Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Laptop và ping mạng FPT

• Please log in to reply
4 replies to this topic

Ryung

Ryung

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Tình hình là thế này ạ! Nhà ẹm dùng mạng FPT gói Mega me+ 6MB có 4 máy thôi ạ! 3 máy bàn còn 1 laptop. Hiện tượng là cứ cắm dây mạng laptop vào là ping mạng nhảy như điên vậy. Ping mạng dao động từ 850ms ~ 2700ms ( 4máy cùng dùng mạng ). Rút dây laptop ra thì ping chỉ còn 29ms ~ 42ms ( 3 máy bàn dùng mạng ). Không biết là như thế nào nữa mong các bác giúp em với! Lệnh ping em dùng là: ping 210.245.0.11 -t

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Ryung: 03 May 2010 - 10:01 PM

vuthanhtam

vuthanhtam

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 164 Bài Viết:
ping 210.245.0.11 -t là bạn ping gì vậy? DNS của FPT là 210.245.31.220 mà.

Nếu khi gắn laptop của bạn vô modem, ping đúng 210.245.31.220 -t time cao thì bạn ping thử Gateway ( thường là 192.168.1.1) của nó time có cao hay không? Nếu time >5ms thì kiểm tra lại virus của laptop của bạn trước.

Ryung

Ryung

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Em cũng không biết nữa, chỉ thấy thằng bạn nó bảo là nếu muốn kiểm tra mạng nhanh hay chậm thì dùng lệnh đó. Em post mấy cái ảnh lên cho bác xem dùm với ạ. Không biết là do máy hay là do đường truyền nữa. Em chụp bức ảnh này là lúc 01h30 sáng, cả 4 máy cùng dùng mạng.Lúc này là lúc mạng chạy êm nhất.
Đây là lệnh " ping 210.245.0.11 -t " :
Đây là ping theo lệnh DNS " ping 210.245.31.220 "
Còn đây là Gateway thường " ping 192.168.1.1 "

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Ryung: 07 May 2010 - 05:51 PM

cuty166

cuty166

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:
Minh nhớ không nhầm thì mỗi vùng, tĩnh, thành phố có 1 mã ping khác nhau mà. Mình đang ở HCM mà không biết mã ping của FPT gói 4mb như thế nào cả, bác nào biết chỉ giúp mình đc không nhỉ

kuchjp

kuchjp

Thành viên mới

• Member
  • 9 Bài Viết:

Minh nhớ không nhầm thì mỗi vùng, tĩnh, thành phố có 1 mã ping khác nhau mà. Mình đang ở HCM mà không biết mã ping của FPT gói 4mb như thế nào cả, bác nào biết chỉ giúp mình đc không nhỉ

Laptop của bạn bị nhiễm virut rồi, cài lại sau đó đừng mở ổ D hoặc E ra mà cài phần mềm diệt Virut quét trước thì sẽ hết thôi. mình bị như thế nhiều rồi

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]