Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

máy không vào được mạng nội bộ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

ditimbikip

ditimbikip

Thành viên mới

• Newbies
  • 12 Bài Viết:
Các bạn cho minh hỏi về vấn đề này một chut nha:
Công ty mình có 12 máy vi tính kết nối internet bằng card mang wireless. Tất cả các máy đều dươc cài ip tĩnh theo số thứ tự của từng máy , cùng workgroup , sừ dụng default getway la 192.168.0.1 Tất cả các máy đều kết nốt vào internet binh thường, nhưng có 1 cái không the nhin thay được mạng nội bộ (đã cho share dữ liệu), Tuy không thể thấy mang nội bộ nhưng khi ping thi vẫn ok ngược lại các máy khac trong mang nội bộ lai không the ping duoc máy này va lấy dữ liệu từ nó được mặc dù vẫn thấy biểu tuong của no trong mang nội bộ!
Em tim hiểu hoài mà vẫnn không được, các có ai biết chỉ cho em với! cám ơn rất nhiều =)) =)) :bong :bong :bong

zZTVBZz

zZTVBZz

Đủ là bao ?????

• Mod Tin Học
  • 1202 Bài Viết:

Các bạn cho minh hỏi về vấn đề này một chut nha:
Công ty mình có 12 máy vi tính kết nối internet bằng card mang wireless. Tất cả các máy đều dươc cài ip tĩnh theo số thứ tự của từng máy , cùng workgroup , sừ dụng default getway la 192.168.0.1 Tất cả các máy đều kết nốt vào internet binh thường, nhưng có 1 cái không the nhin thay được mạng nội bộ (đã cho share dữ liệu), Tuy không thể thấy mang nội bộ nhưng khi ping thi vẫn ok ngược lại các máy khac trong mang nội bộ lai không the ping duoc máy này va lấy dữ liệu từ nó được mặc dù vẫn thấy biểu tuong của no trong mang nội bộ!
Em tim hiểu hoài mà vẫnn không được, các có ai biết chỉ cho em với! cám ơn rất nhiều :dot: :-?? :dot: :-?? :bong

12 máy nối Internet = wireless, vậy access point bạn dùng hiệu gì ? chức năng local LAN có chọn Isolate lên hay ko ? Định danh IP tĩnh cho từ máy theo gateway 192.168.0.1, có 1 cái máy ko nối local được, ping được, mà ng khác ping nó ko được, mà ng khác lại thấy nó trong mạng nội bộ
Việc đầu tiên là lỗi liên quan tới cái máy này. Trước tiên bạn kãy kiểm tra những services liên quan đến mạng có được chạy không, gõ services.msc và kiểm tra. những mục Computer Browswe, Sever, Workstation phải được Started

vinhan_qn

vinhan_qn

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
[
Việc đầu tiên là lỗi liên quan tới cái máy này. Trước tiên bạn kãy kiểm tra những services liên quan đến mạng có được chạy không, gõ services.msc và kiểm tra. những mục Computer Browswe, Sever, Workstation phải được Started
[/quote]
Máy của tôi cũng có tình trạng tương tự và kiểm tra như bạn nói cũng đều ở trạng thái started mà sao vẫn không kết nối được ?
Mong được sơm hồi âm !
Thank

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]