Jump to content

Welcome to [ iT ] Forums
Register now to gain access to all of our features. Once registered and logged in, you will be able to create topics, post replies to existing threads, give reputation to your fellow members, get your own private messenger, post status updates, manage your profile and so much more. If you already have an account, login here - otherwise create an account for free today!
Cộng đồng Âm nhạc Việt Nam

Hình ảnh

cùng một mạng nhưng máy nào mở trước thì vô mạng được

• Please log in to reply
13 replies to this topic

daocongduan

daocongduan

Thành viên mới

• Newbies
  • 26 Bài Viết:
Hi các bac!!
Tình hình là cái mạng nhà mình (đang xài mạng truyền hình cáp sctv)nếu máy nào khởi động trước thì máy đó vô mạng được còn máy kia thì không vô được và ngược lại (cả dây và wifi).
Cả 2 máy đang xài Win 7, trên biểu tượng lúc nào cũng nỗi dấu chấm thang và báo "No internet access".
Mình đã làm nhiều cách nhưng không thể nào vô được nhờ anh em giúp đỡ, cảm ơn rất nhiều!!

daocongduan

daocongduan

Thành viên mới

• Newbies
  • 26 Bài Viết:
anh em nào biết giúp mình với!!!

blackangel87

blackangel87

Trình độ A CSTH

• Advance Member
  • 218 Bài Viết:
trùng ip !
Đời lãng tử phiêu bạc theo gió
Chốn phiêu bông ắt có lắm mỹ nhân

daocongduan

daocongduan

Thành viên mới

• Newbies
  • 26 Bài Viết:
Hi bác!
Thế mình xử lý thế nào?
Thanks!

thanchet00

thanchet00

Cao đẳng CSTH

• Advance Member
  • 733 Bài Viết:
Thiết lập IP động cho cả hai máy.

Hồng nhan tri kỷ khắp thiên hạ
Biết có tri âm được mấy người ???

Quang Quac

Quang Quac

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 275 Bài Viết:
Quả này hình như y học bó tay rồi, IP động đậy hay chết đứ đừ cũng thế thôi. Ông anh tớ ngày trước cũng làm quả Internet truyền hình cáp, cũng y xì cái bệnh này, vác máy sang nhà tớ là cả 2 con chạy ầm ầm, chả có vấn đề gì. Kết luận: vác dao chém cho cái modem một phát, rồi gọi cho đám FPT, Viettel gì đó, bảo cho tao xin cái modem. Không biết giờ thế nào, chứ ngày ấy mang con modem Zoom X5 của tớ sang nhà ông ấy để thử, cơ mà cái modem bảo nó không thích cái đầu cắm cáp của nhà truyền hình!!!
You may be a victim of genuine software.
This software is protected under no international laws
No copyright reserved!

hoanvu

hoanvu

Thành viên mới

• Advance Member
  • 39 Bài Viết:
Quả này thì pác gọi tụi dịch vụ xuống kiểm tra giúp thôi, lần trước cũng gặp 1 cái router truyền hình cáp, cấp IP loắn toằng ngoằn, khó chịu lắm :pirate:
cho thue nha xuong quan 12, go vap, binh chanh, hoc mon, cac quan TPHCM. Nha xuong cho thue nhieu dien tich, gia hop ly.

NightHero

NightHero

Căn bản tin học tốt

• Member
  • 57 Bài Viết:
chắc trùng Ip rồi, chuyển Ip tỉnh cho mỗi máy thử xem sao.

[email protected]

[email protected]

Thành viên mới

• Newbies
  • 6 Bài Viết:
Do mạng sctv nó chặn không cho dùng nhiều máy tính

kieuphong05

kieuphong05

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 349 Bài Viết:

Hi các bac!!
Tình hình là cái mạng nhà mình (đang xài mạng truyền hình cáp sctv)nếu máy nào khởi động trước thì máy đó vô mạng được còn máy kia thì không vô được và ngược lại (cả dây và wifi).
Cả 2 máy đang xài Win 7, trên biểu tượng lúc nào cũng nỗi dấu chấm thang và báo "No internet access".
Mình đã làm nhiều cách nhưng không thể nào vô được nhờ anh em giúp đỡ, cảm ơn rất nhiều!!

Khả năng nhà mạng nó chặn IP (tức là range Ip của DHCP chỉ cấp 1 IP duy nhất) vì thế bác mà cắm 2-3 máy vào thì chỉ máy đầu tiên nhận đựoc IP, các máy còn lại sẽ bị IP trùng nên k thể vào đựoc.
Để hóa giải vấn đề này k khó, nhưng phải chịu tốn kém tí, đó là mua thêm 1 con router (có wifi càng tốt), và các PCs sẽ nhận IP từ DHCP của con router (IP sẽ phải nằm khác range của nhà mạng, còn cổng Wan của router sẽ lấy IP của nhà mạng. Làm như thế khả năng hóa giải sẽ được
Chúc bạn thành công.

saomaiyeuem08

saomaiyeuem08

Trình độ A CSTH

• Member
  • 112 Bài Viết:
còn máy mình thì khác , mở trước thì ko nhận wifi kịp , mỡ sau thi nhận đc, hum trc mua dây cắm vào ko sài wifi sài trực tiếp cổng lun, bấm tùm lum riết không vào mạng đc lun , hix pải kêu kỹ thuật xuống làm lại, do mình ko bít :wallbash:

anonymousvn82

anonymousvn82

Thành viên mới

• Newbies
  • 2 Bài Viết:

Hi các bac!!

trong modem đa khong cau hinh Nat mà chuyển thang địa chỉ ip mà ISP câp xuông vào may tinh của bạn rồi nên moi xảy ra truong hop nhu tren :) tôi không lam ro đc câu hình modem of bạn nên khong chỉ cho bạn dc bạn co thể truy cập vào modem tìm mục Nat kich hoạt lên là ok or gọi ky thuat bên sctv đên là cac may lại vao bình thuong ngay.

kevintr

kevintr

Trung cấp CSTH

• Advance Member
  • 321 Bài Viết:
cach tot nhat la vao setting reset lai
Không kí nửa :))

chuoicabuon

chuoicabuon

Thành viên mới

• Newbies
  • 36 Bài Viết: