nhân viên quèn không hơn không kém, bây jìo Sếp cử người khác đi học, thấy tủi thân quá :god:
Mình nghỉ ngoài mình còn nhiều bạn khác cũng vì VLTK mà mất đi nhiều thứ mà không thể nào lấy lại được:(
Nếu các bạn đồng cảnh ngộ hãy chia sẻ cho nhau:(
CỐ GẮNG BỎ GAME NẾU BẠN CÓ THỂ,nó lấy đi của mình nhiều hơn nó cho mình!!
Thank các bạn đã đọc bài và chia sẻ với mình.
Cần mua nỏ ĐM maxx op :40-3 tâm nhẫn-STVL 70d,ST% 165-175% GIÁ VIP,nếu có sẵn sàng mua mọi giá (VIP THÌ MUA GIÁ VIP) đừng có trên trời là ok ^.* DĐ 0933 714 150

vimaru511

vimaru511

Vimaru511

• Advance Member
  • 241 Bài Viết:
Chủ yếu là ở mình thôi, biết mục đích chơi game để giải trí hay là gì thôi, mình cũng chơi VLTK từ thời kỳ đầu đến giờ, công nhận là khá tốn tiền nạp thẻ vì mình chỉ chơi giải trí, 1 ngày chỉ 2->3h, có ngày ko có h nào luôn, ko tham gia cày tiền, đua cấp, event ko cày, ko đua. Nhưng nếu bỏ được thì tốt, tiết kiệm được khá nhiều chi phí (thẻ nạp, tiền điện, tiền net, cả tiền ăn nữa :god: )

[email protected]

[email protected]

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 477 Bài Viết:
Mình cũng giống bạn . Mình cũng đi làm , cũng ở trọ, cũng kéo mạng về chơi võ lâm, cũng nạp thẻ.... Nhưng mình chơi có chừng mực . Mình chưa bao giờ vi game mà bỏ các mối quan hệt xã hội và công việc. Những hôm nào không có kèo nào thì chơi game, còn không đi mút mùa hoa lá. Công việc mình làm vẫn ngon lành, chẳng có gì mà phải suy nghĩ :bong . Như bạn bây giờ nên xác lập thêm thật nhiều mối quan hệ ngoài xã hôi. Để mình không còn thời gian mà online nữa, thêm vào đó cũng bớt đi cảm giác buồn chán rồi lại lao vào game. Hi vọng bạn vượt qua được gai đoạn này :dede
Chúc bạn mau chóng thành đạt trên con đường công danh

Trần Quang Anh

Trần Quang Anh

Mr.Mitnick

• Mod Tin Học
  • 2773 Bài Viết:
Mình cũng chơi VL từ lúc nó mới ra , nó đã cướp mất con đường vào trường cấp 3 mơ ước của mình . Từ đó mình bỏ hẳn , và bây giờ lại chơi game onl khác ;;) .

Nhất Chi Mai

Nhất Chi Mai

Luv U 4ever

• Trial Moderator
  • 378 Bài Viết:
mỗi người 1 hoàn cảnh, nhưng chung một số phận
|?????????????????||___
|±"Đệ Nhất Kute"±||| °;\,_
|_...__..._____===|=||_|.,]]
"(@)''(@)"""|(@)(@) == (@)
0 -- 1% -- 6% -- 13% -- 21% -- 29% -- 39% -- 51% -- 64% -- 81% -- 101% -- 126% -- 158% --- 201% -- 261% -- 351%

*^*Ngoc*^*

*^*Ngoc*^*

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 521 Bài Viết:
Đôi khi cũng đổ tại hoàn cảnh, gần mực thì đen gần đèn thì rạng mà. Tuy nhiên Câu tục ngữ trên đúng theo từng khía cạnh. Ở đây cũng vậy, bạn cũng đừng nên đổ tại game quá mà hãy nghĩ lại xem mình lao đầu vào game như thế nào để bị nghiện. Cuộc sống đôi khi có những cái mình muốn tránh mà ko tránh được. Bạn chơi game, ừ thì để giải trí và để thỏa cái tò mò, những cái mà bạn cho rằng mình có thể làm được và đánh đổi được trong game. Tuy nhiên, dần dần bạn bị cuốn vào nhứng mớ ý nghĩ, những hình ảnh hay những pha đánh lộn mà bạn trực tiếp tham gia hay trông thấy, rồi có lúc bạn muốn đạt được cái j đó mà người khác có, hay thấy họ có, họ hơn mình thì mình cũng phải đạt được cho bằng anh bằng em trong game. vân vân và vân vân --> nghiện lúc nào ko hay
...
Sau một khoảng thời gian, một ngày bạn bỗng nhận ra rằng bạn đã đánh mất 1 cái mà bạn cho rằng nó quan trọng hơn cả cái nhân vật mà bạn yêu thích, rồi bạn ngồi suy nghĩ lại liệu mình bỏ ngần ấy thời gian lao đầu vào game như thế có tốt không. Bạn nhận ra sự sai lầm ấy, ồ mình thật là tồi , có lúc tâm trạng giằng xé giữa cái được và cái mất...

Game là để giải trí, vậy mà ta lại lạm dụng nó hay nói cách khác ta bị nó lạm dụng, đừng như thế, cái cốt yếu và quan trọng là phải giữ được mình.!
Vịnh Quả Dừa

Tạo hóa sinh em gọi trái dừa
Cùi dày nước ngọt lắm người ưa
Cán bộ nhân dân đều khao khát
Lột áo em ra đã sướng chưa

Ngọc Anh Trần

Ngọc Anh Trần

Vợ Chú Tiểu- Lệ Giang

• Advance Member
  • 309 Bài Viết:
Lại 1 người nữa quay lưng ra đi x(" .Thế mà vẫn lagg ghê gớm .Chúc bác bỏ dc Game và thành đạt trong công việc! x(
ManChester United s2
One Heat - One Love

♀♥ Ế_VỢ ♥♂

♀♥ Ế_VỢ ♥♂

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 70 Bài Viết:
" box spam là nơi đã giúp mình rời xa VLTK "
câu nói đó dường như nghe có vẻ buồn cười nhưng đó là sự thật của mình đó :jeje:
kinh nghiệm của mình đây:
có bao nhiêu acc bán sạch, để lại 1 acc làm kỉ niệm lâu lâu vào ngắm 1 cái.
thời gian còn lại vào box spam poss lung tung, vậy thôi :bong
khoảng 1 tháng rồi mình không vào acc kỉ niệm của mình. ( tự nhiên chẳng muốn vào giờ vẩn cảm thấy áy náy , để không thì phí cho thì tiếc thôi lúc nào delete rủ mấy thằng bạn đi cưa gái đỡ buồn :dede )
chúc bạn may mắn :bong
Thảo nguyên bát ngát mênh mông tận chân trời
Cỏ cây hoa lá, hương thơm toả ngát đồng
Tìm em năm tháng, thấy đâu hình bóng nàng
Em thân yêu ơi, biết em giờ này nơi nao ?

Nhắn giúp cho ta chim ơi
Nhắn giúp cho ta mây ơi
Thảo nguyên bát ngát, đem giấu em tôi nơi nào?
Lần theo dấu vết em đi
Tìm đâu cho thấy em thân yêu
Tình yêu đốt cháy, trong tim phút giây nào nguôi

Tháng tháng năm năm trôi qua
Gió tuyết mưa rơi sương sa
Tình anh vẫn xanh, như lá cây đang mùa xuân

Dù cho năm tháng phôi phai hình bóng nàng
Dù thời gian có xóa tan bao ước vọng
Hàng mi đen láy như nhung vì nắng chiều
Trên vai em tôi, vẫn buông dài đôi bím tóc ...

Nhất Chi Mai

Nhất Chi Mai

Luv U 4ever

• Trial Moderator
  • 378 Bài Viết:

câu nói đó dường như nghe có vẻ buồn cười nhưng đó là sự thật của mình đó :bong
khoảng 1 tháng rồi mình không vào acc kỉ niệm của mình. ( tự nhiên chẳng muốn vào giờ vẩn cảm thấy áy náy , để không thì phí cho thì tiếc thôi lúc nào delete rủ mấy thằng bạn đi cưa gái đỡ buồn :bong )
chúc bạn may mắn :bong

một spamer chân chính:))
|?????????????????||___
0 -- 1% -- 6% -- 13% -- 21% -- 29% -- 39% -- 51% -- 64% -- 81% -- 101% -- 126% -- 158% --- 201% -- 261% -- 351%

♀♥ Ế_VỢ ♥♂

♀♥ Ế_VỢ ♥♂

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 70 Bài Viết:

khoảng 1 tháng rồi mình không vào acc kỉ niệm của mình. ( tự nhiên chẳng muốn vào giờ vẩn cảm thấy áy náy , để không thì phí cho thì tiếc thôi lúc nào delete rủ mấy thằng bạn đi cưa gái đỡ buồn :(( )
chúc bạn may mắn :-

đúng là một sapmer chân chính :bong

Nhắn giúp cho ta chim ơi
Nhắn giúp cho ta mây ơi
Lần theo dấu vết em đi

Nhất Chi Mai

Nhất Chi Mai

Luv U 4ever

• Trial Moderator
  • 378 Bài Viết:

khoảng 1 tháng rồi mình không vào acc kỉ niệm của mình. ( tự nhiên chẳng muốn vào giờ vẩn cảm thấy áy náy , để không thì phí cho thì tiếc thôi lúc nào delete rủ mấy thằng bạn đi cưa gái đỡ buồn :(( )
chúc bạn may mắn :-

đúng là một sapmer chân chính :bong

em nói là spamer chứ anh trích lại sapmer em ko biết là nghĩa gì đâu nha:|
|?????????????????||___

vohi

vohi

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1379 Bài Viết:
Chúng ta tự đánh vào người mình và nói " Lỗi tại tôi, lỗi tại tôi. Tất cả do tôi mà ra, từ này xin hứa là bỏ game" :jeje: 8-> :busy :yes
Tiền bạc bao la, tiền vay mượn
Nhà ở mênh mông, nhà ở mướn

Nhãn hiệu độc quyền, miễn sao chép dưới mọi hình thức.

♀♥ Ế_VỢ ♥♂

♀♥ Ế_VỢ ♥♂

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 70 Bài Viết:
tui nhãy Au từ khi Au mới ra lò ( cách đây 4 hay 5 năm gì đó thì phải) :(
vì AU => tui trượt ĐH :(
nhưng ĐH không phải là con đường duy nhất => tui học trung cấp. :d
vì AU => tui bị đuổi học. :d
nhưng không sao, nhờ đó tui quyết tâm thi lại ĐH. đó là vào năm ngoái.
ngờ đâu tui đỗ ĐH đúng ngay ngành mình thích. =))
vừa có giấy báo đậu đại học tui bắt đầu lao vào nhãy AU nhưng trình độ mình bữa nay nhãy gà quá. nghe nói có VL miển phí thử vào chơi xem ai ngờ nghiện luôn. =))
nghiện đến nổi quên cả người yêu. học thì càng ngày càng sút...
lấy tên người yêu đặt cho acc NM, sau đó bị nó phát hiện nó bảo " em và con NM đóa anh chọn ai ?"
tui nói " anh chọn NM phong sương" :d
vậy là nó chia tay tui. x(
lúc đó tui nghỉ mình không thèm lấy vợ nên đặt tên mình là "ế_vợ". =))
tưởng đâu thế là thôi nhưng cô ấy không chịu từ bỏ, cô ấy đã luôn bên cạnh tôi và đã giúp tôi từ bỏ con " NM phong sương đó"
và bây giờ nó trở thành một kĩ niệm đẹp trong tình yêu chúng tôi :d

Nhắn giúp cho ta chim ơi
Nhắn giúp cho ta mây ơi
Lần theo dấu vết em đi

VuaĐôcDược

VuaĐôcDược

Nhà Thông Thái CSTH

• Advance Member
  • 1523 Bài Viết:
Cuộc sống mà . cố gắng đi . cứ thử đầu tư time vào cái khác xem thế nào. đi học múa, nhãy hay thanh nhạc đi . dành time vào 1 việc gì đó . về đến nhà chỉ thèm ngủ thôi . Giống như mình bay giờ nè , học nhãy, học thanh nhạc, anh văn , làm chut chút . Có nào còn mê game, game giờ cũng chỉ kiếm chút tiền thôi . Không còn dành 18-20h / 24 nữa . thấy cuộc sống vui vẻ, có ý nghĩa lắm . Những lúc bực mình thì hét thật to trong lớp thanh nhạc, khỏe người ngay :d
Sống sao cho vừa lòng mọi người đây .

Ai có nhu cầu tiền vạn, NHHT , ...... Phục vụ nốt selltome.vn

Call : 090.393.2605 tại HCM Tân Bình Bàu Cát 9h đến 22h các ngày trong tuần . Cuối tuần thứ 7-cn 17h kết thúc, sau 17h Máu Chảy Về Tim .................

Đoàn Tuấn Thành

Đoàn Tuấn Thành

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 558 Bài Viết:

Các bạn chơi game à,(nhất là VLTk),các bạn có khi nào suy nghĩ:" mình chơi võ lâm mình đã mất cái jì , và đã được cái jì chưa ^_^."Đối với mình thì nó đã lấy đi của mình rất nhiều:
Bước vào đh , học giỏi năm nhất rồi... vô tình rơi vào game thế là bị nghiện:( bỏ học ,lấy học phí đốt vào game rồi bị cấm thi.. từ 1 sv giỏi bây jìo thì trở thành 1 sv lưu bang ^_^
Gia đình bắt bỏ học về nhà, rồi cũng nhờ anh họ đưa vào 1 cty đi làm, ở đây người ta đào tạo thành 1 kế toán.Người ta còn đưa đi học đủ thứ... Nhà xa công ty nên phải trọ, nhà buồn quá lại nối mạng và rốt cục lại trở lại con đường cũ:d"Nghiện game VLTK" ngày thì đi làm ,về lao đầu vào máy chơi game tơi1-2h sáng, thế là vào làm việc không có hiệu quá, bây jìo trở thành 1 nhân viên quèn không hơn không kém, bây jìo Sếp cử người khác đi học, thấy tủi thân quá :d
Mình nghỉ ngoài mình còn nhiều bạn khác cũng vì VLTK mà mất đi nhiều thứ mà không thể nào lấy lại được:(
Nếu các bạn đồng cảnh ngộ hãy chia sẻ cho nhau:(
CỐ GẮNG BỎ GAME NẾU BẠN CÓ THỂ,nó lấy đi của mình nhiều hơn nó cho mình!!
Thank các bạn đã đọc bài và chia sẻ với mình.

:d đọc bài của ông tôi thấy ông là người cũng lớn tuổi rồi thế mà buồn cho ông vì bản lĩnh quá cùi , chỉ có những con thiêu thân thiếu bản lĩnh như ông mới bị game nó lấy đi tất cả
Người ta hơn mình cái giàu sang

Mình hơn người ta cái đàng hoàng

vjh_2

vjh_2

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 122 Bài Viết:
game chỉ là giải trí thôi mà . các Pác Lạm dụng quá nên mới như vậy . chơi thì vẫn chơi nhưng kô cần phải nghĩ nhiều đến :d
Hòn đá lăn ...

.:Dark:.

.:Dark:.

Trung cấp CSTH

• Validating
  • 274 Bài Viết:
Game VLTK là game hay nhưng cũng vì đó mà mình đã đánh mất nhiều thứ: Bạn bè, ng thân và xém mất luôn ng vợ + đứa con nhỏ.

Mình hiện đang là SV năm 2 của Đại Học ngân hàng TPHCM.

Có ng yêu từ cuối năm 12, quen đc 1 năm. Trong quá trình đó thì buồn vui đều có, nhưng cũng chính vì dzậy mà những lần giận nhau mình đâm đầu dzô game VLTK ==> bỏ học chơi game, nhưng sau năm đầu tiên cũng tàm tạm ko có gì bi quan lắm.

Chuyện gì tới nó tới, lửa gần rơm lâu ngày cũng cháy. Phát hiện ra ng yêu mang Bầu, 2 đứa rủ nhau bỏ đi 1 tuần nhằm gây áp lực cho gia đình 2 bên. Cuối cùng cũng cưới.

Sau này lên TP đi học tiếp, vợ mình cũng đi học DH kinh tế cho tới đi sanh, mình suốt ngày nói là đi học nhưng cũng trượt theo game VLTK, vậy là xong 1 học kì. Tổng kết đc 2,1 ^_^ . Đc gia đình động viên quyết tâm lấy lại nh gì đã mất từ game.

Nhưng cũng ko xong, HK này là trượt dốc tiếp. Cũng vì game mà mình + vợ nhiều lần cải nhau.
==> Vợ bực quá ẳm con ra ỡ riêng, mình thì đc dzô nhà 1 thầy giảng viên ở. Nhưng cũng ko bỏ game đc. ^_^

Kì thi học kì 2 vừa qua mình chỉ đi thi có 2 môn, 5 môn còn lại bỏ thi luôn ( có học đâu mà đòi thi)

Chắc chắn 1 điều là mình sẽ bị đuổi học. Cũng chính vì đó vợ mình đã dùng dao tự sát nhằm giúp mình thoát khỏi game. Sau ngày định mệnh đó mình gục ngả hoàn toàn.

===> Vì vợ vì còn mỉnh cũng bỏ đc game. Hiện nay mình đang ôn thì lại để học lại, làm lại cuộc đời :d

Click cho rồng em mau lớn. Anh em hảo tâm thì click dùm em nha:)

boymambo

boymambo

Bad Boy

• Advance Member
  • 295 Bài Viết:

Game VLTK là game hay nhưng cũng vì đó mà mình đã đánh mất nhiều thứ: Bạn bè, ng thân và xém mất luôn ng vợ + đứa con nhỏ.

Có ng yêu từ cuối năm 12, quen đc 1 năm. Trong quá trình đó thì buồn vui đều có, nhưng cũng chính vì dzậy mà những lần giận nhau mình đâm đầu dzô game VLTK ==> bỏ học chơi game, nhưng sau năm đầu tiên cũng tàm tạm ko có gì bi quan lắm.

Chuyện gì tới nó tới, lửa gần rơm lâu ngày cũng cháy. Phát hiện ra ng yêu mang Bầu, 2 đứa rủ nhau bỏ đi 1 tuần nhằm gây áp lực cho gia đình 2 bên. Cuối cùng cũng cưới.

Sau này lên TP đi học tiếp, vợ mình cũng đi học DH kinh tế cho tới đi sanh, mình suốt ngày nói là đi học nhưng cũng trượt theo game VLTK, vậy là xong 1 học kì. Tổng kết đc 2,1 :d . Đc gia đình động viên quyết tâm lấy lại nh gì đã mất từ game.

Nhưng cũng ko xong, HK này là trượt dốc tiếp. Cũng vì game mà mình + vợ nhiều lần cải nhau.
==> Vợ bực quá ẳm con ra ỡ riêng, mình thì đc dzô nhà 1 thầy giảng viên ở. Nhưng cũng ko bỏ game đc. :d

Kì thi học kì 2 vừa qua mình chỉ đi thi có 2 môn, 5 môn còn lại bỏ thi luôn ( có học đâu mà đòi thi)

Chắc chắn 1 điều là mình sẽ bị đuổi học. Cũng chính vì đó vợ mình đã dùng dao tự sát nhằm giúp mình thoát khỏi game. Sau ngày định mệnh đó mình gục ngả hoàn toàn.

===> Vì vợ vì còn mỉnh cũng bỏ đc game. Hiện nay mình đang ôn thì lại để học lại, làm lại cuộc đời :d

Hic nghe bác này nói còn ghê hơn của mình ^_^
jìo mình chưa bỏ được vl nữa:( ^_^
Cần mua nỏ ĐM maxx op :40-3 tâm nhẫn-STVL 70d,ST% 165-175% GIÁ VIP,nếu có sẵn sàng mua mọi giá (VIP THÌ MUA GIÁ VIP) đừng có trên trời là ok ^.* DĐ 0933 714 150

trihoi

trihoi

Thành viên mới

• Member
  • 6 Bài Viết:
lúc trước tui cũng học hành sa sút vì VLTK , ba mẹ cả anh mình < cũng từng là game thủ > rất lo lắng , thế là 8-> anh tui đã chủ động @hắc acc tui , mục đích làm cho tui nản và bỏ VLTK , đúng như thế sao lần @hắc đó , tui đã bỏ game nghe lời ba mẹ đi học , và giờ này trở thành học sinh khá giỏi của lớp 8-> . @hắc acc để mình bỏ game ko phải là cách nhưng nhờ nó mà tui có như ngày hôm này , dù vẫn chơi VLTK free Sv Phá thiên , nhưng chơi 1 cách điều độ ko ảnh hưởng đến các việc khác

giọt mưa số 8

giọt mưa số 8

Giọt mưa số 8

• Advance Member
  • 1076 Bài Viết:

Sau này lên TP đi học tiếp, vợ mình cũng đi học DH kinh tế cho tới đi sanh, mình suốt ngày nói là đi học nhưng cũng trượt theo game VLTK, vậy là xong 1 học kì. Tổng kết đc 2,1 :lay . Đc gia đình động viên quyết tâm lấy lại nh gì đã mất từ game.

==> Vợ bực quá ẳm con ra ỡ riêng, mình thì đc dzô nhà 1 thầy giảng viên ở. Nhưng cũng ko bỏ game đc. 8->

===> Vì vợ vì còn mỉnh cũng bỏ đc game. Hiện nay mình đang ôn thì lại để học lại, làm lại cuộc đời :ay:

Hic nghe bác này nói còn ghê hơn của mình :ay:
jìo mình chưa bỏ được vl nữa:( :ay:

Có chắc là bỏ game được rồi thì bạn ko mắc vào các tệ nạn xã hội khác ko , vì theo mình nghĩ bạn đã ghiền game thì bạn thuộc mẫu người thích hưởng thụ , giải trí hơn là đi làm .

Ghiền ma túy còn nguy hiểm hơn , nguy cơ chết vì AIDS đến 99 % 8->
nghiện rượu thì ung thư gan , phá hoại gia đình ...
Nghiện gái thì AIDS , tan vỡ hạnh phúc gia đình ...

Chủ yếu là do bản thân biết điều hòa , phân phối giữa thời gian chơi , thời gian học hành , thời gian làm việc thì theo mình nghĩ có khi bạn lại quay lại dd này viết những bài góp ý kiểu như mình đấy chứ 8->

Bài viết này được chỉnh sửa bởi giọt mưa số 8: 21 July 2009 - 04:55 PM

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]