Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

>>>>Kaspersky 7 + 8 <<<<

• Please log in to reply
493 replies to this topic

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
xin lỗi vì gần đây mình đang thi đại học nên ko rảnh lên mạng. giờ thì xong rồi. :ay:"
bây giờ mình xin trả lời 2 câu hỏi là :

1/ DÙNG CÁI C R A CK ĐÓ THẾ NÀO?

**xin thưa cái @rắc đó nó chỉ có tác dụng làm cho các key dùng ở phiên bản cũ bản 6. dùng được trên bản 7 vì các key cũ ko xài được và mình cũng chả có nữa nên....nó có tác dụng đó đó :-$

**cái @rắc đó bạn có thể dùng được cho cả 2 phiên bản KIS 7 (kaspersky Internet Security 7) và cả KAV (kaspersky Antivirus 7), cách sử dụng như sau:

1.khởi động máy ở chế độ Safe Mode (bấm F8 khi boot máy)
2.chạy file kis7key.reg để "nhét" nó vào Registry :-"
3.chạy file "patch" .và nhớ thay đường dẫn đến thư mục cài đặt Kaspersky nhé . mặc định là "C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Internet Security 7.0" nếu bạn xài bản KAV thì thay đường dẫn là "C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Anti-virus 7.0"
4. khởi động lại window ở chế độ bình thường và khi Kaspersky khởi động thì chọn "Apply existing license key" và chọn cái "extremekey" trong thư mục c r a c k ấy. đơn giản thế thôi và bây giờ bạn sẽ được update online thường xuyên tới năm 2010 mới hết hạn. Bạn muốn được lâu thêm hả. đợi tới năm đó tui sẽ share cái key khác cho bạn :mad:
xong chưa nào mở Kaspersky lên xem của bạn có giống tôi ko nhé :mad:

bạn có nhìn thấy tới tận ngày 3/11/2010 mới hết hạn ko xài đã nhé :mad:

còn đây yên tâm lúc nào cũng được update nhé :-"

Bài viết này được chỉnh sửa bởi lucky0511: 12 July 2007 - 04:01 PM

giá như tôi có thể thay đổi được quá khứ...dù chỉ một chút thôi....

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
còn bây giờ:

2/ LÀM SAO ĐỂ THAY ĐỔI SKIN ?

câu hỏi này cũng ko ít người thắc mắc. tui cũng xin trả lời luôn.
đầu tiên vào trang web mà tui đã giới thiệu ở trang bên (cập nhật ngày 24/6) bạn vào đó rồi tải về các skin mình thích nó đây http://skin.kaspersk..._en.php?list=v7 copy lại luôn để bạn khỏi mất công qua trang kia :mad:"
1.giải nén sau khi tải về
2. để thay đổi skin mà ít bị lỗi tôi khuyên bạn thay đổi nó ở chế độ Safe Mode
3. sau khi mở K trong safe mode chọn menu Setting > Appearance > trong phần Directory with skin desriptions. bấm Browse để duyệt tới thư mục chứa skin. okie và xem thử coi có đẹp ko :-$
4. Restart lại máy ở chế độ bình thường và xem kết quả nhé

Trịnh Cảnh Uy Long

Trịnh Cảnh Uy Long

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 268 Bài Viết:
chà chà, uylong đang xài mà chỉ được có 185 ngày sử dụng à, vì nghĩ trong khoảng thời gian đó thì kas nó cũng up lên ver mới rồi, nên cũng không ham muốn thêm nhiều.

tình cờ xem bài này, để ul test thử xem. dù sao bản quyền đến 2010 cũng pro hơn chứ. hihi
-----------------------------

Trịnh Cảnh Uy Long

Trịnh Cảnh Uy Long

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 268 Bài Viết:
chẳng hiểu vì sao, UL làm đi làm lại 2 lần, remove rồi install lại mà chỉ được 270 ngày :-$
không biết có cần phải thay đổi ngày hệ thống gì nữa không?
active theo mấy cái key kia thì xài được ~180 ngày, làm theo cái bạn hướng dẫn thì được 270 ngày, không được ~990 ngày như bạn. bạn có biết vì sao như vậy không. :mad:

Tệp Đính Kèm

• Attached File  kas.JPG   130.14KB   4 Lượi tải

Trịnh Cảnh Uy Long

Trịnh Cảnh Uy Long

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 268 Bài Viết:
Mình cũng xin up lên mấy cái key có thể xài được 180 ngày mà không càn @rắc như lucky0511, vì mình thấy kas hầu như mỗi ver cách nhau chưa tói 1 tháng, nó đã up lên ver mới rồi. vì mình thấy chưa ai up key lên, mình up lên cho ai muốn dùng cái nà thì dùng.

Tệp Đính Kèm

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
mình thì chả hiểu tại sao bạn lại như vậy nữa. ai làm theo hướng dẫn của mình thì đảm bảo tới tận tháng 11/2010 mới hết hạn . xài ớn :-$

trong file @rắc của mình có sẵn key Extrem đó up tới 11/2010 luôn đó. bạn thử xem lại xem.
và hơn nữa trường hợp có lẽ ko phải là do ngày giờ đâu mà có thể bạn dùng sai key rồi. bạn nhìn lại hình của mình đi. nếu làm đúng thì nó tới năm 2010 lận.

với chức năng cập nhật liên tục như vậy bạn sẽ ko cần phải thay phiên bản mới nữa và sẽ ko bị mấy bảng thông báo đòi đăng kí liên tục nữa. mình cập nhật mấy phiên bản mới lên chủ yếu phục vụ cho những người ko có nối mạng thôi..

Trịnh Cảnh Uy Long

Trịnh Cảnh Uy Long

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 268 Bài Viết:
mình làm y như bạn, cũng khởi đọng từ safemode, đăng ký file reg kis7key.reg, rồi chạy path. khởi động lại (không vô = safemode) đăng ký file extrem đó. mà làm 2 lần liên tục kg đc.

không biết có phải do mình đã cài và đăng ký cái key cũ rồi h đăng ký = cách này thì khg được chắc.

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
nhìn trong hình thì bạn đang chạy phiên bản KAV 7. lúc chạy patch bạn đã thay đổi lại đường dẫn chưa.
bạn cần đổi nó thành "c:\program file\kaspersky lab\kaspersky anti-vius 7.0\"

vandung82

vandung82

Thành viên mới

• Newbies
  • 1 Bài Viết:
mình thay đổi rồi, nói chung là không sai 1 chi tiết nào theo hướng dẫn của bạn.
hôm qua đi làm về, cài lại cái kav ở nhà cũng y chang như cái ở công ty, cũng chỉ được có 270 ngày, bó tay thật, kg hiểu vì sao luôn, có thể là do mình cài rồi, h cài lại nen kg được chắc.

Trịnh Cảnh Uy Long

Trịnh Cảnh Uy Long

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 268 Bài Viết:
sac. post nhầm user rồi.

mình thay đổi rồi, nói chung là không sai 1 chi tiết nào theo hướng dẫn của bạn.
hôm qua đi làm về, cài lại cái kav ở nhà cũng y chang như cái ở công ty, cũng chỉ được có 270 ngày, bó tay thật, kg hiểu vì sao luôn, có thể là do mình cài rồi, h cài lại nen kg được chắc. 8->"

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
nếu vậy thì chắc lúc gỡ ra vẫn còn dính lại trong registry bạn thử gỡ hết ra rồi mở registry lên bấm F3 gõ vào kaspersky, rồi enter, khi nó tìm được khóa nào xóa ngay cái đó, đừng thương tiếc. rồi khởi động lại cài lại xem nhé

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
3/ SỬ SỤNG KASPERSKY NHƯ THẾ NÀO ?

Internet ngày càng trở nên nguy hiểm hơn với những đe dọa như: virus, trojan, hacker, keylogger, malware, spyware … Do vậy, bạn phải lựa chọn đúng chương trình anti-virus và hơn nữa, phải thiết lập, cấu hình “chiến binh” này sao cho thích hợp nhất.

Kaspersky AntiVirus là một trong những lựa chọn tốt vì được đánh giá khá cao trong danh sách các chương trình antivirus hiện nay với khả năng tìm và diệt đến 99% các loại virus bao gồm cả các mã virus, các hình thái virus khác kể cả backdoor/Trojan.

Bạn có thể tải bản mới nhất từ diễn đàn của chúng ta

Sau khi tải về và cài đặt, Kaspersky AntiVirus (KAV) sẽ hoạt động âm thầm và quét mọi thứ đang hoạt động trên PC của bạn. Các đối tượng, tập tin, tài liệu … sẽ được quét trước khi có sự truy xuất từ người dùng, do đó khi phát hiện lây nhiễm virus, hệ thống cũng không bị tổn hại do KAV sẽ nhanh chóng tóm gọn chúng.

Giao diện chính của KAV khá đơn giản với thẻ Protection bao gồm các chức năng chính của KAV. Bạn có thể bắt đầu quét tìm diệt nhanh bằng cách chọn “Scan My Computer” hay quét các đối tượng xác định qua “Scan objects” (chức năng này thuận tiện khi bạn đã quét toàn bộ hệ thống rồi nhưng lại bổ sung thêm ổ cứng mới hay đĩa mềm, CD, DVD) hoặc quét luôn các ổ di động với “Scan removable drives”. (Bạn đừng nên chủ quan với những dữ liệu từ ổ đĩa ngoài, chúng có thể làm hư hại cả hệ thống của bạn mà không thể khôi phục được).

Trong cùng cửa sổ trên, ta có thể tìm thấy liên kết “Update Now”. Chức năng này cho phép cập nhật dữ liệu virus mới nhất qua việc kết nối vào cơ sở dữ liệu từ máy chủ của Kaspersky thông qua Internet.

Kaspersky cũng khác với các trình antivirus khác ở chỗ CSDL được cập nhật hằng ngày chứ không phải hằng tuần, hằng tháng. Thời gian cập nhật cũng rất nhanh vì dung lượng CSDL chỉ khoảng từ 3 đến 20KB.

Ở phần bên dưới là Quarantine và Backup. Khi một virus được tìm thấy, tập tin bị nhiễm sẽ ngay lập tức được đưa vào “vùng” Quarantine, tức là chúng sẽ được “giam giữ” nghiêm ngặt, tránh khả năng truy xuất từ người dùng, do đó không thể phát tán được.

Bạn cũng nên tập thói quen truy cập vào thư mục Quarantine và xóa sạch tất cả tập tin bị lây nhiễm đang được lưu trữ trong đó. Bạn cũng sẽ có quyền truy xuất đến phần Report, hỗ trợ báo cáo các hoạt động của trình KAV cho bạn theo dõi.

Thẻ Settings với khá nhiều thiết lập:

- Cấu hình bảo vệ thời gian thực:

Real-Time Protection hay bảo vệ thời gian thực có nghĩa là chương trình antivirus sẽ hoạt động ở phần nền của hệ thống và theo dõi mọi xử lý đang hoạt động trên máy tính. Nó sẽ âm thầm quét các tập tin, email, macro, script để chắc chắn rằng không có nguy hiểm nào ảnh hưởng đến hệ thống có thể lọt qua được.

Để chức năng này hoạt động tốt, bạn phải chỉ dẫn cho trình antivirus cách thức hành động đối với các vấn đề khác nhau. Trước hết, kiểm tra chế độ Real-Time Protection ở các thẻ Files, Email, Macros, Scripts và Network.

Ở 3 thẻ đầu là Files, Email, Macros, chọn Protection Level Settings là Recommended. Thiết lập này khá tốt, cung cấp độ bảo mật cao sử dụng hợp lý dung lượng tài nguyên hệ thống. Nếu bạn cảm thấy rằng mình đang làm việc trong một môi trường nguy hiểm, hãy chọn High Protection để tăng độ bảo vệ nhưng điều này sẽ làm giảm tốc độ của hệ thống. Với những người dùng không kết nối Internet hay mạng và cũng không thường xuyên chép dữ liệu từ bên ngoài vào trong khi làm việc cùng những chương trình với cấu hình được giữ nguyên mỗi ngày thì nên dùng thiết lập High Speed. Nó sẽ chiếm dụng rất ít tài nguyên hệ thống.

Bạn cũng có thể chọn các hành động khi chương trình tìm thấy virus. Mặc dù phương thức tốt nhất là xóa các tập tin bị lây nhiễm ngay nhưng bạn nên lựa chọn và xác định rằng tập tin bị nhiễm không quan trọng và có thể xóa đi bằng cách chọn Prompt User for Action. Cách này giúp bạn đưa các tập tin quan trọng nhưng bị nhiễm vào phần bảo quản (Quarantine) để tìm cách “xóa bẩn” chúng.

Trong thẻ Network, bạn có thể lựa chọn để nhận được thông báo khi có dấu hiệu tấn công mạng xảy ra. Tùy chọn này hữu ích nhưng đôi khi lại gây phiền hà cho bạn khá nhiều vì những thông báo kể cả khi đang xem một bộ phim.

- Thiết lập trong thẻ Settings: Thiết lập quét định kỳ

Trong thẻ Configure Scan My Computer này, người dùng có thể thiết lập quét hệ thống định kỳ. Chức năng này rất đáng giá và hữu ích. Bạn không thể nào đều đặn nhớ chính xác ngày đã quét hệ thống và mất thời gian vào việc này một cách thủ công. Hơn nữa, ta có thể thiết lập KAV không thực hiện công việc quét hệ thống khi đang chơi một game nặng nề nào đó hay sử dụng các chương trình xử lý phức tạp.

- Cấu hình cập nhật

Tất cả những cập nhật sẽ được hoàn tất tự động mà không cần bạn phải thao tác thủ công. Đánh dấu Schedule Updates để có thể cập nhật dữ liệu mới nhất. Tại phần Quarantine & Backup Settings, cấu hình Kaspersky để quét các đối tượng sau khi CSDL virus mới được cập nhật. Song song đó cũng cần đặt khoảng thời gian lưu trữ các tập tin bị nhiễm và dung lượng lưu trữ cho chúng. Những thiết lập này tùy thuộc vào người dùng và dung lượng, tài nguyên hệ thống của mỗi người sử dụng.

- Các phần thiết lập bổ sung

Phần Additional Settings hỗ trợ bạn thiết lập kích hoạt Kaspersky ngay khi khởi động vì nếu kích hoạt thủ công, sẽ có lúc bạn quên đi và hệ thống sẽ hứng chịu nguy cơ tấn công. Ngoài ra, để ngăn chặn bất kỳ vấn đề nào, đánh dấu chọn vào thiết lập hiển thị AntiVirus Scan Status trong khay hệ thống System Tray. Bạn có thể theo dõi việc quét virus và những hoạt động trên máy tính của mình. Tuy nhiên việc này sẽ khai thác tài nguyên bộ nhớ RAM, do đó hệ thống của bạn cần có RAM ít nhất là 512MB trở lên.

Một tính năng hữu ích nữa là người dùng laptop có thể thiết lập Kaspersky không thực hiện quét khi pin laptop sắp hết.

- Các thiết lập bổ sung rất hữu ích của Kaspersky Antivirus

Không chỉ áp dụng cho Kaspersky mà phần hướng dẫn trên, bạn có thể tùy biến để áp dụng cho nhiều chương trình antivirus khác như BitDefender Pro 10, NOD32, AVG Pro … và luôn nhớ 9 quy tắc chung sau đây khi dùng các trình antivirus, cũng là 9 quy tắc bảo mật cho hệ thống của bạn:

1. Luôn luôn đặt trình antivirus tự động được kích hoạt khi Windows khởi động (Startup)

2. Nếu tài nguyên hệ thống mạnh mẽ, hãy luôn thiết lập chế độ bảo mật cao nhất

3. Định kỳ quét virus thường xuyên để đảm bảo không có virus nào lây nhiễm trên hệ thống

4. Thiết lập trình antivirus cập nhật cơ sở dữ liệu virus mỗi ngày qua internet

5. Khi cài đặt hay mở bất kỳ tập tin nén nào, hãy tạo thói quen phải chuột và quét với trình antivirus trước

6. Hãy xóa tất cả tập tin bị lây nhiễm. Việc “xóa bẩn” hay chuyển vào phần Quarantine chỉ dành cho các tập tin và tài liệu quan trọng

7. Khi cài đặt lại hệ điều hành, hãy cài trình antivirus ngay sau đó trước khi cài đặt các phần mềm, tiện ích khác

8. Đừng bao giờ kết nối vào internet khi không có trình antivirus nào đang hoạt động

9. Chỉ khóa tạm trình antivirus trong những trường hợp tối cần thiết như bạn cần toàn bộ tài nguyên hệ thống để xử lý một công việc nào đó.

(Tuổi Trẻ)

Bài viết này được chỉnh sửa bởi lucky0511: 14 July 2007 - 02:55 PM

Trịnh Cảnh Uy Long

Trịnh Cảnh Uy Long

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 268 Bài Viết:

nếu vậy thì chắc lúc gỡ ra vẫn còn dính lại trong registry bạn thử gỡ hết ra rồi mở registry lên bấm F3 gõ vào kaspersky, rồi enter, khi nó tìm được khóa nào xóa ngay cái đó, đừng thương tiếc. rồi khởi động lại cài lại xem nhé

mình đã làm y như vậy, cũng đã remove ròi vào regedit gỡ bỏ các key, mà cũng y chang vậy, không được như bạn.

vừa rồi mình cài mới 1 cái máy của khách, cũng làm theo cách của bạn cũng chỉ được có 265 ngày à. không biết cái file của bạn up lên có sao kg?

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
xin hỏi trong số hơn 1100 người tải cái @rắc của mình về có ai nằm trong trường hợp của Trịnh Cảnh Uy Long ko vậy, nhắn lại 1 cái để mình biết và kiểm tra lại @rắc nhé.

dientinh`

dientinh`

Thành viên mới

• Newbies
  • 37 Bài Viết:
có tui cũng không cài được, chả hiểu sao con laptop toshiba 2400 bị làm sao mà không thể chạy safe mode được, mỗi lần chọn nó để khởi động lại máy luôn.
Làm theo đúng cách (nhưng o vào safe mode) nó báo key invalid. Nên đành dùng tạm key của 1 bác nào mới post cạnh tranh lucky ý :mad:

Thì được đến tháng 1 năm 2008...hơi chán nhưng dùng cũng được

cái setup KIS hình như có vấn đề hay sao mà tui không cài được

npquangtuyen

npquangtuyen

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Mình cài XP và Fedora chung, sài GRUB. Khởi động không biết làm sao vào Sàe Mode của Win nữa. Ai bít chỉ mình với.

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
tại sao kì vậy ta, sao mình dùng chả thấy có hiện tượng quái gì cả up date tới tận năm 2010, hiện tượng key invalid là khi bạn dùng nhầm key của phiên bản khác. hiện có 2 phiên bản là KAV và KIS. cái patch của mình bên trang kia là dùng cho phiên bản KIS mình đã test rồi @rắc thành công mĩ mãn. còn với bản KAV thì cần đổi lại đường dẫn cho phù hợp với phiên bản đang xài, rồi chọn cái key Extrem có trong patch luôn (key dùng cho bản KIS) và kết quả là giống như hình ở trên kìa

KoolBoy198x

KoolBoy198x

Thành viên mới

• Newbies
  • 21 Bài Viết:
Cho hỏi em ko có Safe Mode thì làm thế nào đây hix hix . co phải do cái thàng bán máy cho em nó Set Main là First Boot From CD ko nhỉ ??????????

Choduachotinhyeu

Choduachotinhyeu

Thành viên mới

• Newbies
  • 23 Bài Viết:
mình cũng cài thử bản 7.0 rồi, thử @rắc bằng cách của bạn, nhưng không @rắc được đến năm 2010, ngày hết hạn key là 07/04/2008.
mình cài trên máy mới hoàn toàn

lucky0511

lucky0511

Chicken

• Advance Member
  • 1969 Bài Viết:
kì vậy ta.!
mình xin trình bày lại hoàn toàn quá trình cài đặt của mình cả 2 phiên bản KAV và KIS giống nhau:
1.sau khi quá trình cài đặt kết thúc. Kaspersky sẽ tự động hoạt động và hiện ra 1 bảng thông báo đòi bạn đăng kí. có vài cách chọn như active code...active trial.....active key.....và active late.....chọn dòng active late. để kaspersky hoạt động cái đã
2.khởi động lại máy. bấm F8 để vào safe mode
giải nén file patch rồi chạy file kis7key.reg để "nhét" nó vào Registry
xong rồi chạy file patch.exe. Bấm nút Browse rồi duyệt đến thư mục cài đặt Kaspersky
ví dụ :C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Internet Security 7.0
hoặc C:\Program Files\Kaspersky Lab\Kaspersky Anti-virus 7.0
3.khởi động lại window ở chế độ bình thường và khi Kaspersky khởi động và bảng thông báo đòi đăng kí sẽ hiện ra 1 lần nữa. bây giờ chọn "Apply existing license key" và chọn cái "extremekey" trong thư mục patch giải nén lúc nãy

Perfumista - Thong tin nuoc hoa

Stars Counter Game

Balloon vs. Thorns

MU Phuc Hung

Làm Việc Tài Nhà

Mu Da Nang

Tuyển Nhân Viên Bán Hàng

Tư vấn sức khỏe trực tuyến

Close [X]