Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Tinh trang ro mang lien tuc

• Please log in to reply
19 replies to this topic

danko

danko

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
Hien nay tinh trang bi rot mang lien tuc la rat pho bien dieu do chung to rang ko phai nguyen nhan la do modem. Vay chi co kha nang la do nha cung cap dich vu hoac la do bi @hắc modem (cai nay minh cung ko hieu lam vi chi doc tren bao sang qua). Ai biet thong tin hay giai phap nao noi cho moi nguoi biet voi huhuhu :d

Người Đau Khổ

Người Đau Khổ

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 204 Bài Viết:
Tui xài vnn gói thấp nhất,cứ chạy 1 tiếng là nó dis mà nó dis thì kô bao giờ kết nói lại hoặc là chờ rất lâu,thường thì nó dis là mình tắt máy,tắt modem rút điện ra rồi cắm lại là nó chạy lại bình thường,bị như vậy mà chơi vltk mình bực bội vô cùng,gọi lên trung tâm,nó hướng dẫn 1 hồi vẫn bị lại như thường nó kết luận modem có vấn đề,thế là ra cửa hàng mua 1 cái modem D-Link 520T về xài vẫn bị như thường,buồn ơi là buồn mất 600k mua cái modem mà kô khắc phục được gì

hofasjg

hofasjg

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 332 Bài Viết:

Tui xài vnn gói thấp nhất,cứ chạy 1 tiếng là nó dis mà nó dis thì kô bao giờ kết nói lại hoặc là chờ rất lâu,thường thì nó dis là mình tắt máy,tắt modem rút điện ra rồi cắm lại là nó chạy lại bình thường,bị như vậy mà chơi vltk mình bực bội vô cùng,gọi lên trung tâm,nó hướng dẫn 1 hồi vẫn bị lại như thường nó kết luận modem có vấn đề,thế là ra cửa hàng mua 1 cái modem D-Link 520T về xài vẫn bị như thường,buồn ơi là buồn mất 600k mua cái modem mà kô khắc phục được gì

mình cũng đang xài gói easy của vnn nè ,lúc trước mình thương gặp tình trạng như vậy lắm bây giờ thì hết tình trạng này rùi ,có lẻ do mình mới thay dây điện thoại, bạn thử thay dây diện thoại xem sao :yes
em ra đi vì anh vô tâm hững hờ
cho bao nhiêu bao nhiêu yêu dấu nhạt phai

Người Đau Khổ

Người Đau Khổ

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 204 Bài Viết:

mình cũng đang xài gói easy của vnn nè ,lúc trước mình thương gặp tình trạng như vậy lắm bây giờ thì hết tình trạng này rùi ,có lẻ do mình mới thay dây điện thoại, bạn thử thay dây diện thoại xem sao >:)

Thay dây dt có tốn tiền kô bạn,tại mình thấy nếu dt vẫn xài tốt mà mình yêu cầu thay dây thì nó kô chấp nhận

cantrithuc

cantrithuc

Thành viên mới

• Advance Member
  • 25 Bài Viết:
Chơi Game online nên dùng gói cước kha khá mới tốt, dây xấu đèn ADSL trên modem sẽ ko ổn dịnh.Nếu vẫn rớt đều đều thì nhờ kỹ thuật reset lại port, password sẽ trở về mặc định.
Cái thuở ban đầu lưu luyến ấy
...
"Vài ly, chưa chắc đã ai say"

Người Đau Khổ

Người Đau Khổ

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 204 Bài Viết:

Chơi Game online nên dùng gói cước kha khá mới tốt, dây xấu đèn ADSL trên modem sẽ ko ổn dịnh.Nếu vẫn rớt đều đều thì nhờ kỹ thuật reset lại port, password sẽ trở về mặc định.

Hôm nay 2 ông kỹ thuật vnn xuống nhà mình,làm đủ thứ,gọi dt về trung tâm kêu chỉnh sữa búa xua,cuối cùng 2 ông nó bảo tốt lại rồi thế là đi về,đi về được nữa tiếng mình dis như phim hành động,chán thật
Rút ra kinh nghiệm xương máu,mình khuyên ai mà lắp adsl vnn thì lúc đăng ký nên đăng kỳ theo kiểu lắp 1 đường dây adsl mới đừng có tiếc tý tiền mà đăng ký theo kiểu dùng chung với line diện thoại bàn,VNPT là nhà cung cấp dt bàn từ thời xa xưa đến giờ,hầu như nhà nào cũng lắp dt bàn của VNPT,điểm hình như nhà mình lắp dt hơn 10 năm nay,dây thì chấp nối tùm lum vì bị đứt và sữa chữa nên giờ tín hiệu adsl chạy trên dây này nó kô ổn định 1 chút nào,thật tình mình đau lòng quá rồi

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Người Đau Khổ: 12 June 2007 - 09:32 AM

danko

danko

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
Mạng nhà bạn giống hệt tình trạng nhà mình, mấy ông kỹ thuật vnn xuống ktra rồi kết luận 1 câu mạng vẫn tốt nếu dis có lẽ do adapter ko cung cấp đủ nguồn cho modem (mà không hiểu sao cứ khi nào bọn kỹ thuật xuống sửa thì lại mạng lại bình thường ). Bực mình đi mua hẳn 1 cái mới về tình trạng vẫn chẳng khá gì hơn. Chán chả biết làm gì nữa.... :|

thehe8x

thehe8x

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Nhà mình xài gói family, xài chung line dt , tốc độ chạy tạm ổn, cả tuần nay hay dis mang buổi sáng , dis xong kết nối lai liền . mỗi buổi sáng vào game chơi là dis 3 lần cách nhau 1h , tới khoảng 9h là mang thông suốt không dis nữa . Còn ko chơi game thì chỉ dis 1 lần hà . chắc tai do đường chuyền đúng ko các bạn .
Có ý kiến gì mới chỉ mình khắc phục với . Cả tuần rồi chỉ tới 10h mới dám mở game chơi

Người Đau Khổ

Người Đau Khổ

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 204 Bài Viết:
Sau nhiều bạn phát biểu cuối cùng mình nhận xét thế này:tình hình mạng adsl vnn đang gập vấn đề,ít nhất là 2 gói thấp nhất rớt mạng như phim hành động,cùng 1 kiểu rớt mạng,cứ 1 tiếng là rớt 1 lần và kết nối lại liền.
Mình còn thê thảm hơn,gọi tụi vnn xuống nhà đến giờ là 2 lần rồi,chẳng khắc phục được gì,lúc đầu thì nói modem mình bị nóng nên dis mạng,minh ngây thơ tin lời đi mua modem khác hiệu D-Link 520T hết 600k về chạy vẫn rớt mạng như phim hành động tập 2,thế là gọi dt bảo xuống tiếp,xuống kiểm tra rồi xong phán câu xanh rờn:mạng tốt,dây tốt,modem kô chụi nóng được nên nó rớt mạng,thôi thì anh lên mạng vài tiếng rồi nghĩ cho modem nó mát lại đi<==1 câu nói vô trách nhiệm mà 1 nhân viên kỹ thuật kô nên nói,nhà sản xuất modem nó mà nghe chắc nó cũng phát khùng với lời phát biểu kiểu này,lên mạng mà có chuyện lên chút rồi nghĩ cho modem nó mát mới ghê chứ.Cuối cùng là vừa sang hôm sau thôi tức là hôm nay 7h sáng công việc đầu tiên mình làm là chạy lên số 2 Hùng Vương thanh lý cắt ngay hợp đồng ngay lập tức,chứ giờ biết làm sao,tiền mất tật mang,bây giờ cắt rồi

kodemattien

kodemattien

Thành viên mới

• Newbies
  • 16 Bài Viết:
Bi giờ trên mạng nhiều trojan va keylock lắm,do đó modem làm việc quá tải chỉ co modem draytech trụ đươc thôi . Phòng Net 20 máy 1 tuần rơt mạng co 1 lần, trước tôi dùng zoom cứ tối đến là mạng die liền, các bạn thử nghĩ xem nhá!

kieeeeeeeeeh

kieeeeeeeeeh

Thành viên mới

• Newbies
  • 11 Bài Viết:
Nản kinh,đúng là gói easy. Mấy ngày nay em chẳng vào được,vào được 3h thì 7h rớt. Chán quá. Đã được 1 tuần rồi. Huhu.

lamtinh1000

lamtinh1000

Thành viên mới

• Newbies
  • 3 Bài Viết:
tui lam mang viettell<ke' nguoi` ta-noi day mang khoang 50m> chay pha` pha`.cam' vo lam 2 10 acc ma chang sao ca~.nen ung ho 1 ve' cho mang viettell neu ai muon lam mang choi game o~ nha` nha

.: Happy Life :.

.: Happy Life :.

Thành viên mới

• Newbies
  • 28 Bài Viết:
mấy ngày nay tình trạng VNN thường hay rớt mạng là do lỗi không phân giải được DNS
Những bạn nào bị tình trạng đó thử làm theo cách này xem có khắc phục được không.

Do chưa dc quyền post hình nên tạm thời chú ý kỹ và đọc kỹ theo hướng dẫn nhé, khi dc quyền post hình mình sẽ update lại sau

- Bấm Start > Setting > Control panel
- Click đúp vào biểu tượng Network Connections > Click phải chuột vào Local Area Connection chọn Properties
- Một bảng mới hiện lên trong ô chữ nhật ở giữa bảng nhìn dòng cuối (có thể phải kéo thanh cuộn xuống) chọn Internet Protocol (TCP/IP) nhấp đúp chuột vào đó.
- Lại một bảng mới hiện ra, nhìn xuống phía dưới thấy dòng chữ Use the following DNS sever addresses , chọn vào nút tròn phía trước.
+ ô Preferred DNS sever đánh vào : 203.162.4.190
+ ô Alternate DNS sever đánh vào : 208.67.222.222
- Sau đó bấm OK trên các bảng hiện lên

Đối với ai sử dụng Viettel thì thay dòng Preferred DNS sever : 203.113.131.1 (hoặc 203.113.188.1)
Đối với ai sử dụng FPT thì thay dòng Preferred DNS sever : 210.245.24.22 (hoặc 210.245.24.20)

ThuyYenBaBy

ThuyYenBaBy

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 169 Bài Viết:

mình cũng đang xài gói easy của vnn nè ,lúc trước mình thương gặp tình trạng như vậy lắm bây giờ thì hết tình trạng này rùi ,có lẻ do mình mới thay dây điện thoại, bạn thử thay dây diện thoại xem sao :o

Thay dây dt có tốn tiền kô bạn,tại mình thấy nếu dt vẫn xài tốt mà mình yêu cầu thay dây thì nó kô chấp nhận

Mấy bạn ơi, đấy là lỗi mạng thôi . Mình chả thay cái gì hôm sau chơi vẫn ngon ơ. bị mất lag khoảng 2-3 hôm rồi lại ok. Mà mình hỏi tụi nó dùng mạng khác tụi nó cũng đều bị cả. kô riêng gì Mega đâu. :jeje: .

binhks

binhks

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 319 Bài Viết:
mình bị nhiều hơn mấy bạn . Khổ oi là khổ nó rớt lúc bình thường thi ko nói tới no' toàn rớt lúc săn boss với di ld ko à . Co' bạn nào giúp mình voi được ko
Bình chọn "có hay ko" Azn AutoTrade
http://cuasotinhoc.vn/antivirus/check.php?url=http://cuasotinhoc.vn/antivirus/check.php?url=http://cuasotinhoc.vn/antivirus/check.php?url=http://cuasotinhoc.vn/antivirus/check.php?...howtopic=347047
1 trong những nguyên nhân làm tăng giá KNB và bị lợi dụng bởi người sử dụng.
Để auto mua giá 1k/viên --> Auto bán 1k1/viên -> 1 ngày làm khoảng 100 viên ---> phân bố lực lượng có mặt khắp các sever --> Số doanh thu bạn tính được ko?

tieuthodongdanh

tieuthodongdanh

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 229 Bài Viết:

mình cũng đang xài gói easy của vnn nè ,lúc trước mình thương gặp tình trạng như vậy lắm bây giờ thì hết tình trạng này rùi ,có lẻ do mình mới thay dây điện thoại, bạn thử thay dây diện thoại xem sao :)

Thay dây đt không tốn tiền đâu bạn.Ngày trước mình bị trường hợp dí mạng liên tục,theo dõi dường truyền tín hiệu tren admin thì lên xuống thất thường,mình yêu cầu thay mới đường dẫn lại thế là xong :-&
.

DeNhatNgaMy

DeNhatNgaMy

Diệt Virus

• Super Moderator
  • 4596 Bài Viết:
Dùng máy cá nhân, gói cước không quan trọng , dis mạng nếu khôgn do Modem thì do nhà cung cấp dịch vụ thôi !
Nhà cung cấp dịch vụ dạo này chán lắm khuyến mãi mà không nâng cấp đường truyền nên nó thế !!

mkaiit

mkaiit

Thành viên mới

• Newbies
  • 18 Bài Viết:
Rớt mạng liên tục là do đường dây tín hiệu, bạn yêu cầu họ thay đường dây là xong thôi, mình từng bị tình trạng này , thay dây xong là hết. hiện nay 1 ngày mình không rớt mạng lần nào, vì cày game mà ^^.

Khung Long Bao Chua

Khung Long Bao Chua

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:
Sau 1 thời gian sử dụng mình có rút ra được 1 vài điều như này chia sẻ cùng mọi người :
- sử dụng máy cá nhân thì gói cước không thành vấn đề, nên dùng gói cươc thấp nhât để tiết kiệm chi phí. Thưc tế mình dùng thử các gói cước từ cao xuống thấp của VNPT thấy chẳng khác gì nhau :jeje:
- quét virut và sử lý máy của mình thật tôt trước khi đổ lỗi rớt mạng cho nhà cung cấp dịch vu . Trước đây mình cũng hay bị rớt mạng , rớt liên tục nhưng sau khi sử lý virut trên máy tốt đã hết tình trạng khó chịu này.
- với các bạn dùng chung line + phone nên kiểm tra bộ lọc tách tín hiệu Slipper. Quan trọng đấy vì nếu Slipper có vấn đề thì khi vô tình có người nhấc điện thoại nên bạn sẽ rớt mạng ngay :d
Hi vọng đôi điều kinh nghiệm sử dụng thực tế của mình có thể có ích !!

cuối cùng vẫn thế

cuối cùng vẫn thế

Thành viên mới

• Newbies
  • 18 Bài Viết:
thank bạn

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang