Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Vì Võ lâm :(

• Please log in to reply
44 replies to this topic

bithud8

bithud8

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 116 Bài Viết:
Cái gì cũng có cái giá của nó các anh ơi, các anh than chơi VLTK tốn phí vậy chứ các anh ăn chơi bộ không tốn phí à? Giải trí có nhiều cách giải trí tùy bản thân mình chọn thôi, lúc nào thấy buồn thì chơi, bận rộn thì lo công việc trước rảnh rỗi lại ngồi vào chơi, VLTK giải trí vừa an toàn vừa rẻ tiền ( đừng đua đừng gì cả) còn hơn đi mát xa mát gần đi bia ôm đi bay đi lắc thiếu gì thứ còn tệ hơn nữa?
Như em nói ko phải khoe chứ lúc nào chơi thì chơi, lúc nào học thì tập trung hết sức mà học, vẫn chơi game (dù gà) vẫn đi học vẫn thi đậu đều đều ...
Hãy yêu cuộc sống hiện tại cho dù nó có khó khăn tới mức nào ...
Đơn giản vì vẫn có người khó khăn hơn mình và bởi vì đó là cuộc sống của chính mình^^

ngocnhoanh

ngocnhoanh

Lỡ thương một người

• Advance Member
  • 208 Bài Viết:

Game VLTK là game hay nhưng cũng vì đó mà mình đã đánh mất nhiều thứ: Bạn bè, ng thân và xém mất luôn ng vợ + đứa con nhỏ.

Mình hiện đang là SV năm 2 của Đại Học ngân hàng TPHCM.

Có ng yêu từ cuối năm 12, quen đc 1 năm. Trong quá trình đó thì buồn vui đều có, nhưng cũng chính vì dzậy mà những lần giận nhau mình đâm đầu dzô game VLTK ==> bỏ học chơi game, nhưng sau năm đầu tiên cũng tàm tạm ko có gì bi quan lắm.

Chuyện gì tới nó tới, lửa gần rơm lâu ngày cũng cháy. Phát hiện ra ng yêu mang Bầu, 2 đứa rủ nhau bỏ đi 1 tuần nhằm gây áp lực cho gia đình 2 bên. Cuối cùng cũng cưới.

Sau này lên TP đi học tiếp, vợ mình cũng đi học DH kinh tế cho tới đi sanh, mình suốt ngày nói là đi học nhưng cũng trượt theo game VLTK, vậy là xong 1 học kì. Tổng kết đc 2,1 :) . Đc gia đình động viên quyết tâm lấy lại nh gì đã mất từ game.

Nhưng cũng ko xong, HK này là trượt dốc tiếp. Cũng vì game mà mình + vợ nhiều lần cải nhau.
==> Vợ bực quá ẳm con ra ỡ riêng, mình thì đc dzô nhà 1 thầy giảng viên ở. Nhưng cũng ko bỏ game đc. :P

Kì thi học kì 2 vừa qua mình chỉ đi thi có 2 môn, 5 môn còn lại bỏ thi luôn ( có học đâu mà đòi thi)

Chắc chắn 1 điều là mình sẽ bị đuổi học. Cũng chính vì đó vợ mình đã dùng dao tự sát nhằm giúp mình thoát khỏi game. Sau ngày định mệnh đó mình gục ngả hoàn toàn.

===> Vì vợ vì còn mỉnh cũng bỏ đc game. Hiện nay mình đang ôn thì lại để học lại, làm lại cuộc đời :d

Anh ơi,nghỉ chơi VL rùi mà còn rao mua acc TY 17,18x chi vậy a :d

mình thì cũng mê chơi game lắm,nhưng mà bị gia đình nói hoài cũng hem bỏ được :) ... mà cũng may,mình k mê lắm,chỉ log acc vô 8 với bán đồ k hà ... k có auto sell thì chắc ngồi nhìu,còn có rùi thì ngày chỉ vô log,cho nó auto,ai thix thì đến click,hem thix trả giá kỳ kèo,bớt 1 thêm 2 :d

Nói chung,mình chỉ nghiện bun bán và nghiện 8 với a e wen biết,chứ hem nghiện game lắm :P ....nhưng mà cũng tốn rất nhiều của mình time và sức khỏe đó. Tốt nhất là đừng chơi,còn chơi thì vẫn còn tốn,và mất nhiều thứ hihi :d
어떡하죠 바라만 보네요
짧은 인사조차 건낼수가 없네요
시리도록 차가운 내손잡아 주지마
이제는 그만 보내야하죠

아픈 이별까지 그대라 다행이죠
슬픈 눈물 모아서 내가 할수 있는일

안 ~~~ 녕~~~~

FAVOLA

FAVOLA

Thành viên mới

• Member
  • 25 Bài Viết:
Vì VLTK mà mình mất : lấy tất cả học phí ra để lao vào chơi game . Hoc 5 năm ĐH xong bố mẹ phải trả nợ 80 triệu . Mất hết người yêu bạn bè , mất sức khỏe vàmast tất cả mọi thứ . THÀNH THỰC KHUYÊN MỌI NGƯỜI HÃY TỪ BỎ KHI CÒN CÓ THỂ !
Thành Đô, Lâm An, Đại Lý ta tìm nàng, tìm em giữa Dương Châu chiều mưa!

Biện Kinh, Tương Dương lửa khói giăng đầy trời biết tìm em nơi chốn nào?

Ngày xưa yêu nhau bên gốc mai Phượng Tường kề vai ngắm trăng Thanh Thành Sơn!

Từ Giang Tân Thôn nơi chúng ta hẹn thề suốt đời uyên ương có đôi...

Nước Việt Nam là Nhà Nước của dân, do dân và vì dân . Bởi vậy nên mới có :

Ủy Ban Nhân Dân, Hội Đồng Nhân Dân , Công An Nhân Dân, Tòa Án Nhân Dân ,

Quân Đội Nhân Dân ......
­
Nhưng kho bạc lại là của Nhà Nước _Thế mới đau!!

Xu7luv

Xu7luv

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Đọc bài mà thấy xót xa thật :)
Em năm nay học ĐH năm 2 (sn 89), e chơi VLTK từ những ngày đầu tiên (đếm từng giờ để dc chơi thử ^_^ ). Đến nay tuy đã 3-4 lần nghỉ đi chơi lại nhưng vẫn chưa dứt dc ^_^ từ ngày ra VLF.
Trước đây đúng y xì bong 1 con nghiện game :) suốt ngày cắm acc, suốt ngày lê la quán net. Người tong teo (20t mà như 1 thằng Hs cấp 2 :ay: Mẹ nói).
Nhưg chơi có chừng mực thôi, chả biết mình nghiện chưa. Chỉ biết là ngày nào cũng thấy cắm auto VL đấy. Nhưng đến h phái nào khắc phái nào cũng chẳng nhớ, đồ ngũ hành mặc thế nào cũng chẳng hay ^_^
NÓi chung, e thấy nghiện game, đó là 1 việc khó tin :- ý kiến riêng em thôi
Nhưng hãy nghĩ xem mình dc j và mất gì khi lao đầu vào nó nhé :-

devuongnhatkiem

devuongnhatkiem

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 73 Bài Viết:
Tôi chơi game và đọc truyện từ hôi 6 tuổi , hiện tại 27t . Đọc liên tục chơi liên tục gần như ngày nao cũng vậy cho đến lúc sinh viên thì biêt thêm lô đề , cờ bạc . Vẫn ra trường bằng khá , và tiếp tục học sau đại học và vẫn chơi vẫn đọc liên tục .Hiện tại cũng vẫn vậy ( có 40acc VLTKMP) nhưng tui vẫn là một người được mọi người tin tưởng và hưởng 1 mức lương khá cao ( 20triệu /1tháng chỉ sau ra trường 2 năm- Là Bác sỹ đó nhé ) .Mỗi tội tối về la chơi game lên vẫn chưa có người yêu ( mặc dù có nhiều em ngưỡng mộ mình - vì khá dễ nhìn nhưng tui thích mình là người chủ động trong vấn đề đó ) . Tui thấy có rất nhiều người thành đạt chơi võ lâm , và có rất nhiều người mất hết tất cả chỉ vì chơi võ lâm tôi nhận thấy sự khác biệt giữa 2 nhóm này là mục đích chơi game. Nên các bạn hãy xem lại mục đích của minh nhé , game được tạo ra la để giải trí chứ nó có tội tình gì đâu , quan trọng là người sử dụng nó thôi.

SỐNG CHƯA TÌM THẤY NIỀM ĐAM MÊ THỰC SỰ

metalwarrior

metalwarrior

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 208 Bài Viết:
MÌNH THÌ VỪA MỚI CHƠI ĐƯỢC MẤY THÁNG THÔI
BỊ CHA NỘI Ở CƠ QUAN DỤ DỖ THẾ LÀ HAM
NHƯNG CŨNG CHỈ CHƠI CHỪNG MỰC THÔI
KHÔNG NÊN QUÁ SA ĐÀ DÙ CÓ HAM ĐẾN MẤY

MsNhungXjnh

MsNhungXjnh

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 242 Bài Viết:
31 giờ qua con không ngủ
Thức thâu đêm với cuộc sống online
tiếng 32 mưa chợt đổ bên ngoài
trong quán net con gục bên bàn phím

Trong cơn mơ con thấy mẹ kiếm tìm
con lẩn trốn cuộc đời trong máy tính
dáng mẹ gầy bên căn nhà nghèo khó
chút lương còm mẹ dành gửi cho con

Nhưng mẹ ơi ! Tương lai con không còn!
con đốt nó từng giờ trong quán net
giảng đường kia với con giờ chấm hết
4 tháng rồi con đã đến trường đâu!

Tiếng 33 mưa vẫn đổ trên đầu
giọng cười nói bỗng làm con tỉnh giấc
bên bàn phím mẩu bánh mì khô khốc
điếu thuốc tàn và nửa cốc cà fe

Bởi cuộc đời bao cám dỗ đam mê
không cưỡng được nên thân giờ tàn tạ
mắt lờ đờ mặt xanh như tàu lá
không bạn bè ,ai cũng lìa xa

Lết bàn chân qua dãy phố xa hoa
ở trong ví còn 2 nghìn bạc lẻ
tiếng 34 con mong về với mẹ
nhưng về đâu khi chỉ với 2 nghìn

Phòng trọ kia con vẫn phải nợ tiền
tiền mẹ gửi con ném vào game hết
nếu người ta chỉ một lần phải chêt
thì muôn lần con chết vẫn chưa cam

Tiếng 35 giữa phòng trọ tồi tàn
nghe hàng xóm mở một bài ca cũ
bài ca hát về những người xa xứ
con ngậm ngùi thương tiếc cuộc đời con

Mẹ ơi ! nếu lòng tin ở mẹ vẫn còn
thì hãy để 1 lần con làm lại
sẽ từ giã thời online mãi mãi
dẫu bây giờ kẻ bất hiếu là con

Con nằm đây thương dáng mẹ hao mòn....
Có tiền, ta có thể mua được một ngôi nhà nhưng không mua được một tổ ấm
Có tiền, ta có thể mua được đồng hồ nhưng không mua được thời gian
Có tiền, ta có thể mua được một chiếc giường nhưng không mua được giấc ngủ
Có tiền, ta có thể mua được một cuốn sách nhưng không mua được kiến thức
Có tiền, ta có thể đến khám bác sĩ nhưng không mua được sức khỏe tốt
Có tiền, ta có thể mua được địa vị nhưng không mua được sự nể trọng
Có tiền, ta có thể mua được máu nhưng không mua được cuộc sống
Có tiền, ta có thể mua được thể xác nhưng không mua được tình yêu.
-----Biết thế nhưng mà ta vẫn yêu tiền..... bản chất cố hữu ko bao giờ thay đổi

Nguyễn Hoàng Phương

Nguyễn Hoàng Phương

Thành viên mới

• Newbies
  • 39 Bài Viết:
đọc cũng thấy xót xa quá. Mình đầu tư vào game cũng bt thôi :d

c0ncoc0102

c0ncoc0102

Thành viên mới

• Newbies
  • 12 Bài Viết:
ngồi đọc nhiều bài của các bạn thấy vui có buồn có , đúng là mỗi cây mỗi hoa , mỗi nhà mỗi cảnh, người thì đổ lỗi chơi game làm công việc , người yêu , học hành ,vân và vân vân ..... làm hủy hoại hết cuộc sống của mình, mình thấy vậy là không đúng, các bạn nên nghiêm khắc với bản thân mình hơn , hãy cố gắng giảm bớt thời gian online và bắt nhịp với cuộc sống bên ngoài, ( đa số người chơi game nhiều ít khi muốn rời máy vi tính , ăn , ngủ , đôi lúc chạy ra ngoài cafe với nhóm võ lâm, đêm đến có nhậu nhẹt cũng nói chuyện võ lâm , ) ,
cố sắp xếp thời gian cẩn thận là mọi chuyện sẽ tốt đẹp, đừng đam mê quá là đc mà , hay giải trí 1 cách lành mạnh là ok mà :bong :bong

Tinh Hu Khong

Tinh Hu Khong

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 141 Bài Viết:
Bây giờ VL ít người chơi rùi, ae tập trung lo cho tương lai mình đi nha. :((

vuxuansang

vuxuansang

Thành viên mới

• Newbies
  • 33 Bài Viết:
chơi game là để tìm lây những giây phút thư giãn. Có được những niềm vui thắng lợi, tìm đến những khoảnh khắc vinh quang( nếu như chơi pro)

đườngmôn hàng long

đườngmôn hàng long

Căn bản tin học tốt

• Newbies
  • 42 Bài Viết:
chơi giải trí chứ chơi vì sự sống thì đi ngủ cho khỏe người
Tuyển vợ số lượng cực lớn đây !!!!!!!!!!!!

tinhlagi411981

tinhlagi411981

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
mình cũng như các bạn . Chơi game VLTK từ lớp 10, mình chơi và bỏ học rất nhiều, nhiều lần lên trước toàn trường rồi`. :ên lớp 12 bỏ game dc 2 tháng đi ôn DH hẳn hoi. May sao đỗ dc DH Thủy Lợi HN. Năm đầu tiên ko chơi TK dc 7, . sang năm sau mua máy tính nối mạng. Học ko chịu đi, cuoi năm 2 bị cảnh báo học vụ. Mình dang cố Gắng bỏ mà sao chưa dứt dc . Mình cũng muốn tiếp tục chơi mà sao ko ảnh hưởng tới việc học . Mong các bạn chỉ giúp. Mình đang học năm 3 < nợ nhà trường 1 năm học >

tuditimgiay

tuditimgiay

Thành viên mới

• Newbies
  • 31 Bài Viết:
chà
bạn không phải là một trường hợp cá biệt đâu
cái này nếu không có sự quản lý của bố mẹ là mệt lắm. Biết mình nghiện game nhưng không bỏ được đâu.Nối mạng thì để học, nhưng nối xong toàn chơi. Không nối thì không biết làm gì cả
Mình nghĩ thế này
bạn cắt mạng đi, dùng máy bình thường, học hành, và tìm người yêu đi, người ta bảo yêu thì không game và ngược lại mà.
Sau một thời gian yêu đương và học hành, khi nào cần mạng thì qua nhà bạn,đến lúc đã cắt được thì nối lại mạng.
Nối mạng xong đừng nối lại game là được

ngocnhoanh

ngocnhoanh

Lỡ thương một người

• Advance Member
  • 208 Bài Viết:

mình cũng như các bạn . Chơi game VLTK từ lớp 10, mình chơi và bỏ học rất nhiều, nhiều lần lên trước toàn trường rồi`. :ên lớp 12 bỏ game dc 2 tháng đi ôn DH hẳn hoi. May sao đỗ dc DH Thủy Lợi HN. Năm đầu tiên ko chơi TK dc 7, . sang năm sau mua máy tính nối mạng. Học ko chịu đi, cuoi năm 2 bị cảnh báo học vụ. Mình dang cố Gắng bỏ mà sao chưa dứt dc . Mình cũng muốn tiếp tục chơi mà sao ko ảnh hưởng tới việc học . Mong các bạn chỉ giúp. Mình đang học năm 3 < nợ nhà trường 1 năm học >

chà
bạn không phải là một trường hợp cá biệt đâu
cái này nếu không có sự quản lý của bố mẹ là mệt lắm. Biết mình nghiện game nhưng không bỏ được đâu.Nối mạng thì để học, nhưng nối xong toàn chơi. Không nối thì không biết làm gì cả
Mình nghĩ thế này
bạn cắt mạng đi, dùng máy bình thường, học hành, và tìm người yêu đi, người ta bảo yêu thì không game và ngược lại mà.
Sau một thời gian yêu đương và học hành, khi nào cần mạng thì qua nhà bạn,đến lúc đã cắt được thì nối lại mạng.
Nối mạng xong đừng nối lại game là được

Bạn tuiditimgiay nói đúng á :yes

Lúc đầu mình không phải bỏ được dễ dàng như vậy đâu, tại mạng lag quá, chơi nản kinh khủng, nên bỏ được thôi á :)

Rồi iu iếc nữa, cũng bỏ dễ dàng lắm, có ngiu thì phải lo iu :| đi học về cơm nước, học hành xong xuôi là tót đi gặp ngiu liền cũng chẳng có nhìu tg để lo cho game đâu. Hồi cách đây 2,3 năm game còn thịnh, thì nói khó bỏ được, còn giờ cũng nhàm rồi, nên sẽ dễ cắt cơn hơn :-??

Bạn thử cắt mạng trong 1 tg xem, tìm ngiu, k thì kiếm môn thể thao lành mạnh mà chơi, kiếm việc làm. Chưa bỏ được game là do có quá nhiều thời gian trống k biết làm gì nên bị sa lầy thế thôi, cứ thử bận túi bụi mặt mũi đi là biết liền hà :|. Nhất là kiếm bạn gái hơi nhõng nhẽo xíu là mất tg nhiều đó nhen :ay:
어떡하죠 바라만 보네요
짧은 인사조차 건낼수가 없네요
시리도록 차가운 내손잡아 주지마
이제는 그만 보내야하죠

아픈 이별까지 그대라 다행이죠
슬픈 눈물 모아서 내가 할수 있는일

안 ~~~ 녕~~~~

HoangDaiGia87

HoangDaiGia87

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 550 Bài Viết:
Hiện tại mình đã thanh lý xong acc chính của mình. Và thỉnh thoảng vào acc của thàng bạn đi tk hay ra cổng Bk thôi. Nói chung không còn là con nghiện võ lâm nữa rồi. Tạm thời nói là như vậy, nhưng không còn nghiện võ lâm nữa thì hiện nay lại đang nghiện CSTH :dede . Hầu như có thời gian rảnh là mình lại vào csth để xem tin tức về võ lâm, hôm nào không vào là cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó :dede . Không bít có phải nghiện OL ko nữa :d

Hãy nói đi người ơi đừng làm lệ buồn vương khóe mắt

Nói đi người ơi dù là ngày mai xa cách

Tieu Chau

Tieu Chau

Thành viên mới

• Newbies
  • 35 Bài Viết:
Cũng tùy người thôi :jeje: biết điều độ ko phụ thuộc vô game thì không sao :-

Lôi Đồng

Lôi Đồng

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 276 Bài Viết:
Hên xui.Đam mê game online không làm chủ được thời gian gây ảnh hưởng đến công việc,đời sống và đặc biệt là sức khỏe.Có ai chơi game bị chứng ảo giác chưa?Không thể tập trugn tinh thần.Đôi khi trò chuyện với một người nào đó,không hiểu ho nói gì,tai thì ù lên,nghe văng vẳng âm thanh bốp chát,lẻng xẻng va đập.Những hình ảnh trong game đập vào mắt nhảy tung tăng làm bạn hoảng sợ.Ra đường nhìn gì cũng lạ lẫm,sợ hãi,ngại tiếp xúc với người khác sợ ... những tình huống xấu xảy ra.

Thật sự mà nói game online có sức hút khá mạnh nhưng do bản thân không đủ tỉnh táo sắp xếp thời gian.Nếu chơi game có chừng mực,sắp xếp công việc,thời gian hợp lý thì mọi việc cũng bìng thường.Có nhiều người chơi game rất máu,đua top liên sever chứ chẳng phải xoàng.Nhưng họ chủ động được thời gian dành cho game không gây ảnh hưởng đến việc khác==>như thế mới là chơi là giải trí lành mạnh.

Không bao giờ là muộn cả,ở tuổi 50 vẫn có người thi vào đại học và học tốt.Ngay bây giờ có thể điều chỉnh lại chơi ra chơi học ra học làm ra tiền he he.Đừng để một lúc nào đó nhìn lại cảm thấy hụt hẫng,mất lòng tin ở bản thân,sợ hãi những gì xung quanh rồi lao vào ngõ cụt.Bên ngoài màn hình,thế giới online sôi động là cả một thế giới thực đang tất bật chay đua cùng thời gian.Nào hãy làm gì đó cho bản thân mình cho cuộc sống thực của mình cũng như những gì mình đã làm cho game online.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Lôi Đồng: 10 January 2010 - 12:23 AM

NuThanTinhYeu88vn

NuThanTinhYeu88vn

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 154 Bài Viết:
Tôi chơi võ lâm tuy kô mất tiền nạp thẻ mà mỗi tháng buôn đồ còn được vài tr tiêu sài nhưng giờ mắt đã cận 3 độ rồi học hành thì lơ mơ tương lai thì mù mịt - đúng là sướng trước khổ sau - giờ cũng đang cố gắng cai game việc đâu tiên đúng là bán ac chính b-( kô còn quan tâm gì nữa khỏe thật dành thời gian đi đá bóng học tập lại thấy đời vui tươi khi ta kô nghiện game chúc các bác nhanh chóng bỏ được game VLTK .

hailuahocvitinh

hailuahocvitinh

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 98 Bài Viết:
1 2 3 anh em cùng cai nghiện game online đi nào. Chúc anh em thành công, nhin VNG hút máu ae thấy cũng tội nghiệp.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]