Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Vì Võ lâm :(

• Please log in to reply
44 replies to this topic

ĐepTraiChơiChịu

ĐepTraiChơiChịu

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 179 Bài Viết:
Sao nhiều người cùng cảnh ngộ vời mình thế :dot:

Lusubu Đại ca

Lusubu Đại ca

Funny Hero

• Advance Member
  • 408 Bài Viết:
Vl bây jiò ko còn như ngày xưa nữa:(, ngày xưa mất thời gian nhưng vui, bây jìơ ít mất thời gian (toàn UT) nhưng lại tốn nhiều $
Đối với thế giới này em làm một ai đó, còn đối với một ai đó em là cả một thế giới này ^^.
Thương rồng con nhiều^^

Mark Chung

Mark Chung

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 183 Bài Viết:

Các bạn chơi game à,(nhất là VLTk),các bạn có khi nào suy nghĩ:" mình chơi võ lâm mình đã mất cái jì , và đã được cái jì chưa :busy."Đối với mình thì nó đã lấy đi của mình rất nhiều:
Bước vào đh , học giỏi năm nhất rồi... vô tình rơi vào game thế là bị nghiện:( bỏ học ,lấy học phí đốt vào game rồi bị cấm thi.. từ 1 sv giỏi bây jìo thì trở thành 1 sv lưu bang :-&
Gia đình bắt bỏ học về nhà, rồi cũng nhờ anh họ đưa vào 1 cty đi làm, ở đây người ta đào tạo thành 1 kế toán.Người ta còn đưa đi học đủ thứ... Nhà xa công ty nên phải trọ, nhà buồn quá lại nối mạng và rốt cục lại trở lại con đường cũ:("Nghiện game VLTK" ngày thì đi làm ,về lao đầu vào máy chơi game tơi1-2h sáng, thế là vào làm việc không có hiệu quá, bây jìo trở thành 1 nhân viên quèn không hơn không kém, bây jìo Sếp cử người khác đi học, thấy tủi thân quá :-&
Mình nghỉ ngoài mình còn nhiều bạn khác cũng vì VLTK mà mất đi nhiều thứ mà không thể nào lấy lại được:(
Nếu các bạn đồng cảnh ngộ hãy chia sẻ cho nhau:(
CỐ GẮNG BỎ GAME NẾU BẠN CÓ THỂ,nó lấy đi của mình nhiều hơn nó cho mình!!
Thank các bạn đã đọc bài và chia sẻ với mình.

Nếu như ko chơi game,bạn cũng lao vào cuộc chơi khác,tuổi trẻ ham chơi mà bạn.Game đã lấy bạn nhiều thứ nhưng nó cũng cho bạn nhiều thứ lắm,chat chit với chiến hữu ,lan rộng mối quan hệ,lấy dc cảm giác hồi hợp khi trùng luyện đồ hk môn phái,săn boss.Lấy cảm giác cao thượng khi đứng đầu top tk,nói chung thỏa mãn dc nhu cầu của mình.Còn bạn lao vào game nhiều quá thì đó cách chơi của bạn thôi.Giờ đã có auto và auto,chỉ ngồi máy khi tham gia trận chiến tk công thành ăn boss thôi :dot: :d :dot:

namtuoc2008

namtuoc2008

Hoàng Kim_V I P

• Advance Member
  • 341 Bài Viết:
Xót xa quá nhưng đúng là cuộc đời bao cám dỗ đam mê
Bạn nghe câu chuyện tái ông mất ngựa chưa
Có thể bạn mất cái này nhưng chưa hẳn đã là không may mắn
Chơi game Ol nhưng bạn đã không cờ bạc đỏ đen, nghiện hút
Biết đâu bạn không chơi game mà đi đua xe chết lãng xẹt cái thì sao
Quan trọng là ở mình thôi, như mình vừa đi làm vừa chơi mà có làm sao đâu
làm công việc tốt hẳn hoi, chuyên cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đây nè
Cùng chơi thần bài nào các bạn ơi!!!
[img][IMG]http://bit.ly/eHPGlg[/IMG][/img]

huyen_cong

huyen_cong

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 85 Bài Viết:
đó là quy luật tất yếu của tự nhiên thui bạn mất đi cái gì để đổi lịa một cái gì đó
minh chơi game VLTK gần 4 năm òy con mình không vip nhưng nó là niềm vui của mình
mình cũng mất nhiều thứ cho nó thời gian tiền bạc v.v.v..
nhưng mình cũng có đươc nhìu thứ mà mình có thể nói cho moi người biết
mình có được sự tự tin trước nhìu người , mình có những ông anh yêu thương mình như 1 đứa em út trong nhà có được 1 tình yêu(tuy đã kết thúc ) và 1 ng bạn rất thân lun động viên mình rất nhìu nhưng vltk giúp mình phát hiện được ai thật sự tốt với mình ai không nó giúp mình mở rộng mối quan hệ hơn hết nó giúp mình giải stress sau những căng thẳng trong công việc......

ai nhìn mình chơi game cũng nói mình là con nghiện game mất rồi nhưng mình vẫn có mọi thứ công việc học hành bạn bè anh em chiến hữu...... đó là mình đã cố gắng game là game học là học mà cv thì là cv

dó là quy luật của cuộc sống bạn có thứ này bạn mất thứ kia

đừng bao h đổ lỗi cho game có chăng chỉ là do bạn chơi game ko đúng mà thôi

game hok có tội chỉ có những người chơi game ko đúng mới là người có tội mà thôi

nên bạn hãy thôi suy nghĩ vớ vẫn đi

đừng hỏi bạn đã đánh mất gì hãy hỏi bạn đã cố gắng để có được thứ j hay chưa........

chỉ vậy thôi

chúc bạn may mắn
Tình Đến Tình Đi Như Cơn Gió
Cho Lòng Ta Mê Mẩn Khúc Tình Sầu

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến