Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Xin chỉ giúp unlock iphone 3gs 16G!!!!

• Please log in to reply
3 replies to this topic

truong11198

truong11198

Thành viên mới

• Member
  • 26 Bài Viết:
Mình mới được ba con đem về tăng cái Iphone 3gs 16G ma minh ko biết unluck.Có ai biết chỉ dùm minh với.
Máy hiện tại
Version: 4.2.1
Carrier: AT&T 9.0
Modem firmware:05.15.04
Có bạn nào biết chỉ dùm mình.Thanks nhìu

truong11198

truong11198

Thành viên mới

• Member
  • 26 Bài Viết:
Có ai biết không giúp em với...

Mr An

Mr An

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 347 Bài Viết:
Theo kinh nghiệm của tui thì xử lý như sau:
Lúc chưa Unlock thì máy nó đòi đút cáp đĩa , hoặc bỏ SIM activate. Bạn làm như sau
1. GreenPoision (Greenp0ison rc5 trên window) dùng Jealbreak (để cài đặt các phần mềm như Cydia), lúc chạy Jealbreak nó yêu cầu gì thì làm theo nó nhé.
2. Sau khi jealbreak được thì bạn đã thoát khỏi cảnh máy đòi đút cáp, lúc này máy bạn giống cái Ipod vì chưa kết nối với nhà mạng được.
3. Cài đặt Cydia trên iPhone : download và chạy chương trình redsn0w_win_0.9.6b6 (bạn hãy tự kiếm mà download nhé) , khi cài nhớ chọn Install Cydia để setup nó vào iphone của bạn.
Sau khi làm xong 3 bước trên thì máy bạn đã có thể kết nối với mạng VN mình rồi.
Mình cũng chỉ a ma tơ thôi, ai có ý kiến khác thì giúp bạn ý với nhé.
Chúc bạn thành công.
Hãy ghé thăm BLOG của tôi http://my.opera.com/only_love28012007/blog"

Vien Thua Chi

Vien Thua Chi

Cử nhân CSTH

• VIP
  • 1019 Bài Viết:
Ra tiệm nhờ người ta làm cho nó lành bạn ạ, nhiều lúc tiệm người ta un cả trăm cái còn chưa chắc ăn huống chi bạn tự làm.

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]