Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Bọn VNG ra event giáng sinh Ngu qua:@

- - - - -

• Please log in to reply
33 replies to this topic

saycaphe

saycaphe

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 131 Bài Viết:
VNG không cung cấp Kết Tinh Thổ quá sao mà ăn event được.
- Săn Boss, Vuot ải , Tống Kim thì kết Tinh Thổ chẳng được nhiêu sao mà max event được.
- Ai có nhiều điểm vinh dự mà đổi kết tinh Thổ.
Kiếm éo đâu dược 3k5 kết tinh Thổ để ăn event hả mấy thằng VNG kia?
Eo' mẹ bon VNG ép người quá đáng quá, nó bắt bà con ăn bằng tiền đồng hết nó mới hai` lòng đây.
Nếu ko cung cấp đủ Kết Tinh Thổ thì bỏ mẹ cái Tam sắc đi.
Mình thì cố gắng hạn chế cào thẻ. Được nhiêu ăn bấy nhiêu
Đề nghị bà con kêu gọi phân phối nguyên liệu hợp lí chút để mà ăn ko móm hết cả lũ.

princefx

princefx

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 938 Bài Viết:
Đó là ý đồ của VNG chứ ko phải nó ngu đâu,mà là quá xảo, VNG cố tình cho ít nguyên liệu để ko đủ ăn event==> buộc phải ăn = tiền đồng mới max nổi(event trước cũng vậy,và lần này cũng thế,có thể nói là khó hơn lần trước, đi thuyền cũng chẳng ai tranh dành vì ng liệu quá ít,vượt ải hay tk cũng vậy, chỉ có thể nói là muốn max event bắt buộc phải = tđ,còn ko thì chịu thua thiệt đi nha, lần này tui ko ăn = tđ mà chỉ ăn chay,có nhiêu ăn nhiêu,coi như ít kn free,coi như ko có event,như vậy sẽ ko cảm thấy bức xúc hay lo lắng gì cả!!hehe.Chơi từ xưa tới giờ chưa thấy cái event noel nào chán như lần này, ko có 1 chút không khí noel,thậm chí vật liệu cũng chẳng làm người ta liên tưởng tới là dành cho noel nữa.(không có tùng lộc,giày,vớ,người tuyết,ông già noel cũng không luôn....),ý tưởng event của VNG đã cạn kiệt rồi,chỉ copy and paste,thậm chí ngày bắt đầu và kết thúc event cũng chẳng để ý mà sửa cho đúng. Có sao chơi vậy đi,đừng đòi hỏi nữa và cũng đừng làm nghiêm trọng hóa vấn đề nữa....

saycaphe

saycaphe

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 131 Bài Viết:
Công nhận là nó là công ty kinh doanh chuyện tăng lợi nhuận hoàn toàn chinh xác băng việc hút máu của gamer.
Nhưng mình thấy là làm cái gì nó cũng phải hợp lí. Kô cung cấp đủ nguyên liệu event thì bỏ cái Tam Sắc đi để làm cái gì ? Khi nguyên liệu kô đủ để ép .
Còn ý tưởng của bọn đầu đất đó thì như vậy là khá rồi.
  • :::Cleopatra::: likes this

Phạm Hồng Ngọc Tân

Phạm Hồng Ngọc Tân

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 260 Bài Viết:
Tất cả nằm trong tính toán của VNG, chúng nó quá khôn chứ không phải là ngu.

Bạn thích ăn bánh Tam sắc thì bạn có thể cầy 10 acc để nuôi 1 acc chính (1 acc săn boss ST + VA 2 trận 1 ngày có thể kiếm được 35 cái Thồ x 10 acc x 10 ngày = 3500 bánh = max event 1 acc).

VNG đã mở đường cho bạn đú với đời, nếu bạn không làm được thì có 2 phương án :

1 - chấp nhận số phận, kệ thằng có tiền nó lên level, mình cứ túc tắc.--> VNG sẽ xem bạn lỳ được đến bao giờ ?

2 - xoay tiền (có điều kiện thì móc ví, không điều kiện thì nhịn ăn, trộm cướp...) để đua với đời ---> VNG xin gửi đến bạn lời cảm ơn chân thành nhất!

Bạn nào có ý định chửi bới hoặc dọa VNG là tao nghỉ chơi thì nên tự đặt câu hỏi là VNG có sợ bị chửi không ? VNG có sợ các bạn nghỉ chơi không?

VNG nó khôn lắm. Cứ để cái Tam Sắc ở đấy cho các bạn thèm :banana:

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Phạm Hồng Ngọc Tân: 22 December 2010 - 07:41 AM

Char CL o0o Duy Việt o0o
Char TL Cao Tăng Đắc Đạ[email protected]
Char NM Thủy Thần
Char Đm Tiêu Trấn
Char .....
Sever Thục Cương
Bang Độc Hành

princefx

princefx

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 938 Bài Viết:

Bạn thích ăn bánh Tam sắc thì bạn có thể cầy 10 acc để nuôi 1 acc chính (1 acc săn boss ST + VA 2 trận 1 ngày có thể kiếm được 35 cái Thồ x 10 acc x 10 ngày = 3500 bánh = max event 1 acc).

VNG đã mở đường cho bạn đú với đời

Điều bạn nói chỉ dựa trên lý thuyết, thực tế ko được như vậy đâu, vượt ải chỉ được 8 acc,vậy là phải đi 4 lần cho 11 acc,điều này làm được. Nhưng bạn đi săn boss sát thủ đi rồi biết, chỉ người kết thúc boss mới được nguyên liệu, 1 acc 8 con boss thì mất 2h(ko bị ai ks),10 hay 11 acc thì mất 20h-22h à?? 1 ngày bạn sẽ nằm viện. Mình biết là có thể săn nhiều bản đồ khác nhau,nhưng bạn sẽ ko làm được vì tình hình này muốn ăn trọn 1 bản đồ đã là khó rồi,cao lắm bạn ăn được 2 bản đồ thì bạn cũng mất 10>12h cho 11 acc(vì thời gian ra boss là 15 phút),đó là hoàn toàn suôn sẻ đấy nhé!!!đó là chưa kể bạn chưa chắc 1 acc được 35 cái thổ đâu!!!(vì tỉ lệ ra thổ ít hơn 2 loại kia).Event này muốn ăn free thì trong người phải có vài chục k vinh dự,thời gian còn lại treo máy đánh quái lấy 2 loại kia may ra max được. Còn dùng tđ thì ko phải bàn(đó là ý muốn của VNG).

saycaphe

saycaphe

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 131 Bài Viết:
Chửi bọn VNG cho nó đỡ cú thôi, chứ mình biết chúng nó làm vậy là có ý đồ mà.
Hôm qua vào diễn đàn volam post bài kêu gọi cho onlien nhận thưởng ra Kết Tinh Thổ mà có thằng Mod trả lời ngu vãi,và 1 thằng ngu khen event này hay nữa chứ :(.

thuytinh6789

thuytinh6789

Thạc sĩ CSTH

• Advance Member
  • 2188 Bài Viết:
Trước event bọn nó rao mua điểm 500 điểm VD có hơn 100v, chỉ béo bọn đầu cơ thôi.
  • chaynhanh likes this

Phạm Hồng Ngọc Tân

Phạm Hồng Ngọc Tân

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 260 Bài Viết:

VNG đã mở đường cho bạn đú với đời

Điều bạn nói chỉ dựa trên lý thuyết, thực tế ko được như vậy đâu, vượt ải chỉ được 8 acc,vậy là phải đi 4 lần cho 11 acc,điều này làm được. Nhưng bạn đi săn boss sát thủ đi rồi biết, chỉ người kết thúc boss mới được nguyên liệu, 1 acc 8 con boss thì mất 2h(ko bị ai ks),10 hay 11 acc thì mất 20h-22h à?? 1 ngày bạn sẽ nằm viện. Mình biết là có thể săn nhiều bản đồ khác nhau,nhưng bạn sẽ ko làm được vì tình hình này muốn ăn trọn 1 bản đồ đã là khó rồi,cao lắm bạn ăn được 2 bản đồ thì bạn cũng mất 10>12h cho 11 acc(vì thời gian ra boss là 15 phút),đó là hoàn toàn suôn sẻ đấy nhé!!!đó là chưa kể bạn chưa chắc 1 acc được 35 cái thổ đâu!!!(vì tỉ lệ ra thổ ít hơn 2 loại kia).Event này muốn ăn free thì trong người phải có vài chục k vinh dự,thời gian còn lại treo máy đánh quái lấy 2 loại kia may ra max được. Còn dùng tđ thì ko phải bàn(đó là ý muốn của VNG).

Tất nhiên, mình tính hoàn toàn là bạn ko bị ks, không mất thời gian bem nhau, còn nếu bị ks và bem nhau chắc bạn phải cầy sang event sau mới đủ ăn :wallbash:

Nói chung tính chỉ để mọi người cùng biết là gần như ko thể ăn max event nếu không dùng tiền đồng.
Char CL o0o Duy Việt o0o
Char TL Cao Tăng Đắc Đạ[email protected]
Char NM Thủy Thần
Char Đm Tiêu Trấn
Char .....
Sever Thục Cương
Bang Độc Hành

princefx

princefx

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 938 Bài Viết:

Chửi bọn VNG cho nó đỡ cú thôi, chứ mình biết chúng nó làm vậy là có ý đồ mà.
Hôm qua vào diễn đàn volam post bài kêu gọi cho onlien nhận thưởng ra Kết Tinh Thổ mà có thằng Mod trả lời ngu vãi,và 1 thằng ngu khen event này hay nữa chứ :(.

Ax,thì ra là bạn post bài bên đó à, hồi nãy mới vào topic đó và reply lại mà nó đang kiểm duyệt nên chưa hiện(có lẽ sẽ ko hiện luôn), có 3 reply mà 2 thằng trên ko phải mod mà là CTV thôi,thằng ở dưới chắc cùng 1 giuột nên mới khen đáo khen để cái event này!! tụi nó mở miệng ra là kêu tham gia tính năng trong game để lấy ng liệu mà "đéo" hiểu ng liệu nó ra kiểu gì cho đủ!!!(dùng từ đó nó mới emphasize, mọi người thông cảm)!!hic...

daisonvuong

daisonvuong

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1911 Bài Viết:
tôi hỏi câu này khí không phải:
"các bạn cày lv để làm gì"??
giờ mà còn ăn event+ cày lv....nản. đã biết mặt bọn VNG rồi thì cứ để thế, ăn đc bao nhiêu thì ăn, cònlại vào TK đánh nhau thôi, khi nào VLTK tan thì cũng đỡ tiếc tiền.
giờ tôi cắm 3 acc làm dã tẩu lấy tiền ---> đi TK hết!
đồ thì sắm 1 bộ huyền viêm lởm thôi, vẫn đánh nhau tốt. kéo xe mà :D

princefx

princefx

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 938 Bài Viết:

giờ mà còn ăn event+ cày lv....nản. đã biết mặt bọn VNG rồi thì cứ để thế, ăn đc bao nhiêu thì ăn, cònlại vào TK đánh nhau thôi, khi nào VLTK tan thì cũng đỡ tiếc tiền.

ông bạn chơi còn tốn kém hơn tui nữa, 3 acc cày dã tẩu làm sao dư tiền mà đi tk,tốt hơn nên off 3 acc đó đi,bán tiền đồng lấy tiền vạn còn nhiều hơn, đỡ phải nhọc công treo máy!! event thì có thì ăn cho vui chứ đâu ai bắt buộc phải max,ko max thì phải bỏ tiền ra đâu,ae ở đây chỉ tán dóc tí cho vui vậy thôi,chứ ý đồ của VNG thì ai cũng hiểu cả!!!

:::Cleopatra:::

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 90 Bài Viết:
Đừng nói chúng nó ngu .. vì chúng nó kinh doanh mà ... Mà phải nói chúng nó hút máu kinh quá, nó tham VCL và thế mới biết còn nhiều gà béo cho chúng nó xơi
::: Cuộc sống thay đổi khi chúng ta thay đổi :::

Huỳnh Quốc Vương

Huỳnh Quốc Vương

Mù IT tỏ ra nguy hiểm

• Trial Moderator
  • 1925 Bài Viết:
mục tiêu của đợt event này là hút hết điểm vinh dự liên đấu của gamer, tin chắc rằng trong thời gian gần sắp tới, ngựa phiên vũ hay xích lông câu sẽ được đưa vào danh sách phần thưởng mua bằng điểm vinh dự. Không loại trừ khả năng lệnh bài tử mãng, kim ô cũng được mua bằng điểm vinh dự, vì ai cũng biết để có được 1 trang bị đổi lấy loại lệnh bài này hầu như rất hiếm ! để vào trong list phần thưởng mua bằng điểm vinh dự, khi đó VNG sẽ tuồn ra vô số lệnh bài vinh dự (theo đường chợ đen hoặc theo đường event)

thuytinh6789

thuytinh6789

Thạc sĩ CSTH

• Advance Member
  • 2188 Bài Viết:
Khó khăn thì không tính event này đi, coi như không có thì đã sao, event còn ra liên tục chỉ sợ không đủ tiền mà theo.

God Of War

God Of War

Căn bản tin học tốt

• Advance Member
  • 58 Bài Viết:
ai bảo VN_Gâu nó ngu :wallbash:
ai cố gắng ăn MAX event của nó mới là ngu :058:

NeverRegret

NeverRegret

immortalization

• Advance Member
  • 2690 Bài Viết:
thêm cái này nữa,nạp card 10 acc cầy kết tinh thổ cũng là trúng kế vngame,bèo lắm mùa event nạp nó 200k quà cuối năm :wallbash:
Mất tài sản chưa phải là mất
Mất danh dự là mất 1/2 cuộc đời
Mất can đảm là mất tất cả...

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 90 Bài Viết:

thêm cái này nữa,nạp card 10 acc cầy kết tinh thổ cũng là trúng kế vngame,bèo lắm mùa event nạp nó 200k quà cuối năm :wallbash:

Xe hết thẻ vcẫn phải nạp để lấy xe mà kéo công thủ
::: Cuộc sống thay đổi khi chúng ta thay đổi :::

dieuthuthusinh

dieuthuthusinh

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 129 Bài Viết:
Hơi đâu mà chửi vì nó có nghe đâu. Bỏ 1 thẻ 120k cào cái cho vui với event. 1 ngày đem 8 acc vào VA 2 lần cho acc chính ăn được rồi, đỡ hao :-))

Chia rẽ là chít, Đoàn kết là ... chít hết

hoangnguyen123456

hoangnguyen123456

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1158 Bài Viết:

3 ac cày DT đủtiền mua KNB nạp giờ hem :biggrin:
Tính ra ông vẩn còn đang cào thẻ đấy hehe :tongue:

forever007

forever007

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 175 Bài Viết:
cày tiền không đủ sống, tiền vạn không được sử dụng trong ev ent như những lần trước.
Chơi võ lâm phụ thuộc vào ev ent quá nhiều,chơi võ lâm giờ ko còn nhiều mục đích nữa.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]