Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

Hỏi về cách sử dụng No-IP...Các huynh giúp vớiiiii .

• Please log in to reply
7 replies to this topic

CB Bổng

CB Bổng

Thành viên mới

• Newbies
  • 11 Bài Viết:
Mình có line ADSL va dùng Modem Speed Touch 510. Mình đã đăng ký tên miền trên No-IP. Khi tạo xong acc thì ở tại máy này ping đến tên miền ok (nó hiểu tên miền là địa chỉ modem)... Nhưng khi dùng máy khác (dĩ nhiên là ở mạng khác) ping thì nó chỉ báo đúng địa chỉ,sau đó báo "request time out". Có ai biết bị trục trặc gì k? Và làm cách nào để khắc phục tình trạng này ? :))
Cám ơn bạn đã đọc tin. Mình chờ tin của mọi người.

gàkhôngóc

gàkhôngóc

Chicken Familly

• Advance Member
  • 555 Bài Viết:
Cái này chắc trog khi bạn ra máy khác ping đến thì máy ở nhà bạn đã bị dis và connect lại với 1 IP khác!Bạn có bật cái No-IPDUC :( lên chưa!Cái đó có nhiệm vụ cập nhật IP cho cái tên miền của bạn đó!
Bạn xem thử lại nha!Bạn xem lúc bạn cấu hình host có đổi tên Ip của máy bạn lúc NAT có thêm phần khai báo không nha!Ví dụ tên của bạn là abc.no-ip.org,ip là 192.1681.166 thì trong file host sẽ có dòng khai báo abc.no-ip.org 192.1681.166
Chúc thành công

Bài viết này được chỉnh sửa bởi gàkhôngóc: 16 October 2007 - 12:37 AM

phoenixhcd

phoenixhcd

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 567 Bài Viết:
Ha ha , cái chuong trình đó mang tên .... tui muh , vì tui tênDUC :) . No-ipDUC

Trước hết xin bạn xem cái mô hình :

Máy bạn ---- ( mạng LAN , mang IP : 192.168.1.x) -----> Modem ---- ( Mạng WAN , mang ip : 203.162.1.1 ) -------- Internet .

Đây là 1 ví dụ , nếu một nguòi ở ngoài truy cập IP 203.162.1.1 thì nó sẽ chạy vào các máy trong LAN . Nhưng nếu một máy trong LAN truy cập vào IP 203.162.1.1 thì đương nhiên là nó sẽ .... chạy ngược vào và từ đó là IP Modem , bạn hiểu không nào . Tức là Modem bạn mang 2 IP , thứ 1 là IP mà bạn set Default Gateway cho các máy con , IP thứ 2 chính là IP mà bạn lên NET , thành ra truy cập IP nào cũng tức là vào modem . Mà để cho LAN và WAN truy cập qua lại lẫn nhau thì Modem đó phải làm thêm 1 công tác nữa là Router , nên nguòi ta nói modem hay router cũng đều là như vậy .

Tui biết bạn định làm gì luôn , SpeedTouch tui có huóng dẫn cách NAT trong box Document , có gì lên đó tham khảo nhé . Còn vấn đề request time out thì nhiều khi .... buồn buồn thôi , đừng ái ngại . Do bạn chưa bật No-ip nên nó không cập nhật IP hiện thời của bạn vào domain như gàkhongoc vừa nói .

Bài viết này được chỉnh sửa bởi phoenixhcd: 18 October 2007 - 06:34 AM

CB Bổng

CB Bổng

Thành viên mới

• Newbies
  • 11 Bài Viết:

Ha ha , cái chuong trình đó mang tên .... tui muh , vì tui tênDUC :- . No-ipDUC

Trước hết xin bạn xem cái mô hình :

Máy bạn ---- ( mạng LAN , mang IP : 192.168.1.x) -----> Modem ---- ( Mạng WAN , mang ip : 203.162.1.1 ) -------- Internet .

Đây là 1 ví dụ , nếu một nguòi ở ngoài truy cập IP 203.162.1.1 thì nó sẽ chạy vào các máy trong LAN . Nhưng nếu một máy trong LAN truy cập vào IP 203.162.1.1 thì đương nhiên là nó sẽ .... chạy ngược vào và từ đó là IP Modem , bạn hiểu không nào . Tức là Modem bạn mang 2 IP , thứ 1 là IP mà bạn set Default Gateway cho các máy con , IP thứ 2 chính là IP mà bạn lên NET , thành ra truy cập IP nào cũng tức là vào modem . Mà để cho LAN và WAN truy cập qua lại lẫn nhau thì Modem đó phải làm thêm 1 công tác nữa là Router , nên nguòi ta nói modem hay router cũng đều là như vậy .

Tui biết bạn định làm gì luôn , SpeedTouch tui có huóng dẫn cách NAT trong box Document , có gì lên đó tham khảo nhé . Còn vấn đề request time out thì nhiều khi .... buồn buồn thôi , đừng ái ngại . Do bạn chưa bật No-ip nên nó không cập nhật IP hiện thời của bạn vào domain như gàkhongoc vừa nói .

Tui đã xem bài viết của bạn rồi. Cám ơn bạn rất nhiều,nhưng cái modem của tui là Thomson SpeedTouch 510 v6. Tìm hoài mà không thấy chỗ nào để NAT. Bạn có thể hướng dẫn nó ở chỗ nào không?

Cái No-ipDUC tui cũng đã bật lên và nó cũng cập nhật IP ok rồi. Và khi đó mạng Internet vẫn bình thường (không bị rớt mang)---> cuối cùng vẫn không được.

Tui nghĩ vấn đề ở chỗ không tìm đươc chỗ để NAT...mà tìm hoài không được,mong bạn chỉ giáo với...

Cám ơn bạn...tui chờ tin của mọi người .:d

gàkhôngóc

gàkhôngóc

Chicken Familly

• Advance Member
  • 555 Bài Viết:
Vào giao diện NAPT để cấu hình.Bấm New, Protocol chọn TCP, Inside IP chọn IP máy bạn làm Web, Inside port chọn 80, Outside IP chọn 0.0.0.0 Outside Port chon 80 rồi bấm Apply lúc này màn hình sẽ có dòng "RESULT: The NAPT configuration has been applied. Use 'Save all' to make it permanent" sau đó bấm Save all. Cái thằng Speed touch này hay ở chổ là nó kg cần Reset lại Router nhưng theo tui bạn nên tắt mở nguồn (ấn nút giữ khoảng 10s) lại cho chắc
Xong :d

phoenixhcd

phoenixhcd

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 567 Bài Viết:
http://cuasotinhoc.v...=...t=0&start=0
Đọc qua để dùng No-ip nhé bạn .

CB Bổng

CB Bổng

Thành viên mới

• Newbies
  • 11 Bài Viết:

Vào giao diện NAPT để cấu hình.Bấm New, Protocol chọn TCP, Inside IP chọn IP máy bạn làm Web, Inside port chọn 80, Outside IP chọn 0.0.0.0 Outside Port chon 80 rồi bấm Apply lúc này màn hình sẽ có dòng "RESULT: The NAPT configuration has been applied. Use 'Save all' to make it permanent" sau đó bấm Save all. Cái thằng Speed touch này hay ở chổ là nó kg cần Reset lại Router nhưng theo tui bạn nên tắt mở nguồn (ấn nút giữ khoảng 10s) lại cho chắc
Xong :))

Mình NAT thế này nói ra xem có đúng không nha các huynh :oa: . Có gì sai mong chỉ giáo với nha.
mình dùng web của router làm webserver (port 80). Có nghĩa là NAT thẳng dến router. Và dến công ty ping vẫn không được :oa: .
Mong các huynh giúp với :hug:

gàkhôngóc

gàkhôngóc

Chicken Familly

• Advance Member
  • 555 Bài Viết:
Bạn nên xem lại cái phần config host của No-IP!Chứ nếu bạn config và bật No-IPDUC lên mà ping vần không đc thì bạn nên reg mới và làm lại thử xem!Xem lại phần Ip bạn điền vào lun nha!Bạn có thể nói rõ từng bước cảu bạn làm đc không,vì cái này đơn giản mà!

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]