Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Làm đĩ thì đã sao !!?

- - - - -

• Please log in to reply
10 replies to this topic

Niệm Phật

Niệm Phật

Tiền trảm hậu tấu

• Advance Member
  • 2605 Bài Viết:
Phải,tôi là một con đĩ,không hơn không kém. Mặc kệ người khác đã nhìn vào tôi thế nào,tôi cũng không cần quan tâm.Vì ít nhất tôi không ăn trộm tiền của ai cả. Cứ cho là tôi bán cái tiết trinh,cái phẩm hạnh của mình để đổi lấy những đồng tiền không biết đã dơ bẩn bao nhiêu lần,nhưng đó cũng là mồ hôi ,công sức và nước mắt của tôi. Làm đĩ cũng là một công việc,chỉ có điều theo những kẻ làm công khác thì đó là một công việc nhơ nhớp không kể sao cho xiết.
Công việc của tôi là lấy đêm làm ngày. Vào khoảng 11,12 giờ đêm đến 2,3 giờ sáng là lúc thế giới của tôi bắt đầu,soi nổi va` bận rộn. Tôi phải cố gắng khiến mình trở nên dễ thương và quyến rũ với những bộ cánh thiếu vải,những ánh mắt lúng liếng và cặp môi mọng ướt. Làm cái công việc là mua vui cho người khác thì chẳng có ai còn biết liêm sỉ là gì. Và khi những kẻ đốn mạt đó để tôi nằm trơ lại trên giường ,tôi đã ứa nước mắt với tay nhặt những tờ tiền bọn chúng quăng về phía mình sau một cuộc hoan lạc.
Người ta nói nước mắt của con đĩ chỉ là một trò lừa bịp để người ta rủ lòng thương. Cứ để cho họ nghĩ như thế đi. Đúng đạo đức giả lắm,khốn nạn lắm ! Làm đĩ mà còn rơi nước mắt à ? Có biết đó là những giọt châu của loài người không ? Mà giọt châu thì phải trong sáng và thánh thiện biết nhường nào. Còn tôi,tấm thân này đã bị người ta làm cho vấy bẩn rồi. Đến khi mất giá chỉ còn là hạng đĩ vỉa hè mà thôi. Khóc nỗi gì nữa,khóc mà làm gì nữa ...!
*
* *
Sau những đêm vui mệt lả,tôi trở về phòng mình,nằm vật xuống giường,rũ rượi như một cái xác. Đôi mắt nặng trĩu mà không sao ngủ được. Tôi nghĩ về quãng thời gian trước kia,khi mà tôi vẫn còn trong sạch,khi mà tôi vẫn còn le lói một chút hi vọng về một ngày mai tươi sáng hơn...
Tôi sinh ra trong một gia đình thuộc hạng bần cùng nhất của xã hội. Người bố khốn nạn chỉ biết rượu chè say xỉn sáng tối rồi đánh đập vợ con. Mỗi lần ông ta về nhà là hai mẹ con tôi lại ôm chặt lấy nhau kinh hãi. Nhà nghèo,suốt ngày mẹ tôi phải lao lực ngoài chợ còn tôi thì phải bỏ học đi nhặt phế liệu ngoài bãi rác. Có hôm mẹ tôi chẳng bán được gì còn tôi thì bị bon cùng đi cào rác đánh cho thâm mặt. Đã thế ông bố không phải người ấy còn về đòi tiền cho ông ta trả nợ đánh bạc và uống rượu. Bảo không có thì ông ta túm lấy tóc hai mẹ con tôi rồi cầm ống điếu quật túi bụi vào bụng,vào lưng,vào đầu ,vào mặt...cho đến khi ông ta mệt rũ còn mẹ con tôi nát nhừ,máu me loang lổ ông ta mới chịu buông tay ra ; rú rít như một con vật bị dại rồi lao ra khỏi nhà. Mọi chuyện cứ tiếp diễn như vậy cho đến khi mẹ tôi bị bệnh lao mà chết. Mẹ tôi chết thảm lắm. Lúc mà người ta khiêng mẹ tôi từ ngoài đường về trả cho tôi thì mẹ đã tắt lịm hơi thở từ lúc nào và cơ thể đã giá buốt đi rồi. Tôi ôm xác mẹ tôi về,liệm thây vì không có tiền an táng.
Nhưng năm tiếp theo,tôi sống cô quạnh và không biết đến ngày mai .Cuộc sống như ngọn đèn leo lét trước gió bão. Nhưng sự lột xác toàn diện của tuổi dậy thì khiến tôi mơn mởn như một bông hoa đồng nội mà dậy hương quyến rũ. Sau đó tôi gặp má mì,má nói nếu tôi trở thành người của má sẽ có nhiều tiền tiêu, được ăn ngon mặc đẹp mãi mãi được rời xa cuộc sống cơ khổ nơi đây. Tôi đã nghe theo. Vì lúc đó,ngoài nhan sắc và mạng sống,tôi chẳng còn gì. Làm được ít lâu,tôi nghe tin người bố khốn nạn của tôi đã chết vì sốc thuốc.
*
* *
Sau năm năm lặn lội trong "nghề",nhan sắc của tôi bị huỷ hoại ghê gớm.Tôi già khọm đi như người cung nữ héo hon cả tuổi thanh xuân trong cung cấm. Nhưng loại mĩ phẩm đắt tiền không sao che nổi những nếp nhăn hiện rõ trên khoé mắt.
Má mì không còn thương tôi như trước kia nữa. Tôi chỉ còn là thứ hàng phế phẩm qua tay không biết bao nhiêu người.Qúa khứ quay trở lại,nhức nhối trong đầu tôi.Hiện tại thì vây phủ tôi quay cuồng trong bóng tối. Thần Chết như kề lưỡi hái vào cổ tôi lạnh buốt. Nhưng tôi đã đớn đau đến nỗi không còn cảm giác muốn chết nữa. Ừ,tôi cứ như vậy,còn hơi thở nào tôi sẽ sống cho bằng hết hơi thở đó. Đúng,làm đĩ thì đã sao,cuối cùng thì ai cũng trở về cát bụi,như nhau cả!
Làm đĩ thì đã sao !

thieugia22288

thieugia22288

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 59 Bài Viết:
một tâm sự rất hay. ở nước ta chưa được công nhận nghề này. Nhưn làm nghề ấy cũng có 5, 7 đừong. dù thế nào thì họ cũng vẫn là người mà

thieugiacodon221

thieugiacodon221

Thành viên mới

• Newbies
  • 9 Bài Viết:
CHỦ DỀ MUÔN THUỞ. NẾU HOÀN CẢNH XÔ ĐẨY MÀ LÀM KAVE HẾT THÌ LOẠN

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:
ở các nước phát triển như Đức, Thổ Nhĩ kỳ, nghề " Đ" dc cấp giấy phép
Việt nam nói riêng và Châu Á nói chung hầu như chưa có phép
quan điểm lớn hơn nữa đó là.....Chuẩn mực đạo đức Châu Á khác Châu Âu và Châu Mỹ Châu phi rất nhiều
Giờ chúng ta bàn luân vui vui nhé,nếu các bạn thấy 1 con Đ, đem về làm vợ,dù Đ nó đã hoàn luơng, yêu bạn chân thành,là chuẩn mực của tuong lai,nhưng có chắc chắn 100% các bạn ở đây(là đàn ông) sẽ chấp nhận bỏ qua quá khứ của con Đ đó không?
các bạn đưa lên ý kiến của các bạn đi nào
Riêng carom, mình ko chấp nhận nổi,dù mình cảm thông
Mình thà sống 1 kiếp nghèo,1 kiếp cô đơn ko ai hết chứ nhất quyết ko lấy 1 con đ về làm vợ, vì ngoài bản thân ta ra,còn phải nghĩ cao hơn,gia đình ta thế nào?ba mẹ ta liệu cho phép không?ông bà tổ tiên ra sao? ăn nói thế nào với dòng họ đây?(xấu hổ nhục nhã sẽ từ từ nuốt chửng cái tình yêu đó)
XIn lỗi,làm Đ mà cảm nhận đó là 1 nghề (tại VN này) thì giống ngụy biện,thiếu gì nghề kiếm ít tiền mà vẫn sống trong sạch
chẳng qua vì lười biếng ko lao động mà thôi,lại ko thể nào ko tiêu tiền
là 1 người phụ nữa,hãy giữ chút gì cho người bạn đời tuơng lai của mình,dành tình cảm tri ân cho người đó,và ít nhiều cũng là tự trọng cho riêng mình
Quan điểm của mình là thế thôi,ko có ý gì hết
Nếu em là gái,đời em nghèo đói,em còn cha mẹ,em thà em đi bán máu, em đi lượm ve chai,em đi ban ve số,em đi nhặt rác,em chấp nhận sống đói,thiếu ăn,nuốt nước mắt mặn chát nhìn đời,còn hơn em uống ly cafe ngọt, ly trà sữa thơm mà làm đĩ.Nhục nhã
Thà chết trong nghèo đói, tự trọng còn hơn

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Java Developer: 09 October 2009 - 10:54 AM

Hạnh phúc là những gì hiện đang có và nắm giữ.không phải những thứ không có được hoặc đã mất đi

Iron Lady

Iron Lady

Bao nhiêu là đủ

• Advance Member
  • 1856 Bài Viết:

quan điểm lớn hơn nữa đó là.....Chuẩn mực đạo đức Châu Á khác Châu Âu và Châu Mỹ Châu phi rất nhiều
Giờ chúng ta bàn luân vui vui nhé,nếu các bạn thấy 1 con Đ, đem về làm vợ,dù Đ nó đã hoàn luơng, yêu bạn chân thành,là chuẩn mực của tuong lai,nhưng có chắc chắn 100% các bạn ở đây(là đàn ông) sẽ chấp nhận bỏ qua quá khứ của con Đ đó không?
Mình thà sống 1 kiếp nghèo,1 kiếp cô đơn ko ai hết chứ nhất quyết ko lấy 1 con đ về làm vợ, vì ngoài bản thân ta ra,còn phải nghĩ cao hơn,gia đình ta thế nào?ba mẹ ta liệu cho phép không?ông bà tổ tiên ra sao? ăn nói thế nào với dòng họ đây?(xấu hổ nhục nhã sẽ từ từ nuốt chửng cái tình yêu đó)
XIn lỗi,làm Đ mà cảm nhận đó là 1 nghề (tại VN này) thì giống ngụy biện,thiếu gì nghề kiếm ít tiền mà vẫn sống trong sạch
là 1 người phụ nữa,hãy giữ chút gì cho người bạn đời tuơng lai của mình,dành tình cảm tri ân cho người đó,và ít nhiều cũng là tự trọng cho riêng mình
Nếu em là gái,đời em nghèo đói,em còn cha mẹ,em thà em đi bán máu, em đi lượm ve chai,em đi ban ve số,em đi nhặt rác,em chấp nhận sống đói,thiếu ăn,nuốt nước mắt mặn chát nhìn đời,còn hơn em uống ly cafe ngọt, ly trà sữa thơm mà làm đĩ.Nhục nhã

Đó là suy nghĩ của riêng bạn thôi. Trong sạch đến đâu cao thượng đến đâu hay cũng chỉ là 1 con người tầm thường thôi
Họ cũng là con người "cũng có 1kiếp người"
Trong chăn mới biết chăn có rận, mà rận to hay nhỏ còn tùy.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Cuộc sống không ai giống ai được. Đừng suy nghĩ thiển cận quá
"...Ta muốn hát trong những ngày khắc khoải
Một cọng rơm buộc lấy mảnh mây trời
Đừng cố giữ những gì còn sót lại
Không thuộc về mình... có níu cũng vuột thôi!..."

mua ban 222

mua ban 222

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
Tại hàon cảnh đi làm đ à? Thế thì nước việt nam này bao nhiêu người làm đ. Có người nghĩ thế này, thế khác nhưng họ có suy nghĩ của họ. Tôi thì cũng không chấp nhận việc lấy vợ như thế. có thể cảm thông nhưng kô thể lấy. Thực ra ra đường cũng dâu biết ai là đ. Đầy người không làm Đ còn Đ hơn cả Đ đấy.

Easy Sao

Easy Sao

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
Tôi cũng rất thông cảm với bạn vì đĩ cũng là con người mà.. thông cảm vì sự ăn năn của bạn nhưng không đồng tình với sự chấp nhận và giải thích của bạn vì gia đình, hoàn cảnh..

Tôi muốn phân tích thẳng ra để cho bạn thấy bạn đã suy nghĩ sai về nhận thức ngay từ ban đầu mới dẫn đến lạc lối sau này để tránh tình trạng những bạn sau này cũng như bạn cũng xa ngã vì hoàn cảnh và chẵng hề có một chút cố gắng nào vì tương lai của mình...

Bạn rất cực khổ vì có hoàn cảnh như thế tuy nhiên ban cực khổ bao nhiêu đi chăng nữa cũng không thể nào bằng được những người sống trong thời chiến, tại sao họ vẫn sống được? vẫn thành công? vẫn có một gia đình hạnh phúc? vì họ biết suy nghĩ và có cố gắng bạn à..

Như bạn kể có thể do quá thất vong và cùng đường bạn mới theo má mì để bán sự trong trắng trinh tiếc của mình nhưng đó đâu phải là công việc duy nhất cho ban lụa chọn đâu, còn việc bán cafe, làm phục vụ v..v.. sao bạn lại không chọn bởi vì nó là công việc nhẹ nhàng nhất đúng không bạn như vậy bạn không cố gắng rồi.

Nếu có trường họp bạn bị lừa lên TP bán dâm đi thì theo như ngày dài ăn chơi cũa tôi cho tôi khẳng định một điều con gái cứng rắng không đồng ý thì con trai có PRO cũng chẳng rũ đi chơi dc, chẳng đưa vô khách sạn được nữa, rồi có vô khách sạn dc đi cũng không làm gì được, con trai mà cố quá thì thành quá cố luôn à. như vậy thì ban đã không suy nghĩ rùi. cứ đua đòi theo cảm giác đam mê sung sướng..

bạn đến tuổi trăng tròn thì rất xinh.. nhưng bạn quên một chuyện là cũng có những cô bạn gái không xinh bằng bạn và cuộc sống cũng khổ cực hơn bạn nữa, họ vẫn phải sống vậy. Việt Nam 85.000.000 dân lận chuyện gì mà không có, họ đâu thể chết được đúng không, ban không chịu suy nghĩ rồi..

Lúc khi bạn quyết định đi làm mà không sa ngã như đi làm cave thì ban rất xinh cũng khối anh muốn chết mê bạn rồi thì làm vợ họ cũng sống sung sướng vậy. may anh chàng ở dưới quê hay cả trên TP cũng dc vậy. con trai TP con ve quê lấy vợ mà

Bạn cho dù đã lỡi lầm vào con đường sai trái mà tại sao đến khi bạn tàn phai nhan sắc rồi bạn mới hối cãi và than thân trách phận? sao lúc còn xinh đẹp bạn không "quây đầu là bờ" lúc đó bạn không từ giả cave làm thành một cô gái thơ ngây làm việc đàng hoàng thì cũng khối anh trai tráng công việc đàng hoàng đến xinh hỏi cưới lắm à. chỉ việc chon lụa va suy nghĩ tí xiu nữa là mình đã có hạnh phúc rồi.. dân số đàn ông, Con trai đông hơn con gái mà. xinh đẹp còn hiếm dữ nữa.. ban không suy nghĩ rồi.. muốn đổi đời qua nhanh mà không cố gắng, ko chịu cực khổ rồi..

Đến bây giờ chẳn còn ai thèm bạn nữa thì bạn mới trách thân trách phận mình..

nhưng theo mình bạn à. vẫn chưa có gì là muộn cả nếu như bạn quyết định quây đầu là bờ cả.. biet dau cũng có anh nào vẫn đanh chờ bạn quay về. cũng có nhiều anh chàng doc than vui tính hoac dang cô đơn do vợ đã mất, còn rất nhiều cho bạn lựa chọn lại đó.. cố gắng lên bạn à.. phải cố gắng và biết suy nghĩ một tí mình mới hạnh phúc được...

tôi nghi bạn đã trải qua qua nhiều nên không cần tôi chỉ thêm về kinh nghiệm nữa đâu..

Nhưng tôi lai muốn nhắc nhở những cô bé, những bé gái cũng có hoàn cảnh như bạn đi chăn nữa thì hoàn cảnh chẳn anh hưởng gì đến tương lai hạnh phúc của mình cả đâu nè. suy nghĩ tí thui.

Nói hơi nặng một tí: "em xinh đẹp là trời cho. nhưng em sa ngã rồi thì em trở thành trò chơi thôi em...". cho dù em đã thành trò chơi rồi thì vẫn là Trò Chơi cao cấp vẫn chưa muộn lắm nếu dừng lại.. đừng để ham vui thời gian đưa ta xuống còn thành Trò Chơi hạ cấp thì dân hạ cấp nhất cua xa hội cũng chơi được thì mãi mãi mình đã là hạ cấp rồi .hmmmm...

:mad:.. Hi vong không bị ai chữi.. tôi chỉ nói theo suy nghĩ của mình thôi...

Nhắc nhở em luôn đó nhox ah...

Thân...

VD cui bap

VD cui bap

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 110 Bài Viết:
Đọc cho vui chứ không ý kiến hay cảm nhận gì cả. Mình không ở vào hoàn cảnh đó thì mình sẽ không hiểu hết được.
Ka Thư Thiên Vũ - Đoạt Hồn - Tường Vân
Một thời đã qua!

tuantule

tuantule

Già Không Đều, Vợ Bỏ!

• Advance Member
  • 952 Bài Viết:

vậy hy vọng bạn cưới được cô vợ về làm đỉ!
Làm thế nào để Việt Nam có nhiều người Giầu và Nổi tiếng trước tuổi 30?
Hãy chứng minh người Việt Nam thực sự Thông minh, Chăm chỉ, Cần cù, Chịu khó?
Bằng chứng nào, Rừng Vàng, Biển Bạc của Việt Nam là sự thật?
Những việc làm nào khiến cả Thế giới phải Nghiêng mình, suốt 4 ngàn năm̉, ngoài những cuộc Chiến?
Cần làm gì để chấm dứt chuỗi: Học lơ mơ, Dạy lơ mơ, Làm việc lơ mơ, Nghiên cứu lơ mơ, Nói lơ mơ..?
Quyết sách lơ mơ, v.v...?
Hay chỉ là Tự Sướng?

nguồn: copy!

experience

experience

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 142 Bài Viết:
KHông nghe cave kể chuyện, không nghe nghiện trình bày.

ngocongluan

ngocongluan

Thành viên mới

• Newbies
  • 9 Bài Viết:
Không có những thằng chán cơm thèm phở ,bỏ vợ bỏ người yêu,học làm người lớn rồi hái hoa vớ vẩn,giải đen = gái mú thì làm gì có mấy cô em CV đó chứ :D
Cái gì cũng đổ cho các cô em hư hỏng mà sao ko đổ tội những thằng hư hỏng thế :P

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]