Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

VNG - Lê Hồng Minh <= Một cái nhìn công bằng !

* * - - - 1 Bình chọn

• Please log in to reply
33 replies to this topic

tungdkh

tungdkh

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 260 Bài Viết:
t

Bài viết này được chỉnh sửa bởi tungdkh: 24 June 2011 - 09:04 PM

NeverRegret

NeverRegret

immortalization

• Advance Member
  • 2690 Bài Viết:
1441,nghe phát cười,xong cái vl này bố thằng nào dám chơi hay đầu tư vô cái j dính tới vngame.
chiến lược j chả cần biết,so sánh thử với cty nước ngoài nếu có chơi gameonline nhé,thì cách service phải học tập thêm 20 năm nữa <_<
Mất tài sản chưa phải là mất
Mất danh dự là mất 1/2 cuộc đời
Mất can đảm là mất tất cả...

hoangnguyen123456

hoangnguyen123456

Cử nhân CSTH

• Advance Member
  • 1158 Bài Viết:
Kinh doanh kiểu thịt luôn con gà đẽ trứng vàng :biggrin:
LHM được rất nhiều, nhưng sẽ mất nhiều hơn :biggrin:

Huỳnh Quốc Vương

Huỳnh Quốc Vương

Mù IT tỏ ra nguy hiểm

• Trial Moderator
  • 1925 Bài Viết:
Có 1 sự thật mà tôi đồng ý với chủ topic, đó là Lê Hồng Minh xuất thân từ game thủ ./. Ngoài ra bạn nói từ anh ta mà ra được công ty VNG như hiện tại là không đúng. Đối với tôi, LHM giống như 1 nhân vật thế thân trong Trung Nguyên Kiếm Khách (chà, ko biết có nhiễm ko đây), đằng sau anh ta là cả 1 thế lực rất lớn.
Điều không đồng ý với ý kiến của chủ topic, chúng ta chơi game, họ phát hành, hiển nhiên chúng ta phải hiểu và đồng ý nạp card. Không nên có những câu nói đại loại như : Bạn không ăn event, bạn đừng nạp card, không ai ép bạn nạp card.... xin thưa, game chỉ cần 30 phút không nạp card thôi, thì sẽ đóng cửa ngay lập tức (Tam Quốc chí và mới đây nhất là volamweb). Chúng ta yêu game này, chúng ta vẫn tiếp tục cuộc chơi vì nhiều lý do khác nhau : luyện lev, săn boss, hay chỉ đơn giản là lên gặp bạn bè tán gẫu .v.v... và vì thế chúng ta vẫn phải nạp card
Tuy là lời lẽ của gamer gần đây thiếu thân thiện với nhà phát hành, nhưng chung quy cũng vì mong muốn cải thiện game tốt hơn, giảm bớt chi phí hơn. Bằng chứng có nhiều bạn nặng lời ở topic này nhưng ở topic khác lại khen nức nở (có khi là ăn ra đồ ngon nè, có khi là buôn bán thuận lợi .v.v...), đó đều là những cảm xúc thật ở mỗi con người. Chúng ta hoàn toàn có thể thông cảm được điều đó
Còn điều cuối cùng, bạn giải thích con số 1441 gì đó, điều đó còn tùy thuộc rất nhiều vào game võ lâm (vì sao thì bạn hãy tự nghĩ xem). Nếu võ lâm không ra hồn, người VN chúng ta có câu :"một sự bất tín, vạn sự không tin" VNG chỉ có nước sập thôi, đừng nói chi phát triển game khác

lyhongphuc891

lyhongphuc891

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 318 Bài Viết:

_ Mình là member CSTH từ khá lâu mà chơi VLTK từ lâu lắm khi mà nghênh khách đường của VNG còn trên đường Bùi Thị Xuân Hà Nội . Ngày đó VP của nó bé tý tẹo thể mà chỉ vài năm sau VNg đã phát triển giàu có mở những nghênh khách đường lớn hơn và hoành tráng hơn ngày xưa rất nhiều . Quy mô của VNG mới làm mình sửng sốt khi có lần tình cờ xem một phóng sự viết về VNG . Sự hoành tráng của VNG có sự đóng góp tiền bạc của biết bao nhân sỹ võ lâm 1 trong đó có tôi . Tôi chợi rồi bỏ sau lại chơi lại và lại bỏ và bây h vẫn chơi VLTK 1 . Tôi thường chơi ACC ko VIP không có đồ hàng chục triệu đồng nhưng mà tổng kết lại trước đến giờ chắc cũng đóng góp tầm 10 chai cho VNG .he he
_ Thỉnh thoảng vô diễn đàn CSTH thấy nhân sĩ võ lâm chửi VNG kinh quá Cứ có event nào là thấy chửi đặc biệt là chửi Lê Hồng Minh đem cả họ hàng ông ta ra chửi so sánh người ta như súc vật .
_ Thực ra tôi nghĩ VLTK là một game hay và cho đến bây h vẫn là một game hay . Tôi chơi VL 1 rồi mà chơi game khác thấy hình ảnh và kết cấu truyện thua xa VL1 . Bỏ một vài lần vì bận công việc nhưng mà lúc rảnh lại chơi lại acc ko VIP nhưng cũng thấy vui .
_ Nếu là một người chơi Game thì phải cảm ơn VNG đã cho một sản phẩm hay như vậy đến với người tiêu dùng là Gamer . Thời gian gần đây VNG cho ra event mà mỗi event ăn Max bẵng xu chắc cũng tốn đôi triệu một event . Nhiều người bảo là Hút máu . Tôi thấy điều này là Bình thường thôi Chẵng ai cho ko ai cái gì . Game cho bạn niềm vui thì mỗi tháng đóng vào game tâm 50 nghìn nạp thẻ . Bạn mốn vui hơn hồi hộp hơn thì mỗi event nạp vài trăm K ăn event biết đâu ra đồ ngon thì càng vui . Ai là đại gia muốn mình lá số 1 thì mua đồ VIP tốn cả trăm triệu đông để được là VIP . Ai có chừng nào thì giải trí chừng đó . Không thể nào có chuyện ko bỏ tiền ra mà lại khủng và VIP hơn thiên hạ được . Vui thì chơi mà chán rồi thì nghỉ . Nghỉ rồi chơi cái khác còn tốn kém gấp chục lần (Rượu chè Lô đề Bóng bánh Gái gú chẳng hạn )
_ Các bạn vào diễn đàn này có điểm chung là chơi VLTK 1 nhưng mà lứa tuổi khác nhau có bạn lớn tuổi cũng có người chỉ là học sinh Nhưng đa phần là còn trẻ Thấy có người chửi LHM cũng hùa theo chửi . Thực tế LHM cũng chẳng bao h vào cái diễn đàn này mà đọc những câu từ hoa mỹ đó đa phần các member chửi và tự đọc cho sướng tai . đây là diễn đàn tự do ngôn luận chẳng ai cấm các bạn cả nhưng hãy thử nhìn lại nhé :
1. TGĐ của VNG có ăn cướp tiền của ,công sức của các bạn ko ? Hay tiền nạp card các bạn tự nguyện cào thẻ . Game cũng tự các bạn log vào chơi
2. LHM ko phải là con người tầm thường như các bạn nghĩ . Thực sự đó là người rất giỏi . Xuất thân cũng là người chơi game như các bạn và tôi mà đi lên xây dựng một công ty VNG hoành tráng . Tôi và các bạn bao nhiêu ng có thể làm được như LHM . Vè quy mô và sự PT của VNG mới thấy được ông ta giỏi như thế nào . Tôi cũng đang làm việc cho công ty nổi tiếng Đa Quốc gia kinh doanh về được phẩm nhưng khi làm phép so sánh về tầm nhìn chiến lược quy mô cách tổ chức của công ty của tôi và VNG tôi thấy rằng VNG ko thua kém về mặt nào . Đó là điều tự hào của VN vì đã có những công ty quy mô pt ngang tầm nhiều công ty lớn trên thế giới . Các bạn đừng nên cho rằng cứ bỏ ra vài trâm K thậm chí vải triệu nạp vô game rồi muốn nói sao cũng được .
_ Nhiều bạn sai lầm cho rằng OFF acc nghỉ chơi phản đối . Các bạn ko chơi còn nhiều ng chơi VL lắm . Các bạn ko nạp thẻ thì VNG ko vì thế mà thất thu VLTK cũng sẽ ko chết như nhiều bạn nghĩ . Mà giả sử VL1 có chết thì VNG cũng vẫn tồn tại và phát triển vì có còn kinh doanh nhiều game khác Nếu lên nghênh khách đường của VNG HN bạn thấy con số 1441 chứ . Mục tiêu của VNG là năm 2014 có 41 triệu ng Việt dùng các dịch vụ của VNG <= Chết bằng niềm tin hả các ban
Đọc topic này của mình có nhiều bạn ko có chung quan điểm . Chắc sẽ gay gắt phản hồi nhưng hãy suy nghĩ 1 chút xem xét đúng sai nhé
Cảm ơn đã đọc
Chúc các bạn Giáng sinh an lành và một năm mới thành công !

Mình cũng thừa nhận vltk1 là một game hay nhưng nay đã bị thương mại hóa không còn giữ nguyên vẻ đẹp ban đầu, người chơi đã phải chịu biết bao nhiêu là tiền: tiền nộp card mỗi tháng, tiền trả nét 3k-4k /giờ, tiền ăn event, mình có cảm nghĩ trò chơi này chỉ thích hợp cho dân nhà giàu dư ăn dư mặc, chứ những em nhỏ, người nghèo muốn chơi trò này rất khó, phải chăng đối tượng của vng chỉ là những đại gia giàu có?
TGĐ của VNG không ăn cướp tiền của, công sức nhưng chỉ tìm cách dụ người chơi tình nguyện nạp card thể hiện qua những đợt event nối tiếp event, muốn max event phải ăn tiền đồng, dùng đồ vip làm mồi câu để người chơi cào thẻ, khác nào bán exp qua event sll, dùng tiền thật để đổi lấy lv và vật phẩm ảo trong game? Bắt buộc người chơi phải dùng auto của NPH mà không cho người chơi được quyền lựa chọn, xem gamer là những con rối hay tượng đất nhào nặng theo ý NPH.
Theo cái đà này kinh doanh đến 2014 chỉ còn 41 đại gia chơi với nhau hoặc vng phải ca bài "ta chẳng còn ai"

Bài viết này được chỉnh sửa bởi lyhongphuc891: 25 December 2010 - 10:07 PM

• Anh Tuan 84 likes this
Băng Tâm sv Vi Sơn Đảo
hiện nick yahoo lyhongphucl đã bị kẻ gian lấy mất nên anh em vui lòng đừng liên lạc cũng đừng nhận bất kỳ file từ yahoo này thank

abu_1204

abu_1204

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 401 Bài Viết:
Theo em thì anh em nên chứi thằng Giám đốc game vltk chứ sao lại chửi LHM nhỉ. Thằng tổng là thằng trùm sò nó bao quát tất cả, chứ nó có điều hành vltk như thằng giám đốc đâu thì làm sao nó hiểu rõ ngọn ngành được
Tấm áo rách nhưng lòng tri kỷ,
Quần thủng đít nhưng chí khí hiên ngang.

-=Soujirou=-

-=Soujirou=-

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 922 Bài Viết:

Có 1 sự thật mà tôi đồng ý với chủ topic, đó là Lê Hồng Minh xuất thân từ game thủ ./. Ngoài ra bạn nói từ anh ta mà ra được công ty VNG như hiện tại là không đúng. Đối với tôi, LHM giống như 1 nhân vật thế thân trong Trung Nguyên Kiếm Khách (chà, ko biết có nhiễm ko đây), đằng sau anh ta là cả 1 thế lực rất lớn.
Điều không đồng ý với ý kiến của chủ topic, chúng ta chơi game, họ phát hành, hiển nhiên chúng ta phải hiểu và đồng ý nạp card. Không nên có những câu nói đại loại như : Bạn không ăn event, bạn đừng nạp card, không ai ép bạn nạp card.... xin thưa, game chỉ cần 30 phút không nạp card thôi, thì sẽ đóng cửa ngay lập tức (Tam Quốc chí và mới đây nhất là volamweb). Chúng ta yêu game này, chúng ta vẫn tiếp tục cuộc chơi vì nhiều lý do khác nhau : luyện lev, săn boss, hay chỉ đơn giản là lên gặp bạn bè tán gẫu .v.v... và vì thế chúng ta vẫn phải nạp card
Tuy là lời lẽ của gamer gần đây thiếu thân thiện với nhà phát hành, nhưng chung quy cũng vì mong muốn cải thiện game tốt hơn, giảm bớt chi phí hơn. Bằng chứng có nhiều bạn nặng lời ở topic này nhưng ở topic khác lại khen nức nở (có khi là ăn ra đồ ngon nè, có khi là buôn bán thuận lợi .v.v...), đó đều là những cảm xúc thật ở mỗi con người. Chúng ta hoàn toàn có thể thông cảm được điều đó
Còn điều cuối cùng, bạn giải thích con số 1441 gì đó, điều đó còn tùy thuộc rất nhiều vào game võ lâm (vì sao thì bạn hãy tự nghĩ xem). Nếu võ lâm không ra hồn, người VN chúng ta có câu :"một sự bất tín, vạn sự không tin" VNG chỉ có nước sập thôi, đừng nói chi phát triển game khác

anh này nói hay quá àh...mà anh có thể nói rõ cái chỗ "LHM giống như 1 nhân vật thế thân trong Trung Nguyên Kiếm Khách , đằng sau anh ta là cả 1 thế lực rất lớn." cho em nghe zi'...tò mò quá..hjhj ^^

Nguyễn Lâm

Nguyễn Lâm

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 303 Bài Viết:

anh này nói hay quá àh...mà anh có thể nói rõ cái chỗ "LHM giống như 1 nhân vật thế thân trong Trung Nguyên Kiếm Khách , đằng sau anh ta là cả 1 thế lực rất lớn." cho em nghe zi'...tò mò quá..hjhj ^^

Nếu mình ko nhầm thì thế lực rất lớn mà các bạn quan tâm ở đây chính là: Tập đoàn IDG, người sáng lập - tỷ phú Mỹ Patrick McGovern (Xếp hạng 287 trong danh sách những người giàu nhất thế giới năm 2007, tài sản 3tỷ USD ).
Chi nhánh tại Việt Nam là: Quỹ đầu tư mạo hiểm IDG Venture Việt Nam - Tổng giám đốc điều hành là: Nguyễn Bảo Hoàng, tốt nghiệp xuất sắc ngành Văn học cổ điển tại Đại học Harvard. Nếu mình ko nhầm thì Anh này từng được chương trình Người Đương Thời làm phóng sự và được "in thành sách" trong tập sách Người Đương Thời!
Các bạn có thể tự tìm hiểu thêm! Các thông tin này mình được đọc cách đây mấy năm rồi, ko rõ bây giờ có thay đổi gì ko!
:confused:
Bổ sung thêm cái tin mới kiếm được:
VinaGame được quỹ đầu tư mạo hiểm IDG Ventures “đỡ đầu”. IDG đã đầu tư 500.000 USD vào VinaGame từ đầu năm 2005 sau khi “kiếm được” 300 triệu USD từ khoản đầu tư 2 triệu USD vào Tencent và trở thành một trong những thương vụ thành công nhất của IDG ở Trung Quốc. (Công ty Internet thành công nhất Trung Quốc là Shanda và Tencent ).

Bài viết này được chỉnh sửa bởi Nguyễn Lâm: 26 December 2010 - 09:51 AM

Huỳnh Quốc Vương

Huỳnh Quốc Vương

Mù IT tỏ ra nguy hiểm

• Trial Moderator
  • 1925 Bài Viết:

Hì hì, mình ví von thế này cho giống phim nghen, nhớ lại phần 2 gần về cuối, Đại Đảng đầu thiết y vệ là 1 con gà về kiếm, nhưng lại tìm 1 cao thủ kiếm khách thế thân => người ta cứ tưởng đại đảng đầu thiết y vệ là người rất cao siêu về kiếm, kết quả cuối cùng bị Thái Hán Anh ( 1 kiếm ghẻ của trung nguyên biu cục) giết chết weo. Quay về vấn đề này, VNG thành lập với cái tên đã dính đến game, không có lý do gì mà vị tổng giám đốc đến giám đốc không biết tí gì về game, vì thế phải tìm 1 thế thân là cao thủ về game, đó chính là lão Lê Hồng Minh chúng ta.

Thiên ưng

Thiên ưng

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 202 Bài Viết:
Rãnh quá đem LHM ra làm trò. Không ai treo đầu dê bán thịt chó như VNG. Chưa từng thấy công ty nào coi thường khách hàng như VNG. Lập nhiều trung tâm hỗ trợ cuối cùng chỉ thấy chọc tức thiên hạ. Chơi được thì chơi, không được thì nghĩ, chả ai cấm. Chiến lược kinh doanh của ông LHM và nhân viên VNG rất hay. Đó là cái tài mà tất cả mọi người thấy được ở LHM.

Apple 

Apple 

November rain

• Advance Member
  • 2076 Bài Viết:
Chê thì cứ chê,chửi thi cứ chửi,thậm chí nhiều người chửi VNG như kiki nhưng tính ra thì.,.. từng cá nhân ấy làm cả đời,cả dòng họ cũng ko bằng LHM kiếm tiền 1 tháng :)
Quy mô thương mại điện tử hiện nay đang bành trướng ra zing me,rồi zing deal,hoi bị ghê,cách nhìn về "vng mà ko có vltk thì chỉ có chết",hiện nay ko còn xài dc nửa đâu.quên lãng nó đi.
Nhái theo phong cách của Facebook cũng khiến VNG càng lúc càng giàu ghê ấy nhỉ

Hạnh phúc là những gì hiện đang có và nắm giữ.không phải những thứ không có được hoặc đã mất đi

-=Soujirou=-

-=Soujirou=-

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 922 Bài Viết:
thì ra là dzậy...mấy anh này biết nhiều về vng ghê ta ...mà thế lực dzậy cũng gớm quá nhở ^^

vudinhtinh

vudinhtinh

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 169 Bài Viết:
mình có quan điểm như thé này nhé:
-Vl1 đúng là giả trí hay nếu biết cách chơi, chắc không ai phản đối
-qua 6 năm phát triển, vinagame đạt đc nhiều thành công, chắc không ai phản đối
-Đến nay. tôi có số câu hỏi: vì sao game thủ quay đầu với chủ trương phát triển vl1, vì họ hết tiền rồi chăng hay họ chán vl1. vì sao chơi game vui là chính mà sao tốn nhiều tiền vậy (đơn giản: tiền cạc nạp ngày 1 tháng 60chục, ủy thác ít nhất hết 40chục, tiền mua máu mana, xa phu, tiền mua đồ để mặc tiền ép đồ lên cấp (chẳng có thằng nào muốn đồ cùi cả, nhưng không thể bỏ ra đống tiền ép đồ thiên tứ +7 đc 2 tháng lại cất vào rương làm kỷ niệm, tiền event (không ai cấm ăn, nhưng nếu có bỏ ra thì vẫn ngon hơn phải không) 1 năm chi cho vl bình thường như mình khoảng ít nhất khiêm tốn lắm cũng phải 5chai.
-vì sao anh LHM không để cho phát triển vl theo lẽ tự nhiên theo quy luạt cung cầu, cái gì không có lợi cho nhà phát hành là cấm, ví dụ retart cống hiến, thay đổi trang bị quá nhanh, event toàn đòi hỏi tiền đồng nhiều hơn, nhưng nếu ăn tđ thì ra đồ quá cùi chỉ để shop cái này quan trọng vì khi bỏ tiền ra thì cũng phải đc gì cho xứng đáng chứ. cấm auto ngoài, không nói cấm cầy tiền nhưng mà còn ai dám bù lỗ cầy tiền đc lúc này.
-anh LHM giỏi tôi công nhận, nhưng anh cũng quên 1 điều hạt muối chia đôi cân đường ăn cả. hoạch định lại sự phát triển cuae vl1 là điều mà ai cũng muốn trừ anh LHM thôi

NeverRegret

NeverRegret

immortalization

• Advance Member
  • 2690 Bài Viết:

Chủ topic là con chó trung thành nhỉ vào tung hô cho chủ nhân mày được nhiêu tiền thế con. VNG được biết đến bởi cái gì? ngoài cái VL1 này ra thì chẳng có cái con mẹ gì để người ta biết đến cả. Chẳng qua cũng chỉ là mèo mù vớ cá rán mà thôi chứ có cái vị gì. VNG lên nhờ VL và cũng chết ở chính VL mà thôi không có gì là mãi mãi cả đâu. Với chính xách như bây giờ đối với VL thì ngày đào huyệt cũng chẳng còn xa lắm đâu. Mày theo nó thì chịu khó kiếm chút tiền để dành sau này kiếm miếng đất mà chôn. Chứ không sau này VNG nó chết rồi lại không kiếm được đâu.

bác ko cần nặng lời và nói "trúng" như thế,chết chết :wallbash:
Mất tài sản chưa phải là mất
Mất danh dự là mất 1/2 cuộc đời
Mất can đảm là mất tất cả...

tetua

tetua

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 104 Bài Viết:
* Nếu dùng tiền của IDG thì nó hút máu cũng chả sai :) -> áp lực thu hồi vốn đó mà.
* Nếu nói nạp thẻ là tự nguyện ko ai ép thì câu này -> con bò mà biết nói nó cũng nói giống ông. :D thế có ai ép ông mặc quần áo đẹp ko? Ông đi con xe ghẻ bên cạnh 1 người đi @, Sh ông có nghĩ trong đầu là phải ráng sao cho bằng người ta ko? một tháng ông kiếm 200k trong khi thằng khác kiếm 2tr ông nghĩ gì ?
* Lê Hồng Minh là người giỏi - đúng! - nhưng hắn chỉ giỏi trong việc làm cho người khác chửi cả họ nhà hắn lên àh.
* 1441 là mục tiêu còn đạt đc hay ko còn phải chờ, VNG giờ tập trung cho mạng xã hội zing.vn nhưng xem ra "chưa có tài đã có tật" bằng chứng là đăng toàn tin vịt nên bị cảnh cáo phạt 27tr và rút giấy phép 6 tháng đó.
Tóm lại là VNG là công ty làm ăn theo kiểu chộp giật, ko có định hướng pt bền vững và bây giờ muốn lấy lại hình ảnh của VNG vài năm trước thì rất khó.
del acc DM CS2

Nguyễn Lâm

Nguyễn Lâm

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 303 Bài Viết:

thì ra là dzậy...mấy anh này biết nhiều về vng ghê ta ...mà thế lực dzậy cũng gớm quá nhở ^^

Nếu mà suy nghĩ hẹp hòi thì tiền gamer đốt bao nhiêu đều qua tay V N G rồi xuất ngoại hết. Không biết % chia chác thế nào nhỉ? Có đủ để V N G tồn tại nếu thiếu Quỹ này ko?

vietnamman

vietnamman

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 444 Bài Viết:
Đúng là VNG đi lên từ VL1 và cũng sẽ mất hút theo nó thui. Kiếm thế ra đời gây xôn sao giới game thủ một thời gian, vào quán game thấy toàn kiếm thế nhưng giờ thì sao, may ra còn vài người. kiếm thế rồi sẽ đi theo vết xe của cửu long tranh bá, hào nhoáng khi bắt đầu và cũng sớm rút lui về sau hậu trường.

Các bạn bảo trang zing đang phát triển thật nực cười, ngoài mấy đứa con nít vào ngắm nghía, post mấy cái clip linh tinh thì trên đó trả tìm thấy cái khỉ gì có giá trị cả :)

Bài viết này được chỉnh sửa bởi vietnamman: 27 December 2010 - 12:05 AM

*************** Bạch Vân *************

hoangtung1801

hoangtung1801

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 402 Bài Viết:
zing.vn thì toàn là hot boy, hot girl rồi teen đến phát nản

Tieu chieu

Tieu chieu

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 272 Bài Viết:

_ Mình là member CSTH từ khá lâu mà chơi VLTK từ lâu lắm khi mà nghênh khách đường của VNG còn trên đường Bùi Thị Xuân Hà Nội . Ngày đó VP của nó bé tý tẹo thể mà chỉ vài năm sau VNg đã phát triển giàu có mở những nghênh khách đường lớn hơn và hoành tráng hơn ngày xưa rất nhiều . Quy mô của VNG mới làm mình sửng sốt khi có lần tình cờ xem một phóng sự viết về VNG . Sự hoành tráng của VNG có sự đóng góp tiền bạc của biết bao nhân sỹ võ lâm 1 trong đó có tôi . Tôi chợi rồi bỏ sau lại chơi lại và lại bỏ và bây h vẫn chơi VLTK 1 . Tôi thường chơi ACC ko VIP không có đồ hàng chục triệu đồng nhưng mà tổng kết lại trước đến giờ chắc cũng đóng góp tầm 10 chai cho VNG .he he
_ Thỉnh thoảng vô diễn đàn CSTH thấy nhân sĩ võ lâm chửi VNG kinh quá Cứ có event nào là thấy chửi đặc biệt là chửi Lê Hồng Minh đem cả họ hàng ông ta ra chửi so sánh người ta như súc vật .
_ Thực ra tôi nghĩ VLTK là một game hay và cho đến bây h vẫn là một game hay . Tôi chơi VL 1 rồi mà chơi game khác thấy hình ảnh và kết cấu truyện thua xa VL1 . Bỏ một vài lần vì bận công việc nhưng mà lúc rảnh lại chơi lại acc ko VIP nhưng cũng thấy vui .
_ Nếu là một người chơi Game thì phải cảm ơn VNG đã cho một sản phẩm hay như vậy đến với người tiêu dùng là Gamer . Thời gian gần đây VNG cho ra event mà mỗi event ăn Max bẵng xu chắc cũng tốn đôi triệu một event . Nhiều người bảo là Hút máu . Tôi thấy điều này là Bình thường thôi Chẵng ai cho ko ai cái gì . Game cho bạn niềm vui thì mỗi tháng đóng vào game tâm 50 nghìn nạp thẻ . Bạn mốn vui hơn hồi hộp hơn thì mỗi event nạp vài trăm K ăn event biết đâu ra đồ ngon thì càng vui . Ai là đại gia muốn mình lá số 1 thì mua đồ VIP tốn cả trăm triệu đông để được là VIP . Ai có chừng nào thì giải trí chừng đó . Không thể nào có chuyện ko bỏ tiền ra mà lại khủng và VIP hơn thiên hạ được . Vui thì chơi mà chán rồi thì nghỉ . Nghỉ rồi chơi cái khác còn tốn kém gấp chục lần (Rượu chè Lô đề Bóng bánh Gái gú chẳng hạn )
_ Các bạn vào diễn đàn này có điểm chung là chơi VLTK 1 nhưng mà lứa tuổi khác nhau có bạn lớn tuổi cũng có người chỉ là học sinh Nhưng đa phần là còn trẻ Thấy có người chửi LHM cũng hùa theo chửi . Thực tế LHM cũng chẳng bao h vào cái diễn đàn này mà đọc những câu từ hoa mỹ đó đa phần các member chửi và tự đọc cho sướng tai . đây là diễn đàn tự do ngôn luận chẳng ai cấm các bạn cả nhưng hãy thử nhìn lại nhé :
1. TGĐ của VNG có ăn cướp tiền của ,công sức của các bạn ko ? Hay tiền nạp card các bạn tự nguyện cào thẻ . Game cũng tự các bạn log vào chơi
2. LHM ko phải là con người tầm thường như các bạn nghĩ . Thực sự đó là người rất giỏi . Xuất thân cũng là người chơi game như các bạn và tôi mà đi lên xây dựng một công ty VNG hoành tráng . Tôi và các bạn bao nhiêu ng có thể làm được như LHM . Vè quy mô và sự PT của VNG mới thấy được ông ta giỏi như thế nào . Tôi cũng đang làm việc cho công ty nổi tiếng Đa Quốc gia kinh doanh về được phẩm nhưng khi làm phép so sánh về tầm nhìn chiến lược quy mô cách tổ chức của công ty của tôi và VNG tôi thấy rằng VNG ko thua kém về mặt nào . Đó là điều tự hào của VN vì đã có những công ty quy mô pt ngang tầm nhiều công ty lớn trên thế giới . Các bạn đừng nên cho rằng cứ bỏ ra vài trâm K thậm chí vải triệu nạp vô game rồi muốn nói sao cũng được .
_ Nhiều bạn sai lầm cho rằng OFF acc nghỉ chơi phản đối . Các bạn ko chơi còn nhiều ng chơi VL lắm . Các bạn ko nạp thẻ thì VNG ko vì thế mà thất thu VLTK cũng sẽ ko chết như nhiều bạn nghĩ . Mà giả sử VL1 có chết thì VNG cũng vẫn tồn tại và phát triển vì có còn kinh doanh nhiều game khác Nếu lên nghênh khách đường của VNG HN bạn thấy con số 1441 chứ . Mục tiêu của VNG là năm 2014 có 41 triệu ng Việt dùng các dịch vụ của VNG <= Chết bằng niềm tin hả các ban
Đọc topic này của mình có nhiều bạn ko có chung quan điểm . Chắc sẽ gay gắt phản hồi nhưng hãy suy nghĩ 1 chút xem xét đúng sai nhé
Cảm ơn đã đọc

Đích thị tên này là AE họ hàng của Lê Hồng Minh, nói tốt cho ng thân hay thế, ko phải họ hàng thì cấp dưới, viết bài nịnh sếp đây

-.DXS.-

-.DXS.-

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 464 Bài Viết:

đây là diễn đàn tự do ngôn luận chẳng ai cấm các bạn cả nhưng hãy thử nhìn lại nhé :

Trả tiền cho nhà cung cấp để sử dụng sản phẩm là tất nhiên. Nhưng trả tiền để nó coi thường, bức xúc thì có lẽ chỉ Gamer VLTK là làm vậy.
Gamer ngoài trả tiền cho VNG còn trả tiền cho nhiều nhà cung cấp khác, nhưng thử hỏi trong trăm vạn nhà cung cấp các bạn đã từng trả tiền, các bạn có biết đc tên của mấy GĐ, có chửi GD nhiều như chửi LHM ko?

Cảm ơn đã đọc

Quy mô và chiến lược. Cái này khó nói, vì mình không đủ thông tin phân tích. Chỉ nêu 1 số biểu hiện bên ngoài để bạn tham khảo.

- Chiến lược đối với VLTK: cho đến nay chiến lược tận thu là thấy rõ, bất chấp những căn bản để VLTK tồn tài phát triển là dự trên cốt truyện gần gũi với người chơi, tính tích luỹ trong quá trình chơi và tính cộng đồng.
Vậy nó đúng hay sai? khách hàng chấp nhận thế nào? Đối với VNG có thể họ cho là đúng nếu đặt lợi nhuận ngắn hạn. Đối với gamer thì câu trả lời có rồi đấy.

- Chiến lược đối với phát triển game online: tôi chả thấy định hướng nổi bật gì trong các game đã phát hành VLTK2, Kiếm thế, Thuận thiên kiếm, cửu long tranh bá,...
Cái thấy rõ là khi 1 nhóm nào đó trong VNG đăng ký dự án game mới, tính toán có lợi nhuận là duyệt. Ko cái nào liên quan đến cái nào.

- Phát triển các dịch vụ dựa trên cổng ZING: Định làm yahoo VN, chứ hoàn toàn không phải í tưởng chiến lược, tầm nhìn gì to tát.
Nhưng làm kiểu học mót, cóp nhặt mà chả có sự chuẩn bị, tính toán đường dài. Vào zing, những người có chuyên môn thấy rõ.

- VNG thương hiệu gắn liền với VLTK1, chứ ko phải sàn chứng khoán, bất động sản hay bất cứ game nào họ đã phát hành. Với kết thúc VLTK như hiện nay, cái thương hiệu liệu có còn giá trị. Đối với tôi, thương hiệu VNG là con số 0, nó được định nghĩa với chụp giật, bất tín, làm việc cẩu thả.

- Về cá nhân LHM, những gì tôi thấy, công nhận đó là người tài, tôi hâm mộ, nhưng cũng lo lắng cho A í. Kiếm tiền giỏi, những bị sỉ vả đến tận xương tuỷ, đến cả họ hàng,... ở cường độ lớn, mật độ dày như thế, liệu có tổn thọ quá không đối với 1 người còn trẻ, còn nhiều ý tưởng chưa thực hiện.

Bài viết này được chỉnh sửa bởi -.DXS.-: 27 December 2010 - 07:47 AM

/AddCommand Space pds2 DirectShortcutSkill(7)
/AddCommand Tab pds2 DirectShortcutSkill(6)
/AddCommand RButton pds2 DirectShortcutSkill(5)
/AddCommand 4 pds2 DirectShortcutSkill(0)
/AddCommand E pds2 DirectShortcutSkill(1)
/AddCommand 5 pds2 DirectShortcutSkill(2)
/AddCommand R ' Switch([[horse]])
/AddCommand T ' Switch([[run]])
/AddCommand G ? Switch([[Sit]])

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]