Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Trung tâm tư vấn "Tâm sinh lý, tình yêu, hôn nhân và gia đình"

* * * * * 1 Bình chọn

• Please log in to reply
48 replies to this topic

tidieudethuong

tidieudethuong

Bé mới đáng yêu

• Mod Giải Trí
  • 1960 Bài Viết:
Do nhu cầu tò mò, thích tìm tòi của giới trẻ, do sự tham lam của mấy ông thích ăn đủ thứ món, có mới nới cũ, do sự cả tin nhẹ dạ của các bạn gái, do đồng tiền đang dần trở thành 1 thứ quan trọng trong việc quyết định tình cảm ......... rất nhiều lý do khách quan cũng như chủ quan. Tidieu cho ra đời topic này nhằm giúp những ai đang đứng ở ngã ba đường không biết giải quyết thế nào có những hướng nhìn khách quan hơn ....
Topic sẽ tiếp nhận những thắc mắc bao gồm:
- Giải thích những thắc mắc cho các em mới lớn
- Giúp những người đang vướn mắc chuyện tình cảm có thêm nhiều hướng mở hơn
- Chia sẻ về quan niệm gia đình, gom góp những kinh nghiệm của những người sẽ, đã và đang cố gắng xây dựng tổ ấm
:))

Đây là nơi để cùng chia sẽ , cùng học hỏi nên rất cần những ý kiến đóng góp của những anh chị "từng trãi" , dĩ nhiên là tidieu không đủ công lực để giải đáp hết rồi :d

Topic được xây dựng dựa trên tinh thần học hỏi lành mạnh, những ai có ý định phá rối hay có những suy nghĩ lệch lạc vào đây phá thì đừng trách chủ topic thẳng tay :oa:

Mouse Night

Mouse Night

Đời Buồn

• Advance Member
  • 222 Bài Viết:
mở màn nhé:
Hiện nay mình đang yêu 1 bé cũng được vài năm rồi. Giờ mình muốn cưới bé làm vợ, nhưng giờ bé lại đang yêu 2 người và đang phân vân ko biết chọn ai. Mà pé nói rằng nếu chọn 1 người thì sẽ dứt khoát với người kia. Giờ bé rất khổ tâm ko biết làm thế nào. Mình thì để cho pé tự quyết định. Theo các bạn nếu pé ko đồng ý lấy mình thì mình giải quyết ntn? Nếu pé đồng ý lấy mình thì.... P/s mình yêu pé trước và đến nay mình vẫn còn yêu. Khi biết pé yêu 2 người mình cũng rất phân vân, nhưng thấy pé thành thật nhận lỗi và kể hết cho mình nên minh rất bối rối. Các bạn giúp mình nhé!

tidieudethuong

tidieudethuong

Bé mới đáng yêu

• Mod Giải Trí
  • 1960 Bài Viết:

mở màn nhé:
Hiện nay mình đang yêu 1 bé cũng được vài năm rồi. Giờ mình muốn cưới bé làm vợ, nhưng giờ bé lại đang yêu 2 người và đang phân vân ko biết chọn ai. Mà pé nói rằng nếu chọn 1 người thì sẽ dứt khoát với người kia. Giờ bé rất khổ tâm ko biết làm thế nào. Mình thì để cho pé tự quyết định. Theo các bạn nếu pé ko đồng ý lấy mình thì mình giải quyết ntn? Nếu pé đồng ý lấy mình thì....
P/s mình yêu pé trước và đến nay mình vẫn còn yêu. Khi biết pé yêu 2 người mình cũng rất phân vân, nhưng thấy pé thành thật nhận lỗi và kể hết cho mình nên minh rất bối rối. Các bạn giúp mình nhé!

Cám ơn đã mở hàng :(
Theo tidieu 1 trái tim không thể chứ 2 người, yêu 1 lần nhiều người có nghĩa là không yêu bất cứ ai.
Người ta chỉ phân vân không biết yêu ai chứ không thể yêu cả 2 mà k biết chọn ai, nếu có chỉ là đang yêu bản thân và phân vân chọn người nào thì có lợi cho mình nhất.
Nói như vậy chắc bạn cũng hiểu ý tidieu, nhưng dù sao những gì ở đây cũng chỉ để tham khao, vì người trong cuộc sẽ có những cảm nhận thật hơn và quyết định của mình ảnh hưởng đến hạnh phúc cả đời, do đó mình khuyên bạn nên suy nghĩ lại về con người của bé đó :)

Dr. IT

Dr. IT

Ma Đêm

• Advance Member
  • 344 Bài Viết:
Nhờ tư dzấn gấp gấp

1./ Thuờ hàn vi áo rách quần lủng tắm mưa với em ấy, tỉnh cảm vẫn ở mức độ cho phép ko quá xa, nhưng con tim mách bảo, lý trí cho phép, trước khi đi sang Sạnose, em đã thuộc về tôi như mối tình đầu . Bẵng tin 13 năm xa xứ, nay em về, biết tôi có gia đình, em vẫn chủ động tới nhà thăm tôi, nhưng ko phải là 1 tình cảm người bạn như tôi nghĩ - nào là đi chợ cùng bx tui, mua đồ cho 2 nhóc tôi, tặng quà sn sang trọng cho tôi (em vẫn nhớ ngày sn của tôi), rủ tôi đi ăn nhậu cùng bạn bè em với tư cách là..... :(. Tôi ko thể từ chối..... cs gđ tôi đang xáo trộn vì tôi ko thể nói với bx người ấy là ai ? chỉ nói rằng là bạn ko hơn kém, nhưng tôi sợ....vỡ lỡ vì những cám dỗ vật chất địa vị nhục dục và nữa bên kia thế giới đang chờ tôi nếu như tôi gật đầu....Tôi tham... tôi tiếc rẻ, tôi sẽ phải nàm sao đây ? tô phở để ngay trước mặt chờ tôi cầm thìa lên xúc.... mà tay tôi vẫn ko thể cầm nó.... tôi phải nàm sao ?

2./ 1 em thời học ĐH cùng tôi mà tôi coi là mối tình đơn phương khi tôi yêu em mà ko thổ lộ, để rồi em sang ngang khi sự nghiệp tôi chưa thành.... và rồi tôi cũng lập gia đình như em. Và cách đây 1 năm, có dịp trò chuyện cùng em trên yahoo chát, tôi đã nói rõ những gì mà tôi từ lâu ko nói với em (khi đó tôi và em đã yên bề gia thất).. tôi tiếc vì ko thể cùng em trên con đường đời, nhưng tôi cũng đã cầu mong em HP và tôi cũng đã toàn tâm ý với người mà tôi gọi là bx cho tới giờ.
Nay em li dị, em tới nên tôi như một người bạn.... nhưng thời gian dần qua tôi hiểu em đã ko coi tôi như 1 ng bạn nữa... tôi chưa nhúng chàm... nhưng cũng không thể bỏ rơi em lúc này khi em đang 1 mình nuôi con ko công việc. Lúc này với tôi, em đáng thương hơn là đáng yêu... em coi tôi như 1 chỗ dựa tinh thần và nhiều lúc em đã muốn dành cho tôi tất cả những yêu thương.... tôi muốn trốn chạy nhưng bước chân tôi nặng chịch. Tôi biết nói gì với em để em hiểu mà không mất đi em, người mà tôi có thể làm tất cả để em được HP.

(trích đời thường của tôi - Dr.IT - chuyện 3 năm trước)

PhaLau

PhaLau

Cử nhân CSTH

• Mod Giải Trí
  • 1415 Bài Viết:

Nhờ tư dzấn gấp gấp

1./ Thuờ hàn vi áo rách quần lủng tắm mưa với em ấy, tỉnh cảm vẫn ở mức độ cho phép ko quá xa, nhưng con tim mách bảo, lý trí cho phép, trước khi đi sang Sạnose, em đã thuộc về tôi như mối tình đầu . Bẵng tin 13 năm xa xứ, nay em về, biết tôi có gia đình, em vẫn chủ động tới nhà thăm tôi, nhưng ko phải là 1 tình cảm người bạn như tôi nghĩ - nào là đi chợ cùng bx tui, mua đồ cho 2 nhóc tôi, tặng quà sn sang trọng cho tôi (em vẫn nhớ ngày sn của tôi), rủ tôi đi ăn nhậu cùng bạn bè em với tư cách là..... :(. Tôi ko thể từ chối..... cs gđ tôi đang xáo trộn vì tôi ko thể nói với bx người ấy là ai ? chỉ nói rằng là bạn ko hơn kém, nhưng tôi sợ....vỡ lỡ vì những cám dỗ vật chất địa vị nhục dục và nữa bên kia thế giới đang chờ tôi nếu như tôi gật đầu....Tôi tham... tôi tiếc rẻ, tôi sẽ phải nàm sao đây ? tô phở để ngay trước mặt chờ tôi cầm thìa lên xúc.... mà tay tôi vẫn ko thể cầm nó.... tôi phải nàm sao ?

2./ 1 em thời học ĐH cùng tôi mà tôi coi là mối tình đơn phương khi tôi yêu em mà ko thổ lộ, để rồi em sang ngang khi sự nghiệp tôi chưa thành.... và rồi tôi cũng lập gia đình như em. Và cách đây 1 năm, có dịp trò chuyện cùng em trên yahoo chát, tôi đã nói rõ những gì mà tôi từ lâu ko nói với em (khi đó tôi và em đã yên bề gia thất).. tôi tiếc vì ko thể cùng em trên con đường đời, nhưng tôi cũng đã cầu mong em HP và tôi cũng đã toàn tâm ý với người mà tôi gọi là bx cho tới giờ.
Nay em li dị, em tới nên tôi như một người bạn.... nhưng thời gian dần qua tôi hiểu em đã ko coi tôi như 1 ng bạn nữa... tôi chưa nhúng chàm... nhưng cũng không thể bỏ rơi em lúc này khi em đang 1 mình nuôi con ko công việc. Lúc này với tôi, em đáng thương hơn là đáng yêu... em coi tôi như 1 chỗ dựa tinh thần và nhiều lúc em đã muốn dành cho tôi tất cả những yêu thương.... tôi muốn trốn chạy nhưng bước chân tôi nặng chịch. Tôi biết nói gì với em để em hiểu mà không mất đi em, người mà tôi có thể làm tất cả để em được HP.

Tô phở ở trường hợp 1 ăn vào sẽ no bụng trong chốc lát nhưng bảo đảm sau đó sẽ chết đói cả đời. Đói tình đói nghĩa, gia đình bao năm tốn công gầy dựng nay tan nát, con cái bơ vơ thiếu sự chăm nom của cha mẹ, tương lai của chúng giờ đây trở nên mờ mịt trong chốc lát chỉ vì bát phở đó. Hoàn cảnh một giống y như hoàn cảnh của mình vậy, chỉ khác là em đã có gia đình bên đó và sắp li dị. Không phải mình nói hay chứ tô phở nàng mời mình lập tức gạt sang một bên, những gì làm phương hại tới gia đình là mình lập tức đạp đổ không thương tiếc, tuy tàn nhẫn nhưng rõ ràng là tốt cho mình lẫn cô ấy.
Sống trên đời không lo cướp giựt
Tu làm gì cho cực tấm thân.

Mà nếu:
Tu thì cắt (xxx) để lại
Chớ để vào Chùa làm hại sư cô

Thường thì:
Ăn chay không phải là Tu
Ăn chay là để âm mưu hại người.

(xxx): Hoàn chỉnh câu thơ trên bằng cách điền từ phù hợp, luồn vần. (10đ)

BeLoiThan

BeLoiThan

Tình yêu là Mãi Mãi

• Advance Member
  • 317 Bài Viết:
topic này qua box Tâm lý mới đúng chứ nhỉ :(
Còn tiền còn bạc,còn đệ tử
Hết tiền hết bạc, hết ông tôi.........

zZTVBZz

zZTVBZz

Đủ là bao ?????

• Mod Tin Học
  • 1202 Bài Viết:

Tô phở ở trường hợp 1 ăn vào sẽ no bụng trong chốc lát nhưng bảo đảm sau đó sẽ chết đói cả đời. Đói tình đói nghĩa, gia đình bao năm tốn công gầy dựng nay tan nát, con cái bơ vơ thiếu sự chăm nom của cha mẹ, tương lai của chúng giờ đây trở nên mờ mịt trong chốc lát chỉ vì bát phở đó. Hoàn cảnh một giống y như hoàn cảnh của mình vậy, chỉ khác là em đã có gia đình bên đó và sắp li dị. Không phải mình nói hay chứ tô phở nàng mời mình lập tức gạt sang một bên, những gì làm phương hại tới gia đình là mình lập tức đạp đổ không thương tiếc, tuy tàn nhẫn nhưng rõ ràng là tốt cho mình lẫn cô ấy.

Phá Lấu nói rất hay - thật là vui và hãnh diện khi có 1 chiến hữu biết nhìn nhận sự việc như vậy :( rất chí lý và đáng khen :mad:

pác Dr.IT hình như đã giải quyết sự việc này rồi :jeje: - chắc đang thử bé Tí nha ta ấy mà :dede hehehe......

Anno Domini

Anno Domini

Thành viên mới

• Newbies
  • 0 Bài Viết:
Em thì không thèm phở nữa, chuyển sang ăn bánh bao. Nhất là mấy cái bánh bao săn chắc, trắng nõn, vừa mềm vừa nóng, thơm phức, thói quen của em trước khi ăn, lúc nào cũng xoay xoay, mơn trớn, vo bóp cho đều, xăn chắc hơn, rồi nhẹ nhàng lột cái lớp bảo vệ quanh cái bánh bao, sau đó lè lưỡi liếm nhẹ đầu bánh bao (xem có còn nóng không, kẻo táp vào lại rớt cả hàm răng)... bánh bao ăn kèm với sữa tươi thì thật tuyệt :U :ay:

@PhaLau: tổ ấm sắp xong chưa anh?

tidieudethuong

tidieudethuong

Bé mới đáng yêu

• Mod Giải Trí
  • 1960 Bài Viết:

Nhờ tư dzấn gấp gấp

:mad:
Tí chưa có gia đình, chưa từng trải nên vấn đề này đáng ra tí không đủ kinh nghiệm như mấy anh lớn :mad:, nên tí chỉ có thể góp ý theo kinh nghiệm hạn hẹp của mình :dede
- Con người ai không có quá khứ, nhưng ai lại bỏ hiện tại và tương lai mà theo đuổi quá khứ đúng không anh?
- Đa số mọi người, kể cả nam lẫn nữ cũng từng trãi qua những mối tình không thể nào quên trước khi lập gia đình. Không ai bắt họ quên hoàn toàn, nhưng họ chỉ nên coi đó là 1 kỷ niệm (lâu lâu ngồi nhớ lại cũng chẳng có vấn đề gì)
1/. Mối tình đầu thì tin chắc không chỉ anh mà chị đó cũng khó quên, nhưng cả 2 đã trưởng thành, không phải cái tuổi đôi mươi bất chấp tất cả không quan tâm đến cảm nhận người khác, nhất là của vợ anh - người đã chấp nhận cùng anh đi suốt quảng đường còn lại của cuộc đời cũng như đã sinh cho anh 2 đứa con. Theo em anh nên dứt khoát với chị "mối tình đầu của anh" là giữ ở mức quan hệ bạn bè, nhất là khi anh có gia đình thì mối quan hệ bạn bè giữa nam và nữ càng nên hạn chế hơn.Có lẽ vật chất cũng như cái mới hơn so với vợ ở cô ấy làm anh phân vân. Nhưng anh có sẵng sàng hy sinh "cơm" nóng ở nhà để ăn "phở" không? Nếu vì "phở" mà mất "cơm" thì sao? Tô "phở" đó có thật sự ngon, thật sự thuộc về anh hay chỉ được ăn 1 lần rồi thôi? Nếu thuộc về anh thì anh nghĩ một ngày nào đó anh chán "phở" thì "cơm" có còn chờ anh về không? một khi cầm tô "phở" lên tức là đạp đổ tô "cơm" của mình, vì vậy nên suy nghĩ thật kỹ trước tô "phở" trước mặt nhe :yes
2/. Cô ấy đúng là tội khi một mình nuôi con. Nhưng nếu anh tội cô ấy thì 1 ngày nào đó ai tội cho vợ anh? Giữa vợ anh và cô ấy nếu cùng 1 hoàn cảnh ai tội hơn? Anh xét coi bên nào trọng hơn thì chọn bên ấy :d

Những ý kiến của em là theo suy nghĩ khách quan của em thôi, em không đứng về phía người vợ, người chồng hay người thứ 3 mà chỉ giúp anh nhìn nhận anh cần cái nào, nên làm cai nào. Dĩ nhiên tuổi đời của em không hơn ai, kinh nghiệm cuộc sống không bằng ai, nên em nghĩ em không đủ tư cách nói người khác nên làm gì và phải làm gì, em chỉ đóng góp ý kiến , mở ra con đường cho anh chọn thôi :d
Khi gửi bài này cho em, em nghĩ anh đã giải quyết , và em hy vong anh đã giải quyết tốt và không hề ân hận vì những gì mình đã làm :)

Hình như tí nói hơi dài dòng phải không mọi người :(

PhaLau

PhaLau

Cử nhân CSTH

• Mod Giải Trí
  • 1415 Bài Viết:

Em thì không thèm phở nữa, chuyển sang ăn bánh bao. Nhất là mấy cái bánh bao săn chắc, trắng nõn, vừa mềm vừa nóng, thơm phức, thói quen của em trước khi ăn, lúc nào cũng xoay xoay, mơn trớn, vo bóp cho đều, xăn chắc hơn, rồi nhẹ nhàng lột cái lớp bảo vệ quanh cái bánh bao, sau đó lè lưỡi liếm nhẹ đầu bánh bao (xem có còn nóng không, kẻo táp vào lại rớt cả hàm răng)... bánh bao ăn kèm với sữa tươi thì thật tuyệt :U :mad:

@PhaLau: tổ ấm sắp xong chưa anh?

cầu mong cho mi rụng răn luôn đi, thấy nó ăn mà mình phát thèm, xa vợ gần 1 tháng rồi nha, chọc vô chỗ ngứa hoài :mad:
3 tháng nữa mới xong nhà em ui.

2/9 anh TVB, Nguyên, Tí Diệu....có rãnh khoảng 4h ra Phượng Cát lai rai tâm sự chút đi.
Sống trên đời không lo cướp giựt
Tu làm gì cho cực tấm thân.

Mà nếu:
Tu thì cắt (xxx) để lại
Chớ để vào Chùa làm hại sư cô

Thường thì:
Ăn chay không phải là Tu
Ăn chay là để âm mưu hại người.

(xxx): Hoàn chỉnh câu thơ trên bằng cách điền từ phù hợp, luồn vần. (10đ)

tidieudethuong

tidieudethuong

Bé mới đáng yêu

• Mod Giải Trí
  • 1960 Bài Viết:
Hình như ở đây là khu tư vấn chứ không phải chổ hẹn hò đâu mấy đaịca, em nói rõ ở trên rồi, đừng để em ra tay :((
to Phalau: 2/9 sinh nhật papa em, nên em phải lên Hóc Môn, với lại em ở tuốt Phú Nhuận, có hẹn hò gì kiếm chổ gần em được hem :((

Thanh Phú

Thanh Phú

Nhà Thông Thái CSTH

• Super Moderator
  • 3777 Bài Viết:

Em thì không thèm phở nữa, chuyển sang ăn bánh bao. Nhất là mấy cái bánh bao săn chắc, trắng nõn, vừa mềm vừa nóng, thơm phức, thói quen của em trước khi ăn, lúc nào cũng xoay xoay, mơn trớn, vo bóp cho đều, xăn chắc hơn, rồi nhẹ nhàng lột cái lớp bảo vệ quanh cái bánh bao, sau đó lè lưỡi liếm nhẹ đầu bánh bao (xem có còn nóng không, kẻo táp vào lại rớt cả hàm răng)... bánh bao ăn kèm với sữa tươi thì thật tuyệt :U :jeje:

Đây mới chính là cao thủ thực thụ.

Anno Domini

Anno Domini

╬ Captain CSTH - FC ╬

• Football Team
  • 1077 Bài Viết:

Em thì không thèm phở nữa, chuyển sang ăn bánh bao. Nhất là mấy cái bánh bao săn chắc, trắng nõn, vừa mềm vừa nóng, thơm phức, thói quen của em trước khi ăn, lúc nào cũng xoay xoay, mơn trớn, vo bóp cho đều, xăn chắc hơn, rồi nhẹ nhàng lột cái lớp bảo vệ quanh cái bánh bao, sau đó lè lưỡi liếm nhẹ đầu bánh bao (xem có còn nóng không, kẻo táp vào lại rớt cả hàm răng)... bánh bao ăn kèm với sữa tươi thì thật tuyệt :U :bong

Đây mới chính là cao thủ thực thụ.

Bởi vì topic chỉ bàn về cơm và phở, không ai ngó ngàng đến bánh bao và chuối.

cầu mong cho mi rụng răn luôn đi, thấy nó ăn mà mình phát thèm, xa vợ gần 1 tháng rồi nha, chọc vô chỗ ngứa hoài

...vầy hả anh :d :Posted Image

Dr. IT

Dr. IT

Ma Đêm

• Advance Member
  • 344 Bài Viết:
Ôi tan nát cái topic của Tí gòi :busy hahaha mấy pa kia chọt ghê quá .... :dede

Thanks Tí đã chia sẽ. :busy

tidieudethuong

tidieudethuong

Bé mới đáng yêu

• Mod Giải Trí
  • 1960 Bài Viết:

Ôi tan nát cái topic của Tí gòi :dede hahaha mấy pa kia chọt ghê quá .... :dede

Thanks Tí đã chia sẽ. :-$

Không có gì :mad: , quan trọng là những gì mình chia sẽ có 1 phần nào giúp ích được mọi người không thôi ;)

ps: Mong là tất cả mọi người từ member đến admin, vui lòng tôn trọng topic của tidieu, đừng chọc tidieu kiểu đó nhé

Bài viết này được chỉnh sửa bởi tidieudethuong: 04 September 2010 - 11:34 PM

giọt mưa số 8

giọt mưa số 8

Giọt mưa số 8

• Advance Member
  • 1076 Bài Viết:
Mình mới chia tay bạn gái đã quen gần 7 năm nay cách đây 3 tháng

dạo đầu còn tí ta tí tởn dc

còn gần đây thì buồn và đuối quá

ngày nào cũng kiếm việc để làm để chơi mà hở ra rảnh 1 tý là nhớ em nó , ngủ còn mơ thấy em nó ( lúc trc rất là ít ) , ae đừng cười nha :bong

Mình chỉ mún hỏi thất tình thì làm j` để wa mau thui , 1 cách gì đó hữu hiệu ( ko bia + cafe ôm , cua gái .. nha )

Chuyện có thật mong ae đừg đùa giỡn

tidieudethuong

tidieudethuong

Bé mới đáng yêu

• Mod Giải Trí
  • 1960 Bài Viết:

Mình mới chia tay bạn gái đã quen gần 7 năm nay cách đây 3 tháng

dạo đầu còn tí ta tí tởn dc

còn gần đây thì buồn và đuối quá

ngày nào cũng kiếm việc để làm để chơi mà hở ra rảnh 1 tý là nhớ em nó , ngủ còn mơ thấy em nó ( lúc trc rất là ít ) , ae đừng cười nha :chat:

Mình chỉ mún hỏi thất tình thì làm j` để wa mau thui , 1 cách gì đó hữu hiệu ( ko bia + cafe ôm , cua gái .. nha )

Chuyện có thật mong ae đừg đùa giỡn

Nếu dùng những cái như bia, cafe ôm .... để quên thì chỉ là ngụy biện.
Sao bạn không thử tìm cái gì đó học thêm, tìm cái gì để làm thêm vừa bổ sung kiến thức vừa học hỏi được nhiều thứ vừa có thể có thêm thu nhập không hay hơn sao? Nếu còn thời gian rãnh nữa thì rủ bạn bè ngồi nói chuyện nhảm cũng quên thôi. Quan trọng là có cái gì đó để suy nghĩ thì sẽ lắp thôi.
Trong lúc thất tình cấm kị nhất là kiếm người mới quen, vì lúc này có thể bạn đang lấp chổ trống, tìm quên .... mà không suy nghĩ kĩ sẽ dễ dẫn đến hối hận sau này.
Chúc bạn nhanh chóng vượt qua nhé :beer_smile:

giọt mưa số 8

giọt mưa số 8

Giọt mưa số 8

• Advance Member
  • 1076 Bài Viết:
Thanks bạn

DoiHansuke

DoiHansuke

Banned Hoài Ko Chừa

• Advance Member
  • 581 Bài Viết: