Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Tính cách các cung

• Please log in to reply
150 replies to this topic

phongthuy199

phongthuy199

Thành viên mới

• Newbies
  • 4 Bài Viết:
Hic hic ATT và Mod đâu rồi,em chờ gần 2 tuần nay rồi mà vẫn ko thấy reply em vậy hà:-

DartLord

DartLord

Thành viên mới

• Advance Member
  • 29 Bài Viết:
MOD ơi hom nay đã gần Tết rồi,chờ Mod gần cả tháng nay rồi mà kô thấy hồi âm gì hết ah.Cuối năm rồi MOD post tiếp chòm Song Tử lên cho em luôn đi.Em đang mong lắm nè.Thanks MOD nhiều nha!!! :-/

heero

heero

Thành viên mới

• Newbies
  • 18 Bài Viết:
viết chòm song ngư đi bạn ơi sao lại dừng thế

tiger

tiger

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 263 Bài Viết:
Và bây giờ là từ khóa năm mới của các cung nè (mới lượm được)

Dương cưu (21/3 - 19/4):

Từ khoá của bạn là "Tôi là", do đó có thể bạn cần phải nghĩ đến ai đó khác nữa để có sự thay đổi nhé. Hứa với bản thân rằng bạn sẽ dành thời gian và nạp thêm lòng nhiệt tình cho một hoạt động từ thiện. Với tinh thần thoải mái, nhất định bạn sẽ thay đổi được thế giới với tư cách là người thầy của những những trẻ em cơ nhỡ.

Kim ngưu (20/4 - 20/5):

Từ khoá của bạn là "Tôi có", nhất định bạn hơi quá đam mê những "vật sở hữu" của bạn đấy nhé. Hãy bình thường hoá vấn đề đi thôi. Bạn hơi quá sa đà với những thú vui của bản thân do đó cần phải "kiềm chế" lại và dành thời gian với thiên nhiên cây cỏ. Hãy chú ý đến chất lượng thay vì số lượng.

Song sinh (21/5 - 21/6):

Từ khoá của bạn là "Tôi nghĩ". Bạn có nhu cầu vô tận về những tin tức mới. Bạn nên vừa lắng nghe chăm chú hơn vừa nhìn kỹ hơn mọi việc. Khởi động sở thích "tĩnh tâm" của bạn như yoga.

Cự giải (22/6 - 22/7):

Từ khoá của bạn là "Tôi cảm thấy". Bạn ám ảnh những gì mà mọi người nói, rất ghi nhớ những lời chỉ trích sai trái cũng như những biểu hiện vô ý. Bạn nên học cách chấp nhận những phê bình có tính xây dựng và quẳng đi những lời bình phẩm ác ý không đáng làm mất thời gian của bạn. Bạn có quá nhiều "tiềm năng" sa vào chuyện yêu đương với tính đa cảm của mình đấy nhé.

Sư tử (23/7 - 22/8):

Từ khoá của bạn là "Tôi sẽ", và chính bởi sự quyến rũ và sức hút cực mạnh của bạn, mà từ "sẽ" của bạn thường bị hút theo. Đôi khi điều này có thể trở thành độc đoán và kiêu ngạo. Bạn nên cố gắng hiểu rằng những nhu cầu và ước muốn của người khác cũng quan trọng như của bạn. Bạn sẽ bất ngờ khi nhận ra lòng vị tha đáng quí biết bao nhiêu.

Xử nữ (23/8 - 22/9):

Từ khoá của bạn là "Tôi phân tích", đó chính là phong cách phân tích quá đà của bạn. "Thói quen" của bạn là chuyện bé xé ra to, khiến bạn như đang chơi trò chơi phải phân thắng bại và thể hiện chính mình. Giải pháp ở đây, hãy lập danh sách những việc phải làm trong năm mới và phóng lớn dòng trên cùng: Hãy thoải mái hơn.

Thiên bình (23/9 - 22/10):

Từ khoá của bạn là "Tôi cân bằng". Bạn được yêu mến. Vẻ duyên dáng và tài giao tiếp của bạn không ai vượt nổi. Tuy nhiên, bạn có thể kiềm chế xuống một chút, không nôn nóng nhé. Bạn hay giấu cảm xúc của mình đằng sau nụ cười quyến rũ. Hãy cương quyết đồng thời bộc lộ cảm xúc tự nhiên hơn, bạn sẵn có duyên rồi mà.

Hổ cáp (23/10 - 21/11):

Từ khoá của bạn là "Tôi tạo ra", và năng lượng tái tạo của bạn đáng nể đấy. Về mối quan hệ, bạn cháy lên với cả cường độ lẫn nồng độ cảm xúc, và bạn cũng có thể dập tắt ngay. Mặc dù trong thâm tâm bạn thực sự muốn sự tương tác từ phía kia, nhưng đôi khi lực tác động từ phía bạn quá mạnh. Thử giải pháp là một nụ cười nhẹ nhàng hay một chuyện cười dễ chịu bổ sung cho thực đơn cuộc sống của mình.

Nhân mã (22/11 - 21/12):

Từ khoá của bạn là "Tôi nhận thức". Với bạn hạnh phúc thực sự có nghĩa là được tự do, và bạn không bao giờ ngại đòi hỏi nhu cầu của mình. Tuy nhiên đôi lúc bạn bỏ sót nhu cầu của người khác. Hãy lắng nghe hơn, tỏ ra tôn trọng hơn và nếu bạn có quan tâm ai đó, đưa họ vào kế hoạch du lịch hay mạo hiểm trong năm nay nếu có.

Nam dương (22/12 - 19/1):

Từ khoá của bạn là "Tôi sử dụng". Bởi vì bạn luôn luôn tập trung vào những thành công, có thể bạn sẽ bỏ bê đời sống tình cảm của mình và quên hưởng hoa trái do thành quả lao động mang lại. Năm nay nhớ sử dụng những ngày nghỉ phép của mình nhé. Hãy chuẩn bị cho kế hoạch "chạy trốn lãng mạn" cùng người ấy, hoặc ít nhất cũng dành thời gian bên người mình yêu thương, họ nhớ bạn lắm đấy.

Bảo bình (20/1 - 18/2):

Từ khoá của bạn là "Tôi biết". Bạn không chỉ hiện thân của "kiến thức", mà bạn còn "biết" được nhiều người nữa. Bạn cảm thấy hoạt bát hơn hết và thấy an toàn khi xung quanh mình là những người bạn cùng chung chí hướng. Bạn bỏ nhiều công sức để tham gia hoạt động xã hội trong khi không đủ sức tìm hiểu ngay chính bản thân mình. Nên giành thời gian ở một mình và ngẫm nghĩ nhé. Bạn bè nay đến mai đi, nhưng bạn luôn có chính mình trong đời.

Song ngư (19/2 - 20/3):

Từ khoá của bạn là "Tôi tin". Sự tốt bụng của bạn biến bạn thành một cô bé khờ cho những câu chuyện gây mủi lòng hoặc những trò láu cá. Đừng biểu lộ thái quá tính dễ thương, ngây thơ của bạn, và biến nó thành lợi thế của bạn. Hãy đặt mục tiêu cho năm nay là xoay chuyển được tình thế. Bạn cứ ngây thơ mà lẳng lặng giành lấy điều mình thực sự muốn. Mọi người sẽ không phát hiện ra "ý đồ" của bạn đâu.
Biết đâu gặp được cơ duyên
Có người tri kỷ nơi này thì sao

tidieudethuong

tidieudethuong

Bé mới đáng yêu

• Mod Giải Trí
  • 1960 Bài Viết:
NĂM 2007 & CUNG HOÀNG ĐẠO CỦA BẠN

1.Cung Nhân mã (23/11-21/12): 2007 là năm đem lại cho bạn cuộc sống phong phú, bay bổng nhất trong suốt 10 năm qua. Sao Mộc sẽ góp phần cùng bạn nhận thức nét đẹp cuộc sống trong niềm lạc quan. Từ tháng ba cho đến cuối thu là lúc bạn có thể lên kế hoạch cho tương lai, nhưng bạn cũng nên cẩn trọng trong hành vi giao tế.

2.Cung Nam dương (22/12-20/1): 2007 quả là một năm hoàn hảo để bạn phát triển sự sáng tạo – một ưu điểm giúp bạn đạt được những thành công sắp tới. Bạn quyết định rằng cuộc sống của mình đã đến lúc phải có những thay đổi mới mẻ. Các sao Mộc, sao Thổ (tượng trưng cho kỷ luật) và sao Diêm vương (tượng trưng cho sức mạnh) đang hậu thuẫn cho bạn. Hãy lập ra kế hoạch trước mắt và bạn có thể sẽ thu hoạch những thành quả tốt đẹp. Cần lưu ý đến những ngăn trở khó khăn vào các tháng 1, 5 và 10.

3.Cung Bảo bình (21/1-18/2): sao Diêm vương bảo trợ các mối quan hệ cộng tác. Vì vậy, đây là năm tốt nhất để phát triển các kỹ năng tương tác. Hãy gặp gỡ những người quan trọng và cố gắng làm việc càng nhiều càng tốt với người có cùng chí hướng. Đây cũng là năm để bạn quyết định nhanh chóng con đường nào mình nên đi theo. Do sao Hải vương chiếu vào cung Bảo bình, nên ưu thế của bạn là người có tài nhìn xa trông rộng.

4.Cung Song Ngư (19/2-19/3): 2007 sẽ là năm kết thúc những khó khăn mà cung Song ngư đã trải qua. Bạn có thể yên vui với sự giúp đỡ hào phóng của sao Mộc, đặc biệt là về lĩnh vực chuyên môn và tình cảm. Nếu như gần đây bạn buộc phải chứng kiến những biến đổi cứ bất ngờ đến, thì bắt đầu từ năm 2007, tất cả những biến đổi sẽ do chính bạn là người chủ động tạo ra.

5.Cung Bạch dương/Dương cưu/Miên dương (20/3-20/4): dù có bướng bỉnh và liều lĩnh đến đâu, thì sang năm 2007 này bạn nên cẩn trọng và suy nghĩ trước khi hành động. Nếu làm được như thế thì Trong năm nay, bạn sẽ hạnh phúc vì đạt được nhiều thành tựu và bạn chỉ cần tiến thêm một bước nữa để có được một cuộc sống thư thái và thanh bình. Đừng chần chừ gì nữa, bạn hãy mau lên kế hoạch cho tương lai vì bạn là người rất mạnh mẽ về mặt tinh thần. Bạn có quyền hưởng những thành tựu mà mình đã mất nhiều năng lực để đầu tư.

6.Cung Kim ngưu (21/4-21/5): 2007 là thời điểm để phát triển và tự xem xét nội tâm cho những thay đổi cần thiết. Vào mùa xuân này, sao Mộc sẽ đem lại những thành tựu về mặt tình cảm cũng như kinh tế. Từ mùa thu, đời sống tình cảm cũng như những hoạt động sáng tạo sẽ cất cánh.

7.Cung Song sinh/Song nam (22/5-21/6): năm nay, sao Mộc sẽ ủng hộ bạn trong việc đạt được các mối liên kết xã hội, trong khi sao Thổ giúp bạn cải thiện các kỹ năng tương tác. Bạn nhận thức rất rõ về tầm quan trọng của mối quan hệ với những người khác, nên bạn đối xử với họ rất nhiệt thành.

8.Cung Cự giải/Bắc giải (22/6-22/7): năm 2007 mở ra cho bạn những cơ hội du lịch và những hành trình tri thức thú vị. Bạn sẽ gặp nhiều mẫu người tích cực và những điều bất ngờ trong cuộc sống, giúp bạn xác định lại con đường mà mình đang theo đuổi.

9.Cung Sư tử/Hải sư (23/7-23/8): 2007 là năm hết sức thuận lợi cho những hoạt động sáng tạo. Bạn có thể đạt được những thành tựu mà bấy lâu nay mình vẫn mơ ước. Mọi việc sẽ bắt đầu tốt đẹp từ đầu mùa xuân. Cuối cùng thì khả năng của bạn cũng sẽ được đánh giá đúng mức.

10.Cung Xử nữ (24/8-22/9): bắt đầu một năm mới bằng cách thư giãn và tái tạo năng lượng. Năm nay, tầm quan trọng được nhấn mạnh vào các mối quan hệ, sự giao tiếp, bắt đầu từ đối tác làm ăn cho đến bạn bè và thân nhân.

11.Cung Thiên bình (23/9-23/10): trong năm 2007, cung Thiên bình có thể chờ đợi những thành tựu lớn, do được hậu thuẫn bởi sao Mộc, sao Thổ (tượng trưng cho kỷ luật), sao Diêm vương (tượng trưng cho sức mạnh), sao Hải vương (tượng trưng cho khả năng sáng tạo). Sau một thời gian dài khó khăn, giờ đây tình hình có vẻ sáng sủa hơn.

12.Cung Hổ cáp (24/10-22/11): 2007 đem lại những thành tựu lớn về mặt kinh tế. Cuối cùng thì bạn cũng có thể vượt qua mối bận tâm về ngày mai và bảo đảm cuộc sống cho những người thân yêu của mình. Những ngôi sao bảo trợ cung Hổ cáp là sao Mộc và sao Diêm vương sẽ kích hoạt những cơ hội mới cho bạn.

(Phụ nữ)

nhansydom

nhansydom

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 659 Bài Viết:
Pro ơi ời ơi, đã gần 2 năm rùi mà sao, cung Nhân mã vẫn chưa hoàn thành vậy?
Pro mà làm công chức nhà nước chắc người dân sẽ khổ lắm nhểy. Cổ cò hết :jeje:
Trời cao nơi thăm thẳm của tâm hồn...

SoNhapGiangHo

SoNhapGiangHo

Thành viên mới

• Newbies
  • 5 Bài Viết:

Pro ơi ời ơi, đã gần 2 năm rùi mà sao, cung Nhân mã vẫn chưa hoàn thành vậy?
Pro mà làm công chức nhà nước chắc người dân sẽ khổ lắm nhểy. Cổ cò hết :-??

chán chờ mãi kô thấy cung song tử nằm ở chõ nào đây

project_x_157

project_x_157

Ich suche Honeyman

• VIP
  • 637 Bài Viết:
Sorry, pro chậm trễ quá. Hình như bây giờ còn mỗi Song Tử nữa fải ko? Ai nhanh mắt nhìn hộ Pro cái để Pro còn làm nốt. :bye:"
Hello everybody, I'm back

LinhGiang_TVB

LinhGiang_TVB

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 233 Bài Viết:
MAU MAU ĐẾN NỮ XỬ ĐI THẦY ƠI EM ĐỢI LÂU QUÁ RUI EM NGÀY 20/09/198x
Chữa các bệnh khó: u xơ tuyến tiền liệt tuyến, U xơ Các tuyến, U vú ở phụ nữ, U nang buồng chứng, U xơ cổ tử cung(dạ con), U gì cũng chữa kể cả U mà BV cho về. Chữa thuốc nam(Đắp Và uống)Bằng cây thuốc quý "Trinh Nữ Hoàng Cung" cùng 17 loài cây khác kết hợp có ở rừng phía bắc, cây thuốc sắc uống làm tan Sỏi Thận, Mật, sỏi Bàng quang. Lưu Ý: Chữa Khỏi Mới lấy tiền. Cần tìm người kết hợp nghiên cứu trồng nhân giống cây thuốc và triết xuất bào chế giống như thuốc Crila. nick YM:deptraithisao8490, X_Menphutho,
ĐTDĐ: 0979862638. Có thể gặp trực tiếp ở Hà Nội.

project_x_157

project_x_157

Ich suche Honeyman

• VIP
  • 637 Bài Viết:
Xử Nữ đã có,ở trang 2 ấy :busy
Hello everybody, I'm back

nhansydom

nhansydom

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 659 Bài Viết:

Xử Nữ đã có,ở trang 2 ấy 8->

Nhân mã vẫn chưa hoàn thành đấy chị bé, làm cái gì thì cố gắng cho xong, còn nếu ko thì đừng làm :P
Trời cao nơi thăm thẳm của tâm hồn...

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]